TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ ơi em có thai nhưng siêu âm chưa thấy, bị ra máu.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.53K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 34 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Em bị chậm kinh khoảng 3 tuần. Thử que thì lên 2v, nhưng đi siêu âm mấy lần vẫn chưa thấy thai trong tử cung.
    Tuần vừa rồi em bị ra máu, ngày đầu ra dịch màu nâu nhạt, ngày hôm sau thấy ra ít dịch màu hồng em hơi lo nên có vào bv PSHN khám: siêu âm đầu dò không thấy thai đâu (bs siêu âm còn nói là chắc sắp hành kinh thôi không có thai đâu huhu), sau đó e làm xét nghiệm máu thì kết quả là có thai.
    Em đã từng có tiền sử chửa ngoài tử cung bị vỡ phải mổ cấp cứu, cách đây gần 1 năm.
    Vì thế nên lần này em rất lo, em chỉ sợ lại bị chửa ngoài tử cung lần nữa mà không phát hiện kịp thì nguy hiểm lắm, như lần trước suýt chết em rất sợ.
    Tính đến hôm nay thì bị ra máu gần 1 tuần rồi. Em nghi bị động thai nên 2 hôm nay cố gắng nằm nghỉ 1 chỗ thấy cũng ổn ổn, nhưng cứ ngồi lâu hoặc đi lại 1 chút là lại thấy ra (máu ra không nhiều mà chỉ khoảng 4,5 giọt mỗi lần). Đồng thời bụng hơi âm ỉ đau (thực ra ko hẳn là đau mà bị tức bụng, hay buồn đi ngoài nhưng rất khó đi)

Có mẹ nào đã từng bị như em không ạ? Em đang cố nằm nhà chờ thêm 1 tuần nữa đi siêu âm xem có thấy thai không, chứ suốt 2 tuần qua đi siêu âm mấy lần mà ko thấy sốt ruột quá!

Còn 1 vấn đề nữa: vết mổ chửa ngoài tử cung lần trước của em vẫn chưa lành hẳn (vẫn ngứa và đau khi với tay mạnh), vì thế chắc là không thể có bầu được, như các mẹ nói thì có thể dẫn đến bục vết mổ. VC e đều quyết định là sẽ bỏ thai, nhưng vì chưa thấy thai trong tử cung nên không biết làm thế nào bây giờ. CÁc mẹ có lời khuyên nào hợp lý cho em không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,073 Bài viết

• 1,078 Được cảm ơn

Trường hợp của bạn hơi khó nhỉ? Mình chỉ biết ngày xưa khi mình có bầu thì ra một ít máu màu hồng các cụ gọi là máu báo. Lúc đó mình không đi siêu âm mà chỉ thử que thôi nên không rõ thai xuống tử cung chưa
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mattroinho06 Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Em bị chậm kinh khoảng 3 tuần. Thử que thì lên 2v, nhưng đi siêu âm mấy lần vẫn chưa thấy thai trong tử cung.
    Tuần vừa rồi em bị ra máu, ngày đầu ra dịch màu nâu nhạt, ngày hôm sau thấy ra ít dịch màu hồng em hơi lo nên có vào bv PSHN khám: siêu âm đầu dò không thấy thai đâu (bs siêu âm còn nói là chắc sắp hành kinh thôi không có thai đâu huhu), sau đó e làm xét nghiệm máu thì kết quả là có thai.
    Em đã từng có tiền sử chửa ngoài tử cung bị vỡ phải mổ cấp cứu, cách đây gần 1 năm.
    Vì thế nên lần này em rất lo, em chỉ sợ lại bị chửa ngoài tử cung lần nữa mà không phát hiện kịp thì nguy hiểm lắm, như lần trước suýt chết em rất sợ.
    Tính đến hôm nay thì bị ra máu gần 1 tuần rồi. Em nghi bị động thai nên 2 hôm nay cố gắng nằm nghỉ 1 chỗ thấy cũng ổn ổn, nhưng cứ ngồi lâu hoặc đi lại 1 chút là lại thấy ra (máu ra không nhiều mà chỉ khoảng 4,5 giọt mỗi lần). Đồng thời bụng hơi âm ỉ đau (thực ra ko hẳn là đau mà bị tức bụng, hay buồn đi ngoài nhưng rất khó đi)

Có mẹ nào đã từng bị như em không ạ? Em đang cố nằm nhà chờ thêm 1 tuần nữa đi siêu âm xem có thấy thai không, chứ suốt 2 tuần qua đi siêu âm mấy lần mà ko thấy sốt ruột quá!

Còn 1 vấn đề nữa: vết mổ chửa ngoài tử cung lần trước của em vẫn chưa lành hẳn (vẫn ngứa và đau khi với tay mạnh), vì thế chắc là không thể có bầu được, như các mẹ nói thì có thể dẫn đến bục vết mổ. VC e đều quyết định là sẽ bỏ thai, nhưng vì chưa thấy thai trong tử cung nên không biết làm thế nào bây giờ. CÁc mẹ có lời khuyên nào hợp lý cho em không ạ?
    CK của e có đều kô? Dài ngắn thế nào? Chậm 3 tuần mà SA kô thấy à :Thinking::Thinking::Thinking:
    • 34 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

ck của e tương đối đều, thỉnh thoảng mới chênh 1-2 ngày thôi.
    thử máu thì chắc chắn có thai rồi ạ
    e chỉ hi vọng là vì thai còn nhỏ chưa vào đến tử cung chứ ko fải bị chửa ngoài tử cung.
    nhưng cứ ra máu thế này cũng lo lắm hix
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 951 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

trời ơi! lại cái bệnh viện phụ sản hà nội chết tiệt.
    xét nghiệm máu bạn có thai mà nó không tiêm thuốc hay cho bạn uống cái gì để giữ thai và cầm máu à. nó không bảo bạn nhập viện và nằm bất động trên gường kê cao chân lên hả bạn? bạn chửa ngoài tử cung cách đây một năm là có thể có bé lại rồi bạn à. hãy nằm bất động trên gường đi ăn uống sinh hoạt trên gường hết. chúc mọi điều tốt đẹp đến với bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 951 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

à xin hỏi mẹ nó ra máu thì có thấy vật gì cục cục ra kèm không? nếu có thì chính là thai đó. Vì lần trước mình sẩy cũng sẩy tự nhiên như vậy (sau khi đau bụng giữ rội kèm ra máu rất nhiều)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 357 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

3 tuần mà thai chưa về tử cung coi chừng bị thai ngoài tử cung đấy bạn ạ. Bạn nên đi khám ở 1 bv khác xem sao. Nếu để lâu sẽ rất nguy hiểm...
    vYjztjRLm3
    • 34 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Em đi siêu âm 3 nơi khác nhau rồi huhu, cả siêu âm đầu dò mà cũng chưa thấy (nhưng khi đó mới chậm khoảng 2 tuần).
    Các chị có biết bác sĩ nào siêu âm giỏi và cẩn thận có thể nhìn thấy thai mới không ạ, chứ mấy nơi em siêu âm vừa rồi họ làm nhanh lắm (có ông còn chưa đến 1 phút) chẳng cần thận chút nào.

Lần trước bị chửa ngoài tử cung, hôm trước ra 1 tí máu là hôm sau vỡ luôn (khi đó thậm chí còn chưa đến tháng nên k biết mình có thai). Lần này ra máu từ gần 1 tuần rồi (hi vọng ko phải chửa ngoài tử cung). Em ra dịch thôi chứ không thấy bị ra máu cục.
    Cứ ở nhà thấp thỏm thế này mệt mỏi quá các mẹ ơi.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 681 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Sao em chủ quan quá vậy, đã lâu thế rồi mà chưa sa thấy thai thì nên vào thẳng bv C (Phụ sản TW) đi chứ. Chị cũng 2 lần bị TNTC đấy, các bs quen biết đều nói là tuy chưa có bằng chứng khoa học rõ ràng nhưng trên thực tế làm việc các bs đều nhận thấy có một số trường hợp là đã bị lần 1 thì dễ bị lần 2 lắm. Mổ lần 1 của em tình trạng thế nào? bị vỡ rồi mới mổ là mổ mở phải không? sau mổ đã kiểm tra lại chưa? theo chị em nên vào cấp cứu ở C đi, dù sao các bs ở đấy cũng có kinh nghiệm hơn chút ít so với HN (đấy là theo chủ quan của chị thôi). Hy vọng là thai đang di chuyển xuống thôi, chứ nếu lại TNTC nữa thì mệt mỏi lắm em ạ. Quan trọng là bây giờ em phải được bs theo dõi sa hàng ngày để biết thai ở đâu. Bs ở khoa phụ I viện C tay nghề cao lắm, như chị là chị hoàn toàn tin tưởng đấy, ở đấy có bác Tời trưởng khoa, chị Lan phó khoa và một chú nữa là Hùng hay Nam gì đấy lâu quá rồi chị quên mất là chị thấy tay nghề cao nhất, bs sa ở phòng khám thì cũng có vài người ẩu thôi còn đâu toàn người giỏi cả. Chúc em may mắn nhé. Có tin gì nhớ thông báo tình hình để sau những người có tình huống tương tự biết để tham khảo nhé.
    MTI0NjQxNTYxMA
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 381 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn ơi., chia sẻ với bạn nhé, đúng là ai bị TNTC 1 lần rùi thì rất sợ, mình ko bị bể nhưng bị mổ cắt, mổ nội soi thôi, mà mình vẫn bị ám ảnh tới bây giờ, cả nửa năm rùi đấy ấy, đêm xuống là sợ lắm. Nếu ấy bị bể rùi mới mổ thì chắc ấy mổ hở, và hiện giờ đang ra máu, rất nguy hiểm bạn ui, sao bsi ko cho nhập viện nhỉ, bạn nên nhập viện để theo dõi , nếu nhà neo người wa, thì bạn ở nhà, nhưng phải thật cẩn thận, cẩn thận cả việc ko được nói lớn, nằm hoàn toàn trên giường, thứ 1 để giữ thai, nếu thai đã vô tử cung, còn thứ 2 để phòng ngừa thai ngoài, bạn biết là bể thì nguy hiểm thế nảo rùi ấy, và phải có người túc trực 24/24 nhé, nếu có gì thì phải vô viện liền.
    Mình từng nghe có người 8 tuần thai mới vào tử cung ấy.
    Chúc bạn khỏe nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 602 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ!
    Em cũng vừa mới phát hiện mình có em bé. Thử QT lên 2 vạch rùi.
    Kỳ kinh cuối của em vào ngày 23-09. Vậy tính tới thời điểm này là em mới chậm kinh có 4 ngày.
    Hôm thứ 5 tuần trước và chủ nhật vừa rồi e đi siêu âm thì cũng k thấy thai trong TC. Vậy tính tới bi h là thai của em được bao nhiêu tuần rồi ạ? Như thế có phải là lâu quá ko các mẹ, em cũng chưa thấy nghén gì cả. chỉ có cảm giác tức bụng. đau râm ran bên dưới...hức em lo quá, em mới mang thai lần đầu nên lại ko có chút kinh nghiệm gì. Đi siêu âm về bác sĩ dặn 10 ngày sau siêu âm lại thôi.
    • 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongmecxi Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Kỳ kinh cuối của em vào ngày 23-09. Vậy tính tới thời điểm này là em mới chậm kinh có 4 ngày.
    Hôm thứ 5 tuần trước và chủ nhật vừa rồi e đi siêu âm thì cũng k thấy thai trong TC. Vậy tính tới bi h là thai của em được bao nhiêu tuần rồi ạ? Như thế có phải là lâu quá ko các mẹ, em cũng chưa thấy nghén gì cả. chỉ có cảm giác tức bụng. đau râm ran bên dưới...hức em lo quá, em mới mang thai lần đầu nên lại ko có chút kinh nghiệm gì. Đi siêu âm về bác sĩ dặn 10 ngày sau siêu âm lại thôi.
    E đi SA sớm quá, chưa thấy gì là bình thường thôi. Đến hôm nay thai của e mới được 4 tuần 6 ngày mà, đợi 1 tuần nữa đi SA lại theo lời BS dặn nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 951 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    em thấy lâm dâm đâu bụng thì nằm ngửa trên gường nghỉ ngơi một lúc sẽ hết ngay.
    • 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Em đi siêu âm 3 nơi khác nhau rồi huhu, cả siêu âm đầu dò mà cũng chưa thấy (nhưng khi đó mới chậm khoảng 2 tuần).
    Các chị có biết bác sĩ nào siêu âm giỏi và cẩn thận có thể nhìn thấy thai mới không ạ, chứ mấy nơi em siêu âm vừa rồi họ làm nhanh lắm (có ông còn chưa đến 1 phút) chẳng cần thận chút nào.

Lần trước bị chửa ngoài tử cung, hôm trước ra 1 tí máu là hôm sau vỡ luôn (khi đó thậm chí còn chưa đến tháng nên k biết mình có thai). Lần này ra máu từ gần 1 tuần rồi (hi vọng ko phải chửa ngoài tử cung). Em ra dịch thôi chứ không thấy bị ra máu cục.
    Bạn đã vào viện khám chưa, hay đi đến phòng khám b/sĩ nào nhiệt tình và uy tín 1 chút (như mọi ng nói có b/sĩ Lan - Viện C ấy) hoặc vào 56 HBT, khám dịch vụ cho nhanh
    Tình hình của bạn làm mình cũng lo lắng và sốt ruột ghê, ko may bị TNTC thì cấp cứu kịp cho an toàn nhé
    4Mnup7
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 951 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

ra ngay ngay sản C đi. còn nằm ở nhà làm gì? bạn chậm 3 tuần nếu thai ngoài tử cung siêu âm sẽ thấy ngay. tuần trước mình cũng đi khám sớm (do lần trước sẩy) con mẹ ở sản hà nội nhìn chưa thấy nó phán cái nang trứng của mình là thai ngoài tử cung đấy. vì cứ có vùng đậm âm và thử máu dương tính là nó nói thai ngoài tử cung. (con mẹ bác sỹ này cũng ngu, chưa nhìn thấy trong tử cung thì khi có thai miêm mạc tử cung cũng dày lên...). trường hợp của bạn chắc không phải thai ngoài tử cung đâu. Nếu thai ngoài siêu âm đầu dò đã thấy rồi bạn nhé.
    • 1,454 Bài viết

• 408 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Minh08 Xem bài viết
    em thấy lâm dâm đâu bụng thì nằm ngửa trên gường nghỉ ngơi một lúc sẽ hết ngay.
    Trong thời gian thai đang làm tổ trong bụng mẹ thì bạn có thể bị đau bụng lâm râm kiểu đó, tuy ko ra máu thì ko đáng lo lắm, nh bạn vẫn phải cẩn thận nhé! Đi đứng và vận đôgnj thật nhẹ nhàng thôi.
    Khi đau mà nghỉ hoặc nằm đỡ thì nên nằm hoặc ngồi nghỉ dựa lưng 1 chút. Tránh đi lại quãng đường xa và sóc. Nếu nghén và đi làm mệt mỏi thì nghỉ 1 thời gian cho hết cũng chả sao. Vì con phụ thuộc mẹ nhất có 9 tháng 10 ngày mà, Con đầu lòng khó lắm bạn ah
    Giữ gìn bao nhiêu thì mẹ khỏe, bé khỏe và an tâm bấy nhiêu
    4Mnup7
    • 34 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

CÁm ơn các mẹ đã quan tâm ạ.
    Chiều nay em thử đi khám xong. Đầu giờ chiều em vào viện C kêu là ra máu xin khám cấp cứu, nh họ vẫn bắt chờ đến giờ mua sổ rồi lên phòng khám tự nguyện xếp hàng chờ như mọi người. Mình thì đã đang lo chết đi được. Thế là em sốt ruột quay về bv PSHN.
    Em ko vào viện mà siêu âm ở phòng khám bs Vĩ bên ngoài. Niêm mạc TC 11mm. Thấy có 1 chấm đen bé tí ở trong TC nhưng bs nói chưa dám khẳng định đó là túi ối, còn thì vẫn chưa thấy thai. Nếu tính theo kì kinh cuối thì thai fải được 7 tuần rồi, hix.

Vì e có tiền sử TNTC nên bs cũng dặn dò là nên đi xét nghiệm nc tiểu lại để theo dõi nồng độ và quay lại SA. Lại phải chờ đợi thêm vài ngày nữa, sốt ruột quá các mẹ ơi.

ah e chưa nói với mọi ng là e có 1 cô con gái 2 tuổi rồi. Khi bé được 1 tuổi thì em bị chửa ngoài tử cung vỡ fải mổ cấp cứu. Giờ lại có bầu do lỡ kế hoạch, VC qđịnh sẽ bỏ vì con gái còn bé và rất khó nuôi, ktế cũng chưa ổn định, hix. Biết là bỏ thì sẽ rất khó có thai sau này, nh mà nếu đẻ thì khó khăn vô cùng, sợ sẽ k thể nuôi tốt được cả 2 đứa (đứa đầu nhà em nuôi vất vả lắm, khó ăn khó ngủ, bệnh tật, còi cọc, hix). Quan trọng nhất là vết mổ cũ, là mổ cấp cứu (mổ phanh) nên dù 1 năm rồi nhưng vẫn chưa lành, có lúc chỉ với mạnh tay là đau lắm, hoặc hôm nào bị con gái nghịch nhẩy lên bụng mẹ ngồi là cũng đau rồi, như thế nếu có bầu đến lúc thai to 3,4 tháng có khi đã ko chịu nổi rồi các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 602 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cám ơn các mẹ nhiều lắm!
    Vậy thông thường thì mấy tuần thì thai vào được tử cung ạ!
    Em để chừng 10 ngày nữa đi siêu âm chắc sẽ thấy nhỉ? Lúc í tính ra là cũng được tầm 7 tuần rồi. Ôi, hy vọng là em sẽ nhìn thấy thai trong tử cung, ko thì em lo mất ăn mất ngủ mất. Hức hức...
    • 34 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều lắm!
    Vậy thông thường thì mấy tuần thì thai vào được tử cung ạ!
    Em để chừng 10 ngày nữa đi siêu âm chắc sẽ thấy nhỉ? Lúc í tính ra là cũng được tầm 7 tuần rồi. Ôi, hy vọng là em sẽ nhìn thấy thai trong tử cung, ko thì em lo mất ăn mất ngủ mất. Hức hức...
    Mẹ nó ơi, nếu chưa có tiền sử bệnh j hoặc hiện ko ra máu bất thường thì đừng lo thế chứ.

các mẹ ơi, hnay e ra máu nhiều hơn 1 chút, màu đỏ sậm thì có sao ko ạ