TIN TÀI TRỢ.

Cảm giác khi uống sữa bầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.55K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Hồi mình bầu đứa đầu không có kinh nghiệm gì hết, mua đủ loại sữa bầu, mà ta nói bầu nghén uống gì vô nó cũng rủ nhau ra sạch hết, kinh khủng lắm luôn.
    MỘt lần bà chị bạn tới thăm, mua cho hộp sữa bầu Dielac Mama Gold uống thử, thấy hợp và không ngán như mấy loại trước, trộm vía uống được tới lúc sanh luôn. Bầu nghén dữ lắm nên ăn không được nhiều, may mà uống sữa bù vào nên sức khỏe cũng như thai kỳ phát triển rất tốt đó các mẹ.
    Chung qui cũng gì sức khỏe mẹ và bé thôi các mẹ ạ, cứ khám thai định kỳ theo lời dặn BS và ăn uống đủ chất, không nên kiêng khem quá mức, nhiều mẹ sợ mập ko lấy lại dáng sau sinh nhịn ăn đồ bổ, không chịu uống sữa thành ra sinh con thiếu cân suy dinh dưỡng nuôi cực lắm. UỐng sữa tuy ngán nhưng nên cố gắng duy trì nấu được mỗi ngày ít nhất 2 ly sáng và tối là cũng ok rồi heng.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicewater Xem bài viết
    nói đến sữa bà bầu thì thật là buồn. mới biết có e bé mình mua enfa mama, sau đấy là các loại : dumex, similac, anmum...tất cả đều cho kết quả = 0 vì sau khi uống xog vài tiếng mình đều phải gặp bác WCường vì đau bụng. Giờ đến 14t rồi mà đang chán ngấy vì k uống đc sữa. Trên wtt thấy các mẹ bảo nếu muốn ăn vào con thì uống nhiều sữa mà tình hình k uống đc loại sữa nào thế này cũng hơi lo. Mình cũng đang phân vân xem có nên tiếp tục dùng loại sữa bầu khác ko hay la uống sữa tươi các mẹ ạ
    Ai cũng bị như mình r thì chia sẻ ít kn cho m với
    Giống mình thế. Mình cũng bị nghén đến lúc đẻ. Nhưng sau đó, chuyển sang sữa bầu của Vinamilk thì thấy uốngdễ chịu hơn đấy. Không biết các mẹ khác thế nào, nhưng chắc là do mình hợp sữa này nên thấy thế. Nói chung, mình cũng may mắn, uống đc sữa bầu chút chút nên con vẫn được 3kg khi sinh.
    • 878 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    -------------xoá bài
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,893 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thấy ăn tinh bột - cơm nhiều thì mới nhanh mập chứ còn uống sữa thì không thể mập bằng được đâu. Nhiều mẹ bầu bì ăn nhiều hơn cả về cơm lẫn thức ăn nên mới tăng cân quá mức. Giờ đa số ở các thành phố lớn, ít khi con bị suy dinh dưỡng do mẹ đi khám thường xuyên, bác sĩ kiểm tra thấy có dấu hiệu là cảnh báo ngay. Còn nếu mà cảnh báo rồi mà mẹ đó vẫn không ăn nhiều do sợ béo như mẹ nó nói thì trường hợp này bó tay luôn.

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 274 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảm giác khi uống sữa bầu là ngậy hơn sữa tươi và nhiều dưỡng chất hơn sữa tươi nên no lâu. Mình uống 2 cốc 1 ngày thì ăn bữa phụ rất ít do không thấy đói.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Muốn mẹ khỏe, con thông minh và phát triển đúng chuẩn trong bụng mẹ là phải cố gắng cả nhà ạ. Mình ốm nghén cũng vật vã lắm mà nghĩ tới con là phải cố gắng, chia nhỏ từng bữa ăn, khó chịu quá thì thư giãn, không làm việc quá sức. Nói chung tất cả là vì con, vì mình nghĩ con sinh ra còi cọc là chỉ khổ mình đầu tiên thôi, nên cần phải chăm sóc thai nhi ngay từ khi còn trong bụng mẹ là dễ nhất nè
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,893 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Rivermoon2011 Xem bài viết
    Muốn mẹ khỏe, con thông minh và phát triển đúng chuẩn trong bụng mẹ là phải cố gắng cả nhà ạ. Mình ốm nghén cũng vật vã lắm mà nghĩ tới con là phải cố gắng, chia nhỏ từng bữa ăn, khó chịu quá thì thư giãn, không làm việc quá sức. Nói chung tất cả là vì con, vì mình nghĩ con sinh ra còi cọc là chỉ khổ mình đầu tiên thôi, nên cần phải chăm sóc thai nhi ngay từ khi còn trong bụng mẹ là dễ nhất nè
    An ủi là khi bầu mẹ nghén nhiều thì khi sinh con nuôi con sẽ đỡ vất vả, có luật bù trừ thế mà, hìhì, chẳng biết có đúng k nhưng cứ an ủi nhau thế để các mẹ cùng cố gắng cán đích an toàn.

• 829 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bad_ma Xem bài viết
    Cảm giác khi uống sữa bầu là ngậy hơn sữa tươi và nhiều dưỡng chất hơn sữa tươi nên no lâu. Mình uống 2 cốc 1 ngày thì ăn bữa phụ rất ít do không thấy đói.
    Hic,....hi... hay do mình nghén ngẩm nhiều mà không thấy vị nó ngậy hay gì nhỉ??? Cứ nhắm mắt vào uống vì sợ con gầy, con thiếu chất các mẹ ạ. ( Hic...hic.. may mà uống dielac mama của vinamilk cũng dễ uống, nên mình ít bị ói hơn các sữa khác, vì thế mà cứ gắn bó với loại này suốt 9 tháng 10 ngày bầu bí
    • 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Mình có thử qua mấy loại. Loại dễ uống nhất là dielac mama của vinamilk. Có lẽ do từ nhỏ đã đc mẹ cho uống sữa ông thọ nên quen với sữa nội rồi, thấy uống sữa ngoại không có hợp ấy ạ.
    Đúng là hình như con ảnh hưởng từ mẹ rất nhiều đó mom, như hồi bầu mình uống Dielac Mama Gold cho nên sinh bé ra thì dòng sữa của Vinamilk hình như con hợp khẩu vị luôn, trộm vía giờ hơn 5 tháng khỏe mạnh và hợp sữa lắm luôn đó. Chị hai thấy vậy cũng đòi uống Grow của VNM luôn ý chứ, thế là cả nhà cứ tối tối pha ly sữa ấm uống trước khi ngủ, có vậy mà hôm nào cũng được những giấc ngủ ngon trọn vẹn.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    An ủi là khi bầu mẹ nghén nhiều thì khi sinh con nuôi con sẽ đỡ vất vả, có luật bù trừ thế mà, hìhì, chẳng biết có đúng k nhưng cứ an ủi nhau thế để các mẹ cùng cố gắng cán đích an toàn.
    Uh em cũng nghe nói nghén nhiều con mới khỏe đó các mẹ, vì vậy thôi cố chịu đựng để con được phát triển tốt vậy ha. Nhưng để mà nghén ko ăn uống được thì cũng nan giải phải không ạ, hic hic.
    Có nhỏ bạn bầu nghén gì đến nổi nhập viện luôn em nghe sợ xanh mặt
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi lnsm Xem bài viết
    Uh em cũng nghe nói nghén nhiều con mới khỏe đó các mẹ, vì vậy thôi cố chịu đựng để con được phát triển tốt vậy ha. Nhưng để mà nghén ko ăn uống được thì cũng nan giải phải không ạ, hic hic.
    Có nhỏ bạn bầu nghén gì đến nổi nhập viện luôn em nghe sợ xanh mặt
    Cũng không ai muốn như vậy, tùy thể trạng mỗi người mà thôi, nghén kiểu này kiêu sanh đứa nữa chắc ko dám ho he đâu nhỉ! Uh mà cũng nghe nói nghé nhiều con khỏe, cơ mà nghén đến nhập viện thì hơi nặng rồi. Thế bao lâu mới hết nghén như thế hả mom, ăn không được nhập viện kiểu đó sợ con suy dinh dưỡng mất huhuh

• 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi filboy8x Xem bài viết
    Hic,....hi... hay do mình nghén ngẩm nhiều mà không thấy vị nó ngậy hay gì nhỉ??? Cứ nhắm mắt vào uống vì sợ con gầy, con thiếu chất các mẹ ạ. ( Hic...hic.. may mà uống dielac mama của vinamilk cũng dễ uống, nên mình ít bị ói hơn các sữa khác, vì thế mà cứ gắn bó với loại này suốt 9 tháng 10 ngày bầu bí
    Vị của Dielac Mama Gold dành cho bà bầu rất dễ uống mà các mẹ, mình thấy mùi không tanh không ngán như những dòng sữa khác đâu. Với lại sữa Vinamilk nói chung đã là thương hiệu nổi tiếng từ lâu rồi nên họ có kinh nghiệm trong sản xuất từng oại sữa cho phù hợ mọi đối tượng nè.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Cũng không ai muốn như vậy, tùy thể trạng mỗi người mà thôi, nghén kiểu này kiêu sanh đứa nữa chắc ko dám ho he đâu nhỉ! Uh mà cũng nghe nói nghé nhiều con khỏe, cơ mà nghén đến nhập viện thì hơi nặng rồi. Thế bao lâu mới hết nghén như thế hả mom, ăn không được nhập viện kiểu đó sợ con suy dinh dưỡng mất huhuh
    Dạ tới 6 tháng mới khỏe lại chị ạ, thiệt em thấy nghén như vậy em oải ghê, mà trộm vía sinh bé ra khỏe mạnh bình thường chị à, đúng là mỗi thể trạng con người mỗi khác nhau heng, nhưng sức chịu đựng cũng có giới hạn, bởi tập thói quen uống sữa để đến lúc bầu mình có thể dung nạp dễ dàng hơn các chất chị ạ.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Hồi mình bầu nghén lắm, tới khám bác sĩ, mình bảo bác sĩ là nghén thế này liệu có ảnh hưởng gì tới con không vì mình chẳng ăn ngon miệng, hay bị ói nhưng bác sĩ bảo là thường những mẹ bầu có thai kỳ nghén thì sẽ tới đích an toàn và con sinh ra khỏe mạnh hơn những mẹ không nghén đó. Nghén thực ra là một phản ứng của cơ thể trước sự xuất hiện của thai nhi thôi, các mẹ cố gắng ăn và uống sữa bầu cho đủ chất là được nha
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cop con dang yeu Xem bài viết
    Vị của Dielac Mama Gold dành cho bà bầu rất dễ uống mà các mẹ, mình thấy mùi không tanh không ngán như những dòng sữa khác đâu. Với lại sữa Vinamilk nói chung đã là thương hiệu nổi tiếng từ lâu rồi nên họ có kinh nghiệm trong sản xuất từng oại sữa cho phù hợ mọi đối tượng nè.
    Vinamilk còn xuất khẩu đi nước ngoài nữa mẹ nó à. Vậy nên được nhiều mẹ Việt tin dùng là thế đó ạ. Mình người Việt, cứ nên ủng hộ hàng Việt thôi đúng không ạ. Nói chung, mình thấy là, chưa chắc, hàng nhập ngoại đã tốt hơn hàng trong nước đâu. Cơ bản nữa là giá cả rất phù hợp nữa đúng không ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhatkycuame2010 Xem bài viết
    Chung qui cũng gì sức khỏe mẹ và bé thôi các mẹ ạ, cứ khám thai định kỳ theo lời dặn BS và ăn uống đủ chất, không nên kiêng khem quá mức, nhiều mẹ sợ mập ko lấy lại dáng sau sinh nhịn ăn đồ bổ, không chịu uống sữa thành ra sinh con thiếu cân suy dinh dưỡng nuôi cực lắm. UỐng sữa tuy ngán nhưng nên cố gắng duy trì nấu được mỗi ngày ít nhất 2 ly sáng và tối là cũng ok rồi heng.
    Thật ra thì, khi ăn uống bình thường, quá trình nấu ăn đã khiến dinh dưỡng cũng có mất đi phần nào. Nếu cứ nói ăn sơn hào hải vị mà con vẫn không mập thì lý do ở chỗ đó vậy thôi các mẹ ạ. Vì nấu không đúng phươngpháp. Gì thì gì, sữa bầu vẫn là liệu pháp bổ sung dinh dưỡng gần như tối ưu cho mẹ và bé rồi.
    • 1,273 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣36102131
    Hồi mình bầu nghén lắm, tới khám bác sĩ, mình bảo bác sĩ là nghén thế này liệu có ảnh hưởng gì tới con không vì mình chẳng ăn ngon miệng, hay bị ói nhưng bác sĩ bảo là thường những mẹ bầu có thai kỳ nghén thì sẽ tới đích an toàn và con sinh ra khỏe mạnh hơn những mẹ không nghén đó. Nghén thực ra là một phản ứng của cơ thể trước sự xuất hiện của thai nhi thôi, các mẹ cố gắng ăn và uống sữa bầu cho đủ chất là được nha
    Đúng rồi ạ. Việc ăn uống sẽ không đảm bảo được tuyệt đối về dinh dưỡng cho con đâu các mẹ ạ. Mình phải bổ sung thêm bằng nhiều nguồn dinh dưỡng khác nữa thì mới có thể đủ chất cho con. Nhất là trong thời gian đầu, nghén ngẩm, chẳng ăn uống được gì nhiều thì lại càng phải uống thêm sữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Đồng quan điểm với các mẹ về chuyện nấu nướng và dinh dưỡng. Bạn mình ở nước ngoài thì chỉ ăn rau của quả sống ấy, ít khi nấu chín rau củ quả (Trừ ra gia vị) Rau gì cũng ăn sống. Nhưng mà trong điều kiện ô nhiễm của VN mình hiện nay thì không nên ăn sống nuốt tươi như thế. Dinh dưỡng từ sữa vẫn là tối ưu các mẹ nhỉ.
    • 1,273 Bài viết

• 1,007 Được cảm ơn

Mình thấy Vinamilk hiện nay có dòng sản phẩm organic đó các mẹ. Không biết sữa bầu như dielac mama thì đã có sữa bầu organic chưa. Nếu Vinamilk phát triển được dòng này thì đúng là rất tuyệt vời các mẹ nhỉ.
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4