TIN TÀI TRỢ.

Buồn quá các mẹ ơi giúp em với. Thai 5 tuần tuổi bị bong màng nuôi!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.7K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vợ chồng em mong lắm mới có thai. Hồi hộp lắm hôm nay lần đầu tiên đi khám siêu âm đầu dò bs kết luận thai 5 tuần tuổi túi ối 10mm mà lại bị bong màng nuôi mất 7mm mà em ko bị đau bụng cũng như ra máu. Trước mắt bs bảo theo dõi tiêm thuốc nội tiết tố và đặt thuốc nội tiết ở âm đạo. Hu.hu. Em lo lắm liệu em có giữ được bé con không? Có chị nào từng bị như em cho em lời khuyên với.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 71 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ko sao đâu mẹ nó à.bong rau tiêm và đặt thuốc nội tiết Utrogestan là ok rồi.cái quan trọng là mẹ nó fải nghỉ ngơi,đi lại ít thôi nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó mua củ gai tươi về sắc uống hoặc nướng, luôc ăn đi. Em cũng mới bị dịch dưới màng nuôi, 3 tuần uống thuốc ko đỡ mà lại còn tăng lên, cách đây 1 tuần là 15x6 mm. Nghe mấy mẹ nói ăn củ gai rất tốt, tuần vừa rồi mua 1kg củ gai tươi về sắc kết hợp với thuốc bác sĩ kê, trộm vía, hum qua đi siêu âm bsi bảo đã hết dịch. Mừng quá nhưng thi thoảng vẫn hơi đau bụng chút, mẹ nó thử xem
    • 109 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhochd Xem bài viết
    Mẹ nó mua củ gai tươi về sắc uống hoặc nướng, luôc ăn đi. Em cũng mới bị dịch dưới màng nuôi, 3 tuần uống thuốc ko đỡ mà lại còn tăng lên, cách đây 1 tuần là 15x6 mm. Nghe mấy mẹ nói ăn củ gai rất tốt, tuần vừa rồi mua 1kg củ gai tươi về sắc kết hợp với thuốc bác sĩ kê, trộm vía, hum qua đi siêu âm bsi bảo đã hết dịch. Mừng quá nhưng thi thoảng vẫn hơi đau bụng chút, mẹ nó thử xem
    Mình cũng bị tụ dịch hồi thai được 5 tuần. Uống thuốc và tiêm sau đó 1 tuần khám lại thì hết. Hôm thứ 7 đi khám lại thai được 8 tuần nhưng lại tiếp tục bị bong 15%, mình vẫn tiêm và uống thuốc theo đơn bs kê, lo lắng quá cơ. Mẹ nó mua củ gai tươi ở đâu vậy? chỉ mình địa chỉ với nhé. Cảm ơn mẹ nó trước!
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhochd Xem bài viết
    Mẹ nó có biết mua củ gai ở đâu không? Em thấy mọi người bảo củ gai bây giờ cũng bị hàng Trung Quốc nhiều lắm.
    • 64 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bin_bin_90HL Xem bài viết
    Mẹ nó có biết mua củ gai ở đâu không? Em thấy mọi người bảo củ gai bây giờ cũng bị hàng Trung Quốc nhiều lắm.
    Đợt mình 6 tuần mình cũng ăn củ gai đấy! Bạn có ở Hà Nội không? Hình như trong tủ lạnh nhà mình vẫn còn củ gai! Để tối mình về check lại xem, có gì bạn cứ nt cho mình!
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sugussugus Xem bài viết
    Đợt mình 6 tuần mình cũng ăn củ gai đấy! Bạn có ở Hà Nội không? Hình như trong tủ lạnh nhà mình vẫn còn củ gai! Để tối mình về check lại xem, có gì bạn cứ nt cho mình!
    Mình cũng ở Hn mà. Mẹ nó xem còn không bán lại cho mình hoặc mẹ nó biết chỗ nào bán chỉ cho mình nhé. Cảm ơn bạn nhiều!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=bin_bin_90HL;30651963]Vợ chồng em mong lắm mới có thai. Hồi hộp lắm hôm nay lần đầu tiên đi khám siêu âm đầu dò bs kết luận thai 5 tuần tuổi túi ối 10mm mà lại bị bong màng nuôi mất 7mm mà em ko bị đau bụng cũng như ra máu. Trước mắt bs bảo theo dõi tiêm thuốc nội tiết tố và đặt thuốc nội tiết ở âm đạo. Hu.hu. Em lo lắm liệu em có giữ được bé con không? Có chị nào từng bị như em cho em lời khuyên với.

Trường hợp của bạn giống của tớ thế ... cuối tuần trước 2 vc hí hửng đi siêu âm cứ tưởng không sao vì m ko thấy đau bụng nhìu cũng ko bị ra máu ...ko ngờ đi SA bs bảo bị bong rau 1/3 ...bs kê thuốc uống (ko có thuốc đặt và tiêm )hẹn 3 tuần sau đi khám lại ...thực sự m rất lo lắng vì cv của m đi lại nhìu quá ...giờ m chỉ dám đi bộ thui nhưng vẫn sợ ảnh hưởng đến con, 2 hôm nay m lại bị cảm lạnh ..con m mới dc 5 tuần tuổi thui m thương con quá các mẹ ah
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 189 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Vợ chồng em mong lắm mới có thai. Hồi hộp lắm hôm nay lần đầu tiên đi khám siêu âm đầu dò bs kết luận thai 5 tuần tuổi túi ối 10mm mà lại bị bong màng nuôi mất 7mm mà em ko bị đau bụng cũng như ra máu. Trước mắt bs bảo theo dõi tiêm thuốc nội tiết tố và đặt thuốc nội tiết ở âm đạo. Hu.hu. Em lo lắm liệu em có giữ được bé con không? Có chị nào từng bị như em cho em lời khuyên với.
    Cứ bình tĩnh bạn à, bạn cứ uống thuốc, tiêm và đặt thuốc nhé, nhiều bạn bị vậy sinh bé rùi mà. Động thai thì nhiều khi không cần phải ra máu, vì diễn ra trong người mình mà, bạn cứ cố gắng giữ gìn sẽ ổn thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 89 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình nghĩ là ở những tuần đầu mà bs siêu âm bị bóc tách thì nên đi siêu âm một bs khác nữa xem có đáng tin ko? như mình cũng bóc tách, 2 chỗ lien từ tuần thứ 5, tiêm và uống nội tiết đến tuần thứ 12 thì ko thấy tiến triển gì cả, bụng chỉ lâm râm đau, nhưng k ra máu. quá tuần 12 thì bs bảo dung tiêm nội tiết, giờ 18w rồi, bs chỉ theo dõi các chỉ số của con, còn cái bóc tách kia k thấy ai nhắc đến nữa. Ngày trc mình đọc báo có một bs nói rang, cái chuyện bóc tách ở những tuần đầu thai kì cần phải là bs có kinh nghiệm hoặc nhìn đúng hình ảnh siêu âm, vì có thể túi thai còn nhỏ, chưa lấp đầu tử cung nên cho là bóc tách. Bạn trc hết yên tâm nghỉ ngơi, dưỡng thai, ko đi lại nhiều, ko hoạt động mạnh, nếu đau bụng quá hay ra máu mới đáng lo bạn ạ.
    *Con yêu hãy ở bên bố mẹ và tiếp sức cho cả nhà nhé*
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 189 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Julie214 Xem bài viết
    Mình nghĩ là ở những tuần đầu mà bs siêu âm bị bóc tách thì nên đi siêu âm một bs khác nữa xem có đáng tin ko? như mình cũng bóc tách, 2 chỗ lien từ tuần thứ 5, tiêm và uống nội tiết đến tuần thứ 12 thì ko thấy tiến triển gì cả, bụng chỉ lâm râm đau, nhưng k ra máu. quá tuần 12 thì bs bảo dung tiêm nội tiết, giờ 18w rồi, bs chỉ theo dõi các chỉ số của con, còn cái bóc tách kia k thấy ai nhắc đến nữa. Ngày trc mình đọc báo có một bs nói rang, cái chuyện bóc tách ở những tuần đầu thai kì cần phải là bs có kinh nghiệm hoặc nhìn đúng hình ảnh siêu âm, vì có thể túi thai còn nhỏ, chưa lấp đầu tử cung nên cho là bóc tách. Bạn trc hết yên tâm nghỉ ngơi, dưỡng thai, ko đi lại nhiều, ko hoạt động mạnh, nếu đau bụng quá hay ra máu mới đáng lo bạn ạ.
    Đúng rồi, khám 2 nơi để cho chắc ăn ạ.
    • 98 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Đừng lo lắng bạn àh,mình trc đây bị lưu 1 lần sau 3 tháng có bầu lại và 5w đi siêu âm cũng bị tụ dịch màng nuôi,mình không tin lắm còn đi siêu âm mấy nơi nhưng kết quả vẫn vậy và tìm phòng khám uy tín để theo dõi,họ bảo nghỉ ngơi tuyệt đối,cho uống thuốc Duphaton,spasmaverin,gestiferol va tiêm nội tiết progesterol ống 500mg,mình tiêm đc 3 ống đến 7w thì hết dịch,nhưng chủ quan tưởng hết sẽ ko bị lại nữa nên đi lại nhiều hơn nhưng đến 10w đi siêu âm lại có dịch nên tiếp tục tiêm 3 ống nữa là hết hẳn,giờ bé nhà mình trộm vía được 22w rùi,nhưng mấy hôm nay lười máy nên lại hơi lo.hjx.
    Tất Cả Vì Tương Lai Con Em Chúng Ta