TIN TÀI TRỢ.

các mẹ thấy mình khi mang thai thay đổi thế nào ạ?

• 3.33K Lượt chia sẻ
  • 45.8K Lượt đọc
  • 103 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Hi, các mẹ trên webtrethothân mến, mang thai là một niềm hạnh phúc lớn lao nhất của phụ nữ chúng mình, nhưng cũng đem lại kha khá phiền toái đúng không nhỉ??? Một trong những phiền toái đó là sự thay đổi ở ngoại hình, có muôn vàn sự thay đổi ở ngoại hình trước và trong khi mang thai các "thiên thần nhỏ". Các mẹ cùng vào đây tâm sự, chia sẻ sự thay đổi của mình khi mang thai nhé, từ ngoại hình, tính cách cho đến các sở thích nữa đó, để được mọi người lắng nghe và... góp ý luôn thể.

Em xin mở đầu bằng bức hình thay đổi ngoại hình khi mang baby, đảm bảo có nhiều mẹ choáng luôn, đến chính em còn thấy choáng nữa là :P

ikcsZo91fjFgT

Không biết có quay lại được như trước không các mẹ nhỉ :rolleyes:

CÙNG CHỜ TÂM SỰ CỦA CÁC MẸ NÀO
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 76 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Hix..nếu là hình của mn thật thì..shock nặng !!hi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Truongninh
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trời ơi, chủ top thay đổi nhiều quá, nhìn khác 1 trời 1 vực. Em thì từ lúc mang bầu tới giờ cũng xuống sắc lắm, không dám cả chụp ảnh nữa. Người ta gặp em bảo mắt em trố ra như bị bệnh prado, mà em còn ko biết prado là bệnh gì cơ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 240 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Ôi nhìn mẹ n e hốt hoảng quá, e ms có baby hơn 2 tháng,sau đợt nghén h ăn đc bụng phính téo thôi,nhưng nằm ngửa lại trơ xương sườn :-ss k biết vài tháng nữa ntn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Linhhst
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

chui ui, thay đổi nhìu vậy luôn à? thực sự là k giúng nhau tí nào hết a
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó đừg lo nhé...sau khi sinh xog hãy thực hiện kế hoạch lấy lại vóc dág cũg chưa muộn đâu..."Gái 1 con trôg mòn con mắt mà"...
    Mình lúc bầu bí tăg 17kg cơ...mà thêm tội lùn nữa nên cứ như trái banh í...bây giờ pé 13 thág rùi...mình trở về cân nặg y như lúc chưa bầu đấy...
    • 95 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ôi, em thì da đang nám dần đều. e lo quá các mẹ ơi. sự nghiệp bầu bí nan giải quá. dù sao có con vẫn là hạnh phúc vô bờ bến rồi các mẹ nhỉ.yêu các thiên thần của chúng ta quá đi mất
    • 15 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình để ý thường các bạn gái có tạng người tròn trịa, dễ tăng cân thì sau khi có em bé sẽ dễ bể phọt (mất dáng) lắm. Ngược lại với các cô nàng mình dây thì sau sinh chẳng cần giảm cân cũng tự tụt, có khi còn ốm hơn cả lúc trước. Các mẹ ốm ốm dễ lấy lại dáng hơn các bà mẹ tròn trịa đó. Mình thấy có nhiều bạn sinh xong đẹp bất ngờ luôn, từ ốm nhách trở nên đầy đặn, da dẻ hồng hào đẹp hẳn luôn á. ^^ Mình là 1 ví dụ nè. Hồi trước đen nhẻm, ốm nhách, mặt mũi hốc hác, mụn ngập mặt, đi ra ngoài là cứ phải ngụy trang. Phần lưng thì thôi rồi luôn, mụn dày đến nổi tràn ra cả 2 cánh tay, ko dám mặc áo sát nách chứ đừng nói là áo 2 dây. Vậy mà chỉ khi có bầu được chừng 6 tháng, mụn sau lưng bắt đầu bớt. Đến lúc sinh bé thì mặt cũng bắt đầu láng mịn dần. Tới giờ bé được 4 tuổi rồi mà thỉnh thoảng mới thấy 1 cục mụn ghé thăm. Còn về dáng thì rất hài lòng, ko còn ốm nhách như ngày trước nữa, đỡ đỡ hơn rất nhiều dù đôi lúc cũng phải cố gắng ăn nhiều để duy trì cân nặng đó.
    Có những bạn lâu ngày ko gặp mình, giờ gặp lại đều hỏi bí quyết, có người còn hỏi "mình có thẩm mỹ ko" nữa kìa...hehe, mình chỉ có 1 bí quyết thôi . Đó là "Sinh 1 đứa con đi" hahaha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng từng vậy đó bạn à, từ 1 cô gái cao 1.65m nặng 50kg, tới lúc lên bàn mổ nặng 80kg, thật là khủng khiếp, cũng hơi khó giảm cân bạn à, ngoại trừ bạn chịu tập thể dục thôi, chứ đừng nghĩ giảm cân bằng cách nhịn ăn nhé ko hiệu quả đâu.
    • 69 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

ôi các mẹ chả biết như thế nào chứ mình thì ai cũng bảo béo thế chả biết sinh xong có lấy đuợc vóc dáng không nữa các mẹ ah
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôimeoi chủ top làm quả sốc quá, em thì chả thay đổi gì mấy khi mang bầu nhưng sau khi sinh xong mơi thay đổi tính tình nhìu nóng nảy mà nhìu chuyện hơn trc hihi còn ngoại hình lúc bầu tăng 20kg mà jo con 9 tháng vóc dáng lại gầy hơn xưa 2 kg hichic
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em chưa có gia đình mà giờ cũng đã ú mất rồi, không biết lúc có baby thì không hiểu ú đến mức nào nữa, nghĩ mà hoảng quá các mẹ ạ T.T
    • 9 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ôi nếu đúng là chủ top thì thay đổi ko nhận ra luôn!
    c mà giảm cân chắc lại vẫn xinh như ngày nào !
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 52 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hi, mình mang thai được gần 6 tháng rồi, được cái cũng không khác mấy vì mình không để bị tăng cân quá nhiều. Theo mình thì dù có bầu các bạn cũng nên chăm sóc cho ngoại hình bản thân 1 chút bằng những mỹ phẩm an toàn, ăn uống đủ chất nhưng vừa đủ chứ đừng ăn uống vô tội vạ. Chịu khó bôi dầu dừa hàng ngày để tránh rạn da bụng. Bạn nào trước khi có bầu thừa cân rồi thì đừng uống sữa bầu, chỉ dùng sữa tươi thôi.Ăn ít đường và tinh bột. Đừng để giai đoạn thai sản biến mình thành 1 bà già xấu xí, ì ạch.
    Mèo xinh xinh
    • 44 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình còn k dám chụp cả hình cơ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Úi.... Mẹ này giống em quá! E bầu lên 34kg... Khác thấy gớm luôn ý! Bây giờ baby đã đc 2 tháng rồi mà vẫn to tròn ngoài sức tưởng tượng
    • 27 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

shock toàn tập! mình bầu lên 20kg, nhưng cao nên vẫn gọn gàng, con lớn được 1 tuổi thì lại trở lại như ban đầu, mà lại còn gầy hơn! trước thì cũng gầy rồi. Được cái da dẻ tuyệt vời. haizz, giờ thìchứ phải tẩm bổ cho phải lên cân. Mình nghĩ các mẹ nên uống nhiều sữa đậu nành, vì tình trạng sản mòn( giống mình) là do sự thiếu hụt nội tiết tố sau khi sinh con. COn được tầm 5 tháng thì bắt đầu uông sữa đậu nành, lọai tự làm chứ mua ngoài chợ là loại đã qua lên men quá chua ảnh hưởng sữa con bú dễ bị đi ngoài, uống sữa đậu nành nhiều sữa nhé.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui, chị ơi chị ăn ít tinh bột thôi,ăn nhiều các thứ khác sẽ đỡ vào mẹ mà vào con đó. em là điển hình nè. em mang bầu tăng 7kg, gần sinh bs còn ko cho uống sữa tươi nữa sợ con to quá ko sinh thường được, bé nhà em 3.3kg. hồi trc khi bầu bí em cũng bình thường, k gầy ko béo. sinh xong mấy ngày nhảy lên cân lại về ngay cân nặng ban đầu, có cái bụng thì to giờ thì đỡ rồi gần nhỏ như lúc ko mang bầu nhưng vẫn toàn mỡ, rạn da và da bụng ko còn tính đàn hồi nữa, nhão nhào chả bit có cách nào làm nó như cũ ko nữa
    • 614 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Hehe. E giờ cũng gần bằng chị chủ top rồi. Ăn nhiều cho con bú giờ có 60kg bọ trước kia thì khoảng 49-52kg cao 1m58 ( người đậm đậm thôi ) Trộm vía cái mặt ko bị béo theo tỉ lệ thuận người chứ bắp tay với bụng thì ôi thôi. Chưa nói đến cái vụ cho con bú gần 3m mà giờ nhìn đã kiểu vai gù zú xệ rồi =)) Bụng thì rạn như quả mít nứt
    ♫♫♫ Tôi không có gì đặc biệt ♫♫♫

。☆ ☆。。☆ ☆。 Ngoài cái miệng hay cười và tính... lười bản năng . 。☆ ☆。。☆ ☆。
    • 77 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình còn không dám chụp hình nữa đấy.
    Ai cũng bảo mình quá ú u... Nhưng thực sự là mình chả tăng cân tẹo nào. Vậy mà không hiểu sao nhìn vẻ ngoài vẫn béo núc ních
    Mình mới thai 3 tháng thôi, nhưng mà bị nghén kinh khủng lắm. Không ăn không uống được.
    Người thì cứ mệt rã rời. Nói dại chứ chỉ mong sinh con nhanh nhanh. Mệt mỏi, khó chịu không chịu nổi.
    Nhưng nghĩ tới con yêu, thôi thì cố gắng chịu đựng.
    Mong là 9 tháng 10 ngày bình an cho 2 mẹ con, chứ mình là không hy vọng lấy lại vóc dáng như xưa rồi
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6