TIN TÀI TRỢ.

Bị sốt không rõ nguyên nhân khi mới bầu 2 tháng, đã tiêm vác xin cúm rubella, liệu có thể nhiễm không các mẹ ơi

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.48K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 96 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Các mẹ cho em lời khuyên với, em bỗng nhiên sốt 37,1 độ thôi, nhưng cảm nhận rõ người mệt, đầu váng, 2 ngày không thấy hạ, nhiệt độ bình thường của em chỉ sấp xỉ 37 độ.

Em đã tiêm phòng từ tháng 2 , tức là cách đây hơn 6 tháng, liệu có thể bị rubella không các mẹ nhỉ, có ai như em, cho em lời kuyên với, em rối trí quá.... Cảm ơn các mẹ trước:Sad::Sad::Sad::Sad:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 840 Bài viết

• 1,219 Được cảm ơn

Trời đất, ai người ta gọi 37,1 độ là sốt hả trời Khi mới có bầu, trong 3 tháng đầu cơ thể người mẹ phải thích nghi với bé, sức đề kháng kém đi nhiều nên sẽ hơi sổ mũi, nhức đầu tí. Khoảng 38.5 độ mới phải lo.

Như mình đến giờ người vẫn nóng như hòn than, sợ gió, sợ lạnh. Triệu chứng bình thường mà. Bạn chịu khó uống nhiều cam chanh, ăn hoa quả có vitamin C thì sẽ đỡ thôi.
    y8xpp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 96 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó, nhưng nhiệt độ em khi mang thai luôn là 37, vậy mà bỗng nhiên tăng, người chóng mặt, lử đử, mệt mỏi, không như mọi ngày ý ạ.
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bác sỹ của mình bảo có bầu thân nhiệt 37,3 là bình thường. Trên 38 độ mới phải lo. Mẹ nó yên tâm nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)