TIN TÀI TRỢ.

buồn quá ! các me chia sẽ cùng minh với !

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.99K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 112 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Lúc đi khám thai định kỳ vào tuần 30 thì bs nói ít nước ối wa! về uống nước nhiều vô , hôm wa đi siêu am lai vào tuần thứ 34 thì bs báo tin la thiếu ối cho đi siêu màu để tìm nguyên nhân . Khi siêu màu xong thì mới biết dc la thằng ku nhà mình bị dãn bể thận bên phải 8,8mm , nhau quấn cổ 1 vòng, ối ít: #7cm , ngôi mông ( ngôi mông thì mình đã biết từ trước ) siêu âm xong khóc luôn tại chỗ , mình siêu âm o phòng siêu am Nguyễn Trãi bs sieu am rất kỹ và nhiệt tình . Mìnhnghĩ theo khác bs Tuấn o bênh viện Từ Dũ , bs cho mình tim thuốc hổ trợ phổi và thứ hai này bs quyết định mổ hay ko ? Mình thấy thương thằng ku nhà mình wa , mới có 34 tuần , nặng co 2 ký 3 thôi , từ hôm wa tới giờ nghĩ tới con la roi nước mắt ko làm dc gì , còn tới 1 tháng nữa mới sinh vậy mà như vậy . các bạn oi giờ mình rối lắm ko biết phải làm sao ?:Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 94 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

mẹ nó cố lên nhé. Tuy có thật sự phải sinh sớm nhưng con ra đời đc sống là tốt rồi. bây giờ việc chăm sóc trẻ sinh non cũng hiện đại hơn ngày trc rồi. mẹ nó đừng lo lắng quá nhé. Chúc 2 mẹ con mẹ tròn con vuông. Good luck!
    • 304 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Có mình đây, cùng hoàn cảnh sinh non. Con mình khi đó được 36 tuần + 1 ngày, ngôi đã thuận, mình đang phơi phới chờ đến ngày sinh con thì đi khám thai phát hiện nhiễm độc thai nghén (nước tiểu protein cao, cao huyết áp, phù) thế là từ lúc khám thai đến lúc bác sĩ quyết định lấy bé ra có 2 ngay lúc 36 tuần + 3 ngày (vì nếu để đến đủ tháng mới đẻ thì có thể nhau thai ko còn nuôi con nữa sẽ làm cho em bé bị suy dinh dưỡng và có khi còn chết trong bụng mẹ nữa), mình như trên trời rớt xuống, thương con khóc rấm rứt suốt vì nó chưa đủ tháng ngày đã bắt nó ra rồi. Đặt thuốc giục sinh trước vì muốn đẻ thường, thế rồi gần đến lúc đẻ được thì mình bị sản giât, thế là mổ bắt con ra luôn, em bé nặng 2,3kg (giống bé của bạn hiện tại đó) dài 45cm, có chút xíu, nuôi tháng đầu vất vả nhiều vì hệ hô hấp của con còn yếu, tháng thứ 2 trở đi thì khá hơn và có đà lớn bình thường, bắt kịp với bạn bè. Giờ thì sắp sinh nhật 2 tuổi rồi. Khỏe mạnh và lanh lợi, trộm vía con. Nên mình nghĩ bạn hãy chuẩn bi tinh thần sinh con sớm hơn dự định, đừng khóc nhiều vì sẽ tổn hao sức khỏe, bạn phải giữ sức khỏe thật tốt để con sinh ra thì có đủ sức úm con (trẻ sinh non thường đòi hỏi được cha mẹ úm như kiểu kanguroo đó, vì nó còn ốm chưa đủ mỡ nên thường thấy lạnh) Cứ nghĩ như vầy, thà con ra sớm 1 chút nhưng là an toàn cho con, bác sĩ là người hiểu điều gì tốt nhất cho cả 2 me con nên mình phải chấp nhận thôi, nghĩ được vậy sẽ thấy nhẹ nhàng hơn. Chúc bạn và con bình an.:Rose:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanganh88 Xem bài viết
    Lúc đi khám thai định kỳ vào tuần 30 thì bs nói ít nước ối wa! về uống nước nhiều vô , hôm wa đi siêu am lai vào tuần thứ 34 thì bs báo tin la thiếu ối cho đi siêu màu để tìm nguyên nhân . Khi siêu màu xong thì mới biết dc la thằng ku nhà mình bị dãn bể thận bên phải 8,8mm , nhau quấn cổ 1 vòng, ối ít: #7cm , ngôi mông ( ngôi mông thì mình đã biết từ trước ) siêu âm xong khóc luôn tại chỗ , mình siêu âm o phòng siêu am Nguyễn Trãi bs sieu am rất kỹ và nhiệt tình . Mìnhnghĩ theo khác bs Tuấn o bênh viện Từ Dũ , bs cho mình tim thuốc hổ trợ phổi và thứ hai này bs quyết định mổ hay ko ? Mình thấy thương thằng ku nhà mình wa , mới có 34 tuần , nặng co 2 ký 3 thôi , từ hôm wa tới giờ nghĩ tới con la roi nước mắt ko làm dc gì , còn tới 1 tháng nữa mới sinh vậy mà như vậy . các bạn oi giờ mình rối lắm ko biết phải làm sao ?:Sad:
    MVFPp1

OB3up1
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 204 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Bạn uống nhiều nước dừa vào thì nước ối sẽ tăng đáng kể, chứ nước bt thì ko ăn thua đâu. Bạn cứ bình tĩnh thôi, tính toán cách giải quyết đối với mọi trường hợp có thể xảy ra xảy ra, như thế tốt hơn, chứ đau buồn lo lắng là ko tốt cho bé đâu
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 251 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Em cũng đang mang thai được 31w, đi siêu âm bs nói mọi cái đều binh thường. Em nghe chuyện của mẹ hoanganh mà thương cho bé quá, chị cố gắng lên nhé cùng theo dõi với bác sĩ để có giải pháp tốt nhất cho cả mẹ và con nhé. Chúc mẹ con chị mạnh khỏe và chị đừng có buồn nhiều, khóc nhiều sẽ ảnh hưởng đến bé đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 208 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng bị sinh sớm do phải mổ chỉ huy vì lần trước mình cũng mổ. Bé cũng nặng 2,3kg, phải theo dõi hơn 1 ngày trên phòng sơ sinh nhg bé tự hô hấp được. Bác sĩ trả con mình vẫn đau nhiều nhg dậy ôm con mà thương lắm vì bé bé tí à. Mình kiên trì cho bé ăn ít một vì bé nhỏ cân nên sức bú ko bằng các bạn đủ cân mà. Nhg nói thật là qua tháng đầu thấy con phổng phao (trộm vía con) mình yên tâm lắm, và trong 3 năm đầu thì có thể nói bé còn to hơn các bạn ý. Nên ko lo đâu bạn nhé. Là do khả năng hấp thụ của bé ở ngoài thôi. Chúc 2 mẹ con bạn khoẻ mạnh.
    • 3,324 Bài viết

• 425 Được cảm ơn

Bạn uống nước nhiều vào. Vụ thiểu ối, đa ối mình không có kinh nghiệm gì. Chỉ chúc bé khỏe thôi. Nếu sinh khoảng 36 tuần con sẽ cứng cáp hơn một chút. Bạn chịu khó thăm khám thường xuyên nhé.
    • 2,693 Bài viết

• 2,337 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanganh88 Xem bài viết
    chia sẻ cùng bạn nhé. như các mẹ đã nói đấy, bạn khóc nhiều càng không tốt cho con, tổn sức khỏe nữa.
    bây giờ hãy thật bình tĩnh để còn chuẩn bị tinh thần chăm sóc con nữa. mọi chuyện khó khăn rồi sẽ qua, con bạn sẽ lớn bình thường thôi. thà biết sớm mình còn chuẩn bị sẵn sàng chứ biết muộn thì mình bị động còn khổ hơn.
    chúc 2 mẹ con bình an. có tịn mới báo tin cho mọi người nha,
    Các con là gia tài của mẹ. Yêu các con nhiều lắm
    8aCIGZz8aCIp7 HLHkWOpHLHkp7
    • 1,332 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Cố lên bạn ạ, hồi mang bầu mình nhiều lúc cũng xì trét vì lo cho con lắm, suốt ngày đi siêu âm dù nhiều người bảo ko tốt nhưng tớ thấy theo dõi sát xao vẫn hơn nên ngoài 30 tuần cứ 2 tuần đi 1 lần, 34 tuần thì 1 tuần thậm chí vài ngày 1 lần vì bác sĩ bảo ít ối, uống nhiều nước dừa, nước bt ăn cơm cố gắng ăn nhiều nước hầm nữa vừa tốt cho mẹ cho cả con.
    Cố lên nhé rồi sẽ đầu vào đấy cả thôi
    Vạn sự bình an - Mong chờ con đủ 9 tháng 10 ngày :X
    eNortjKzUjIyMjAxMVWyBlwwFWQCzg,,77

Múp iu: NB: 3.25 kg; 54cm

eNortjK1UrIws7Q0U7IGXDATCAKy57
    Múp iu :Kiss: 12w: 61g, 15w: 131g, 18w: 245g, 21w3d: 464g, 24w6d: 837g, 28w3d: 1607g, 30w2d: 1829g, 32w1d: 2019g, 33w3d: 2408g, 34w3d: 2569g, 35w5d: 2950g, 37w2d: 3455g
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,771 Bài viết

• 2,642 Được cảm ơn

Hôm trước mình cũng bị bảo là ít ối so với tuổi thai. Thế là về nhà search thông tin và làm theo như sau: Bạn uống nước thật nhiều vào, mỗi lần uống ít nhất là 300ml, hoặc uống sạch 1 chai 500ml. Ngoài ra còn uống thêm nước dừa, sữa tươi, sữa bầu. 1 tuần sau siêu âm lại, nước ối trở về mức bình thường.

Nhiều người uống 1 ngày cả 3-4 lít nước, nhưng mỗi lần uống chỉ uống từng ngụm thôi nên ko cải thiện được tình hình. Bạn thử làm xem thế nào nhé!

Chúc mẹ con bạn khoẻ mạnh và vượt qua được giai đoạn này, bình yên đến đủ ngày đủ tháng:Rose:
    • 567 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng lo lắng quá nhé. BS cũng làm cách để bé an toàn mà, bây giờ chuyện sinh trước ngày cũng đâu còn là vấn đề khó khăn. Chị mình sinh đôi em bé cũng trước 1 tháng, cũng nặng 2kg3, sau 1 tháng 2 thằng ku ấy lên hẳn 1kg đấy, mập mạp, vẫn khỏe.
    Chúc 2 mẹ con khỏe nha
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ Hoanganh88 đừng lo lắng quá nhé, mình cũng bị sinh non đây, lúc 32 tuần mình bị tiền sản giật, giảm nước ối nên BS quyết định cho sinh sớm, bé chỉ nặng 1,85 kg thôi, 3 tháng đầu chăm bé hơi cực. thời gian đầu vì bé còn nhỏ ko bú được nên phải đút bằng que (ống tiêm loại 1ml), và mình nuôi bé theo kiểu Kanguru với lại cố gắng ăn uống nhiều để có sữa cho bé bú (vì những bé sinh non rất cần sữa mẹ), mình cũng học cách chăm bé (cách cho ăn, masage ...) của mấy cô nữ hộ sinh, bé nhà mình giờ 7 tháng rồi, trộm vía bé tăng cân đều, khỏe mạnh nhìn bé ko biết là sinh non.