TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ giúp mình với, mang thai hon 13 tuần uống thuốc strepsils

• 0 Lượt chia sẻ
  • 53.8K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 101 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình mang thai hơn 13 tuần, đã đi siêu am 4 chiều thai nhi phát triển hoàn toàn bình thường nhưng mấy hôm nghỉ lễ mình bị viêm họng, ho nhiều quá nên đã ngậm 6 viên strepsils, vì bị mất tờ hướng dãn sử dụng mà đang ho nhiều nên mình đã dung liều. Hôm nay seach trên mạng mới thấy thuốc nay chống chỉ định đối với phụ nũ mang thai va cho con bú, mình lo quá và đã hỏi 1 người bạn dược sĩ thì được biết thuốc này có thể gấy dị tật đối với thai nhi trong vòng 3 tháng đầu, thai nhi của mình trên 13 tuần tương đối an toàn nhưng ko phải ko ko có nguy cơ. Mình lo quá, có mẹ nào là bs sản hay đã từng rơi vào tình huống như mình thì giúp mình thêm thông tin với nhé. Xin cảm ơn nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 421 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me bond Xem bài viết
    Mình mang thai hơn 13 tuần, đã đi siêu am 4 chiều thai nhi phát triển hoàn toàn bình thường nhưng mấy hôm nghỉ lễ mình bị viêm họng, ho nhiều quá nên đã ngậm 6 viên strepsils, vì bị mất tờ hướng dãn sử dụng mà đang ho nhiều nên mình đã dung liều. Hôm nay seach trên mạng mới thấy thuốc nay chống chỉ định đối với phụ nũ mang thai va cho con bú, mình lo quá và đã hỏi 1 người bạn dược sĩ thì được biết thuốc này có thể gấy dị tật đối với thai nhi trong vòng 3 tháng đầu, thai nhi của mình trên 13 tuần tương đối an toàn nhưng ko phải ko ko có nguy cơ. Mình lo quá, có mẹ nào là bs sản hay đã từng rơi vào tình huống như mình thì giúp mình thêm thông tin với nhé. Xin cảm ơn nhiều
    Hồi đầu mang thai mình k biết có thai, bị viêm họng cũng uống 4 - 5 viên strepsils. Khống biết uống thuốc đó thì gây dị tật như thế nào cho thai nhi hả mẹ Bond. Mình lo quá.

Hồi 4 tháng mình đi SÂ kiểm tra thì BS cũng bảo thai nhi đến thời điểm đó chưa phát hiện có dị tật gì.

Lo quá đi mất, liệu có phải đi kiểm tra thêm cái gì để biết bé có bị ảnh hưởng gì k nhỉ?
    CIMG1466CIMG1674-1CIMG1478-1CIMG1535-1CIMG1469-1
    Ls60EQ4bm7
    • 4,958 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Mình nói thật là mình ko thể hiểu các mẹ thế nào nữa!Có thai giai đoạn đầu hết sức là quan trọng,cái gì cũng phải cẩn thận!Vậy mà các mẹ có thể uống thuốc 1 cách vô tư như vậy!Thiệt là làm cho ng như mình cũng lo lắng theo,lo cho các mẹ thì ít,lo cho em bé của các mẹ thì nhiều!
    Theo như mình biết khi uống bất kỳ loại thuốc nào,trên 18w rưỡi mới gọi là tạm an toàn,còn dưới thì đều rất nguy hiểm!Bó tay chấm com các mẹ!Ko lo cho con mình 1 chút nào!
    Có nhiều cách dân gian để có thể chữa khỏi ho,sao các mẹ ko dùng!???HIk
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,055 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Chắc cũng không ảnh hưởng nhiều lắm, bây giờ lo lắng quá không tốt cho baby đâu nhé. Hồi đầu mình hay bị cảm, vào đây học hỏi kinh nghiệm, thấy các mẹ hướng dẫn ngậm tỏi và nhỏ tỏi (ngâm trong dung dịch nước muối sinh lý) thấy rất hiệu quả trong điều trị cảm, ho thông thường. Hơn 13 tuần thì cũng k đến mức phải quá lo lắng, chúc hai mẹ con khỏe...
    • 404 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tường Nghi Xem bài viết
    Trời lúc trước mình cũng ngậm strepsil, bây giờ em bé mới được 22 tuần. Mình mua thuốc có hỏi ông bán hàng, ông ấy nói uống được :Sick::Sick::Sick:. Hix, lo quá mất thôi :Crying::Crying::Crying:
    Các bạn ơi, đừng lo lắng quá thế. Mình có một bé hơn 4 tuổi rồi và hồi mang bầu bé đc gần 3 tháng gì đó mình bị viêm họng, b/s cho mình ngậm strepsils vì mình đau họng quá. Mình ngậm hết một hộp luôn đó, vậy mà em bé của mình ko sao cả. Nói chung là khi mang bầu uống thuốc gì các bạn cũng nên hỏi ý kiến b/s, ko nên tự uống, như vậy để đỡ lo lắng, ảnh hưởng tới em bé.

Các mẹ nào đã uống strepsils rồi thì yên tâm đi nhé...
    • 96 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi mình có thai 11 tuần cũng bị cảm lạnh và viêm họng nặng, mình cũng dung Strepssil, trước khi dùng cũng đọc hướng dẫn trong hộp thuốc nhưng k thấy chống chỉ định cho phụ nữ có thai. Hiện nay thai của mình 17 tuần rồi k có gì bất thường. Đừng lo lắng quá bạn ạ
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy rất nhiều bài nói về tỏi,đặc biệt là tỏi Quảng ngãi,tỏi tím Hà Nội.chữa bệnh cảm cúm,bằng cách bổ sung thêm trong món ăn hằng ngày,nghẹt mũi thì vắt lấy nước nhỏ.các bà mẹ nên tìm hiểu về đề tài này.Vì các bà Mẹ thường sợ mùi hôi của tỏi,nhưng chúng ta có cách khử mùi mà,dù sao thì lo chữa bệnh mà không ảnh hưởng đếm em bé trước đã.
    Khi con làm bố,mẹ con mới biết nỗi nhọc nhằn của cha,mẹ
    • 852 Bài viết

• 1,730 Được cảm ơn

hic, tớ cũng ngậm strepsil suốt, bây giờ thai mới đc khoảng 8 tuần, trộm vía hi vọng con yêu ko sao. Tớ đọc tờ hướng dẫn sử dụng thuốc, thấy dùng cho phụ nữ có thai có sao đâu nhi?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 189 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hồi nghé nhà mình còn nhỏ, mình cũng ngậm strepsil, ăn như ăn kẹo mới ghê chứ, bây giờ nghé nhà mình 38w, 3.6kg rồi đấy, bs bảo bé mũi cao giống mẹ nữa cơ,chẳng sao đâu, mấy mẹ đừng lo quá.
    • 1,205 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

em cũng thế ho quá ngậm mấy viên thuốc này he he giờ em 24 tuần rồi ạ
    • 157 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    trời ạ, em cũng mới có bầu, vuằ rùi em cũng ngậm Strepsil suốt, đọc tò huớng dấn thấy không cấm chỉ định phụ nữ có thai, bây giờ đọc bài này của các mẹ em lo quá huhu con yêu có làm sao thì em hối hận lắm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin chào bạn, mang thai 13 tuần rất ít có ảnh hưởng với kháng sinh trên, giai đoạn này bà mẹ sẽ có được sức đề kháng tốt cực kì nên không đáng lo đâu nhưng lần sau phải chú ý kĩ vì thuốc luôn là dao 2 lưỡi đấy.
    thân!
    • cunhuycon Khách
    • 2 năm
    Trích dẫn Nguyên văn bởi chuottruicon Xem bài viết
    Hồi mình có thai 11 tuần cũng bị cảm lạnh và viêm họng nặng, mình cũng dung Strepssil, trước khi dùng cũng đọc hướng dẫn trong hộp thuốc nhưng k thấy chống chỉ định cho phụ nữ có thai. Hiện nay thai của mình 17 tuần rồi k có gì bất thường. Đừng lo lắng quá bạn ạ
    Bạn ơi mình mới có bầu cũng ko biết nên có ngậm vài viên strepsill. Bé nhà bạn thế nào. Trộm vía mọi thứ đều tốt hả. Mình đang hoang mang quá.