TIN TÀI TRỢ.

Cảm giác khi uống sữa bầu?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.58K Lượt đọc
  • 66 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ khi uống sữa bầu thì cảm thấy thế nào? Em đang ở tháng thứ 4 mà chưa cố định được loại sữa. Ban đầu uống ''Dutch lady mum'' thì cũng dễ uống, mùi dễ chịu nhưng cảm giác vẫn chưa thật tốt. Thế là hôm qua em chuyển sang ''Similac mom'' mà sao thấy vị chua+tanh như viên sắt nước ấy, lại có cảm giác sạn sạn hơi khó uống. May mà em chỉ mua hộp 400gr thôi, hơn 200k, cố uống cho đỡ phí rồi chuyển qua loại khác. Các chị đã dùng sữa bầu góp ý giùm em nên dùng loại nào với! Em thấy hãng Abbott của Hoa kỳ có sữa Ensure gold dùng rất tốt, ở bv bsĩ đều khuyên bệnh nhân sau phẫu thuật và người cao tuổi nên dùng. Sao Similac lại khó uống thế, hay do em ko hợp?
    Mong con yêu luôn được bình an!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 167 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

mình cũng mới mua similac mom hôm qua đây nè...hôm qua 1ly hôm nay sáng mới dứt 1 ly nữa...hjhjhj...mình lại thấy dễ uống hơn mấy loại khác đấy chứ !!!đâu bị chua như bạn nói đâu .chắc cũng do mình dễ tính..hjhj..pha similac thì bạn chịu khó pha âm ấm thôi, cho 3 muỗng theo hướng dẫn rồi để bột lắng xuống hết rồi hãy quậy, bảo đảm là tan hết. (học theo các mẹ trên diễn đàn đấy) ..mình thấy vị similac ngọt quá...nên mình pha nhiều nước tí uống đỡ ngán hơn...similac mom giá cao hơn mấy sữa kia và chất lượng cũng tốt hơn(mình nghe bà chị mình nói thế) nên cố gắng uống nha....tốt cho bạn và bé của bạn nữa...nếu uống hết một hộp mà thấy ngán thì đổi sữa khác...chứ bỏ thì uổng lắm đó hjhjhj
    LggLp7
    NmnCp7
    ZmGnp7
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 283 Bài viết

• 139 Được cảm ơn

Kỷ niệm đau thương v sữa bầu...
    Uống Dumex Mama Gold vào buổi sáng và... 1 tiếng sau đau bụng, ói, đi chảy, đau bụng, ói, đi chảy. Uống gì vô cũng ói, ăn gì vô cũng ói. Xoay người là đau bụng.
    Đến mãi 8h tối hôm ấy mới bớt và còn di căn đến tận 2 ngày sau cảm giác hãi hùng.
    Bây giờ chuyển sang Anmum Martena chồng mua mùi Chocolate thì chưa thấy bị gì.
    Vẫn còn 1 hộp Similac Mum mẹ mua chưa đụng tới nữa. Nhìn đống sữa bầu v bánh bầu mà phát ngán
    • 13 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thấy annmum dễ uống nhất bạn ạ! Similac tanh lắm
    • 313 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

đúng rùi anmun sôcla là dễ uống nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 43 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

haha mình cũng giống mẹ nó đây.mẹ nó thử mua Enfa mama mà uống. mình thấy similac uống tanh thật.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 08102012 Xem bài viết
    Các mẹ khi uống sữa bầu thì cảm thấy thế nào? Em đang ở tháng thứ 4 mà chưa cố định được loại sữa. Ban đầu uống ''Dutch lady mum'' thì cũng dễ uống, mùi dễ chịu nhưng cảm giác vẫn chưa thật tốt. Thế là hôm qua em chuyển sang ''Similac mom'' mà sao thấy vị chua+tanh như viên sắt nước ấy, lại có cảm giác sạn sạn hơi khó uống. May mà em chỉ mua hộp 400gr thôi, hơn 200k, cố uống cho đỡ phí rồi chuyển qua loại khác. Các chị đã dùng sữa bầu góp ý giùm em nên dùng loại nào với! Em thấy hãng Abbott của Hoa kỳ có sữa Ensure gold dùng rất tốt, ở bv bsĩ đều khuyên bệnh nhân sau phẫu thuật và người cao tuổi nên dùng. Sao Similac lại khó uống thế, hay do em ko hợp?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 72 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

mình thì thấy meji mama là ngon nhất
    Ngày con ra đời mẹ thấy thêm rất nhiều yêu thương,hạnh phúc đong đầy thêm
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 40 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mình cũng uống Meiji. Uống 1 lần thấy ổn là uống luôn. Giờ con 5 tháng vẫn uống. Chưa thử loại khác nên cứ nghe các mẹ bảo sữa bầu khó uống mà m cũng ko tưởng tượng ra đc.
    Meijji hương vani dễ uống. giá 128k 1 hộp bé tẹo.
    Tuyen CTV online 0941.O61.223
    • 295 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

nói đến sữa bà bầu thì thật là buồn. mới biết có e bé mình mua enfa mama, sau đấy là các loại : dumex, similac, anmum...tất cả đều cho kết quả = 0 vì sau khi uống xog vài tiếng mình đều phải gặp bác WCường vì đau bụng. Giờ đến 14t rồi mà đang chán ngấy vì k uống đc sữa. Trên wtt thấy các mẹ bảo nếu muốn ăn vào con thì uống nhiều sữa mà tình hình k uống đc loại sữa nào thế này cũng hơi lo. Mình cũng đang phân vân xem có nên tiếp tục dùng loại sữa bầu khác ko hay la uống sữa tươi các mẹ ạ
    Ai cũng bị như mình r thì chia sẻ ít kn cho m với
    Bao ngày mẹ ngóng , bao ngày mẹ trông , bao ngày mẹ mong con chào đời !
    https://www.facebook.com/g1rlk0x1nh
    gvbqp7
    NwRip7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 175 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nicewater Xem bài viết
    nói đến sữa bà bầu thì thật là buồn. mới biết có e bé mình mua enfa mama, sau đấy là các loại : dumex, similac, anmum...tất cả đều cho kết quả = 0 vì sau khi uống xog vài tiếng mình đều phải gặp bác WCường vì đau bụng. Giờ đến 14t rồi mà đang chán ngấy vì k uống đc sữa. Trên wtt thấy các mẹ bảo nếu muốn ăn vào con thì uống nhiều sữa mà tình hình k uống đc loại sữa nào thế này cũng hơi lo. Mình cũng đang phân vân xem có nên tiếp tục dùng loại sữa bầu khác ko hay la uống sữa tươi các mẹ ạ
    Ai cũng bị như mình r thì chia sẻ ít kn cho m với
    Nhiều mẹ bị như bạn lắm, lần trước mình cũng thấy 1 topic về vụ ko uống sữa bầu được. Bạn chuyển qua sữa tươi, sữa đậu nành xem sao. Nếu dùng sữa thay thế thì uống kèm vitamin tổng hợp cũng tương đương dinh dưỡng với sữa bầu đấy.
    • 295 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

thanks bạn. Mình cũng có uống sữa tươi nhưng k đc đều đặn lắm . Còn vụ vitamin tổng hợp thì mình chưa dám uống vì đơn thuốc cũ của bs kê vẫn còn. Chắc phải uống hết r đi khám bs hỏi bs vụ này.
    Hay là chuyển sang ăn bánh các mẹ nhỉ
    Bao ngày mẹ ngóng , bao ngày mẹ trông , bao ngày mẹ mong con chào đời !
    https://www.facebook.com/g1rlk0x1nh
    gvbqp7
    NwRip7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • 175 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Bạn vào topic này của mình https://www.webtretho.com/forum/f88/g.../#post24795798, bài viết thứ 7 mình có chia sẻ lại chế độ ăn khá hay của một mẹ. Cố gắng duy trì đều đặn vì con là tốt lắm đó. Bạn cũng có thể tìm hiểu về vitamin tổng hợp Elevit ở đây luôn.

Bánh thì mình biết có loại Mumsure của Bibica, nhưng chỉ đáp ứng được 30% nhu cầu hàng ngày thôi nhé (Nguồn: http://sgtt.vn/Tieu-dung/108552/Banh...mang-thai.html), còn những dưỡng chất khác thì phải nạp từ nhiều nguồn nữa mới đủ. Chúc bạn và bé khỏe nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn mọi người đã chia sẻ. Em lại mua thêm sữa Dielac mama hương vanilla va sữa tươi hương đậu nành Fami để uống thử. Đợi chốc pha uống thế nào sẽ thông báo ạ. Tính em hay tiếc cuả nên sẽ cố uống hết hộp Similac. Em nghĩ là vị tanh thì ko hết còn vụ sạn sạn sẽ cố để bột lắng rồi quậy xem có phải do chưa tan hết như 1chị khuyên ở trên ko. Tại vừa rồi đi khám bsĩ bảo con em bị nhỏ so với tuổi thai nên phải cố tìm mọi cách tẩm bổ ko con bị suy dinh dưỡng còi cọc thì tội lắm. Mà em ko tăng cân mấy, lần nào đi khám bước lên bàn cân vẫn cứ 44-45 kg. Do em ăn uống chưa tốt hay con so nhỉ? Hỏi mà bsĩ bảo bình thường nên em chỉ biết tự lên mạng tìm hiểu thôi.
    Mong con yêu luôn được bình an!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 58 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

em thì từ tháng t3 đã uống priso hương cam roi.có vị vani nhưng mà sợ khó uống nên uống vị trái cây cho nó dẽ uống.vậy mà uống mỗi ngày 2 ly từ đó đến nay 33t rồi vẫn thấy ổn.
    em la con chim non cua me em
    • Chờ kích hoạt
    • 7 năm
    • 316 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Nhà mình ko dư tài chính ko uống sữa bầu e bé bs kêu ko nhỏ mà chỉ nhỏ so với chiều dài của e bé, trộm vía đồng chí nhà mình dài rộng bằng các đồng chí đã sinh rùi hihi. Bs kêu ko uống sữa cũng đc vì sữa cũng như cơm, đồ ăn hàng ngày thôi. E uống đc 1 lọ meji vị vani e thấy cũng ổn ổn lắm.
    • 95 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

mình thì đang uống Dielac mama,hương vani. thấy vị cũng dễ uống. mình nghe nhiều mẹ nói là sữa bầu khó uống, mình thấy uống cũng bình thường mà. hay là mẹ nó thử pha nóng uống thử coi (vừa uống vừa thổi đó,hihi...) chắc là dễ uống hơn đó. hihihi...chúc mẹ nó và các mẹ trên diễn đàn khỏe nha
    :Applause::Applause::Applause::Applause::Applause:
    :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose::Rose:
    CÙNG ĐI ĐẾN THÀNH CÔNG CÁC MẸ NHÉ!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vợ e mới đầu mua sữa Similac uống được 1 cốc là sợ, thấy bảo vị uống ghê lắm. Sau đổi qua loại khác vị cam thì uống được, nhưng uống hết 1 hộp nhỏ xong thôi. Chả chịu uống gì cả, e bảo uống vì con cho nó đủ chất thì bảo e ăn uống đầy đủ là được ko cần uống sữa. E bực lắm nói mãi chẳng uống, thỉnh thoảng có khi tuần đươc 1 cốc. Mong sao cho con nó sinh ra bình thường ko thì
    • 747 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

công nhận uống similac ngán thật.nge mùi thôi là uống ko nổi rồi. nhưng được cái similac lại làm mình tiêu hóa dễ, ko bị bón. còn anmum vị socola thì uống bị bón ko chịu được. chồng mình mới mua similac hồi đầu tuần trước, tới giờ mình chưa khui ra uống nữa, mặc cho chồng mình giận. ai hiểu được lòng mình chứ !!! uống sữa như 1 cực hình !!!
    :554:
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 268 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Thấy khó uống quá thì uống sữa tươu và uống vitamin và sắt bổ sung ấy. Các sản phẩm từ bơ sữa đều tốt, chả việc j cứ phải ép mình uống sữa bầu cả
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 08102012 Xem bài viết
    • 550 Bài viết

• 1,244 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình ko uống đc sữa bầu, mỗi lần uống vô là cảm thấy buồn nôn ko chịu được. Nên mình chuyển qua uống sữa thường 1 ngày 2 cữ, cữ sáng uống sữa NZ ít béo, cữ chiều uống TH milk, bổ sung thêm viên Obimin plus, sáng nào cũng uống nước cam mật ong. Mà bạn mình ở nc ngoài bảo ngta cũng ít uống sữa bầu, vì nó cũng là sữa công thức (dành cho các mẹ có thể trạng yếu, nghén ko ăn được, hay mệt thì bổ sung thôi) còn nếu bình thường thì ko cần uống sữa công thức, uống sữa thường cũng có canci và các chất vitamin axit folic rồi. Mình check các chất trên vỏ hộp sữa thì thấy đúng là các chỉ số vitamin, canci....., acid folic cũng đầy đủ như sữa bầu, chỉ thấp hơn về lượng thôi.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4