TIN TÀI TRỢ.

các mẹ cho em hỏi mang thai tháng thứ 5 đã có thể có sữa chưa??

• 0 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

em mang thai dc gần tháng thứ 6 rồi, thời gian gấn đây ngực đau nhức rất khó chịu. vài ngày gấn đây thì thấy có chất j đó thấm qua cả áo lót. các mẹ cho em hỏi có fai là do tuyến sữa dang hình thành ko? liệu có j đáng lo ko?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19,210 Bài viết

• 4,828 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi junny123 Xem bài viết
    em mang thai dc gần tháng thứ 6 rồi, thời gian gấn đây ngực đau nhức rất khó chịu. vài ngày gấn đây thì thấy có chất j đó thấm qua cả áo lót. các mẹ cho em hỏi có fai là do tuyến sữa dang hình thành ko? liệu có j đáng lo ko?
    Chỉ là hiện tượng sữa non thôi, mẹ nó tham khảo nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

https://www.webtretho.com/forum/f92/bi-chay-sua-khi-mang-thai-86074/
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 939 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chất lỏng không màu, sờ vào hơi dính dính thì đúng là sữa non đấy mẹ nó ạ :Applause:
    hpX2p7
    Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 3,411 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

nếu có sữa non sớm như vậy tốt nhất là bạn nên đi khám vì hôm trước mình cũng tưởng mình có sữa non(nhưng không phải)mình gọi điện cho bác sĩ, bác sĩ bảo đến khám đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ đã giúp em. mới mang thai lần đầu nên chưa có kinh nghiêm j. hôm mới phát hiện ra em tưởng em bị ung thư nũa cơ hix hix :Sad:. bg dc các mẹ chỉ giúp em cũng bớt lo. nếu đây là hiện tương bt thì cũng ko cần fai đến khám bác sĩ fai ko các mẹ??
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangha910 Xem bài viết
    nếu có sữa non sớm như vậy tốt nhất là bạn nên đi khám vì hôm trước mình cũng tưởng mình có sữa non(nhưng không phải)mình gọi điện cho bác sĩ, bác sĩ bảo đến khám đấy
    em dc 24 tuần rồi. mẹ nó đi khám bs thì bs nói đấy là j??
    • 3,411 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

mình đi khám bs siêu âm nghe tim thai tốt cử động tốt rồi bs bảo k sao nhưng mình về xem lại thì k phải là sữa non
    • 4,958 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Úi,mình sữa non cũng chảy nè,từ hồi 23w cơ,nhưng BS bảo chẳng sao!
    • 122 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

thế em 16 tuần đã có thì nó gọi là cái gì ạ
    • 4,958 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Hít,16w,chịu...có trong ko?Có nhớt và dính ko?Nếu có thì là sữa non!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 309 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aurola Xem bài viết
    ôi nghe các chị nói sao em thấy lo lo nhỉ, em chi mới 20t, nhưng hồi tầm 13-14t gi đó em đã thấy có chất gì đó trắng trắng dính ở đầu ngực tắng cũng không sạch hẳn được, ma chỉ có 1 bên thôi à bên kia thỉ chỉ có cai gì đó nặn ra giống như mụn cám í. thế có bình thường không vậy các chị ơi.:Sad::Sad:
    • 1,662 Bài viết

• 4,553 Được cảm ơn

Em hơn 25 tuần, gần 26 tuần rồi ngày nào cũng để ý mà chưa thấy gì các chị ạ!
    Lovely daughter... Con gái đã lớn lắm rồi
    aMrpp7
    PUrap7
    • 4,958 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi said Xem bài viết
    ôi nghe các chị nói sao em thấy lo lo nhỉ, em chi mới 20t, nhưng hồi tầm 13-14t gi đó em đã thấy có chất gì đó trắng trắng dính ở đầu ngực tắng cũng không sạch hẳn được, ma chỉ có 1 bên thôi à bên kia thỉ chỉ có cai gì đó nặn ra giống như mụn cám í. thế có bình thường không vậy các chị ơi.:Sad::Sad:
    Cái đấy chỉ là chất bẩn ở đầu ti thôi,hầu như từ hồi chưa có bầu mình đã có cái chất này rồi mà!
    • 4,557 Bài viết

• 5,724 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Theo mình được biết thì hiện tượng thai lưu cũng gây ra căng tức ngực và chảy sữa. Nên nếu trong thời gian ang thai mẹ nào thấy dấu hiệu này cùng với hiện tượng thai ko máy nữa thì nên đến bác sỹ ngay.
    Ôm Ta Rê, Tút Ta Tê, Tu Rê Soa Ha

5452593035_76af78cc97_m5452601073_5fc893abbe_m5452601081_d5d8ddc4ca_m
    Mẹ yêu cục vàng của mẹ lắm lắm :Rose::Rose::Rose:
    Yêu nhất là câu nói của con: lúc 2 tuổi: Con yêu mẹ nhất đời; và bây giờ: Con yêu mẹ suốt cả cuộc đời:Laughing::Laughing:
    • 122 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Nó chỉ có 1 chút lúc đầu là trong thui chị ạ ... sau đấy là nó đục màu hơi vàng 1 tẹo chứ ko trắng như sữa đâu, có nhớt và dính
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 237 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

khi đã ra sữa non mà ngực vấn hay bị đau nhức thì fai làm thế nào??
    • 4,958 Bài viết

• 1,022 Được cảm ơn

Chườm nóng cho đỡ tức thôi mẹ nó ạ!Vì tuyến sữa đang hoạt động,phát triển tốt mà!
    • 195 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

ôi nghe các chị nói sao em thấy lo lo nhỉ, em chi mới 20t, nhưng hồi tầm 13-14t gi đó em đã thấy có chất gì đó trắng trắng dính ở đầu ngực tắng cũng không sạch hẳn được, ma chỉ có 1 bên thôi à bên kia thỉ chỉ có cai gì đó nặn ra giống như mụn cám í. thế có bình thường không vậy các chị ơi

--->Cái đấy chỉ là chất bẩn ở đầu ti thôi,hầu như từ hồi chưa có bầu mình đã có cái chất này rồi mà!
    Thế cái chất bẩn giống mụn cám ấy có được cậy ra cho sạch sẽ ko ạ. Mẹ em bảo ko được đụng vì sẽ làm đầu ti nó bị to, em thì thấy...ngứa tay quá:Laughing:
    • 444 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi vivafuture Xem bài viết
    Thế cái chất bẩn giống mụn cám ấy có được cậy ra cho sạch sẽ ko ạ. Mẹ em bảo ko được đụng vì sẽ làm đầu ti nó bị to, em thì thấy...ngứa tay quá:Laughing:
    Khi tắm bạn có thể nhẹ nhàng làm sạch nó đi,ko sao cả đâu.Rồi nó lại xuất hiện như là mụn cám ấy.Đừng tưởng chưa có gia đình thì tuyến sữa ko phát triển nhé!Thỉnh thoảng nó cũng ra 1 ít để "thử" xem sau này làm mẹ có hoạt động tốt ko í mà.Ko có gì lo lắng quá đâu.
    • 182 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

em mang bầu 18 tuần rồi! Từ lúc 16 tuần ở đầ vú có nhiều chất trắng, dính dính khô đóng vào đầu vú! Lúc cậy ra thấy nó cũng giống mụn cám! Không biết có sao không các mẹ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2