TIN TÀI TRỢ.

các mẹ thấy mình khi mang thai thay đổi thế nào ạ?

• 3.33K Lượt chia sẻ
  • 45.8K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi , mình uống thuốc giảm cân bạn ui , chứ nhịn sao nổi , mình là hay ăn vặt lắm , lúc chưa bầu là đã mập rùi có bầu lên 20 kg ,trời nó sồ kinh khủng , nếu bạn quan tâm thì lh mình 01223174919 , hoặc fb mymy4190 mình chỉ cho nhé , mình sợ mod nghĩ mình quảng cáo khoá nick mình

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 240 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

E gửi request fb r, Linhh Nguyễnn ấy, tháng 11 e ms sinh cơ nhưng mà f tìm hiểu trc sinh xong lấy dáng luôn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi bạn còn xinh đẹp hơn mình gấp tỷ lần khi mang bầu ý Mình biến dạng đến nỗi hàng xóm còn không nhận ra cơ huhu
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emyeuanhnhiulam Xem bài viết
    Hi, các mẹ trên webtrethothân mến, mang thai là một niềm hạnh phúc lớn lao nhất của phụ nữ chúng mình, nhưng cũng đem lại kha khá phiền toái đúng không nhỉ??? Một trong những phiền toái đó là sự thay đổi ở ngoại hình, có muôn vàn sự thay đổi ở ngoại hình trước và trong khi mang thai các "thiên thần nhỏ". Các mẹ cùng vào đây tâm sự, chia sẻ sự thay đổi của mình khi mang thai nhé, từ ngoại hình, tính cách cho đến các sở thích nữa đó, để được mọi người lắng nghe và... góp ý luôn thể.

Em xin mở đầu bằng bức hình thay đổi ngoại hình khi mang baby, đảm bảo có nhiều mẹ choáng luôn, đến chính em còn thấy choáng nữa là :P

ikcsZo91fjFgT

Không biết có quay lại được như trước không các mẹ nhỉ :rolleyes:

CÙNG CHỜ TÂM SỰ CỦA CÁC MẸ NÀO
    như mẹ này cũng bình thương thôi.mình tăng 30kg.nhưng sinh em bé xong cũng ốm lại ah.ai cung khen xinh hon hồi con gái
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình bầu 7 tháng, tăng 13 kg rồi. Nói chung là cũng tròn trịa hơn bình thường nhìu lắm. Nhưng cái làm mình đau khổ nhất là da bị sạm, mặt nám và rất nhiều mụn (trước khi bầu da mình hok đến nỗi nào đâu). Mọi người đều bảo sinh xong thì sẽ hết, nhưng chả biết có thế thật không. Còn giai đoạn này thì hi sinh vì baby thôi, trộm vía con khỏe là mình cũng mừng rồi
    Nhưng phải thừa nhận là chủ topic thay đổi dã man thật
    • 42 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Ko sao mẹ ơi , mẹ còn xinh lắm , tập thể dục ăn uống khoa học 1 chút là đẹp ngay . Mình tầm tết 65 kg , như 1 con heo ko ai nhận ra luôn , sắp đám cưới nên mình đi bộ 1 ngày 1 tiếng . ăn 1 ngày ko quá 800kcal . 2 tháng mình giảm đc 8kg rồi . giờ còn 57 . Cố gắng sao còn 1 tháng nữa giảm thêm 3kg . Mẹ ko phải bùn nhé .
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có mẹ nào như e ko ạ? E mang thai lên 41kg khi con gái e có 52kg mà lên bàn mổ e 93kg . Lên nhiều quá e cũng fai xét nghiệm đường huyết mấy lần may mà ko sao. E đẻ bé dc 3,8kg và giờ con e dc 13m 12kg. Bé bú sữa mẹ ht ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

troll à . mắc cười ứ chịu dc . kakaka
    • 14 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tỉnh ngủ chồng có nhận ra không?
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pexiu1511 Xem bài viết
    Góp tí ảnh với các mẹ
    22 tuổi, chưa bầu
    [IMG]61125560821_213539828778273[/IMG]
    bầu 7 tháng
    126541001887_33748323305059
    sau khi sinh 2 tuần
    154671011629_35897694423456
    Quao chị ơi co bi quyet j k chỉ e vs ạ ((
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi trời ơi, mình cũng xấu thậm tệ khi mang bầu, 52 kí trước sinh, trước khi lên bàn mổ 69 kí, sau sinh 62 kí đến giờ là 4 tháng hơn rồi mà vẫn chẳng giảm đc cân nào, bụng cứ như vẫn đang bầu 4 tháng í (nhiều người nói chứ ko phải m tự thấy nhé) Ôi mẹ Pexiu1511 sau 2 tuần mà cứ như chưa bao giờ mang bầu í nhỉ, ôi ước gì m được như em í
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu bạn lên cân ít dưới 12 kg thì bạn sinh xong sẽ nhanh trở về như xưa , còn hơn 15kg và thuộc tuýp người nhanh lên kg thì hiểu rùi he , hihihi . Mẹ pexiu1511 bầu bảy tháng mà vẫn gọn ko bị sồ , sinh xong mau trở về dáng như xưa lắm
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Bà bầu nhà em cứ hay gắt vs khó chịu....đúng là tâm lý bà bầu. Còn hay mọc mụn vs đen đi nữa.
    Em phải cấm bà ấy dùng kem dưỡng vs mĩ phẩm đấy Cách ngày cho đắp mặt nạ tự nhiên cho da đỡ khô thôi
    • 55 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

thật sự thì k thay đồi j nhìu đâu các mẹ ah, như chủ top chẳng hạn, mình nghĩ do time mang thai chủ top k chăm chút cho mình, thành gu giản dị thôi. tóc thay đổi rồi đeo mắt kiếng, ăn mặc. đừng vì có con mà trở lên xấu đi do k wan tâm đến bản thân các mẹ nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bầu đứa đầu e lên có 7kg, sanh bé 3,1kg, ng xẹp lép luôn nhưng khi bé đc khoảng 10 tháng thì ôi thôi béo tốt lên ạ, bé sau tháng 5 này sanh mà đến hiện nay e lên chừng 4-5kg à... K biết sẽ thế nào đây
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 302 Bài viết

• 199 Được cảm ơn

oa, mẹ nó thay đổi nhiều nhỉ, nếu ko bảo thì ko nghĩ là 1 người ấy. Thôi thì cố gắng vì con yêu vậy. Tớ thì cả 2 lần mang bầu đều tăng kg ít (9kg và giờ 4kg) nên trông không khác tẹo nào, chân tay vẫn thế, có mỗi cái bụng là to lên thôi, hehe. Dáng mình cũng tròn trịa nên trước lúc có bầu cũng sợ lắm, nhỡ phì ra ấy, thế mà chẳng hiểu sao cả 2 lần có bầu đều ok, da dẻ cũng ko bị thay đổi, tính tình thì lần này có vẻ hơi khó tính một chút thôi, hihi
    • 4 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Miaiu Xem bài viết
    Ôi trời ơi, mình cũng xấu thậm tệ khi mang bầu, 52 kí trước sinh, trước khi lên bàn mổ 69 kí, sau sinh 62 kí đến giờ là 4 tháng hơn rồi mà vẫn chẳng giảm đc cân nào, bụng cứ như vẫn đang bầu 4 tháng í (nhiều người nói chứ ko phải m tự thấy nhé) Ôi mẹ Pexiu1511 sau 2 tuần mà cứ như chưa bao giờ mang bầu í nhỉ, ôi ước gì m được như em í
    Chị thử quấn bụng với cho con bú xem sao, nhưng đừng ăn móng giò chẳng lợi sữa đâu mà chỉ tổ béo ú, em lúc bầu tăng 16 kg len 64 kg, đẻ xong còn 57 kg, tháng đầu bị mẹ bắt ăn móng giò với cháo vừa ít sữa mà cân còn hơi tăng, về sau em làm cách mạng ăn uống bt ngủ đủ, sữa nhiều hơn mà sau gan ba thang em giảm còn 51kg mà em cũng không chăm tập tành mấy đâu, em chỉ quấn gen thui nhưng bụng giờ cũng okie rùi, hơi mỡ nhưng ko to lắm. Em thấy quan trọng nhất là ăn uống ấy
    • 550 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Hiện mình đang ở tuần 27, mẹ đã tăng 7,5kg mà hôm trước siêu âm 26w2d em bé mới đc xấp xỉ 900gr, chắc bổ vào mẹ mất 1 nửa hehe trộm vía mình cũng ko thay đổi nhiều từ khi bầu. Lúc tầm 18-22w mọi người gặp toàn bảo trông chả khác mấy. Chỉ khoảng 2-3 tuần trở lại đây thì bụng bắt đầu to rõ và mặt mũi chân tay mình cũng phúc hậu hơn Nói chung cũng tự biết thân biết phận là bt chưa bầu cũng thuộc loại tròn người nên chả mong ước gì sinh xong lấy lại dáng nhanh, nhưng mình sẽ quyết tâm tập tành để bù lại phần ko được thanh mảnh như 1 số mẹ mình dây sẵn vậy :P

Demo cái ảnh để so sánh ạ

1506749_776696692355552_8387193009127416442_n
    • 638 Bài viết

• 1,055 Được cảm ơn

UI chao đang bầu thì care làm je quá xấu đẹp. Mặc đồ cho hợp và thoải mái. Cái đẹp của bà bầu khỏe mạnh nhìn rất "ấm tầm mắt" Cai sữa xong thì tính giảm cân đê.
    Tạm biệt anh ...mãi mãi!
    • 88 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chủ top tuy thay đổi hình thể kinh khủng nhưng đựoc cái da dẻ ko bị nám. Nhỏ bạn mình nám kinh khủng luôn. Sợ lắm!
    Nói chung khi bầu bí mình chú ý chế độ ăn khoa học và cứ chăm sóc nhan sắc mình là dc. Bầu có vẻ đẹp viên mãn, khác những vẻ đẹp thường ngày. hihi
    Mình bầu 22w rồi, tăng 6kg, khi nào bầu tháng thứ 9 sẽ dũng cảm up hình lên cho mọi ng xem thành quả của mình thế nào hihi (P/s: lúc chưa bầu mình cũng tròn trịa rùi)
  • Trang 3/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 6