TIN TÀI TRỢ.

Cảm giác khi uống sữa bầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.55K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Được thế thì còn gì bằng nữa mẹ nó nhỉ. Mình cũng luôn luôn chọn các sản phẩm organic cho cả nhà dùng đó ạ. Thật lòng, dù muốn dù không thì cũng phải cẩn thận, dành cho các bà bầu thì lại càng phải chọn lựa kỹ càng và càng phải cẩn thận. Mình tin dùng vinamilk vì không phải lo vềnguồn gốc xuất xứ các mẹ ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 45 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 08102012 Xem bài viết
    Các mẹ khi uống sữa bầu thì cảm thấy thế nào? Em đang ở tháng thứ 4 mà chưa cố định được loại sữa. Ban đầu uống ''Dutch lady mum'' thì cũng dễ uống, mùi dễ chịu nhưng cảm giác vẫn chưa thật tốt. Thế là hôm qua em chuyển sang ''Similac mom'' mà sao thấy vị chua+tanh như viên sắt nước ấy, lại có cảm giác sạn sạn hơi khó uống. May mà em chỉ mua hộp 400gr thôi, hơn 200k, cố uống cho đỡ phí rồi chuyển qua loại khác. Các chị đã dùng sữa bầu góp ý giùm em nên dùng loại nào với! Em thấy hãng Abbott của Hoa kỳ có sữa Ensure gold dùng rất tốt, ở bv bsĩ đều khuyên bệnh nhân sau phẫu thuật và người cao tuổi nên dùng. Sao Similac lại khó uống thế, hay do em ko hợp?
    Mình thấy cứ mang bầu là phải chuẩn bị bổ sung vi chất rồi, đơn giản là vì cần cung cấp chất dinh dưỡng cho con nên lượng canxi thiếu hụt, các mẹ không cẩn thận sau sinh sẽ dễ bị đau lưng, nhức răng là vậy.
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

thực ra thì sữa bầu uống hàng ngày đôi khi ngán thật. thế nhưng mà để con trẻ phát triển đầy đủ thì mình phải cố gắng hơn thôi. mình thì khoái cái enfa vị vani, pha sinh tố uống kèm chua ngọt dễ nuốt hơn hẳn.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 150 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Được thế thì còn gì bằng nữa mẹ nó nhỉ. Mình cũng luôn luôn chọn các sản phẩm organic cho cả nhà dùng đó ạ. Thật lòng, dù muốn dù không thì cũng phải cẩn thận, dành cho các bà bầu thì lại càng phải chọn lựa kỹ càng và càng phải cẩn thận. Mình tin dùng vinamilk vì không phải lo vềnguồn gốc xuất xứ các mẹ ạ.
    mỗi người đều cơ thể riêng , nên cũng có sữa này sữa kia để các mẹ cùng cho nhau thêm kim nghiệm cũng hay, em thì uống về enfa cũng 1 năm nay. thấy uống tốt và tất nhiên em cũng tìm hiểu rồi
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

lúc đang bầu phải cố uống để bổ sung thêm dinh dưỡng cho con phát triển chứ sữa bầu ngán bỏ xử. Lúc này cơ thể và não bộ bé đang hình thành nên cần rất nhiều dinh dưỡng, nhất là mấy chất như DHA, choline các thứ. Uống sữa công thức là nhiều chất và cân đối nhất rồi
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sữa bầu cung cấp nhiều dưỡng chất cần thiết cho con phát triển, kể cả trong giai đoạn thai nhi và thời gian đầu đời của con nên các mẹ phải cố gắng uống vào. Trước mình tuy nghén khó uống, nhưng vẫn phải tìm nhiều cách để bổ sung.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thật ra uống sữa bột công thức cho người mang bầu rất cân thiết, vì mẹ bầu trong 3 tháng đầu có thể sẽ bị nghén nặng hoặc nhẹ tùy cơ thể nhưng mà sẽ cần bổ sung canxi, các chất dha, choline để việc phát triển trí não cũng như thể chất của bé được toàn diện, nếu các mẹ bỏ qua thì việc bé sinh ra bị thiếu cân hay không khỏe mạnh là điều khó tránh khỏi, hãy sáng suốt các mẹ nhé
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4