TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho em hỏi tư vấn về thuốc bổ và kiêng kị

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.12K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em mang thai được 26 tuần, đợt này chân hay bị nhức và buốt về đêm, tai hay bị ù, search mạng thì hình như là thiếu Fe và Canxi. Em có uống loại Canxi&D3 và Procare từ hồi đầu mang bầu, nhưng vẫn không ăn thua. Bầu bí thì các chị bít rùi đấy, ai yêu, ai quý cũng tíu tít, sờ yêu bụng mẹ cháu, nhưng mà thấy chị cùng cty bảo cho sờ nhiều sau bé ra tóc mọc dựng đứng có phải không các mẹ Em chỉ nghĩ mọi ng quý thì mới vậy, nên cũng chả cản. Mà thỉnh thoảng em có ăn tí cay,hoa quả nóng, nóng trời thì vài ngụm bia ( ko thg xuyên) liệu có ảnh hưởng nhiều không các mẹ
    Nhờ các mẹ giúp em
    Gia đình là số 1
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic, mẹ nào giúp em với. Mới cả đợt này, hễ ăn bánh kẹo ngọt là miệng em lại đắng ngắt như thuốc, không phải cảm giác các mẹ ah, đắng thật sự luôn ý.Có mỗi bánh kẹo ngọt, còn lại những thức ăn khác thì bthg ạ. Hic
    Gia đình là số 1
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 59 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Bạn hỏi bsi tư vấn thêm về thuốc bổ cho chắc nhé. Mình uống blackmores. Viên bio iron. Mình uống thêm ensure gold và dầu hạt lanh, canxi chưa uống vì bsi bảo thế. Mình ăn chay trg chư ko sẽ mua viên vitamin tổng hiwpj uống luôn cho dfowx lắt nhắt, trong đó có dầu cá nên mình thay bằng dầu lanh.Bạn ko nên ăn bánh kẹo ngọt làm j, thèm quá thì ăn ít còn ko thèm hạn chế nhé, ko tốt đâu, bạn ăn nhiều hoa quả tốt hơn nhiều.Sờ bụng theo mình ko lquan j towid tóc con sau này, nhưng cũng hạn chế ko nên cho mọi ng sờ. 1 là kích thích bé (massage thì phảddyungs cách, còn xoa có thể gây co bóp tử cung), hai là tay mọi ng sờ tứ tung ko vs lắm , và 1 số lí do nữa .Chúc bạn và con khỏe nha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 59 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Và ko nên uống bia, chất kích thích dù ít mẹ nó ah
    • 283 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hannah18 Xem bài viết
    Bạn hỏi bsi tư vấn thêm về thuốc bổ cho chắc nhé. Mình uống blackmores. Viên bio iron. Mình uống thêm ensure gold và dầu hạt lanh, canxi chưa uống vì bsi bảo thế.

Đúng rồi, bạn uống như vậy là khá đầy đủ rồi. Về thuốc bổ bà bầu, theo mình tìm hiểu thì các loại thuốc bổ của Úc dễ uống nhất, có nhiều loại để các mẹ tham khảo như: Elevit, Blackmores, Swisses,...Trong thành phần thuốc đã bao gồm đầy đủ chất rồi nên chỉ cần uống kèm theo sữa tươi, ăn trái cây nữa là đủ.

Về kiêng kị tốt nhất là đừng quá mê tín và lo lắng nhiều sẽ ảnh hưởng tinh thần thôi, cứ vui phơi phới thì tự nhiên sức khỏe tốt à.
    • 39 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều, chờ tin mãi.hic. Em sẽ đi khám để nhờ bác sĩ tư vấn thêm nữa ạ.
    Gia đình là số 1
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 59 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bubau2013 Xem bài viết
    Cảm ơn các mẹ nhiều, chờ tin mãi.hic. Em sẽ đi khám để nhờ bác sĩ tư vấn thêm nữa ạ.
    Bạn tham khảo thêm thông tin từ internet, bác sĩ và ng thân để ăn uonngs cho đủ chất là tốt nhất. Ăn nhiều rau quả tươi, nên bổ sung đạm thực vật (thay thế 1 fần đạm động vật), uống đủ nc. Mình nghĩ nên chịu khó đầu tư rau quả hữu cơ cho đảm bảo, chứ rau quả ở vn sợ quá. Mình ko ăn đc nhiều nên mình mới uonngs thuốc bổ thôi chứ mà ăn đc là tốt nhất đó.Chúc mẹ con bạn vui khỏe nha.