TIN TÀI TRỢ.

Cảm giác khi uống sữa bầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.57K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 27 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicewater Xem bài viết
    nói đến sữa bà bầu thì thật là buồn. mới biết có e bé mình mua enfa mama, sau đấy là các loại : dumex, similac, anmum...tất cả đều cho kết quả = 0 vì sau khi uống xog vài tiếng mình đều phải gặp bác WCường vì đau bụng. Giờ đến 14t rồi mà đang chán ngấy vì k uống đc sữa. Trên wtt thấy các mẹ bảo nếu muốn ăn vào con thì uống nhiều sữa mà tình hình k uống đc loại sữa nào thế này cũng hơi lo. Mình cũng đang phân vân xem có nên tiếp tục dùng loại sữa bầu khác ko hay la uống sữa tươi các mẹ ạ
    Ai cũng bị như mình r thì chia sẻ ít kn cho m với
    Bạn không nhất thiết phải uống sữa bầu đâu, sữa bầu thật ra là làm từ sữa tươi cô đặc và sấy khô thành sữa bột và thêm các loại vitamin, chất sắt, DHA... Vừa đắt, vừa khó uống và không thiên nhiên nữa. Nếu bạn uống được sữa tươi, bổ sung chất sắt (bác sĩ đã cho bạn bổ sung nếu bạn khám thai định kỳ thường xuyên), ăn được cá, trứng gà (bổ sung DHA một cách tự nhiên nhất), và các chất khác thông qua rau quả trái cây, các món ăn thì tốt hơn là uống sữa bầu rất nhiều. Thực tế, phụ nữ mang thai ở các nước phát triển không hề uống sữa bầu mà chỉ uống sữa tươi, việc uống sữa bầu còn phải theo chỉ định bác sĩ (dành cho các thai phụ không ăn uống gì được). Uống sữa bầu hoặc uống sữa tươi thực ra giống như bạn ăn thịt hộp hoặc ăn thịt tươi vậy. Cái gì tươi thì cũng tốt hơn là đồ đã qua xử lý và chế biến. Bạn ăn uống đầy đủ chất, uống vitamin theo chỉ định bác sĩ, rồi còn dùng thêm sữa bầu nữa thì thừa chất, tốn tiền và cũng không tốt đâu.
    Mình đã sinh bé đầu tiên mà không hề có một giọt sữa bầu nào, mình chỉ uống toàn sữa tươi từ 500ml đến 700ml/ngày trong suốt thời gian mang thai. Bé mình sinh ra 3,3 kg, hoàn toàn khỏe mạnh. Giờ mình đang có bé thứ hai và cũng chẳng uống sữa bầu, chỉ toàn sữa tươi thôi bạn ah, tháng 10 này mình sinh bé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pham_tn Xem bài viết
    Thấy khó uống quá thì uống sữa tươu và uống vitamin và sắt bổ sung ấy. Các sản phẩm từ bơ sữa đều tốt, chả việc j cứ phải ép mình uống sữa bầu cả
    các mẹ uống thử sữa XO xem sao, mình đã uống thử nhiều loại và thấy XO là dễ uống và thơm nữa
    • 132 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baoan2012 Xem bài viết
    các mẹ uống thử sữa XO xem sao, mình đã uống thử nhiều loại và thấy XO là dễ uống và thơm nữa
    mình thấy XO dễ uống nhưng hơi đắt! mình lên diễn đàn nhiều thấy các mẹ toàn chuộng sữa ngoại đắt đỏ thôi chả ai uống sữa Việt Nam cả! dân mình tin quảng cáo quá đây mà! mình thấy mẹ Subaby nói rất đúng, không nhất thiết phải uống sữa bầu mà! 3 tháng đầu mình cũng uống sữa tươi TH true milk nhưng ngấy quá không uống được 3 hộp/ ngày nên chuyển sang sữa bột Dielac mama của Vinamilk rất thơm ngon, dễ uống, không bị táo bón mà rẻ ( có 145k 1 hộp 900g to đùng), trộm vía con tăng cân đều mà mẹ chả bị chuột rút bào giờ! mình phương châm ng Việt dùng hàng Viêt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

hic hic, hồi mình bầu ông xã xắn xổ đi mua sữa cho uống, cũng là similac mom đó, uống vào nôn ra luôn, khó chịu ghê lắm. Đợt ấy rảnh mà, lang thang trên mạng, tự nhiên vào trang mua bán online, Tstores.vn hay là .com j ấy, gọi lên tư vấn, người ta bảo uống Anmum Matrerna dễ uống lắm, còn bảo pha thêm milo, ăn thêm bánh quy, mình làm theo, thấy ok hẳn, giờ mình sắp lót ổ rồi, mà vẫn còn 3 hộp sữa nữa, tại mua rẻ mà, ham rẻ, thôi để sinh rồi uống cũng đc ,
    • 72 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em uống XO, thấy cũng dễ uống, nhưng 250k/400gr, có vẻ là đắt so với các loại khác. Hôm qua đi mua hết XO chị kia giới thiệu Luxia của Nutifood gì đây, 140k/400gr, đang mua thử 1 hộp nhưng chưa khui nên chưa biết thế nào.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

M cũng k uống đc sữa bầu nào cả,nghe mùi là nôn hết rùi...Bữa đi siêu thị thấy hộp Cô gái Hà Lan,cũng đầy đủ dưỡng chất nên mua về uống thử cũng tạm ổn,m uống kèo thêm viên uống vi chất, viên sắt và can xi nữa,thấy cũng tạm ổn, cũng khỏe là vì m k bị nghén.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi diudang300506 Xem bài viết
    mình thấy XO dễ uống nhưng hơi đắt! mình lên diễn đàn nhiều thấy các mẹ toàn chuộng sữa ngoại đắt đỏ thôi chả ai uống sữa Việt Nam cả! dân mình tin quảng cáo quá đây mà! mình thấy mẹ Subaby nói rất đúng, không nhất thiết phải uống sữa bầu mà! 3 tháng đầu mình cũng uống sữa tươi TH true milk nhưng ngấy quá không uống được 3 hộp/ ngày nên chuyển sang sữa bột Dielac mama của Vinamilk rất thơm ngon, dễ uống, không bị táo bón mà rẻ ( có 145k 1 hộp 900g to đùng), trộm vía con tăng cân đều mà mẹ chả bị chuột rút bào giờ! mình phương châm ng Việt dùng hàng Viêt
    Muốn mẹ khỏe, con thông minh thì các mẹ bầu nhà mình chọn Dielac Mama Gold ấy, mình ưng nhất là loại này đấy. Mỗi ngày mình làm 2 cốc, cực yên tâm vì đủ dưỡng chất cho mình, cho con mà lại k bị béo, mùi thơm, vị dễ uống. Mình uống rất hợp nên uống từ lúc có bầu đến khi bé nhà mình được 1 tuổi mới thôi uống đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 444 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi goodlucktoyou99 Xem bài viết
    M cũng k uống đc sữa bầu nào cả,nghe mùi là nôn hết rùi...Bữa đi siêu thị thấy hộp Cô gái Hà Lan,cũng đầy đủ dưỡng chất nên mua về uống thử cũng tạm ổn,m uống kèo thêm viên uống vi chất, viên sắt và can xi nữa,thấy cũng tạm ổn, cũng khỏe là vì m k bị nghén.
    Bầu bí không bị nghén như mẹ nó là sướng nhất đấy, chứ nhiều người nghén kinh lắm. Sữa bầu thì mình quan tâm đến mấy dưỡng chất cần thiết cho thai nhi: sắt, chất xơ, DHA, axit folic... vì những thành phần đó cực kỳ quan trọng trong quá trình mang thai đó bạn. Với cả mình chọn sữa bầu có đầy đủ dưỡng chất rồi mình cũng k bổ sung thêm vitamin gì nữa á.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chọn được loại sữa bầu chất lượng mà mình uống hợp cũng không phải đơn giản. Mình cũng công nhận với chủ top là nhiều loại sữa bầu khó uống thật, mùi tanh mà cứ ngang ngang. Bản thân mình nghén đã khó ăn uống rồi, thêm cái khoản sữa tanh nữa thì không thể tiêu hóa nổi
    • 1,465 Bài viết

• 1,305 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em đang mang thai bé thứ 2 được hơn 4 tháng rồi các mẹ ạ! Từ lúc mang thai tới giờ em đã dùng nhiều loại sữa bầu khác nhau nhưng chưa ưng bụng loại nào hết, loại thì khó uống, loại lại gây táo bón ...Các mẹ nhà mình biết loại sữa nào dễ uống tốt cho con, khỏe cho mẹ không ạ?
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Muốn mẹ khỏe, con thông minh thì các mẹ bầu nhà mình chọn Dielac Mama Gold ấy, mình ưng nhất là loại này đấy. Mỗi ngày mình làm 2 cốc, cực yên tâm vì đủ dưỡng chất cho mình, cho con mà lại k bị béo, mùi thơm, vị dễ uống. Mình uống rất hợp nên uống từ lúc có bầu đến khi bé nhà mình được 1 tuổi mới thôi uống đấy.
    Bắt tay mẹ nó cái nào, mình cũng hợp với Dielac Mama Gold lắm. Vị vani dễ uống mà cứ pha nước ấm một chút là uống thơm ngon luôn. Có hôm mệt không ăn được, em cũng uống sữa bầu luôn, vẫn đủ chất mà nhẹ bụng, không khó chịu chút nào cả
    • 738 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sữa bầu phải uống hàng ngày luôn các mẹ nhỉ, không hiểu sao em uống sữa bầu cứ bị lợm lợm ở họng, em cũng lo con không đủ chất nên cũng cố uống nhưng phải nói thật là tới lúc uống sữa là em cảm giác như tra tấn, sợ thực sự
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Sữa bầu phải uống hàng ngày luôn các mẹ nhỉ, không hiểu sao em uống sữa bầu cứ bị lợm lợm ở họng, em cũng lo con không đủ chất nên cũng cố uống nhưng phải nói thật là tới lúc uống sữa là em cảm giác như tra tấn, sợ thực sự
    Mẹ nó đang uống sữa bầu gì mà khó uống vậy ta. Mẹ nó thử dùng Dielac Mama Gold đi nè, sữa dễ uống mà hợp vị của người Việt mình. Mỗi ngày chỉ cần 2 cốc sữa bầu này thôi là yên tâm đủ chất cho con.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 444 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile⌣36091547
    Bắt tay mẹ nó cái nào, mình cũng hợp với Dielac Mama Gold lắm. Vị vani dễ uống mà cứ pha nước ấm một chút là uống thơm ngon luôn. Có hôm mệt không ăn được, em cũng uống sữa bầu luôn, vẫn đủ chất mà nhẹ bụng, không khó chịu chút nào cả
    Cho mình cũng bắt tay cùng với nào, mình cũng dùng Dielac Mama Gold đây, chẳng dám nhận là mình thích nhưng mình uống hàng ngày, bầu bí mình cũng chỉ ăn hơn bt chút thôi, còn đâu bổ sung thêm sữa, trộm vía bé nhà mình cứng cáp, thích lắm. Sinh con khỏe nên nuôi và chăm bẵm cũng nhàn lắm đó mẹ nó à.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,897 Bài viết

• 5,172 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi smile&smile Xem bài viết
    Chọn được loại sữa bầu chất lượng mà mình uống hợp cũng không phải đơn giản. Mình cũng công nhận với chủ top là nhiều loại sữa bầu khó uống thật, mùi tanh mà cứ ngang ngang. Bản thân mình nghén đã khó ăn uống rồi, thêm cái khoản sữa tanh nữa thì không thể tiêu hóa nổi
    Mình sợ mùi tanh tanh đó lắm, ghê chết đi được, thế nên mình có uống viên sắt nào đâu. Mình chỉ uống sữa bầu Dielac Mama Gold thôi, đi khám lần nào cũng hỏi bs xem có fai bổ sung thêm viên sắt k vì mình rất sợ vị tanh của nó, nhưng lần nào đọc kq xn và khám bs đều nói k thiếu sắt nên k cần bổ sung thêm đâu, đến lúc gần sinh bs mới kê cho thêm ít viên sắt để uống mà mình chẳng uống đc nên cũng bỏ qua luôn đó.

• 8,146 Bài viết

• 8,019 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hồi mình bầu đứa đầu không có kinh nghiệm gì hết, mua đủ loại sữa bầu, mà ta nói bầu nghén uống gì vô nó cũng rủ nhau ra sạch hết, kinh khủng lắm luôn.
    MỘt lần bà chị bạn tới thăm, mua cho hộp sữa bầu Dielac Mama Gold uống thử, thấy hợp và không ngán như mấy loại trước, trộm vía uống được tới lúc sanh luôn. Bầu nghén dữ lắm nên ăn không được nhiều, may mà uống sữa bù vào nên sức khỏe cũng như thai kỳ phát triển rất tốt đó các mẹ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,372 Bài viết

• 860 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhtrang2010 Xem bài viết
    Nói thiệt chứ bầu cực chẳng đã mới uống sữa chứ nghe mùi sữa kinh quá nuốt ko vô các mẹ ạ. Em ăn không được mà ngán sữa nên bầu mệt mỏi quá đi mất. Ước gì đủ tháng đủ ngày sinh luôn cho xong chứ khổ ghê. Nhưng trộm vía đi khám thai lúc nào BS cũng bảo bé phát triển bình thường nên yên tâm, các mẹ có cách nào uống sữa dễ không mách mình với.
    • 1,515 Bài viết

• 1,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 08102012 Xem bài viết
    Các mẹ khi uống sữa bầu thì cảm thấy thế nào? Em đang ở tháng thứ 4 mà chưa cố định được loại sữa. Ban đầu uống ''Dutch lady mum'' thì cũng dễ uống, mùi dễ chịu nhưng cảm giác vẫn chưa thật tốt. Thế là hôm qua em chuyển sang ''Similac mom'' mà sao thấy vị chua+tanh như viên sắt nước ấy, lại có cảm giác sạn sạn hơi khó uống. May mà em chỉ mua hộp 400gr thôi, hơn 200k, cố uống cho đỡ phí rồi chuyển qua loại khác. Các chị đã dùng sữa bầu góp ý giùm em nên dùng loại nào với! Em thấy hãng Abbott của Hoa kỳ có sữa Ensure gold dùng rất tốt, ở bv bsĩ đều khuyên bệnh nhân sau phẫu thuật và người cao tuổi nên dùng. Sao Similac lại khó uống thế, hay do em ko hợp?
    MÌnh nghĩ sữa bầu nào cũng không dễ uống nếu không hợp khẩu vị đâu các mẹ ạ, mình đây hồi bầu cũng đổi không biết bao nhiêu loại mới được một loại uống tạm được đó, quan trọng là thoải mái tinh thần, nghĩ là vì con nên ráng thôi chứ cũng ngán lắm á.
    Các mẹ cũng nên bổ sung đầy đủ chất ngoài uống sữa ra nên ăn đa dạng thực phẩm nữa nha.

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 4,177 Bài viết

• 3,988 Được cảm ơn

Mình có thử qua mấy loại. Loại dễ uống nhất là dielac mama của vinamilk. Có lẽ do từ nhỏ đã đc mẹ cho uống sữa ông thọ nên quen với sữa nội rồi, thấy uống sữa ngoại không có hợp ấy ạ.
    • 1,980 Bài viết

• 1,578 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mrmon Xem bài viết
    Mình sợ mùi tanh tanh đó lắm, ghê chết đi được, thế nên mình có uống viên sắt nào đâu. Mình chỉ uống sữa bầu Dielac Mama Gold thôi, đi khám lần nào cũng hỏi bs xem có fai bổ sung thêm viên sắt k vì mình rất sợ vị tanh của nó, nhưng lần nào đọc kq xn và khám bs đều nói k thiếu sắt nên k cần bổ sung thêm đâu, đến lúc gần sinh bs mới kê cho thêm ít viên sắt để uống mà mình chẳng uống đc nên cũng bỏ qua luôn đó.
    Nếu ăn được, uống được sữa bầu như Dielac Mama Gold nữa thì ổn rồi, mình thấy cứ ngày 2 cốc là cơ thể mẹ cũng khá đủ dưỡng chất cung cấp cho con. Việc uống thêm sắt và canxi cũng nên theo chỉ định của bác sĩ chứ những chất này cung cấp thừa cho cơ thể cũng không phải là tốt đâu các mẹ ạ
  • Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4