Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bị đau cổ tay, các khớp ngón tay khi mang thai ở tuần thứ 23, có mẹ nào giống mình không?

• 95 Lượt chia sẻ
  • 49.6K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 156 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em đang bầu ở tuần 23, khoảng 4-5 hôm nay một bên tay trái cứ bị đau ở các khớp ngón tay, đầu ngón tay, hôm nay lại đau cả cổ tay nữa, cầm, nắm rất khó. Tối qua đau quá em không sao ngủ được, sáng nay em có qua phòng khám thì bsỹ chỉ bảo tăng cường uống canxi, do thai chèn ép và có thể bị viêm nhiễm âm đạo thôi chứ không tư vấn gì thêm, kết quả xét nghiệm nước tiểu thì Bạch cầu (LEU là 70Leu/ul, pro 0,3g/l).
    Có mẹ nào từng bị đau giống em không, các mẹ đau bao lâu thì đỡ, em hãi quá, cứ đau như thế này ăn ngủ không yên, các mẹ tư vấn cho em với, thanks các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,344 Bài viết

• 1,117 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau các khớp ngón tay khoảng 2w nay, nhất là khi ngủ dậy, nắm tay vào, mở tay ra rất đau, trong ngày thì hơi nhức thôi. Xét nghiệm thì không có thiếu canxi, nhưng viêm thì chắc có vì bạch cầu tận 200, hic. Nhưng bsy vẫn bảo bt, không sao. Chả biết thế nào nữa
    lCJMp7
    QIqRp7
    • 43 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

hix, mình thì bị đau từ hồi tuần thứ 10 rồi, rồi nó lại tự hết, rồi lại đau, giờ lại chuyển sang đau vai gáy & cổ rồi, khổ quá, chưa tìm ra nguyên nhân tại sao, có mẹ nào biết không tư vấn mình với???
    micashop.vn ( 0912.784.626)
    Lddph4yLddpp7
    • 25 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Lúc đầu mình chỉ bị bên tay trái, sau đó tay phải cũng bị luôn, gập ngón tay xuống là nó dính cứng ngắc, ko tự co duỗi dc .. giờ mình 36 tuần rồi, tự nhiên hết hồi nào cũng ko bit .
    • 156 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi falcobenho Xem bài viết
    hix, mình thì bị đau từ hồi tuần thứ 10 rồi, rồi nó lại tự hết, rồi lại đau, giờ lại chuyển sang đau vai gáy & cổ rồi, khổ quá, chưa tìm ra nguyên nhân tại sao, có mẹ nào biết không tư vấn mình với???
    Mẹ nó bây giờ được bao nhiêu tuần rồi, mình thì đau lắm, bê bát cơm ăn cũng vất vả.
    • 156 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhoc_xitin Xem bài viết
    Lúc đầu mình chỉ bị bên tay trái, sau đó tay phải cũng bị luôn, gập ngón tay xuống là nó dính cứng ngắc, ko tự co duỗi dc .. giờ mình 36 tuần rồi, tự nhiên hết hồi nào cũng ko bit .
    Chị ơi, chị bị đau từ tuần thứ mấy, nếu mà đến tân 36w mới đỡ đau thì chết mất, em đi làm mà ko gõ được bàn phím, toàn mổ cò một tay phải thôi.
    • 156 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vitbong155 Xem bài viết
    Mình cũng bị đau các khớp ngón tay khoảng 2w nay, nhất là khi ngủ dậy, nắm tay vào, mở tay ra rất đau, trong ngày thì hơi nhức thôi. Xét nghiệm thì không có thiếu canxi, nhưng viêm thì chắc có vì bạch cầu tận 200, hic. Nhưng bsy vẫn bảo bt, không sao. Chả biết thế nào nữa
    Em thì bsy cũng bảo bị viêm âm đạo nhưng cái vụ đau khớp và cổ tay mới khiến em mệt mỏi nhiều hơn, không biết bao giờ mới đỡ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 21 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình cũng bị đây nhưng bác sĩ nói là bình thường không sao cả và cho 1 cái bao tay loại trợ giúp làm các ngón tay nằm yên 1 chỗ nhưng mình không có mang bao giờ hết vì thấy cũng ko đến nỗi nghiêm trọng, mình còn bị đau sương sườn bên phải nữa nhưng giờ tuần thứ 34 rồi ko còn bị nữa, nó chuyển sang đau khắp người rồi hihihi. Bạn yên tâm nhé
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Híc, mình cũng 34 tuần rồi mà đau hết các khớp tay và chân. Ông xã nói đùa hay mình bị gout, chẳng biết thế nàonwua. Mẹ nào có cách nào khắc phục ko???
    Где перо, подписал?:Laughing::Laughing::Laughing:

0974.805.859
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Thiếu canxi hay xảy ra các triệu chứng này đấy các mẹ, các mẹ bổ sung canxi thì vài tuần là khỏi ngay.
    • 131 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Em 38w,sắp sinh rùi mà bg mới bị đau đây.ai có cách gì làm bớt đau chỉ giúp e với. Cả tuần nay em khổ sở vì khớp cổ tay phải đau,ko nằm nghiêng bên phải đc vì dây thần kinh bị đè lên càng đau,nhất là ngón cái khó cử động,giơ tay lên buộc tóc rất khó khăn. Đã thế xương sườn bên trái lại đau nhức,nằm nghiêng bên trái thì ê ẩm cả người. Nằm bên nào cũng ko xong nên cả đêm khó ngủ vì phải trở mình liên tục.hix, khổ lắm rùi!
    NB 2,8kg_ 1m:4,2kg-_2m:5,5kg_ 3m:6,5kg_ 4m:7kg_ 5m:7,5kg_ 6m:8kg_ 7m:8,3kg_ 8m:8,3kg_ 9m:8,5kg_ 10m: chán rùi ko cân nữa
    TS9op7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 970 Bài viết

• 2,703 Được cảm ơn

Em cũng đang bị đau các khớp ngón tay giống các mẹ đây ah, Sáng ngủ dậy thì tay cứng ngoắc luôn, hic hic, không biết tới khi nào thì đỡ nữa. Có lẽ em cũng phải tăng cường bổ xung Canxi, chứ dạo này em uống canxi bập bõm lắm, ngày nhớ ngày quên, hic hic
    • 1,206 Bài viết

• 465 Được cảm ơn

Mình cũng bị đau nhức và tê cánh tay phải, cảm giác tê rần rần rất khó chịu, gần như mất cảm giác các đầu ngón tay luôn. Mình đi làm xa nên chạy xe là cả 1 cưc hình, hu hu

Mình mới bị gần 1 tháng nay thôi, mình đang ở tuần 36. Hôm kia mới di khám, có than với bác sĩ thì bác kê cho mình 20v Magie+B6 (tên thuốc mình ko nhớ rõ lắm, để tối về xem lại). Ngày uống 2 lần, uống 10 ngày liên tục. Bác sĩ nói do thai lớn dễ ép các dây thần kinh và đôi khi hạn chế hấp thu canxi nên uống cái này bổ sung. Mình mới uống 2 ngày nên chưa thấy đỡ mấy, hy vọng hết đau thiệt, chứ giờ khó chịu quá rồi, hic
    Quay lưng, đạp lên chông gai con nhé

1M3FIuPHM7rp7 W569p7
    • 1,489 Bài viết

• 1,434 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình sang tuần thứ 28 là đau nhức đến nay luôn. Nhức không chịu nổi í. Vậy mà vẫn tự lấy xe đi làm, nhiều khi chỉ sợ lỡ mỏi quá, nhức quá hay xui xui bị chuột rút giữa đường thì không biết sao nữa ah. Hình như chuyện nhức mỏi là bình thường đối với các bà bầu... Nản quá các mẹ ơi, còn tới cả 2 tháng nữa mới sinh á, lâu quá...
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 50 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Từ tuần thứ 28 mình cũng bị đau cổ tay trái, uống canxi mà vẫn không khỏi, tự dưng đến tuần 32 thì cổ tay trái hết đau, giờ lại chuyển sang đau mỏi bàn tay phải, đặc biệt là lúc đi xe, tê tay không chịu nổi. Sáng dậy các ngón tay phải cứ đờ ra, phải nắm gập tay một lúc mới đỡ. Chắc là bé đè vào dây thần kinh nào của mẹ đây, thôi đành cố gắng vậy, mà mình cũng vẫn uống canxi đều đấy chứ.
    • 50 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hóa ra nhiều mẹ bị vậy à, tớ cũng ngủ dậy là các khớp ngón tay cứng ngắc luôn, đau cả 2 cổ tay nữa. hôm trước đi xe thấy tê tay quá, ngĩ bữa nay bị yếu cơ. thế chắc thiếu can xi rùi. ui hôm qua ngủ nghiêng bên phải, sáng nay cái sườn bên phải đau quá, đau cả ngày, càng cựa càng đau.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 276 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Cho mình điểm danh vụ này với. Mình tuần thứ 23 đây, bị tê các đầu ngón tay mất 2 tuần. Tăng cường thêm canxi và magie thì giờ lại chuyển sang đau ê ẩm 2 cổ tay. Cầm nắm gì cũng rất khó. Chưa biết khắc phục thế nào đây
    MỖI NGÀY TÔI CHỌN MỘT NIỀM VUI
    7HpK9XJ7HpKm5
    ...3mNGGGa3mNGp7
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 810 Bài viết

• 735 Được cảm ơn

mình học lớp tiền sản thì bác sĩ bảo hiện tượng nhức khớp ngón tay còn do bị tích nước ở khớp. Để giảm đau thì chỉ cần xoa bóp nhẹ các khớp ngón tay. Hiện tượng này cũng bình thường, sinh xong lượng nước trong người rút bớt sẽ hết đau thui.
    vXS8p7
    08/12/12: Newborn, 3kg, 50cm; 1y: 9.1kg, 75cm, 14m: 9.8kg, 77cm.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em được 30 tuần, sáng ngủ dậy các khớp tay cũng đau nhức phải bóp 1 lúc mới đỡ. Em đang lo bị gout nên định đi xét nghiệm. Giờ thì yên tâm rồi. Cảm ơn các mẹ nhiều
    • 46 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Em cũng vậy đây các mẹ ơi, lúc 30 tuần tự nhiên ngủ dậy bị đau khớp cổ tay phải, mấy ngày ko hết em cứ tưởng mình bị bong gân hay trật khớp gì chứ. Sáng dậy là đau nhức ko cột tóc, đánh răng nổi, em cầm cái chổi quét nhà cũng đau nữa. Đúng là bị mới hiểu, chồng em cứ thắc mắc ko hiểu được là em bị làm sau, sau khi lên mạng search tứ tung thì có vẻ như đây là triệu chứng viêm sụn khớp, do thai to chèn lên một số dây thần kinh, rồi có trang thì lại bảo là hội chứng ống cổ tay, em bây giờ 33 tuần rồi, ko biết đến khi nào mới hết, chứ sinh xong mà vẫn thế này thì sao mà bế con được, hic hic
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2