TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi giúp em với, 3 tháng đầu bị ra dịch hồng

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 524 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    híc, tình hình là em từng bị đẻ non khi con được 5 tháng hồi tháng 8
    từ thứ 5 tuần trước em bị ra dịch hồng ( it thôi, mỗi ngày bị 1 ít mà phải khi chùi mới thấm ra giấy)
    Hôm nay đến chu kỳ nhưng em chưa bị nên em mua que về thử, kết quả 2v các mẹ ah
    Em mừng quá khóc tu tu ở cơ quan
    Nhưng em lo phần dịch hồng nên đi khám bs
    bs chỉ định lên 21 Phan Chu Chinh để siêu âm đầu dò
    Thai còn nhỏ quá, em ko dám siêu âm đầu dò nên về nhà nằm nghỉ ngơi rồi
    cầu trời khấn phật phù hộ cho lần này con em 9m10d trọn vẹn.
    Các mẹ cho em lời khuyên với
    Em có nên đi sa đầu dò ko hay cứ nằm ở nhà nghỉ ngơi theo dõi đã
    Zwe6p7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 125 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em nên đi khám luôn, ra máu là dấu hiệu bất thường. SA đầu dò k nguy hiểm đâu, nhưng em nên đi taxi, tránh vận động mạnh. Và đi khám xong thì nên nằm nghỉ ngơi em nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 707 Bài viết

• 326 Được cảm ơn

nên đi khám luôn và tiêm thuốc dưỡng thai mẹ nó nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 600 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Mình nghĩ bạn chờ tuần 5 đi siêu âm là siêu âm thành bụng rồi. Ra dịch màu hồng ít thì chắc ko lo có thể là máu báo. Chứ ra hơn 1 ngày nên đi khám. Mình trong 3 tháng đầu cũng bị ra dịch nâu. Ít thôi nhưng mà cũng lo lắng. Đi khám ngay thì bác sĩ bảo bị lộ tuyến nhẹ. Ko sao cả. Mình còn mua củ gai để uống .rồi bác sĩ cho đặt 1 hôpk ustrogestan j đó trong 1 tuan mình ko nhớ tên chính xác
    Đên khoang?tháng thứ 3 đến giờ thì ko thấy ra nữa. Màu dịch càng tươi càng nguy hiểm bạn nhé
    Cũng có ng cơ địa ra máu báo nhìu lần họ bảo ko sao nhưng cẩn thận vẫn hơn bạn ạ
    Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 161 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

hoi mang bau minh cung bi doa say, minh uong cu gai va truyen nuoc vi minh ngen qua. sau ba thang la thay on. va minh cung co mot it dich hong luc vua tat kinh, minh cung nghi day la mau bao. De an tam hon thi me no di sieu am lai xem. nhung sieu am dau do minh thay nguy hiem lam. Me no can nhac ky nhe
    • 22 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Hồi mình chửa vứ ba tháng đầu đều bị ra máu dọa xẩy và tháng thứ bảy nữa. Nhưng mình vẫn đi khám bác sĩ để bít thông tin, và mình có uống nước rễ gai để an thai. Kết quả là mình sinh hai bé đẹp như thiên thần con lại cứng cáp nữa. Chị dâu lình hồi trước cũng sinh non suốt sau được ngừoi ta mách uốnh rễ gai để an thai, giờ cũng được hai thằng cu rồi. E thử uống rễ gai xem sao mua ở hiệu thuốc bắc ý, đun nên uống thay nước con ại khỏe nữa vì dễ gai mát lại lành. Hii, nhìn hai đứa nhà chị thì bít à. Chúc e mẹ tròn con vuông.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 600 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Mình hồi ra dịch cũng uống nươc củ gai khô đươc 2 lần. Bây giờ vẫm còn nhiều củ gai. Nhưng mà không có hiện tượng gì nữa thi không uống phải không nhỉ

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 316 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Mẹ nên đi khám và phải nghỉ nghơi nhiều nha mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 524 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em cảm ơn các mẹ đã trả lời em. Từ hom đó đền giờ em nghỉ nằm nhà
    Tình hinh là chỉ những là đi wc nặng, em rặn thì có ra chút dịch.
    Hôm nay em đi sa thì bs kết luận trong buồng tc có trống âm. theo dõi thêm chứ ko cho em uống thuốc gì cả
    Chắc em nghỉ làm đến tết luôn thôi,
    em đang phân vân là tết có nên về quê ko. quê chồng em cách hn 145km, mà ở quê có mỗi mẹ chồng em thôi.
    Zwe6p7
    • 527 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HT8385 Xem bài viết
    em cảm ơn các mẹ đã trả lời em. Từ hom đó đền giờ em nghỉ nằm nhà
    Tình hinh là chỉ những là đi wc nặng, em rặn thì có ra chút dịch.
    Hôm nay em đi sa thì bs kết luận trong buồng tc có trống âm. theo dõi thêm chứ ko cho em uống thuốc gì cả
    Chắc em nghỉ làm đến tết luôn thôi,
    em đang phân vân là tết có nên về quê ko. quê chồng em cách hn 145km, mà ở quê có mỗi mẹ chồng em thôi.
    Cũng có bạn ở topic bên hỏi vấn đề của bạn nè,bạn đọc ở đó cũng có nhiều kinh nghiệm chữa trị cho mình nhé

https://www.webtretho.com/forum/f92/t.../#post28405361

Theo mình thì bạn không nên đi lại, ăn Tết thì năm nào chẳng ăn, chứ con cái thì cả đời mới có à. Hồi mình bị động thai cũng dịp Tết thế là 2 vợ chồng quyết định ở lại HN, không về quê ăn tết à. Đi lại bé có thể mệt đó. Bạn mời mẹ chồng lên ăn tết cùng vợ chồng bạn cho vui, chắc cụ không từ chối đâu. Chúc mẹ và bé chóng khỏe nha.