Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Các chị thông thái xinh đẹp ơi giúp em với gấp lắm rồi, em đang buồn và lo lắng! NMTC 9mm, trứng 22mm QH đúng lúc RT mà ko có bầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 170 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Em đang rất cần đến sự giúp đỡ của các chị!
    Vấn đề của em có lẽ các chị rất hiểu và có thể trả lời được em cảm ơn các chị trước!
    Em bắt đầu thả để chuẩn bị đón một con mèo đáng yêu, và tháng vừa rồi em đã đi SA trứng thì KQ là:
    Chỗ thứ nhất, ngày 10/05 em SA ở chỗ BS Thủy ở Phươg Mai thì là vào ngày thứ 13 của CKK có NMTC là 9mm, có một nang trứng ở BT trái là 22mm.cô ý khen là NM ba lá rất đẹp, trứng to (22mm, mày ăn gì mà trứng to thế mới có ngày thứ 13)
    Chỗ thứ hai, ngày 11/05 em SA ở chỗ gần BV Bạch Mai là vào ngày thứ 14 CKK có KQ là NMTC 9mm, có một nang trứng ở BT trái là 14mm; có nhiều dịch douglas. em nghi ngờ ông bác sĩ này vì chông mặt non choẹt. Vì lo lằng cho quả trứng trong cơ thể mình em quay lại chỗ bác sĩ Thủy ở Phương Mai ngay chiều hôm đó thì bác ý nói là trứng đã rụng. em hỏi là tại sao còn một nang là 14 mm trên kết quả thì bác ý nói là đó là cái xác trứng, Bsi dặn về QH vợ chồng đi.

Vấn đề của em bây giờ đang lo lắng là:
    - Tại sao chỉ có nang trứng ở một bên Buồng trứng trái, vậy BT phải của em đang gặp vấn đề gì?
    - Có phải đúng là ngày thứ 13 trứng là 22 mm và ngày thứ 14 trứng đã rụng chỉ còn lại xác trứng như lời cô Thủy ở Phương mai hay là trứng của em teo đi chỉ còn 14 mm? Khó hiểu qua!!!
    - Với kết quả như trên theo các chị nội tiết của em có bình thường không? KN của em rất ít, không đều lắm, 28 đến 33 ngày. nhưng trứng lại to và NMTC chuẩn theo như lời cô Thủy nói. Em có cần làm xét nghiẹm nội tiết nữa hay không?
    - Theo như lời B sĩ dặn thì về VC quan hệ đi; XXX ngày 11/05 đến nay đã hơn một tuần em thử quichtisk thì chỉ có một vạch? chán
    Các chị ơi các chị giúp em với em cảm thấy rất lo lắng vì có lần trước khi lấy chồng em và chồng em đã từng có con nhưng do chưa cưới nên chúng em đã quyết định hút cái thai đó, giờ em hối hận vô cùng và còn lo lắng lắm vì em sợ ông trời phạt em ác không cho có bầu nữa thì em bị thanh lý quá!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 37 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn ơi theo mình hiểu nếu k kích trứng hàng tháng chỉ có 1 trứng to trội trên 20mm có thể phóng noãn thôi, còn nhiều trứng <20mm k phóng noãn là bị buồng trứng đa nang đấy, đừng ham nhiều trứng làm gì. Trứng to trên 20mm có thể rụng bất cứ lúc nào và chỉ thụ tinh được trong vòng 24h sau đó thôi. 14 ngày sau quan hệ hãy thử que, nhiều mẹ ở đây trước QKD 1 ngày thử 1v mà sau đó vài hôm thử lại 2v đấy.
    Còn nếu chưa đậu kỳ này bạn cũng đừng lo quá, nếu sau 3-4 chu kỳ canh trứng mà k đậu BS sẽ chỉ định chụp tử cung vòi trứng rồi có hướng giải quyết tiếp mà.
    Vợ chồng mình mong con hơn 2 năm nay rồi, hồi đầu cũng như bạn, tháng nào cũng tốt mà k đậu, sau chụp TCVT mới biết tắc VT phải MNS. Mình làm IUI tại viện C ngay tháng sau đó kích trứng 3 nang trội TT chồng tốt thế mà cũng k đậu. Tháng sau chồng đi công tác đúng ngày dự kiến trứng rụng k làm IUI được, mình phải khăn gói quả mướp đi theo để XXX thì lại đậu đấy. Mình thử 2v rồi mừng rơi nước mắt. Thế nên bạn đừng suy nghĩ lung tung nhế, cái j cũng có cách giải quyết mà. Quan trọng là k được nản
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    bạn ơi, đừng có lo. Mình đi siêu âm trứng đến 5 tháng mà cũng chẳng dính. Thế xong kệ rồi lại dính đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 2,522 Bài viết

• 1,767 Được cảm ơn

Theo tài liêu tớ đọc được thì vợ chồng quan hệ trong 1năm đỗ lại mà chưa có thì mới phải đi khám rồi canh. Còn trước đó cứ thoải mái tinh thần xxx , đừng lo canh thì sẽ căng thẳng cũng khó đậu thai đó.
    Tớ tin rồi con yêu cũng sẽ đến với bạn 1 ngày gần đây. Cứ để tinh thần thoải mái, Đừbg lo quá nha
    Con gái iu của mẹ tên là Tiểu My