TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ giúp đỡ về thuốc bổ cho bà bầu !!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 70.7K Lượt đọc
  • 132 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi với , hiện nay mình đang có thai đc hơn 4 tháng rồi , vì là lỡ nên chưa kịp chuẩn bị thuốc thang gì, khi siêu âm lần đc thai đc 8 tuần , bsi có cho uống viên sắt trong 1 tháng Feramon , mẹ chồng có mua cho mình uống kèm cả Procare , sau khi hết 30 viên sắt thì đến bh mình chỉ uống có procare và 1 hộp sữa bầu 900gr và 1 hộp 400gr nhưng đã dừng sữa bầu rồi. Đến tháng thứ 5 mình định chuyển sang dùng viên Prenatal Mutil + DHA ...

Các mẹ giúp mình là uống viên đấy có tốt không và có cần bổ sung uống kèm sắt + canxi không và uống vào tgian nào là tốt nhất...

Tks các mẹ nhé.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 283 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Mẹ nó search trong diễn đàn này có rất nhiều bài về vitamin bà bầu rồi. Theo quan điểm riêng của mình thì mình tư vấn dùng các loại của Úc như: Elevit, Blackmores, đầy đủ chất và dễ uống, ko gây buồn nôn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 299 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Vitamin cho bà bầu thì bạn dùng loại nào cũng tốt cả, mà phải biết rõ nguồn gốc nhé, dạo này thuốc giả nhiều quá, ko tin được, riêng mình thì uống prenatal của nature made hộp 150v viên con nhộng màu cánh gián. Mình thấy tốt nhất là uống vào giữa hoặc sau bữa ăn sáng, không nên uống buổi tối vì ko hấp thụ được nhiều. Còn về sắt và canxi thì mẹ nó đi xn máu xem có thiếu ko, nếu thiếu thì bs cho uống thêm, ko thì 1v prenatal sữa bầu cũng đủ rồi.
    MTM3NzQzNDIyMQ

MTM1ODg2NjIzMQ0_5563
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mẹ Leosun cho mình địa chỉ mua lọ Prenatal nhé.

Trích dẫn Nguyên văn bởi LeoSun Xem bài viết
    Vitamin cho bà bầu thì bạn dùng loại nào cũng tốt cả, mà phải biết rõ nguồn gốc nhé, dạo này thuốc giả nhiều quá, ko tin được, riêng mình thì uống prenatal của nature made hộp 150v viên con nhộng màu cánh gián. Mình thấy tốt nhất là uống vào giữa hoặc sau bữa ăn sáng, không nên uống buổi tối vì ko hấp thụ được nhiều. Còn về sắt và canxi thì mẹ nó đi xn máu xem có thiếu ko, nếu thiếu thì bs cho uống thêm, ko thì 1v prenatal sữa bầu cũng đủ rồi.
    • 218 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beconcuame2012 Xem bài viết
    Mẹ nó search trong diễn đàn này có rất nhiều bài về vitamin bà bầu rồi. Theo quan điểm riêng của mình thì mình tư vấn dùng các loại của Úc như: Elevit, Blackmores, đầy đủ chất và dễ uống, ko gây buồn nôn.
    Bạn ới cho tớ hỏi với, tớ đang định mua Elevit của Úc vì thấy mọi ng khen tốt với có em ở Úc chuẩn bị về. Nhưng hôm trc thấy dưới chữ kí của mẹ nào í, ghi 1 triệu 1 hộp (nhg k phải của Úc đâu) k biết có đúng k nhỉ? Nếu thật 1 triệu thì cũng hơi đắt nhỉ. Mẹ nào biết giá bảo tớ với để còn biết đường nhờ em. Tks các mẹ
    • 283 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kem.cua.me Xem bài viết
    Bạn ới cho tớ hỏi với, tớ đang định mua Elevit của Úc vì thấy mọi ng khen tốt với có em ở Úc chuẩn bị về. Nhưng hôm trc thấy dưới chữ kí của mẹ nào í, ghi 1 triệu 1 hộp (nhg k phải của Úc đâu) k biết có đúng k nhỉ? Nếu thật 1 triệu thì cũng hơi đắt nhỉ. Mẹ nào biết giá bảo tớ với để còn biết đường nhờ em. Tks các mẹ
    À, mình cũng có lần thấy quảng cáo đó. Elevit bạn kia bán là của Hungary, không phải của Úc (nhưng chắc cũng từ 1 nơi sản xuất là Đức, vì hãng sản xuất loại thuốc này là Bayer Đức). Nếu mẹ nó cần order thì nhắn hộp mail mình, mình chỉ lấy phí 50k thôi. Mà sao mẹ nó ko dùng Blackmores cho bà bầu nhỉ, cũng tốt và nổi tiếng lắm đó

Mẹ nó xem tại: Blackmores cho bà bầu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 241 Bài viết

• 270 Được cảm ơn

Elevit anh mình mua cho mình ở Sydney giá hơn 60AUD 1 hộp mẹ nó ạ, nên 1 tr là ko đắt, nếu là thuốc thật
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 299 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhunganh90 Xem bài viết
    Mẹ Leosun cho mình địa chỉ mua lọ Prenatal nhé.
    sorry mẹ nó nha, mình nhờ người ở nc ngoài gửi về nên mình ko biết chỗ bán ở vn, mẹ nó search thử xem sao. Tốt nhất là mua ở nc ngoài gửi về cho an tâm, prenatal hay evelit j cũng đc
    MTM3NzQzNDIyMQ

MTM1ODg2NjIzMQ0_5563
    • 218 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beconcuame2012 Xem bài viết
    À, mình cũng có lần thấy quảng cáo đó. Elevit bạn kia bán là của Hungary, không phải của Úc (nhưng chắc cũng từ 1 nơi sản xuất là Đức, vì hãng sản xuất loại thuốc này là Bayer Đức). Nếu mẹ nó cần order thì nhắn hộp mail mình, mình chỉ lấy phí 50k thôi. Mà sao mẹ nó ko dùng Blackmores cho bà bầu nhỉ, cũng tốt và nổi tiếng lắm đó

Mẹ nó xem tại: Blackmores cho bà bầu
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cunumapu Xem bài viết
    Elevit anh mình mua cho mình ở Sydney giá hơn 60AUD 1 hộp mẹ nó ạ, nên 1 tr là ko đắt, nếu là thuốc thật
    Vậy à, tks các mẹ. Mình có em chuẩn bị về chơi nên sẽ nhờ mua Elevit. Tks các mẹ nhiều.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng uống nature made có dha. 150 viên. Em mua của mẹ corby. Em không quảng cáo nha mod. Lúc đầu em định order từ nước ngoài về nhưng cần thuốc gấp quá nên tìm hiểu mua ở vn. Chứ nếu order của nước ngoài về cũng yên tâm chị ạ. Em tìm hiểu thấy các chị bầu không bổ sung thêm sắt vì nature cung cấp đủ sắt rồi. Em cũng sợ thừa sắt không tốt. Còn canxi em vẫn bổ sung thêm chị nhé. Vì nature made cung cấp có 15% canxi thôi. Hi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 215 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhunganh90 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi với , hiện nay mình đang có thai đc hơn 4 tháng rồi , vì là lỡ nên chưa kịp chuẩn bị thuốc thang gì, khi siêu âm lần đc thai đc 8 tuần , bsi có cho uống viên sắt trong 1 tháng Feramon , mẹ chồng có mua cho mình uống kèm cả Procare , sau khi hết 30 viên sắt thì đến bh mình chỉ uống có procare và 1 hộp sữa bầu 900gr và 1 hộp 400gr nhưng đã dừng sữa bầu rồi. Đến tháng thứ 5 mình định chuyển sang dùng viên Prenatal Mutil + DHA ... Các mẹ giúp mình là uống viên đấy có tốt không và có cần bổ sung uống kèm sắt + canxi không và uống vào tgian nào là tốt nhất...Tks các mẹ nhé.
    Prenatal +DHA là chuẩn nhất rồi mẹ nó ơi. nó cũng cung cấp vitamin như laọi khác nhưng hấp thụ tốt hơn, và có thêm Omega 3 nên rất tốt cho thai nhi. Nhưng nên uống buổi sáng vì trong thuốc có DHA nên dễ gây buồn nôn. Háng thư 5 mẹ nó nên uống thêm Canxi và Fe nhữa nhe. cứ hỏi bác sĩ lúc khám .
    _()_ Nam Mô Đại Bi Quan Thế Âm Bồ Tát _()_ _()_ Nam Mô A Di Đà Phật _()__()_ Cầu mong mẹ QUAN THẾ ÂM Gia hộ cho con của con được Bình an Khỏe mạnh 9 Tháng 10 Ngày _()_
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatmaihoa Xem bài viết
    Thuốc bổ cho bà bầu có nhiều loại lắm, hôm vừa rồi bác em đi hội thảo có cho em một hộp, cũng thuốc bổ bà bầu của Đức, tên là Vital Pregna của tập đoàn Queisser hay Doppelherz gì đó, em thấy thành phần thì tương tự nhau, cái chính là uống thuốc sản xuất tại Đức thì em yên rất yên tâm vì chất lượng đảm bảo. Chứ ở Việt Nam bây giờ tới Vacxin cho trẻ còn ăn bớt với .... thì cái quan trọng nhất là chất lượng nếu không thì tiền mất mà tật mang các mẹ ạ.
    Đồng ý với ý kiến của mẹ này, giờ mình thấy trên thị trường nhiều loại thuốc có trùng tên quá, ví dụ như Prenatal chẳng hạn, có đủ loại với các kiểu bao bì khác nhau mà đều xuất xứ Mỹ cả, chẳng biết chọn loại nào, nên theo mình thì cứ mua hàng nhập khẩu nguyên hộp có số đăng ký rõ ràng thì cũng yên tâm hơn, lúc có vấn đề gì thì còn có chỗ mà kêu
    • 154 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi annachan9999 Xem bài viết
    Prenatal +DHA là chuẩn nhất rồi mẹ nó ơi. nó cũng cung cấp vitamin như laọi khác nhưng hấp thụ tốt hơn, và có thêm Omega 3 nên rất tốt cho thai nhi. Nhưng nên uống buổi sáng vì trong thuốc có DHA nên dễ gây buồn nôn. Tháng thư 5 mẹ nó nên uống thêm Canxi và Fe nhữa nhe. cứ hỏi bác sĩ lúc khám .
    Thuốc này cung cấp đầy đủ các loại vitamin rồi nha các mẹ, có thành phần DHA giúp trẻ thông minh hơn. Uống thuốc này thì không cần bổ sung sắt nữa vì sắt thực chất là các loại vitamin cung cấp giúp cơ thể tạo máu. Cần bổ sung thêm Canxi thôi. Em đã mang thuốc đi hỏi BS rùi. Biết mang bầu em oder hai hộp 1 hộp 90 viên và 1 hộp 160 viên, đã uống gần hết hộp 90v còn hộp 160. gờ khui ra thì dư vì em đã 28w rồi còn không khui thì thiếu. Có mẹ nào cần em share cho. Inbox em gửi hình cho tham khảo nhá.
    • 64 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình 4 tháng đầu uống Elevit, từ tháng thứ 5 trở đi uống Naturemade DHA vì giai đoạn sau cần bổ sung DHA + Omega hơn.
    • 73 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Mình uống Elevit và thuốc canxi siscozol từ tháng thứ 4 đến bây giờ được 8 tháng rồi.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang có sẵn 1 lọ bầu Blackmore của Úc , mẹ nào cần thì gọi cho mình 0983252628, lọ 120 viên giá 650k nha
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đang có sẵn 1 lọ blackmore , và lọ sắt, canxi của ÚC, MẸ NÀO CẦN THÌ GỌI MÌNH TƯ VẤN CHO, ĐẢM BẢO GIÁ RẺ HƠN MẶT BẰNG CHUNG. 0983252628
    • 453 Bài viết

• 333 Được cảm ơn

Mình còn dư một hộp Elevit của Úc, mình nhờ chị làm chung đi thăm con xách về giá 1.200.000đ, vừa rồi mình mới được người nhà ở Mỹ cho hai lọ Nature Made Prenantal + DHA / 150v /lọ. Nên mình muốn thanh lý bớt một loại vì để dành đến sau khi sanh cũng dư rồi. Lọ của Mỹ giá 700.000 nha. Mẹ nào quan tâm nt cho mình dt 0908264265. Quên nữa Elevit chỉ có 100v/ hộp thôi, loại này là do Bác sĩ Úc kê toa cho bà bầu uống đó nên mình mới mua.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 713 Bài viết

• 2,080 Được cảm ơn

Vitamin bầu Nature Made Prenatl + DHA thì các mẹ nên uống vào buổi sáng nhé, uống kèm bữa ăn và uống nhiều nước trong cả ngày.

- theo kinh nghiệm của mình thì thuốc Nature Made đã cung cấp khá đủ sắt cho phụ nữ mang thai rồi nên khi đã uống thuốc này thì bạn ko nên uống thêm sắt hay canxi nữa.
    Sắt và canxi là chất khá phổ biến trong thực phẩm như thịt bò, trứng, cá....nên ngoài việc uống vitamin tổng hợp thì bạn nên chú trọng ăn uống đủ chất để bổ sung dinh dưỡng trong thòi kỳ mang thai chứ không nên phụ thuộc quá nhiều vào thuốc. Nguồn vitamin từ thực phẩm bao giờ cũng dễ hấp thụ hơn và tốt hơn nguồn vitamin từ thuốc. Nếu uống nhiều loại vitamin cùng 1 lúc thì sẽ xảy ra trường hợp thừa vitamin, thừa hay thiếu đều ko tốt bạn ạ.
    Bạn cố gắng uống thêm 1 l sữa tươi 1 ngày ( uống rải rác trong cả ngày và ko nên uống quá 250ml trong một lần để sữa hấp thụ tốt, uống thuốc cách lúc uống sữa ít nhất 45')

Chúc 2 mẹ con khỏe nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 299 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

à kinh nghiệm cho các mẹ khi mua prenatal dha của nature made là trên thân hộp có mã số dùng để tích điểm cho những lần mua hàng sau tại website của nature made, mình thì chả cần tích điểm nhưng cũng nhập vào xem có phải hàng của nature made thật ko, các mẹ lưu ý nhé
    MTM3NzQzNDIyMQ

MTM1ODg2NjIzMQ0_5563
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7