TIN TÀI TRỢ.

các mẹ giúp em với.bị đau dây thần kinh hông to khi mang thai 2 tháng

• 3 Lượt chia sẻ
  • 5.93K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

các mẹ ơi, e mới có e bé được 2 tháng mà bắt đầu từ 1 tháng chân đã đau lắm rồi. đi khám thì bác sĩ bảo đau dây thần kinh hông to còn gọi là đau thần kinh tọa. e buồn quá sao lại bị đau sớm như thế vì bình thương chỉ đến thai to mới bị thôi. bây giờ đau đi lại khó lắm.thuốc thì không được uống không biết làm thế nào nữa các mẹ ạ. huhu. có mẹ nào bị như e không?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 239 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình cũng giống bạn nè haiz.. Khổ lắm , mỗi lần ngồi lâu hay nằm lâu hoặc sai tư thế , lúc đứng dậy thì ôi thôi ... Chết cho xong , đau ko chịu đc, như kim châm vào ấy >.< thai mìh mới 12w thôi , nhưng mình bị đau hồi 10-11w rồi huhu .. Mỗi lần đau tự nhiên nc mắt ứa ứa ra hic ...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 192 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

minh cũng đang khổ với cái bệnh này đây , mỗi lần muôn đôi tư thế nằm là ko thể đôi được toàn phai nhờ chồng ko ah , đau ko chịu dc
    MONG BÉ KHOẺ MẠNH 9 THÁNG 10 NGÀY
    • 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

mình đau từ lúc có bầu cho tới bây giờ con mình 2 tuổi vẫn còn đau, chắc có thể do hồi đó mang bầu 2 đứa nặng quá nên đau?...bây giờ ban ngày đi nhiều là tối nằm xuống ko duỗi chân thẳng ra được, nghiêng bên nào cũng đau, đi trị ở đâu bây giờ các mẹ?
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ôi may quá có các mẹ cũng giống mình. có mẹ nào biết cách gì giảm bớt không?mình đắp lá ngải cứu, ngâm chân nước nóng rồi cũng vẫn đâu. buồn vô cùng vì mình không nghén thì lại bị đau chân.không biết khi nào thì hết chứ đau như thế này bị trầm cảm mất. đứng không sao chứ ngồi hay đứng lên thì đau phát khóc. ít người bị giống mình nên cứ bảo sao đau sớm thế được hay va chạm vào đâu.nghe cứ buồn buồn các mẹ a.
    • 26 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SuInsky Xem bài viết
    Mình cũng giống bạn nè haiz.. Khổ lắm , mỗi lần ngồi lâu hay nằm lâu hoặc sai tư thế , lúc đứng dậy thì ôi thôi ... Chết cho xong , đau ko chịu đc, như kim châm vào ấy >.< thai mìh mới 12w thôi , nhưng mình bị đau hồi 10-11w rồi huhu .. Mỗi lần đau tự nhiên nc mắt ứa ứa ra hic ...
    bạn ơi mình bị y như vậy.mình đau từ hồi 6 tuần. hôm trước chẳng hiểu sao đau không chịu được. ăn cũng không thấy ngon miệng nữa. chỉ sợ ảnh hưởng đến con. mình đi khám bác sĩ bảo không nên dùng thuốc gì nếu vẫn chịu được.mình đọc thấy bảo bị đau sớm vậy dễ sinh đôi. đúng không nhỉ. mình siêu âm lúc 6 tuần là có tim thai.không thấy bác sĩ nói có thai đôi cả. có khi nào lần sau đi siêu âm mới thấy không. mình mới bé đầu tiên không có tý kinh nghiệm nào cả. cái gì cũng lo. hix
    • 31 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bạn Khanh-Khue 124 ơi, mình trước đây bị thần kinh tọa, nặng lắm, sau khi sinh xong ấy. Sau đó mình đi chữa ở 1 bác sỹ cơ xương khớp thần kinh, nhưng chủ yếu chữa triệu chứng vì hồi đó đau quá, không chịu nổi. Sau thời gian chữa ở đó thì đỡ đau hơn, mình chuyển sang tập thể dục và uống canxi theo chu kỳ (hồi đó bác sỹ cho uống), uống 1 đợt thì ngừng, rồi sau đó uống lại. Mình tập thể dục trên máy, cái máy gì mà vận động cả cơ thể ấy (hình như có quảng cáo trên tivi, kéo 2 tay thì 2 chân mình cử động theo). Mình tập máy ở CLB thể hình, không ngờ hết bệnh luôn. Bạn thử xem sao! Còn giờ thì mình đang mang bầu tập tiếp theo, lại đang đi học ở nước ngoài nên ráng chịu đau thôi, không can thiệp gì được! Chờ sinh xong rồi lại tập như cũ thôi!
    • Emkhoemevui Khách
    • 2 năm
    Bây giờ mình em bé đc 8 tuần mà mình hay bị đau co dây thần kinh ngã khuỵ ý có mom nào giong em khong a bây gio chắc con bác lớn r bao lâu bác chấm dứt cảnh đau vậy bác e đau quá hnay k chịu dc mẹ thấy lết vào nhà mà không lết đc mẹ em mới bế e vào