Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi sao thai của em 6 tuần rồi mà siêu âm chưa thấy?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.48K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 17 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ ơi giúp em vơi.
    Em chậm kinh 14 ngày, thử que lên 2 vạch rõ ràng nhưng đi siêu âm bac sỹ bảo chưa thấy j, nghi ngờ thai ngoài tử cung. Kỳ kinh cuối của em bắt đầu hôm 20/1/2013 ạ, tính đến nay cũng phải hơn 6 tuần rồi.
    Huhu, đây là em bé đầu tiên của em, em nghe bác sỹ nói xong rất hoang mang và lo lắng
    Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với, liệu em có bị thai ngoài tử cung ko?
    Gauxjnk^^
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 71 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

bạn ơi, bạn nên đi đến bệnh viện thử beta HCG đi. 2 tiếng là có kết quả thôi. sau đó 2 ngày thử tiếp 1 lần nữa. nếu hàm lượng HCG lần sau gấp đôi lần đầu là bạn yên tâm k bị thai ngoài tử cung đâu. Bạn đừng lo lắng quá. Mình cũng đang trong trường hợp giống bạn nè, cũng mang thailaaffn đầu không co kinh ngiệm j cả. Mình trễ kinh 10 ngày nhưng siêu âm bác sĩ nói chưa thấy thai trong tử cung. hẹn 1 tuần nữa. Hôm qua mình đi xét nghiệm beta HCG: kết quả là 866 mUI/ml. vậy là thai của mình từ 4-5 tuần rồi. Mình nghe bảo beta HCG phải trên 2000 mIU/ml mới siêu âm thấy. Kinh nguyệt của bạn có đều không? kinh nguyệt của mình không đều nên trễ kinh 10 ngày mình sợ là không chính xác...
    • 383 Bài viết

• 417 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chicherry Xem bài viết
    bạn ơi, bạn nên đi đến bệnh viện thử beta HCG đi. 2 tiếng là có kết quả thôi. sau đó 2 ngày thử tiếp 1 lần nữa. nếu hàm lượng HCG lần sau gấp đôi lần đầu là bạn yên tâm k bị thai ngoài tử cung đâu. Bạn đừng lo lắng quá. Mình cũng đang trong trường hợp giống bạn nè, cũng mang thailaaffn đầu không co kinh ngiệm j cả. Mình trễ kinh 10 ngày nhưng siêu âm bác sĩ nói chưa thấy thai trong tử cung. hẹn 1 tuần nữa. Hôm qua mình đi xét nghiệm beta HCG: kết quả là 866 mUI/ml. vậy là thai của mình từ 4-5 tuần rồi. Mình nghe bảo beta HCG phải trên 2000 mIU/ml mới siêu âm thấy. Kinh nguyệt của bạn có đều không? kinh nguyệt của mình không đều nên trễ kinh 10 ngày mình sợ là không chính xác...
    Thực tế là 1/3 các trường hợp thai ngoài vẫn có tỉ lệ tăng hcg bình thường bạn ạ (nguồn: http://www.imvs.sa.gov.au/wps/wcm/co...oc?MOD=AJPERES). Dựa vào triệu chứng đau quặn bụng và ra máu đen chính xác hơn.

Nếu ko có triệu chứng trên thì bạn đừng lo lắng mà ảnh hưởng đến con. Mình nghĩ có thể do bạn rụng trứng muộn thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

đúng r đó. đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng con nhé. Nếu thai ngoài tử cung mà thời gian lâu như vậy đã có hiện tượng đau quặn và chảy máu dài rồi. Nếu k có hiện tượng gì thỳ đừng lo nha. Có thể bạn thu thai vào ngày gần sát kì kinh đó . CHúc 2 mẹ kon khỏe
    --- Mẹ Xá Xíu ---

.... Mẹ yêu con vì con là niềm vui là niềm an ủi của mẹ sau mọi lo toan bộn bề của cuộc sống ....

.... Mẹ yêu ba vì ba là điểm tựa là sức mạnh giúp mẹ vượt qua mọi khó khăn của cuộc sống ....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 17 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ui minh lo lắng mấy hôm nay rùi, kinh nguyệt của mình không đều. Chậm kinh 15 ngày rùi. Mình thấy rất khỏe, ăn uống tốt, ko đau bụng cũng ko bị ra máu. Có khi mai mình phải đi siêu âm lại xem thai có trong tử cung chưa, chứ cứ như ngồi trên đống lửa thế này mình lo lắng wa.
    Gauxjnk^^
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 17 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuba_h2t Xem bài viết
    ui minh lo lắng mấy hôm nay rùi, kinh nguyệt của mình không đều. Chậm kinh 15 ngày rùi. Mình thấy rất khỏe, ăn uống tốt, ko đau bụng cũng ko bị ra máu. Có khi mai mình phải đi siêu âm lại xem thai có trong tử cung chưa, chứ cứ như ngồi trên đống lửa thế này mình lo lắng wa.
    Chào bạn, bạn chậm kinh 15 ng thi mình dự tính nếu thụ thai sớm thì thai thược trên 6 tuầntuổi rồi, cùng có thể thụ thai vào cuối kỳ kinh nên s.âm chưa thấy rõ túi ối, nếu chính xác hơn bạn có thể yêu cầu s.âm đầu dò âm đạo để thấy rõ và sớm hơn, và nếu nguy cơ chủa ngoài thì cũng phải đầu dò thì mới phát hiện sớm để xử trí an toàn cho bạn. chúc bạn may măn sớm có em bé như mong đợi bạn nhé.chúc mừng 8/3
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 120 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

lúc em 6 tuần đi siêu âm cũng chưa có gì, mới thấy túi thai chứ chưa có phôi, chỗ em khám thì điều kiện chưa tốt nên siêu âm chán lắm, mà thai chưa vào tử cung, chưa có phôi thai mà ông bác sỹ khám cho em nói em bị động thai, dọa sảy (do em có ra 1 chút dịch màu nâu). hic. mãi mà không có tim thai. đến tận tuần thứ 7 siêu âm lại mới thấy thai vào tử cung. lo lắng vì chỗ siêu âm ấy, em hành trình ra hà nội siêu âm lại, có tim thai luôn mới sợ chứ, mà cách có mấy ngày thôi nhé. chị cứ bình tĩnh dưỡng thai đi ạ, đừng lo lắng quá. chúc chị mẹ tròn con vuông nha.
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

huhu, em cũng đang thấy lo quá,em bị chậm kinh được 1 tuần rồi, 5/3 em xn beta hcg thì kết quả là 500.1 u/l, 8/3 thì kết quả là 1280.8 u/l, siêu âm vẫn chưa thấy thai vào tử cung, mà mấy hôm nay em cứ bị đau bụng bên trái nữa,
    Không biết như vậy thì em có chắc chắn bị thai ngoài tử cung không ạ?