TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ giúp đỡ về thuốc bổ cho bà bầu !!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 71K Lượt đọc
  • 132 Trả lời

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy sản phẩm Vital Pregna, tên tiếng Đức là Vital Stoffer của tập đoàn dược phẩm Queisser Đức đã được nhập khẩu nguyên hộp tại Việt Nam, cung cấp đầy đủ các vitamin cần thiết trong đó có bổ sung b-carotene là tiền chất của vitamin A nên không sợ bị thừa vitamin A gây tăng áp lực hộp sọ gây dị tật thai nhi, các thành phần thiết yếu khác như: acid folic, DHA, iod, sắt, magie,vitamin E, vitamin D3, Vitamin B1,B2,B5,B12, các thành phần như biotin, kẽm, nicotinamid (niacin), vitamin C giảm nguy cơ rạn da, ngoài ra còn giảm triệu chứng nghén, giới thiệu cho các mẹ tham khảo.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 176 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

mình đang dùng laoij Promom của newzwland trong đó có 18 loại vitamin và tránh được dị tật thai nhi, mình nghe nhiều mẹ nói procare cũng tốt nhưng mà nhiều chất lại nhiều quá nhiều chất lại thiếu nên mình cũng hơi lo lo, mình có bổ sung thêm canxi, omega 3 rất tốt cho mẹ bầu đấy nhé, bổ sung lượng cá cần thiết cho mẹ và thai nhi, mẹ nào ăn được ít hơi gầy có thể mua thêm viatnin b cho bà bầu biếng ăn nữa đó
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thuốc bầu giờ nhiều quá, em thì đang uống Prenatal của nature Made của Mỹ, nhờ người quen oder về cho an tâm, chứ mua hàng trong nước giờ sợ hàng fake của TQ thì đổ bệnh khổ thân nữa...hxjz hjxz. Mà thuốc này có DHA nữa là tốt cho cả mẹ và bé luôn rồi, em cũng đang mong con quá nên má chồng bắt uống, nay được 30v rồi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi48 Xem bài viết
    Thuốc này cung cấp đầy đủ các loại vitamin rồi nha các mẹ, có thành phần DHA giúp trẻ thông minh hơn. Uống thuốc này thì không cần bổ sung sắt nữa vì sắt thực chất là các loại vitamin cung cấp giúp cơ thể tạo máu. Cần bổ sung thêm Canxi thôi. Em đã mang thuốc đi hỏi BS rùi. Biết mang bầu em oder hai hộp 1 hộp 90 viên và 1 hộp 160 viên, đã uống gần hết hộp 90v còn hộp 160. gờ khui ra thì dư vì em đã 28w rồi còn không khui thì thiếu. Có mẹ nào cần em share cho. Inbox em gửi hình cho tham khảo nhá.

Không biết bạn còn Prenatal Multi + DHA không để lại cho mình với. Bây giờ mua ngoài thị trường trôi nổi sợ lắm. Vẫn biết mua tại Mỹ tốt nhưng mình không có người nhà ở đấy nên chịu.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuonganhvan201236 Xem bài viết
    Không biết bạn còn Prenatal Multi + DHA không để lại cho mình với. Bây giờ mua ngoài thị trường trôi nổi sợ lắm. Vẫn biết mua tại Mỹ tốt nhưng mình không có người nhà ở đấy nên chịu.
    ----
    Mình muốn tư vấn giúp bạn cách thử để biết lọ thuốc nature made bạn mua có đúng hàng authentic hay không nhé:
    -Tìm trên sườn chai thuốc có dòng code (sờ tay vào thấy in nổi,gợn tay)
    -Lên mạng vào: Nature Made Wellness Rewards rồi đăng ký để tạo tài khoản (miễn phí)
    -Nhập 6 cái code trên hộp Prenatal vào xem có đúng không ?
    nếu ok thì hộp thuốc là chính hãng

Thật ra mình cũng chưa thấy ai kêu hàng nature made prenatal multi + DHA có hàng fake bao giờ,bạn cứ yên tâm
    chị mình hay mua bên shop gì ở 26 Đường Thành -HN,thấy mua mấy chai rồi,cũng ok
    chúc bạn mẹ khỏe con khỏe
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin cac me dung tin tuong vao San Pham cua Uc qua. Blackmore marketing rat tot Nhung chat luong Thi khong co. Goi la co tieng ma khong co mieng. Blackmore khong phai la mot hang Chuyen ve thuoc. Minh biet Dieu nay vi bay gio Minh dang sinh song o Uc. Moi qua day, Thi Minh cung tuong la Blackmore tot lam Nhung khi research that nhieu va cung da use. Chang co ket qua gi het. Vo dung hoan toan. Dung phi Tien ma mua. Elevit cua Bayer company cua Duc dang tin cay hon. Cac Me dung Nghi do cua Uc la tot. Khong phai nhu cac Me Nghi dau, Minh khuyen that su day.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,199 Bài viết

• 950 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TinaNguyen4 Xem bài viết
    Xin cac me dung tin tuong vao San Pham cua Uc qua. Blackmore marketing rat tot Nhung chat luong Thi khong co. .
    Cái này có thể bạn đúng - mình không am hiểu sâu lắm. Nhưng theo ý kiến của mình thì ít ra nó vẫn hơn hàng Vit mua tại VN. Mình không nói đến OBIMIN hay những thuốc Made in VN hoàn toàn nhé.
    Trên thị trường có rất nhiều Sp thực phẩm chức năng của nước ngoài. Nhà nhập khẩu toàn mua số lượng lớn sau đó triết ra những lọ nhỏ hơn - đóng tag & date của họ chứ chưa chắc đã là của nhà sx. Uống loại đó người tiêu dùng ko biết được là lợi hay hại đây? So với việc mua 1 lọ thuốc xách tay chính hãng - đảm bảo thì mình thấy cách này hiệu quả & kinh tế hơn nhiều. Còn tốt hay không, 1 phần tuỳ thuộc vào cơ thể bạn dung nạp thuốc đến đâu nữa.
    • 69 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hôm nào e sẽ làm 1 bài thật chi tiết để các mẹ phân biệt nhé
    • 47 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình chit tin dừng elevit chị gái mình bên úc gưi rveef cho cả mẹ con khoẻ mạnh phát triển tốt. Mình ko phải đụng giọt sữa bầu nào vì mình chúa ghét uống sữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Queenbee1710
    • 69 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mỗi công ty có 1 thế mạnh các mẹ ạ.
    • 69 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi TinaNguyen4 Xem bài viết
    Xin cac me dung tin tuong vao San Pham cua Uc qua. Blackmore marketing rat tot Nhung chat luong Thi khong co. Goi la co tieng ma khong co mieng. Blackmore khong phai la mot hang Chuyen ve thuoc. Minh biet Dieu nay vi bay gio Minh dang sinh song o Uc. Moi qua day, Thi Minh cung tuong la Blackmore tot lam Nhung khi research that nhieu va cung da use. Chang co ket qua gi het. Vo dung hoan toan. Dung phi Tien ma mua. Elevit cua Bayer company cua Duc dang tin cay hon. Cac Me dung Nghi do cua Uc la tot. Khong phai nhu cac Me Nghi dau, Minh khuyen that su day.
    Mẹ TinaNguyen4 có thể cung cấp thêm thông tin về research cho các mẹ biết thêm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tớ thấy bài này chia sẻ thì it mà bán hàng thì nhiều. Riêng tớ thì dùng Elevit của Úc
    , sức khỏe cực tốt, chẳng nghén gì cả, ăn uống ngon miệng. Chị ruột tớ ở Úc trước đó sanh 2 đứa đều dùng Elevit cả. Elevit lưu hành ở Úc hơn 10 năm rồi.

Còn thuốc Blackmores tớ có tìm hiểu trước đó. Đây cũng là tập đoàn dược & vitamin lớn và nổi tiếng đấy, họ bán trên rất nhiều nước chứ không phải như bạn TinaNguyen4 nghĩ đâu. Ở Úc họ là số 1, số 2 trong lĩnh vực vitamin đấy.

Đề nghị các mẹ bán hàng bớt quảng cáo bán hàng, đọc chẳng thấy thông tin gì hay ho cả.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuocbobabauPrenatal Xem bài viết
    Theo em thì thứ tự sẽ là thế này: Các mẹ khác dùng từ rất lâu rồi và đây toàn là các hãng lớn hàng đầu
    Prenatal Nature Made - One Day - Elevit - BlackMore

Bạn là shop bán hàng vào đây đừng quảng cáo để mọi người không bị nhiễu loan thong tin nhé. Tôi có xem shop bạn thì chẳng thấy để địa chỉ mua hàng ở đâu. Bạn bán thuốc cho bà bầu mà lỡ có chuyện gì biết kiếm bạn ở đâu?

Bạn bán đủ loại thuốc Mỹ, Úc, Hàn,...Không lẽ bạn có người nhà ở nhiều nước vậy ? Hay bạn cũng mua từ các nguồn xách tay không rõ nguồn gốc như một số bạn đã nói phía trên?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình còn one a day cho bà bầu nè,ba mẹ mình gủi từ mỹ về,hsd tháng 11/2015,vì mình ko có duyên dùng hic,nên chia lại cho mẹ nào cần,giá rất ư là hữa nghị ,ko phải buôn bán j cả,ai cần pm thuytien2406 nhé.
    • 67 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Nhiều loại quá, chả biết loại nào mới tốt các mẹ nhỉ.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng chịu khó đọc các bài viết ở diễn đàn này nên cũng có 1 số kinh nghiệm về việc hiện nay các công ty VN làm ăn có tính chất lừa gạt (hoặc cố tình làm khách hàng hiểu nhầm) như đặt gia công 1 sản phẩm nào đó ở nước nào nổi tiếng rồi đem về VN quảng cáo rầm rộ nói là sản phẩm của Mỹ, Anh, Úc, Pháp...nhưng thực chất thì chẳng thấy được phép lưu hành ở các nước đó. Còn về chất lượng chắc chắn không thể nào bằng các sản phẩm được phép lưu hành ở nước ngoài được (xin lỗi mình không chê hàng Việt chất lượng cao) vì các tiêu chuẩn Y tế của VN không thể bằng được, chưa kể ở VN việc lo lót để qua khâu kiểm tra tiêu chuẩn này quá dễ dàng.

Thời đại công nghệ thông tin các mẹ nên dành thêm thời gian search về các sản phẩm mình muốn mua (sữa, thuốc men bà bầu, các đồ ăn cho bé, đồ chơi,...) xem có thật sự được lưu hành ở nước ngoài hay không, chứ đừng vội tin vào các dòng chữ quảng cáo là hàng ngoại.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yennhiphuong123 Xem bài viết
    Mình cũng mang thai ở tháng thứ 3. mình cũng tìm hiểu rất nhiều thông tin về các sản phẩm bổ sung sắt, acid folic trước khi mang thai. Tùy vào từng giai đoạn mà bạn phải bổ sung cái gì? Bạn đang mang thai ở tháng thứ 4. Thời điểm này bổ sung sắt rất quan trọng. Theo kinh nghiệm sử dụng của mình bạn nên thử uống sản phẩm TOTAL in ONE Prenatal - 60 viên. Với hàm lượng cần thiết bổ sung nhu cầu sắt của mẹ bầu. Bạn chỉ cần uống 2 viên mỗi ngày và ăn uống đầy đủ là khỏi lo thiếu dinh dưỡng rồi. Mình cũng đang sử dụng sản phẩm đó nek.

Trích dẫn Nguyên văn bởi voiconnhinhanh Xem bài viết
    Mình cũng mang thai ở tháng thứ 3. mình cũng tìm hiểu rất nhiều thông tin về các sản phẩm bổ sung sắt, acid folic trước khi mang thai. Tùy vào từng giai đoạn mà bạn phải bổ sung cái gì? Bạn đang mang thai ở tháng thứ 4. Thời điểm này bổ sung sắt rất quan trọng. Theo kinh nghiệm sử dụng của mình bạn nên thử uống sản phẩm TOTAL in ONE Prenatal - 60 viên. Với hàm lượng cần thiết bổ sung nhu cầu sắt của mẹ bầu. Bạn chỉ cần uống 2 viên mỗi ngày và ăn uống đầy đủ là khỏi lo thiếu dinh dưỡng rồi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoada1009 Xem bài viết
    Chị dâu mình ở nhà cũng đang sử dụng sản phẩm này, bé sinh được hơn 5 tháng rồi, Sau khi sinh, lượng sữa của chị càng ngày càng ít và trong, không đủ để nuôi bé. Cả gia đình rất lo lắng vì bú sữa mẹ trong 6 tháng đầu mới có thể cung cấp cho bé một hệ miễn dịch giúp bé tăng sức đề kháng, chống lại các tác nhân gây hại từ bên ngoài. Sau khi được bác sĩ giới thiệu NK Prenatal và sử dụng, lượng sữa của chị mình bắt đầu ra nhiều trở lại và đục hơn. Cả gia đình mình cảm thấy rất vui và an tâm với sản phẩm này.
    Các bạn này quảng cáo lộ liễu quá (copy spam mà còn giống như vài câu đầu ). Mình cũng tò mò tìm hiểu sản phẩm TOTAL in One Prenatal - 60 viên như các bạn quảng cáo thì thấy đây là loại DO VIỆT NAM SẢN XUẤT và chưa từng được lưu hành ở bất kỳ nước nào (chưa kể thuốc cho bà bầu phải qua nhiều năm kiểm chứng để xem có chất lượng thật sự hoặc có phản ứng phụ gì ko, vì uống vào mà ko đủ chất do công nghệ điều chế tệ quá, các chất không thẩm thấu tốt vào cơ thể người mẹ).

Thuốc này do công ty VN tên là NK Nutrition nào đó ở VN sản xuất.
    Mẹ nào gan thì cứ tin lời quảng cáo mà dùng thử .

Các bạn quảng cáo thì cũng có lương tâm 1 chút, nếu thấy sản phẩm nào tốt thật sự cho khách hàng (đặc biệt các mẹ bầu) thì quảng cáo, còn ko thì từ chối nhé. Các bạn vì đồng lương nhưng có thể sẽ gây hại ghê gớm lắm đó.

Vài dòng...

@ Admin: bài viết này của tôi tại sao bị xóa và nói là tôi "quảng cáo" ??? Admin vui lòng đọc kỹ các thông tin bài viết trên. Các nick quảng cáo cho sản phẩm TOTAL in One Prenatal thì không thấy xóa bài ???
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 118 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có mẹ nào biết về parform của Pháp ko ạ? e đang uống cái đấy mà không biết có tốt bằng các loại khác không?
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mò mẫm đọc 1 hồi rồi kết thúc lại chẳng biết chọn loại nào để uống cả .
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình đang phân vân 3 loại
    1 : thuốc Femme-F
    2 : thuốc nature made prenatal multi + DHA
    3 : thuốc elevit
    Mẹ nào đã dùng và hiểu biết về 3 sản phẩm này mình nên chọn loại nào ? Mình lưu 2 bé rồi nên giờ cần một lời chia sẽ thật sự để đón được con yêu khoẻ mạnh , mong các mẹ giúp mình.
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7