TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ giúp đỡ về thuốc bổ cho bà bầu !!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 70.7K Lượt đọc
  • 132 Trả lời

• Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 763 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi echopbull Xem bài viết
    Sữa Dielac Mama Gold dễ pha, dễ uống, bổ sung nhiều chất cần thiết cho mẹ và thai nhi như sắt, acid folic, DHA, chất xơ ,,, nên mẹ bầu tiêu hóa tốt, ko táo bón, em bé trong bụng pt tốt, thông minh ngoan ngoãn. Vậy thì ai mà ko thích mom nhỉ?
    Có thông tin cho biết sữa bầu Dielac Mama gold là sữa việt nhưng chất lượng ngang ngửa với sữa ngoại mà giá thành thì quá mềm mại. Chưa kể là sữa này mới cải tiến phù hợp với những mẹ bầu bị nghén ko ăn được nhiều thực phẩm hoặc ăn thiếu chất nữa đó em.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9,707 Bài viết

• 9,675 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leducb Xem bài viết
    Procare hay Prenatal đều ok cả. Tuy nhiên mỗi ngày chỉ uống 1 viên thôi. Uống 1 viên mà ko biết có hấp thụ hết đc ko. Tại sao mẹ cháu lại dừng sữa bầu đúng giai đoạn em bé đang pt vậy chứ? Sữa bầu là dinh dưỡng cần thiết, thực sự cần thiết giúp cả mẹ và bé đều mạnh khỏe, em bé sinh ra thông minh lanh lợi hơn đó.
    làm gì thì cũng cố uống sữa bầu cho hết thai kỳ nha các mẹ ơi, nhiều mẹ ngán quá hay nghĩ uống thuốc nhiều chất hơn rồi lại bỏ giữa chừng nhưng như vậy không được đâu, hãy cứ ăn uống đủ chất, uống giữa ngày 2 ly và khám thai đúng lịch là con khỏe hà
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 959 Bài viết

• 275 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ngoài vấn đề dinh dưỡng thì tâm lý cũng rất ảnh hưởng đến sức khỏe của các mẹ bầu, ăn nhiều, uống nhiều, thuốc nhiều nhưng tâm lý không tốt thì cũng không thể khỏe được. Còn về thuốc, mình thấy có nhiều người uống thuốc bổ bà bầu hàm lượng cao quá, dẫn tới mệt mỏi làm cơ thể hấp thụ không nổi luôn
    • 969 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    Ngoài vấn đề dinh dưỡng thì tâm lý cũng rất ảnh hưởng đến sức khỏe của các mẹ bầu, ăn nhiều, uống nhiều, thuốc nhiều nhưng tâm lý không tốt thì cũng không thể khỏe được. Còn về thuốc, mình thấy có nhiều người uống thuốc bổ bà bầu hàm lượng cao quá, dẫn tới mệt mỏi làm cơ thể hấp thụ không nổi luôn
    Dù là thuốc bổ nào, có tốt hay mắc tiền hay gì thì đều nên theo chỉ định của bác sĩ hết nha các chị. Chứ thuốc bổ thì cơ bản vẫn là thuốc, dùng ko có chỉ định của bs thì ko tốt. Có 1 số loại dùng cả sau khi sinh bé xong, như sắt vẫn dùng đến 1 - 2 tháng sau sinh luôn đó ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 7,109 Bài viết

• 12,360 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phuocuong Xem bài viết
    Thường nghe nói cần bổ sung canxi trong thời kỳ mang thai và cho con bú để em bé cứng cáp và phòng chống loãng xương, hỏng răng cho mẹ. Tuy nhiên, nhu cầu về canxi ở mỗi người là khác nhau, phụ nữ có thai và cho con bú cần 1000-1200mg canxi mỗi ngày, bao gồm từ nguồn thực phẩm và chế phẩm bổ sung. Những thực phẩm như tôm, cua, cá, sữa đã cung cấp 1 lượng canxi nhất định. Thêm mổi ngày 1 ly sữa bầu là cung cấp khoảng 200mg canxi rồi.
    Uống sữa bầu là cách đẻ bs canxi tốt nhất. Uống thêm thuốc bổ có chỉ định của bác sĩ. Với nhu cầu khoảng 1,000mg Canxi mỗi ngày cho phụ nữ giai đoạn mang thai, cho con bú thì chỉ cần bổ sung khoảng 1 lạng tép, hay tôm, cua cá mỗi ngày cùng với các thức ăn thông thường là đủ. Một số loại thực phẩm giàu Canxi có thể kể tới như: tôm, cua, cá, tép, ốc, sữa chua, sữa tươi, phô mai, ngũ cốc, cải bó xôi, súp lơ xanh…. đều là những loại thực phẩm dễ kiếm và thường có trong bữa ăn hàng ngày của người Việt Nam. Trong khi đó, nếu bà bầu lựa chọn phương pháp bổ sung Canxi qua các viên uống thì lượng Canxi thường cao nhưng tỷ lệ hấp thu không lớn vì viên uống bổ sung Canxi thường ở dạng Canxi Carbonate, hoặc Canxi Citrate.
    • 969 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 2becop Xem bài viết
    Cái gì nhiều quá cũng đều không tốt mà chị, nên ko phải cứ uống nhiều thuốc bổ là tốt cho con đâu, có khi còn phản tác dụng. Như thuốc bổ sung canxi cũng vậy. Nhược điểm của các viên bổ sung Canxi cho bà bầu hiện nay là hàm lượng thường quá cao trong khi khả năng hấp thu của cơ thể tối đa chỉ 500mg/lần; dạng bổ sung là Canxi carbonate thường không phù hợp cho người có vấn đề bệnh dạ dày và hấp thu ít; dư thừa canxi gây cản trở hấp thu sắt và gây ra các vấn đề về sỏi tiết niệu. Nên dùng sữa bầu vẫn là tốt và an toàn nhất.
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 252 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Em đọc nhiều thông tin thì thấy một chế độ ăn đầy đủ, chỉ cần lượng Sắt bổ sung tối thiểu (khoảng 5mg) là hợp lý, không dư thừa và không gây ra các tác dụng phụ như táo bón, khó chịu dạ dày. Chế độ ăn không đảm bảo lượng sắt cần thiết cho cơ thể cũng chỉ nên bổ sung khoảng 30mg sắt dạng nguyên tố mỗi ngày trừ trường hợp đặc biệt có chỉ định của bác sỹ phải tăng liều sử dụng. Việc bổ sung liều cao sắt kéo dài có thể gây táo bón, phân đen ở phụ nữ và cũng tích lũy trong gan, lách gây hại cho cơ thể về lâu dài.
    - Mỗi con người mang 1 số phận -
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 744 Bài viết

• 475 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Procare hay Prenatal đều ok cả. Tuy nhiên mỗi ngày chỉ uống 1 viên thôi. Uống 1 viên mà ko biết có hấp thụ hết đc ko. Tại sao mẹ cháu lại dừng sữa bầu đúng giai đoạn em bé đang pt vậy chứ? Sữa bầu là dinh dưỡng cần thiết, thực sự cần thiết giúp cả mẹ và bé đều mạnh khỏe, em bé sinh ra thông minh lanh lợi hơn đó.
    <br> Vì sữa bầu người ta sản xuất ra cho riêng bà bầu thì trong đó đã đầy đủ các chất dinh dưỡng rồi các mẹ ạ, nên siêng uống được sữa bầu thì mẹ sẽ luôn khỏe mạnh mà bé yêu cũng nhờ đo hấp thu tốt nhất nữa ah<br>
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi subo_mum Xem bài viết
    Em đọc nhiều thông tin thì thấy một chế độ ăn đầy đủ, chỉ cần lượng Sắt bổ sung tối thiểu (khoảng 5mg) là hợp lý, không dư thừa và không gây ra các tác dụng phụ như táo bón, khó chịu dạ dày. Chế độ ăn không đảm bảo lượng sắt cần thiết cho cơ thể cũng chỉ nên bổ sung khoảng 30mg sắt dạng nguyên tố mỗi ngày trừ trường hợp đặc biệt có chỉ định của bác sỹ phải tăng liều sử dụng. Việc bổ sung liều cao sắt kéo dài có thể gây táo bón, phân đen ở phụ nữ và cũng tích lũy trong gan, lách gây hại cho cơ thể về lâu dài.
    Theo hiệp hội Sản phụ khoa Mỹ cũng khuyến cáo phụ nữ mang thai nên có chế độ ăn uống cân bằng bao gồm các loại thực phẩm từ 5 nhóm chính là ngũ cốc, trái cây, rau quả, thực phẩm giàu protein và sữa nha các mẹ. chứ thuốc bổ thì khi được bác sỹ kê toa thì mới nên uống

• 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Có thông tin cho biết sữa bầu Dielac Mama gold là sữa việt nhưng chất lượng ngang ngửa với sữa ngoại mà giá thành thì quá mềm mại. Chưa kể là sữa này mới cải tiến phù hợp với những mẹ bầu bị nghén ko ăn được nhiều thực phẩm hoặc ăn thiếu chất nữa đó em.
    Đúng là sản phẩm hàng Việt Nam chất lượng cao bác nhỉ? Các mẹ bầu mà đọc được thông tin này sẽ vui lắm vì nhiều mẹ cũng ko có đk uống sữa ngoại mà cũng mong con đc chăm sóc tốt cứ phải cố gắng bon chen dùng sữa ngoại rồi lại cày cuốc vất vả ý.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,021 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhunganh90 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi với , hiện nay mình đang có thai đc hơn 4 tháng rồi , vì là lỡ nên chưa kịp chuẩn bị thuốc thang gì, khi siêu âm lần đc thai đc 8 tuần , bsi có cho uống viên sắt trong 1 tháng Feramon , mẹ chồng có mua cho mình uống kèm cả Procare , sau khi hết 30 viên sắt thì đến bh mình chỉ uống có procare và 1 hộp sữa bầu 900gr và 1 hộp 400gr nhưng đã dừng sữa bầu rồi. Đến tháng thứ 5 mình định chuyển sang dùng viên Prenatal Mutil + DHA ...

Các mẹ giúp mình là uống viên đấy có tốt không và có cần bổ sung uống kèm sắt + canxi không và uống vào tgian nào là tốt nhất...

Tks các mẹ nhé.
    Sắt và canxi đều nên uống vào buổi sáng mẹ nó ạ. Có thể tách ra một thứ uống trước khi ăn và 1 thứ uống sau khi ăn sáng. Ngoài ra sữa bầu vẫn nên uống ngày 2 cốc vào 9h sáng và 9h tối là tốt nhất. Đó là kinh nghiệm của mình là vậy.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,021 Bài viết

• 362 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Theo hiệp hội Sản phụ khoa Mỹ cũng khuyến cáo phụ nữ mang thai nên có chế độ ăn uống cân bằng bao gồm các loại thực phẩm từ 5 nhóm chính là ngũ cốc, trái cây, rau quả, thực phẩm giàu protein và sữa nha các mẹ. chứ thuốc bổ thì khi được bác sỹ kê toa thì mới nên uống
    Thông tin của mẹ nó rất đúng. Có điều là mấy nhóm ngũ cốc, trái cây, rau quả, thực phẩm giàu protein kia các mẹ phải hết sức cẩn thận bởi thực phẩm giờ toàn thuốc bảo quản với chống thối nên phải tìm mua đc sản phẩm sạch về dùng mới an toàn. Hơn nữa, mấy món này theo tiêu chuẩn thì mỗi ngày phải ăn rất nhiều mới đủ cung cấp dinh dưỡng cho cả mẹ và con. Thế nên mới phải uống thêm vitamin và sữa bầu là vậy.
    • 4,689 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Minhky12 Xem bài viết
    Thông tin của mẹ nó rất đúng. Có điều là mấy nhóm ngũ cốc, trái cây, rau quả, thực phẩm giàu protein kia các mẹ phải hết sức cẩn thận bởi thực phẩm giờ toàn thuốc bảo quản với chống thối nên phải tìm mua đc sản phẩm sạch về dùng mới an toàn. Hơn nữa, mấy món này theo tiêu chuẩn thì mỗi ngày phải ăn rất nhiều mới đủ cung cấp dinh dưỡng cho cả mẹ và con. Thế nên mới phải uống thêm vitamin và sữa bầu là vậy.
    Ờ đấy. Em nói đúng quá với thực trạng cuộc sống của chúng ta hiện nay. Cứ cố gắng ăn được sản phẩm sạch được ít nào hay ít đấy thôi chứ chị vẫn phải mua rau ngoài chợ, thịt ngoài chợ nè. Sợ lắm những vẫn phải ăn. hic.
  • Trang 7/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7