TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi! giúp em chọn dần bệnh viện ở Hà Nội để sinh bé!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 751 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Em sang năm Quý Tị sinh em bé đầu lòng, nên chẳng có chút kinh nghiệm nào về bệnh viện cũng như các thủ tục và chi phí cả.
    Vì vậy, em muốn nhờ các mẹ tư vấn giúp em chọn bệnh viện sinh cũng như chi phí để e có sự chuẩn bị trước ạ.
    Hiện em đang dự kiến sinh ở 1 trong 3 bệnh viện sau:
    1. Bệnh viện Phụ sản Hà Nội
    2. Bệnh viện Việt Nhật
    3. Bệnh viện Bưu Điện
    Với 3 bệnh viện thì Bệnh viện Bưu Điện e có bảo hiểm có thểm giảm 80%. Tuy nhiên, em đang lăn tăn về chất lượng cũng như ko biết nên nhờ bác sĩ nào và mức lót tay cho các bác sĩ là bao nhiêu?
    Còn với Phụ Sản Hà Nội và Việt Nhật thì e cũng đang muốn tìm hiểu về chi phí cứng và chi phí mềm.

Mong các mẹ giúp đỡ em với. Dự kiến là đầu tháng 4/2013 em sinh bé ạ. Em cảm ơn các mẹ

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào bạn,

Mình đã sinh ở BV Bưu Điện nên có thể cho bạn một số lời khuyên. Dịch vụ ở đấy khá tốt bạn ạ, phòng sạch sẽ và y tá cũng rất nhẹ nhàng. Có 3 BS chuyên đỡ đẻ và mổ đẻ: BS trưởng khoa (mình ko nhớ tên), BS Đồng phó khoa và BS Hà, vậy nên cũng yên tâm vì kiểu gì cũng có 1 trong 3BS này đỡ đẻ bạn ạ. Phòng 2 người thì 250k/một ngày, nếu bạn đăng ký ở riêng một phòng thì là 500k/ngày, phòng có đầy đủ điều hòa, nóng lạnh. Nếu bạn được giảm 80% thì chắc chỉ hết mấy trăm nghìn thôi. Tiền cho BS thì nếu đẻ thường là 500k, đẻ mổ là 1tr, cái này cũng tùy điều kiện gia đình bạn, BS ở đây không đòi hỏi nhé.

Nếu bạn muốn có thể nhờ BS ở BV Phụ sản về đỡ đẻ tại BV Bưu Điện nhé.

Mình cũng đang chờ đón bé thứ 2 Quý Tỵ, chúc hai mẹ con bạn mẹ tròn con vuông nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 120 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em cùng câu hỏi như mẹ candy.na. Em oánh dấu để học kinh nghiệm của các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThanhSon8687 Xem bài viết
    Chào bạn,

Mình đã sinh ở BV Bưu Điện nên có thể cho bạn một số lời khuyên. Dịch vụ ở đấy khá tốt bạn ạ, phòng sạch sẽ và y tá cũng rất nhẹ nhàng. Có 3 BS chuyên đỡ đẻ và mổ đẻ: BS trưởng khoa (mình ko nhớ tên), BS Đồng phó khoa và BS Hà, vậy nên cũng yên tâm vì kiểu gì cũng có 1 trong 3BS này đỡ đẻ bạn ạ. Phòng 2 người thì 250k/một ngày, nếu bạn đăng ký ở riêng một phòng thì là 500k/ngày, phòng có đầy đủ điều hòa, nóng lạnh. Nếu bạn được giảm 80% thì chắc chỉ hết mấy trăm nghìn thôi. Tiền cho BS thì nếu đẻ thường là 500k, đẻ mổ là 1tr, cái này cũng tùy điều kiện gia đình bạn, BS ở đây không đòi hỏi nhé.

Nếu bạn muốn có thể nhờ BS ở BV Phụ sản về đỡ đẻ tại BV Bưu Điện nhé.

Mình cũng đang chờ đón bé thứ 2 Quý Tỵ, chúc hai mẹ con bạn mẹ tròn con vuông nhé.

Cám ơn bạn rất nhiều! Mình cũng muốn sinh ở BV Bưu điện.
    Vì nếu từ nhà đến BV bưu điện cũng gần hơn những bệnh viện kia. Nhưng do mọi người trong nhà cũng lo lắng về chất lượng nên khiến m băn khoăn đến vậy. :P
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_susu1988 Xem bài viết
    Em cùng câu hỏi như mẹ candy.na. Em oánh dấu để học kinh nghiệm của các mẹ ạ.
    Me_susu1988 bao giờ sinh bé vậy?
    • 203 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

em nghĩ sinh ở BV hồng ngọc là tốt đó chị. Nếu GD có điều kiện thì nên chọn BV hồng ngọc. Bên đó dịch vụ tốt lắm. Hộ lý cấp 3 luôn. Có cái là hơi đắt. Còn không thì nên chọn BV phụ sản HN tót hơn là viện C
    • 795 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

gói sinh ở Hồng Ngọc là bao nhiêu vậy các mẹ?
    Mình cũng muốn sinh ở Bưu Điện, nhà mình ngay đó, đi bộ sang được nhưng cả nhà lại thích vào PS HN, bảo ở đó cso vấn đề gì thì ko lo. Mẹ nào có địa chỉ với số bs Đồng Bv Bưu Điện thì cho em xin luôn với ạ
    https://zaodich.com/forum/f2758/shop-...-that-1623339/
    các mẹ qua xem hàng VNXK giá rẻ mà chất tốt nhé, CHẤT LƯỢNG phải đặt lên hàng đầu ạ, vì con em chúng ta
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phoebedao Xem bài viết
    em nghĩ sinh ở BV hồng ngọc là tốt đó chị. Nếu GD có điều kiện thì nên chọn BV hồng ngọc. Bên đó dịch vụ tốt lắm. Hộ lý cấp 3 luôn. Có cái là hơi đắt. Còn không thì nên chọn BV phụ sản HN tót hơn là viện C
    Mức giá ở bệnh viện Hồng Ngọc là bao nhiêu hả bạn?
    Uh, mình cũng nghĩ nếu phải sinh ở Phụ sản thì PS HN ổn hơn Viện C. Vì viện C đông quá, quá tải suốt. Vào đó sinh cũng mệt mỏi lém!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1st_template Xem bài viết
    gói sinh ở Hồng Ngọc là bao nhiêu vậy các mẹ?
    Mình cũng muốn sinh ở Bưu Điện, nhà mình ngay đó, đi bộ sang được nhưng cả nhà lại thích vào PS HN, bảo ở đó cso vấn đề gì thì ko lo. Mẹ nào có địa chỉ với số bs Đồng Bv Bưu Điện thì cho em xin luôn với ạ
    Thấy mọi người bảo Bác sĩ Trưởng khoa của BV Bưu Điện hiền hơn thì phải. Mình cũng đang hỏi xin số đt của bác sĩ ấy!
    • 203 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi candy.na Xem bài viết
    Mức giá ở bệnh viện Hồng Ngọc là bao nhiêu hả bạn?
    Uh, mình cũng nghĩ nếu phải sinh ở Phụ sản thì PS HN ổn hơn Viện C. Vì viện C đông quá, quá tải suốt. Vào đó sinh cũng mệt mỏi lém!
    em cũng chưa tìm hiểu về các gói sinh của BV hồng ngọc chị ạ. Nhưng hùi em bị viêm dạ dày nằm viện ở đấy dịch vụ tốt lắm chị. Em thấy có nhiều chị cũng đăng ký sinh ở đó lắm chị, nhất là các em bé đi tiêm chủng á. toàn chọn BV hồng ngọc thui á. Chị search bác google xem thử chị ạ.
    Còn viện C thì em thành thực khuyên là không nên làm bất cứ cái j ở đó, nếu chọn viện C và PS HN thì nên chọn PSHN tốt hơn đó chị. Nhất là an toàn cho 2 mẹ con hơn viện C đó chị