TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi, xin chia sẻ với các mẹ tin vui: MÌNH CÓ THAI RỒI!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.93K Lượt đọc
  • 21 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

:Laughing: Mình vui lắm các mẹ à! Mới sáng nay dùng que thử, phát hiện mình có thai, cả hai vợ chồng đều ngỡ ngàng ko tin, nhưng giờ đây thì đang hạnh phúc ngất ngây luôn. Mẹ nào có kinh nghiệm trong cách ăn uống, tiêm chủng cho mẹ và bé, hoặc nên khám thai ở đâu, sanh ở đâu ... chỉ mình với. Mình chưa có kinh nghiệm trong vấn đề này. Đây là lần mang thai đầu tiên của mình! Giúp mình với nhé, cám ơn các mẹ rất nhiều!:Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi doannguyenkhoatram Xem bài viết
    :Laughing: Mình vui lắm các mẹ à! Mới sáng nay dùng que thử, phát hiện mình có thai, cả hai vợ chồng đều ngỡ ngàng ko tin, nhưng giờ đây thì đang hạnh phúc ngất ngây luôn. Mẹ nào có kinh nghiệm trong cách ăn uống, tiêm chủng cho mẹ và bé, hoặc nên khám thai ở đâu, sanh ở đâu ... chỉ mình với. Mình chưa có kinh nghiệm trong vấn đề này. Đây là lần mang thai đầu tiên của mình! Giúp mình với nhé, cám ơn các mẹ rất nhiều!:Rose:
    Chúc mừng bạn :Applause::Applause::Applause:. Để có thể chia sẻ/học hỏi kinh nghiệm từ các mẹ khác, bạn hãy vào topic Dành cho các mẹ mang thai 3 tháng đầu bên box Mang thai - Chuẩn bị sinh nhé :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

https://www.webtretho.com/forum/showt...357113&page=34
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 238 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó nhé. Mẹ nó sang chuyên mục "Mang thai chuẩn bị sinh" có rất nhiều kinh nghiệm chia sẻ của các mẹ đấy.
    • 112 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó nhé
    Con cái là của trời cho đấy,mẹ nó cố gắng giữ gìn và ănuốngt tẩm bổ vào nhé
    • 5,377 Bài viết

• 6,097 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chúc mừng mẹ nó nha:Smiling::Smiling::Smiling:
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chúc mừng chị
    Chúc chị và bé luôn khỏe mạnh nhé
    MTI1Mzk1NTk3Mg
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 657 Bài viết

• 778 Được cảm ơn

Chúc mừng nhà ấy được lên chức nhé ! bạn cứ ăn uống bình thường đầy đủ chất là được .Vì 3 tháng đầu em bé chưa cần nhiều dinh dưởng .Lúc này bạn nhớ đi đứng cẩn thận , đừng mang vác vật nặng nhé! Chúc 2 mẹ con bạn khỏe mạnh nhé!
    Ngày mai trời lại sáng.......vấp ngã rồi thì phải biết tự đứng dậy và bước đi tiếp :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chúc mừng cả nhà bé nha, em cũng vậy vợ chồng mong em bé lắm, đi khám hiếm muộn, tới lúc có bất ngờ quá, mừng ghê, chạy vô BV khám liền ( sợ que thử thai không chính xác ), ngó qua ngó lại tháng 10 nhìn thấy con, vui lắm, hạnh phúc lắm.:Angel:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,033 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Chúc mừng bà mẹ trẻ nhé!

Cố gắng giữ gìn sức khỏe và ăn được cái gì thì cố gắng ăn cho con khỏe mạnh nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,699 Bài viết

• 804 Được cảm ơn

chúc mừng mẹ nó nhé:Smiling:
    Tình yêu nào cũng có hạn sử dụng. Chỉ có một thứ tình yêu tồn tại mãi mãi, đó là tình yêu mẹ dành cho con...
    • 703 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Thật là vui! Chúc mừng mẹ nó nhé!:Rose:
    • 575 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

chúc mừng chị ,chúc bé mau khỏe mạnh ngoan ngoãn nằm trong bụng mẹ 9 tháng 10 ngày ,sanh ra mẹ tròn con vuông ,cung hỷ cung hỷ :Laughing::Applause::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 2,063 Bài viết

• 131 Được cảm ơn

Chúc mừng vợ chồng bạn :Smiling: 2 vạch thì đúng là có bầu rồi :Battin ey: Giờ thì bạn cứ yên tâm chăm sóc sức khỏe, ăn uống đủ chất, rồi chờ đến 8 tuần đi siêu âm 2D xem thai đã vào tử cung chưa và tim thai thế nào :Battin ey:

g7ePFY3DAJzGp7
    sHsap7
    HP031008_xinh
    • 92 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chúc mừng bố mẹ cháu, mình cảm nhận được niềm hạnh phúc của bạn khi biết mình có thai, Giống vợ chồng mình lắm, sướng phất điên, theo mình bạn nên tham khảo kinh nghiệm của 1 số mẹ ở trên dđ, như chế độ ăn uống, lịch tiêm phòng, và nên theo 1 bác sĩ ngay từ đầu cho yên tâm. Như mình sắp đẻ rồi nên hoàn toàn yên tâm vì đã co được ít kinh nghiệm chia sẻ của các mẹ từ lúc có bầu đến khi sinh bé. Chúc bạn vui khỏe
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

Chúc mừng vc bạn nhé. Mình cũng HM 1 năm nên khi có bầu cũng mừng lắm í. Trong thời gian mang thai có nhiều nỗi khổ và lo lắng lắm, nhưng niềm hp khi có con lớn hơn tất cả. Bạn ở đâu? Nếu ở Hn thì mình sẽ chỉ cho nhiều chỗ khám uy tín.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 409 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Chúc mừng anh chị nhé. Em bị LNMTC, đang chuẩn bị lên bàn mổ thì bị chậm, 1 ngày em đã thử rồi, thấy 2v mừng quá, cứ thế tồng ngồng chạy ra ôm hôn anh xã làm ông sứt cả môi Giờ em mới 6 tuần, hôm nay thấy hơi đau bụng nên cứ lo suốt, xã lại đi công tác để vợ ở nhà 1 mình nên ko yên tâm, gd liên tục. Mà vì mới 6 tuần nên em mới chỉ dám kể cho bố mẹ và các anh chị trên wtt, chưa đc khoe ai cả.
    ZiQpm4

sdnLm4
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 481 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Vậy là lại thêm 1 mầm sống mới. Chúc mừng 2 vợ chồng bạn nhé. :Smiling:
    • 773 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Nhìn mẹ nó mà mình nhớ đến mình lúc mới cấn bầu.Hai vc vui như tết, hí ha hí hửng.Hai vc rủ nhau đi ăn mừng nữa chứ.Gặp đèn vàng mà lão xã nhà mình ko dám vượt qua.Nghĩ lại mà thấy tức cười và hạnh phúc.Lần đầu mang thai cảm giác thật khó tả.Không biết tập 2 có nhí nhảnh được như thế ko nhỉ???Chúc mừng gia đình nhỏ có thên thành viên quan trọng nhé:Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 426 Bài viết

• 603 Được cảm ơn

hihi.. sáng mình dậy sớm hơn hẳn mọi ngày, vừa cầm cái que mà run và hồi hộp ghê gớm, mong sao đừng hiện vạch thứ 2. Vì bọn mình mới cưới có 4 tháng thôi, tính năm sau mới có con (để thời gian thư thả ăn chơi .. hihi), vừa nhúng vào thấy 2 vạch đỏ chót, đập anh xã dậy ... chúc mừng ! Rồi mình đi gội đầu .. cả 2 không nói gì hết. Thấy 10 phút đó mới dài làm sao. Mình biết anh xã đang lo lắng và mình cũng thế, cảm giác lâng lâng khó tả, ý nghĩ thoáng qua "thế là hết những ngày vô tư ..". Nhưng sau đó thôi, mình lại thấy .. người lớn hẳn ra, và sẵn sàng cho một sự thay đổi lớn lao.

Nguyên ngày hôm đó thấy khỏe khoắn tươi tắn hẳn ra, không buồn nôn, không mệt như 2 hôm trước đó. He he .. tự nhiên thấy thương .. con vì hôm nay ngoan thế. :Battin ey: Anh xã cả ngày không chat một câu, bỗng dưng thấy tủi thân .. thế mà mình nghĩ thể nào ổng cũng gởi một mớ link về bầu bì cho coi.

Tối làm về hỏi "Xã không vui hả ? " bảo "Vui chứ nhưng hơi lo thôi nhưng cười một mình suốt cả ngày hôm nay " Hihi .. thấy được an ủi hẳn.

:Laughing: Giờ thì được anh xã chiều ghê lắm, không làm gì luôn, anh xã làm hết. :Laughing:

2 tuần rồi thấy thịt cá là run bắn cả lên nên mình đi ăn cơm chay không à. Ăn chay chẳng ói gì hết, khỏe re .. :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chúc mừng bạn nhé, chú ý ăn uống vào cho con khỏe nha! Mình nghe bảo tháng đầu tiên Axic Folic rất quan trọng đó cần bổ sung. Bạn nên hỏi bác sĩ nhe!
    0_2828MTI1Mzk3Nzg0Ng
    0_9195MTI1MDA4NjU3Ng
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2