TIN TÀI TRỢ.

các mẹ ơi tư vấn tâm sự với mình với.hic hic

• 0 Lượt chia sẻ
  • 715 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 74 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Tuần trước mình đi sa thì bs bảo là “lòng tử cung có túi thai 4tuan GS = 5mm ,nhưng chưa thấy phôi thai, hẹn 2 tuần sau tái khám… Mình sốt ruột quá, nên hôm này( mới 1 tuần) mình đi sa ( chố khác) ở đây bs sa đầu dò, thì ghi nhận là co túi thai GS=12mm , yolksac(+), cũng chưa thấy phôi thai các bạn à, bs này hẹn tuần sau tái khám… Mình có hỏi bs là có gì bất thường không , thì bs bảo là ko co gì . nhưng minhg vẫn LO quá đi, không biết tuần sau khám thì sẽ thế nào?? Mình cứ đếm từng ngày từng ngày một, thời gian sao mà chậm quá đi!!! mình lo đến phát điên mất, cứ suốt ngày kiểm tra xem có đau bụng không, có ra huyết hồng không … mình lo quá … đến giờ thì cơ thể mình vẫn binh thường( hú..vía…)
    các mẹ ơi tư vấn tâm sự với mình với… không ai trò chuyện chắc mình phát rồ vì lo đấy… huuhu…...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 65 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mẹ này cứ lo quá, BS hẹn như thế thì cứ đi khám theo lịch hẹn, ai mà chẳng phải chờ đợi lúc đang cấn thai chứ. mẹ nó cứ ăn uống đầy đủ, chờ ngày tái khám là ok thôi, không phải lo lắng gì cả. thế nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Bạn có biết bạn rung trứng lúc nào ko ? Nếu SA đúng thai 4 tuần thì ko sao đâu bạn ạh ^^ đợt mình giống bạn , SA sớm ko thấy ji cả mình củng lo cuống cả lên nhưng nhờ sự động viên của mọi người nên tuần 7 mình đi SA lại thì có cả phôi và đc nghe cả tiếng tim của con đấy ^^ bạn đừng lo lắng ảnh hưởng đến con đấy ^^ chúc mẹ con bạn lun vui khỏe nè
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 232 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mimicat Xem bài viết
    Tuần trước mình đi sa thì bs bảo là “lòng tử cung có túi thai 4tuan GS = 5mm ,nhưng chưa thấy phôi thai, hẹn 2 tuần sau tái khám… Mình sốt ruột quá, nên hôm này( mới 1 tuần) mình đi sa ( chố khác) ở đây bs sa đầu dò, thì ghi nhận là co túi thai GS=12mm , yolksac(+), cũng chưa thấy phôi thai các bạn à, bs này hẹn tuần sau tái khám… Mình có hỏi bs là có gì bất thường không , thì bs bảo là ko co gì . nhưng minhg vẫn LO quá đi, không biết tuần sau khám thì sẽ thế nào?? Mình cứ đếm từng ngày từng ngày một, thời gian sao mà chậm quá đi!!! mình lo đến phát điên mất, cứ suốt ngày kiểm tra xem có đau bụng không, có ra huyết hồng không … mình lo quá … đến giờ thì cơ thể mình vẫn binh thường( hú..vía…)
    các mẹ ơi tư vấn tâm sự với mình với… không ai trò chuyện chắc mình phát rồ vì lo đấy… huuhu…...
    Bạn cứ ăn uống, tẩm bổ và giữ tinh thần thoải mái cho con khỏe mạnh nhé. Cứ phải tự tin, lạc quan lên thì mọi chuyện sẽ tốt đẹp cả thôi.
    • 544 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

mẹ nó ơi ai cũng trải qua giai đoạn này cả mẹ nó ạ, mẹ nó cứ yên tâm nhé! em bé như vậy là đang PT tốt rồi, mẹ nó đợi tuần nữa đi SA là nghe thấy tim thai thôi! ròi lại hồi hộp chờ đợi 12w SA nhìn con yêu nhé! mỗi giao đoạn là một sự hồi họp mẹ nó ạ
    cứ kiên trì thôi
    chúc 2 mẹ con luôn mạnh khỏe nhé!
    • 76 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mẹ mimicat ơi, cái này là do mẹ nó tự làm khổ mình ấy chứ..ở đây có rất nhiều bà mẹ bị nhau tiền đạo, bị cài răng lược, bị tràng hoa quấn cổ, ... Mà vẫn phải giữ vững tinh thần cho con khỏe đó..tinh thần rất quan trọng lắm..
    4 tuần túi Thai của mẹ nó là 5mm, 1 tuần sau là 12mm chứng tỏ Thai đang phát triển tốt.. Thay vì mẹ nó ngồi lo lắng, u sầu, ( trong khi cái Thai đang phát triển tốt) thì mẹ nó nên nghĩ uh cố gằng ăn uống, nghỉ ngơi, xem phim hài, tinh thần thoải mái để cho thai phát triển tốt.. 3 tháng đầu mà mẹ nó cứ tinh thần như vậy mình e rằng sẽ ảnh hưởng đến cái Thai..hãy vui cười lên vì cái Thai của mẹ nó đang trên đà phát triển tốt mẹ..
    Chúc mẹ nó vui vẻ và Thai tốt đẹp
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hihi mình cũng lo đây, tuần rồi đi SÂ lần đầu cũng có phôi thai được 6 tuần, mà vì lần đầu đi SÂ nên mình quá căng thẳng, tìm đập quá mạnh nên BS khó nghe được tim thai, bảo 5 tuần sau khám lại, cũng đang lo lắm lắm
    ZjxCp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 74 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhiều lắm nha, uh chắc tại mình mong bé quá nên mới vậy, mong cả năm rồi ấy chứ... nhờ các mẹ động viên mà mình thấy tinh thần phấn chấn quá ... vậy mình sẽ nghe lời động viên của các mẹ , mình sẽ cố gắng thoai mái , chờ tuần sau đi khám lại ... Mình thấy vui lên tí rồi, cám ơn cám mẹ nhé...........