Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho em hỏi về cách sử dụng vitamin tổng hợp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 990 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới mang thai lần đầu nên chưa có kinh nghiệm gì cả.
    Khi mới đậu thai em khi khám và được bác sĩ kê cho uống Ferrovit với Vitamin E, và hầu như 3 tháng đầu em chỉ uống Ferrovit thôi.
    Sang đến tuần thứ 12 em mới bắt đầu mua Procare về uống mỗi ngày 1v buổi sáng sau ăn, đương nhiên vẫn kết hợp với Ferrovit 1v/1 ngày.
    Hiện tại em đang ở tuần tứ 16 và vẫn giữ thói quen uống Procare với Ferrovit cùng 1 lúc là vào buổi sáng sau ăn.
    Các mẹ cho em hỏi em uống thuốc như thế có đúng cách ko? Với cả em có cần uống thêm thuốc gì nữa ko ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình mang thai cũng lần đâu đây. Ban đầu mình cũng lúng túng lắm khong biết uống thuốc gì. Mình có bà chị và ông anh bác sĩ khi mới có thai được 1 tháng là mình được giới thiệu mua cho Vitrum Prenatal 1 ngày v và bổ sung sữa bầu. Lúc mình khám thai thi bác sĩ kê cho mình 1 hộp ống thủy tinh bổ sung Calcium nhưng mình chưa uống. 3 tháng giữa hiện giờ mình dùng Prenatal multi+DHA 200mg 1 ngay 1v và bổ sung sua bầu 2 ly 1 ngày nay duoc 17w bé bắt đầu đạp nhẹ nhẹ vào bụng. T2 này mình tái khám và mang theo thuốc cho bác si xem để biêt cân bo sung gì
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocgeng Xem bài viết
    Em mới mang thai lần đầu nên chưa có kinh nghiệm gì cả.
    Khi mới đậu thai em khi khám và được bác sĩ kê cho uống Ferrovit với Vitamin E, và hầu như 3 tháng đầu em chỉ uống Ferrovit thôi.
    Sang đến tuần thứ 12 em mới bắt đầu mua Procare về uống mỗi ngày 1v buổi sáng sau ăn, đương nhiên vẫn kết hợp với Ferrovit 1v/1 ngày.
    Hiện tại em đang ở tuần tứ 16 và vẫn giữ thói quen uống Procare với Ferrovit cùng 1 lúc là vào buổi sáng sau ăn.
    Các mẹ cho em hỏi em uống thuốc như thế có đúng cách ko? Với cả em có cần uống thêm thuốc gì nữa ko ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi diemmi002 Xem bài viết
    Mình mang thai cũng lần đâu đây. Ban đầu mình cũng lúng túng lắm khong biết uống thuốc gì. Mình có bà chị và ông anh bác sĩ khi mới có thai được 1 tháng là mình được giới thiệu mua cho Vitrum Prenatal 1 ngày v và bổ sung sữa bầu. Lúc mình khám thai thi bác sĩ kê cho mình 1 hộp ống thủy tinh bổ sung Calcium nhưng mình chưa uống. 3 tháng giữa hiện giờ mình dùng Prenatal multi+DHA 200mg 1 ngay 1v và bổ sung sua bầu 2 ly 1 ngày nay duoc 17w bé bắt đầu đạp nhẹ nhẹ vào bụng. T2 này mình tái khám và mang theo thuốc cho bác si xem để biêt cân bo sung gì
    Em mai cũng đc 17 tuần r. Thế chị ko uống thêm sắt à? Em nghe nói canxi đến tháng thứ 6 mới fai uống nên cũng chưa uống. Em ko uống đc sữa bầu mà chỉ uống sữa tươi ko đường thôi, ngày 1 cốc.
    • 992 Bài viết

• 3,073 Được cảm ơn

Mang thai chỉ cần uống Prenatal và ăn uống bình thường là đủ .
    • 23 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trong Prenatal tổng hợp tất cả các vi chất và vitamin cần thiết cho thai kì. Nên bạn chỉ cần uông mỗi Pretanal và thêm sữa bầu mỗi ngày. Mình tránh tình trạng thừa sắt nên mình không uống thêm gì, Ngay cả bệnh viện cho cũng chưa sử dụng. Không phải chỉ cần dùng thuốc không, Bạn phải ăn uống đa dạng vào. Ăn những thứ có chưa sắt và Acid Folic.Ăn bơ mỗi ngày 1 quả vì trong quả bơ có chứa lượng Omega3 cao. 1 quả là đủ đô rồi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocgeng Xem bài viết
    Em mai cũng đc 17 tuần r. Thế chị ko uống thêm sắt à? Em nghe nói canxi đến tháng thứ 6 mới fai uống nên cũng chưa uống. Em ko uống đc sữa bầu mà chỉ uống sữa tươi ko đường thôi, ngày 1 cốc.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ uống Elevit đc là tốt nhất vì bổ sung đầy đủ các khoáng chất cần thiết. Cả sắt và acid folic. Ngày chỉ cần 1v thôi. E bán hàng xách tay chuẩn Úc các c vào page của e tham khảo nhé ạ. Rồi inbox e tư vấn cho ạ.
    https://www.facebook.com/MapuShophangxachtayuc

Gởi từ ứng dụng Webtretho của hamy0204
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các mẹ ơi có mẹ nào dùng ELEVIT không ạ, mình có 1 hộp elevit mua của siêu thị vitamin mới uống chưa hết 1 vỉ nhưng không hợp bụng nên đổi sang loại khác, còn hơn 95 viên hạn sd đến tháng 12/2016, mẹ nào dùng elevit mình để lại 850k nhé, mình ở HN 01666677622, ngoài ra mình cũng còn 1 hộp Ferrovit nữa mẹ nào cần mình tặng kèm luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em tham nên mua liền lúc 3 lọ Procare các mẹ ah. Có khi fai đợi hết đợt thuốc này mới đổi thuốc đc. E bé đc 20w r, trộm vía đạp mẹ suốt ngày thôi

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ngocgeng