TIN TÀI TRỢ.

Các mẹ cho em hỏi có thể tự đề nghị được tiêm thuốc trưởng thành phổi không và ở đâu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.26K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 96 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Em bị bụng cứng, bi h mới đc 29 tuần, lo sinh non, vả lại năm nay e vận hạn nên rất lo lắng, muốn tiêm thuốc trưởng thành phổi cho bé, mà không biết tiêm ở đâu, đề nghị tiêm được không.
    Các mẹ cho e lời khuyên nhé. Em cám ơn ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 818 Bài viết

• 431 Được cảm ơn

tiêm phải có chỉ định, theo e k nên tự tiêm mẹ nó à, (mẹ nó có thể hỏi rõ bác sỹ đang theo dõi thai kì, nếu có chỉ định tiêm bác sĩ sẽ tiêm hoặc hướng dẫn mẹ nó địa chỉ tiêm). thuốc làm rau nhanh bị canxi hóa, bé k hấp thu dinh dưỡng tốt. vụ thuốc này vẫn còn nhiều tranh cãi tác dụng phụ lắm í, nên k ai tự dưng lạm dụng tiêm trước làm gì, trừ khi mẹ nó tiền sử sinh non, mang thai đôi, có bệnh lý nghiêm trọng... Phỉ phui nếu mẹ nó có sinh sớm, vào viện trước khi sinh bác sĩ sẽ tiêm cho 1 liều giúp phổi trưởng thành cực nhanh rồi mới sinh! bây giờ mẹ nó nghỉ ngơi hoàn toàn trên giường, uống thuốc chống co (e uống liên tục tới 35w thì dừng). e bị gò tới 20 lần/ ngày, cứng đờ 3 cục trên bụng từ 27w í. cũng lo sinh non kinh khủng, sắp sửa cho con, chuẩn bị làn xách đi từ 28w lận! nhưng trộm vía tới giờ 38w vẫn chưa có dấu hiệu j sắp sinh cả , mẹ nó đừng lo lắng quá
    chúc mẹ nó khỏe, con ngoan ha

MTMzNTI1NDAyNw
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

bung cung thi ban rang nghi ngoi va thong bao voi bsi de ktra ,cho thuoc uong chong go neu can thiet.Minh bi doa sinh non tu luc 29tuan ne,uong thuoc lien tuc luon,ngay nao cung stress vu sinh non cua con!!!!!!!!!!!trom vua gio cung dc 37tuan3ngay roi.ban rag ngi ngoi va giu tinh than thoai mai.chuc be du ngay thang nghe!!