TIN TÀI TRỢ.

các chị các mẹ có kinh nghiệm rồi giúp em với ... em hoang mang khóc lên xuống cả tuần rồi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.27K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày KCC của e là 4/5 .. ngày 23/5 e đi siêu âm túi ôi 5mm... ngay 27/6 đi siêu âm tiếp tthi túi ối đc 8,7mm bác sĩ tính theo chù kì cuối thì bảo em được 7tuan6ngay nói có khả năng thai chết lưu làm e hoảng loạn . e nghĩ tính kiểu chu kì cuối chắc k chính xác lắm.... 29/6 e quyết định đi bệnh viện phụ sản siêu âm ... ng ta nói là Đường kính túi ối 15,5mm, máy tính đc 4 tuần 6 ngày xong e vào gặp bác sĩ khám lại bảo là lạ tính théo chu kì kinh nghuyệt thì thai em đc 7tuan6ngay r sao máy tính thế ,xem thế nào thai chết lưu... lại sợ lại đi xét nghiệm máu để 2 ngày nữa xem như thế nào.... lấy phiếu xét nghiệm vào bác sĩ khác lại nói :" máy tính chính xác rồi, chỉ có bác sĩ khoa sản mới tính ngày chứ các bác ko cần biết cháu chu kì cuối là bao nhiêu chi biết máy đo chuẩn vậy , nếu cháu lo thì 2 ngày nua qua đây xét nghiệm lại tiếp , máu tăng từ 9.000 lên 17.000 thì thai vẫn phat triển k là chết luu... " em giwof cứ hoang mang k biết nghe ai... e lo lắng lắm các chị ạ ai biết nói em với... con đàu lòng của em... e hoang mang lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 112 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

HCG tăng có nghĩa là thai ko bị lưu bạn nhé! Tính theo kì kinh cuối thường chuẩn với ai có chu kì kinh đều, trường hợp của bạn thì có vẻ thai ptr chậm, theo tính đúng ra là kích thước túi ối nhỏ hơn tuổi thai. Cái này bạn sẽ được kê thuốc dưỡng, và tiêm đấy!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cugaituoi12 Xem bài viết
    HCG tăng có nghĩa là thai ko bị lưu bạn nhé! Tính theo kì kinh cuối thường chuẩn với ai có chu kì kinh đều, trường hợp của bạn thì có vẻ thai ptr chậm, theo tính đúng ra là kích thước túi ối nhỏ hơn tuổi thai. Cái này bạn sẽ được kê thuốc dưỡng, và tiêm đấy!
    thế em có khả năng nào hi vọng không chị hay chi con hi vọng vào kiem tra máu vào ngày kia nữa???
    thế máy siêu âm không đúng ạ (?buồn vậy trời
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtrang271 Xem bài viết
    Ngày KCC của e là 4/5 .. ngày 23/5 e đi siêu âm túi ôi 5mm... ngay 27/6 đi siêu âm tiếp tthi túi ối đc 8,7mm bác sĩ tính theo chù kì cuối thì bảo em được 7tuan6ngay nói có khả năng thai chết lưu làm e hoảng loạn . e nghĩ tính kiểu chu kì cuối chắc k chính xác lắm.... 29/6 e quyết định đi bệnh viện phụ sản siêu âm ... ng ta nói là Đường kính túi ối 15,5mm, máy tính đc 4 tuần 6 ngày xong e vào gặp bác sĩ khám lại bảo là lạ tính théo chu kì kinh nghuyệt thì thai em đc 7tuan6ngay r sao máy tính thế ,xem thế nào thai chết lưu... lại sợ lại đi xét nghiệm máu để 2 ngày nữa xem như thế nào.... lấy phiếu xét nghiệm vào bác sĩ khác lại nói :" máy tính chính xác rồi, chỉ có bác sĩ khoa sản mới tính ngày chứ các bác ko cần biết cháu chu kì cuối là bao nhiêu chi biết máy đo chuẩn vậy , nếu cháu lo thì 2 ngày nua qua đây xét nghiệm lại tiếp , máu tăng từ 9.000 lên 17.000 thì thai vẫn phat triển k là chết luu... " em giwof cứ hoang mang k biết nghe ai... e lo lắng lắm các chị ạ ai biết nói em với... con đàu lòng của em... e hoang mang lắm
    e sửa lại ngày
    Ngày KCC của e là 4/5 .. ngày 23/6 e đi siêu âm túi ôi 5mm... ngay 27/6 đi siêu âm tiếp tthi túi ối đc 8,7mm bác sĩ tính theo chù kì cuối thì bảo em được 7tuan6ngay nói có khả năng thai chết lưu làm e hoảng loạn . e nghĩ tính kiểu chu kì cuối chắc k chính xác lắm....
    • 159 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

bạn xet nghiệm beta HCG lien tục 2 ngày 1 lần mà thấy tăng gấp 2 là ổn nhé
    22qsp7
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongthanh8285 Xem bài viết
    bạn xet nghiệm beta HCG lien tục 2 ngày 1 lần mà thấy tăng gấp 2 là ổn nhé
    cảm ơn c... nghĩa là sau 48h... bắt buộc phải tăng đc gấp 2 mới có hi vọng hả chị
    ngày mai e đi kiểm tra tiếp rồi hôm kia 9000 h lấy đâu ra nó gấp đôi h e lo quá.... hay mai cũng thử siêu âm tiếp nữa lỡ 2 ngày tim nó đập hả chị??
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 49 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhtrang271 Xem bài viết
    cảm ơn c... nghĩa là sau 48h... bắt buộc phải tăng đc gấp 2 mới có hi vọng hả chị
    ngày mai e đi kiểm tra tiếp rồi hôm kia 9000 h lấy đâu ra nó gấp đôi h e lo quá.... hay mai cũng thử siêu âm tiếp nữa lỡ 2 ngày tim nó đập hả chị??
    Gấp 1,5 lần là cũng ok rồi bạn! Nói chung HCG còn tăng là vẫn còn hi vọng bạn ạ! Đừng lo lắng nhé!
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có kết quả lên báo chị liền hihi ... cam ơn chị
    e tăng 1,65 lần so vs làn 1
    thế mà bác sĩ thứ 1 lại bảo : " tăng thế này tính trạng quá xâu đi siêu âm lại đi rồi vào đây" ( làm e hoang mang lại đi siêu âm )
    - váo siêu âm đúng bác sĩ 2 hôm truoc siêu âm cho.. bác bảo đi gì lắm vậy.. xong e kể bác nghe bác noi " thai hôm nay mới đc 5 tuần có noãn hoàng rồi, lấy đâu ra 8tuaan, máy đo chính xác chứ không tính theo kiểu chu kí kinh nguyệt cuối nên k pai lo "
    - em lại ra khỏi phòng siêu âm qua phòng khám lúc truoc nhưng bác sĩ nói em kết quả xấu về rồi e kham Bác khác, bác này lại bảo " tăng này là phát triển rồi, mới 5 tuần lấy đâu ra tim thai cứ ko pai lo, về nghỉ ngơi ăn uống đầy đủ 1 tuan nữa quay lại theo dõi "
    em mừng quá nhưng bác sĩ kê thuốc uống em khoogn uống em uống mỗi thuốc bổ máu, thuốc sắt thôi
    2 loại thuốc Bác kê Spasmaverine và duphcston
    - em không uống chắc ko sao chị nhỉ

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 112 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn! Nói chung bsi kê thì bạn cứ uống thôi. Vì chỉ có bsi khám mới bít bạn có nên uống ko?
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn b nha! hic tại mình bây giwof hiện tại làm mẹ đơn thân sinh vien cho nên vẫn sợ uống thuốc nhiều tiền để bồi bổ con ăn cho chắc nếu không cần thiết thì chắc không sao bạn nhỉ (((
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uong vien sat trong 3 thang dau thai ki di ban. Co gang an uong day du chat dinhduong la dc. Thai con nho han che di lai, sieu am dung hon la tinh ngay cua chu ki kinh nguyet. Lam me don than se kho khan lam. Nhung tat ca vi dan con than iu hiii