TIN TÀI TRỢ.

Beta HCG thấp, phải làm sao đây?

• 2 Lượt chia sẻ
  • 70.1K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8,187 Bài viết

• 8,775 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các Mẹ,
    Sau bao tháng phấn đấu, tháng này mình đã cầm được cái que có 2 vạch trên tay.
    Hôm qua, ngày thứ 2 trễ kinh, mình đi thử máu, kết quả là 98.3 đơn vị thôi (giới hạn của tuổi thai từ 4-5 tuần là 75-2.600 đơn vị). Bác sĩ nói là thấp và vì mình chưa đồng ý siêu âm đầu dò, nên không kết luận gì hết. Hẹn sau 3 ngày tái khám

Các Mẹ nào có kinh nghiệm hay đã từng làm xét nghiệm khi mới biết tin mang thai, chia xẻ thông tin với mình với.

Mình rất lo, vì cách đây 1 tháng, mình thử que 2 vạch ngay sau khi trễ kinh 1 ngày nhưng 3 ngày sau thì các dấu hiệu có thai biến mất (ngực hết đau), mình thử que lại thì vạch 2 chỉ là màu đen và tối ấy mình QKD. Lần có thai này mình lo lắm, nên đi thử máu sớm để xem có thể can thiệp gì được không? Có Chị nào biết cách ăn uống hay thuốc men + BS nào có thể giúp, loa cho mình biết với. Cám ơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình cũng giống bạn đấy. Cách đây 1 tháng, sau khi bị chậm 5 ngày, mình thử que và lên 2 vạch, nhưng vạch thứ 2 mờ lắm, hai ngày hôm sau mình lại thử và vãn mờ, nhưng mình nghĩ mới nên chắc nó mừo. sau đó 1 tuần, tự nhiên mình thấy ra máu, mình sợ quá đến nhà bác sỹ mình vẫn khám, bác sỹ cho tiêm 3 ngày thuốc giữ thai và siêu âm, vẫn ko thấy thai trong tử cung. sau đó BS cho mình đi siêu âm đầu dò, vẫn ko thấy. BS cho mình làm xét nghiệm beta HGC gì đó thì kết quả có 11,9, BS bảo là thấp quá, chắc thai đã tự hỏng rồi. Mình buồn quá ko biết là do làm sao.mình chắc cũng nghỉ 3-4 tháng nữa mới chuẩn bị có thai lại, mình muốn chuẩn bị sức khỏe 2 VC cho thật tốt, tẩm bổ và uống thuốc folic theo chỉ dẫn của BS. mình mong lần sau mọi chuyện sẽ ổn.
    a, mà mình thấy BS của mình bảo , cứ để tự nhiên, lần sau khi nào có thì có biện pháp giữ luôn ngay từ đầu cũng được, nhưng BS bảo có người giữ ngay từ đầu cũng ko giữ được, nhưng có nhưng người thì ko cần giữ cũng ko sao. Mình thì nghĩ nếu chỉ trong vài tuần đầu như bọn mình mà thai đã hỏng thì có thể do trứng yếu, tinh trùng ko tốt hoặc do nội tiết, mà nhưng thế thì giữ có khi lại ko tốt. bạn mình ở bên tây bảo , BS ở đấy khuyên là có khi những trường hợp đào thải được tự nhiên như thế lại tốt, không thì em bé sinh ra cũng ko khoẻ mạnh.
    mình muốn có con và muốn con mình khỏe mạnh, nên mình đang cố đầu tư sức khỏe đã. Mình rất muốn có con!!!!!!!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 639 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Mình cũng bị giống hệt như mẹ Neli hồi đầu tháng 4. Thử que thay 2 vach nhưng vạch 2 rất mờ, siêu âm không có túi thai. Dến tận tuần thứ 6 vẫn không có túi thai, đồng thời thử que lại thì chỉ có 1 vạch, xét nghiệm HCG chi co 10.Ngày hôm sau ra máu, bác sỹ nói sảy thai sớm.

Từ hôm đó đến giờ mình rấtbuồn mặc dù bác sĩ cũng nói đây là trường hợp đào thải tự nhiên Mà buồn nhất là mình thì buồn như vậy mà bác sỹ thông báo một cách rất tự nhiên và vô cảm. Mình có hỏi thêm bác sỹ và hỏi để chuẩn bị cho lần mang thai sau mình có cần làm thêm xét nghiệm gì không thì bác sĩ nói không cần ( Bác sỹ Kiều Dung). Nhưng mình rất lo và muốn chuẩn bị thật kĩ cho lần sau. Không biết có mẹ nào đã từng bị như mình và nay đang theo một bác sĩ nào giỏi và tận tình không thì giới thiệu cho mình với.

Cám ơn các mẹ nhiêud.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DomMun08 Xem bài viết
    Mình cũng bị giống hệt như mẹ Neli hồi đầu tháng 4. Thử que thay 2 vach nhưng vạch 2 rất mờ, siêu âm không có túi thai. Dến tận tuần thứ 6 vẫn không có túi thai, đồng thời thử que lại thì chỉ có 1 vạch, xét nghiệm HCG chi co 10.Ngày hôm sau ra máu, bác sỹ nói sảy thai sớm.

Từ hôm đó đến giờ mình rấtbuồn mặc dù bác sĩ cũng nói đây là trường hợp đào thải tự nhiên Mà buồn nhất là mình thì buồn như vậy mà bác sỹ thông báo một cách rất tự nhiên và vô cảm. Mình có hỏi thêm bác sỹ và hỏi để chuẩn bị cho lần mang thai sau mình có cần làm thêm xét nghiệm gì không thì bác sĩ nói không cần ( Bác sỹ Kiều Dung). Nhưng mình rất lo và muốn chuẩn bị thật kĩ cho lần sau. Không biết có mẹ nào đã từng bị như mình và nay đang theo một bác sĩ nào giỏi và tận tình không thì giới thiệu cho mình với.

Cám ơn các mẹ nhiêud.
    Ch

Chào bạn, mình cũng có chung tâm trạng với bạn, mình cũng bị sẩy thai cách đây 4 tháng, thai của mình bác sĩ nói là "kém phát triển", lúc mình có thai thì thử que thì vạch thứ 2 cũng mờ, hay là do nồng độ HCG yếu, mà nồng độ HCG yếu thì không tốt phải không? Mà lúc có thai bạn có hiện tượng ốm nghén không? Hình như bà mẹ nào càng ốm nghén thì thai phát triển tốt không? Lúc trước mình không bị ốm nghén, chỉ hơi đau ngực và hơi đau bụng thôi. Các bác sĩ hình như đã quá quen với những việc sẩy thai giống như tụi mình nên họ không thông cảm chỉ thấy đó là chuyện bình thường. Còn đối với mình khi "sẩy thai" là như bầu trời sụp đổ, còn đối với họ hiện tượng mình "sẩy thai" chỉ là như hạt cát mà thôi. Hồi đó, mình đi khám ở BVPSQT, các bác sĩ cũng "vô cảm" lắm. Hay tại mình chưa gặp được bác sĩ tốt nhỉ! Sau đó, đứa em mình giới thiệu đến BS Danh của BVTD, phòng khám tại đường Lê Thị Riêng, bác sĩ rất tận tình, khi mình đi khám sau khi bị "sẩy thai" bác sĩ đã cho mình xét nghiệm để xem mình có miễn dịch với 1 số bệnh như: Rubella, tiểu đường,... và sau cùng mình đã miễn dịch với tất cả các loại bệnh đó rồi. BS cũng cho mình canh trứng, nhưng thôi 2 VC mình để tự nhiên từ 6-12 tháng nếu sau đó vẫn chưa có baby thì tụi mình mới đi canh trứng sau cũng được. Bây giờ bạn cứ ăn nhiều, bổ sung acid folic, bạn ăn nhiều trái bơ vào vì trong trái bơ có nhiều acid folic.
    • 14,577 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lacquanyeudoi Xem bài viết
    Ch

Chào bạn, mình cũng có chung tâm trạng với bạn, mình cũng bị sẩy thai cách đây 4 tháng, thai của mình bác sĩ nói là "kém phát triển", lúc mình có thai thì thử que thì vạch thứ 2 cũng mờ, hay là do nồng độ HCG yếu, mà nồng độ HCG yếu thì không tốt phải không? Mà lúc có thai bạn có hiện tượng ốm nghén không? Hình như bà mẹ nào càng ốm nghén thì thai phát triển tốt không? Lúc trước mình không bị ốm nghén, chỉ hơi đau ngực và hơi đau bụng thôi. Các bác sĩ hình như đã quá quen với những việc sẩy thai giống như tụi mình nên họ không thông cảm chỉ thấy đó là chuyện bình thường. Còn đối với mình khi "sẩy thai" là như bầu trời sụp đổ, còn đối với họ hiện tượng mình "sẩy thai" chỉ là như hạt cát mà thôi. Hồi đó, mình đi khám ở BVPSQT, các bác sĩ cũng "vô cảm" lắm. Hay tại mình chưa gặp được bác sĩ tốt nhỉ! Sau đó, đứa em mình giới thiệu đến BS Danh của BVTD, phòng khám tại đường Lê Thị Riêng, bác sĩ rất tận tình, khi mình đi khám sau khi bị "sẩy thai" bác sĩ đã cho mình xét nghiệm để xem mình có miễn dịch với 1 số bệnh như: Rubella, tiểu đường,... và sau cùng mình đã miễn dịch với tất cả các loại bệnh đó rồi. BS cũng cho mình canh trứng, nhưng thôi 2 VC mình để tự nhiên từ 6-12 tháng nếu sau đó vẫn chưa có baby thì tụi mình mới đi canh trứng sau cũng được. Bây giờ bạn cứ ăn nhiều, bổ sung acid folic, bạn ăn nhiều trái bơ vào vì trong trái bơ có nhiều acid folic.
    Bạn có những feeling y như mình vậy :Sad: Bs Danh xét nghiệm cho bạn hay hướng dẫn bạn đi bv? Làm xét nghiệm đó thì mình nói với bv thế nào nhỉ :Battin ey:. Mình vừa bị cách nay 1 tháng....:Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các chị,

Nghe các chị nói làm em cũng hơi hoang mang. Em ở Hà Nội, thử que 2 vạch, đi khám bác sỹ cho uống thuốc nội tiết và chống co bóp, ngoài ra có 1 thuốc gì đó thấy thành phần có aspirin em không uống và không hề cho đi xét nghiệm máu để biết nồng độ HCG, mình tự đi làm được không. Lần trước em bị lưu rồi, lần này sợ lắm.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào childlike mother, bs Danh chỉ định mình sẽ xét nghiệm những gì để có thể an toàn cho lần có thai kế tiếp của mình, ví dụ như: bệnh tiểu đường (vì nếu người nào có bệnh tiểu đường cũng dễ bị sẩy thai), hoặc xem mình đã có miễn dịch với bệnh rubella không? Bs chỉ mình đi XN tại trung tâm xét nghiệm y khoa quốc tế, nếu mình muốn đi XN chổ khác cũng được. Nhìn thấy các bà mẹ bị "ốm nghén" mà mình rất buồn. Vì thai lần trước của mình thì mình cũng rất ít bị ốm nghén. Chắc là thai yếu.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hà Anh Xem bài viết
    Chào các chị,

Nghe các chị nói làm em cũng hơi hoang mang. Em ở Hà Nội, thử que 2 vạch, đi khám bác sỹ cho uống thuốc nội tiết và chống co bóp, ngoài ra có 1 thuốc gì đó thấy thành phần có aspirin em không uống và không hề cho đi xét nghiệm máu để biết nồng độ HCG, mình tự đi làm được không. Lần trước em bị lưu rồi, lần này sợ lắm.
    Hiện tại bác sỹ cho bạn làm gì thì bạn cứ làm theo, mà thai của bạn được mấy tuần rồi?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 80 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ XuanNhiThoTrang ơi, vụ của mẹ đến đâu rồi! Tớ thấy mẹ nó bên hội các mẹ đo nhiệt độ,tớ hy vọng là của mẹ nó đến giờ ổn rồi chứ!
    Vụ bêta HCG thấp là do TT đã gặp trứng, nhưng khi hình thành phôi có vấn đề, quá yếu, nên nó ko phát triển thành thai được, và tự đào thải ra ngoài. Vì thế, hocmone của phôi mới làm cho que thử lên 2 vạch, nghĩa là có thể có thai, nhưng sau thì tự out như ra kinh bình thường. Bác sỹ của tớ giải thích như vậy, mà tớ đọc tài liệu trên Intờnét, rằng ko có cách nào hay thuốc nào để chữa được vào thời điểm chậm kinh và thử que đã lên 2 vạch, nhưng bêta HCG trong máu thấp quá, không tăng gấp 2 sau 48-72h; và trong trường hợp này, ko phải do TT yếu, trứng yếu hay nội tiết của mẹ, mà đấy là tự nhiên nó vậy.
    Vào đây tớ mới biết có nhiều mẹ bị vậy, cả tớ tháng vừa rồi cũng như thế, kể ra thì thấy buồn nản và thất vọng, nhưng không sao, rồi sẽ thành công cho lần tới, rất gần thôi, các mẹ nhỉ!
    • 8,187 Bài viết

• 8,775 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Túb Xem bài viết
    Mẹ XuanNhiThoTrang ơi, vụ của mẹ đến đâu rồi! Tớ thấy mẹ nó bên hội các mẹ đo nhiệt độ,tớ hy vọng là của mẹ nó đến giờ ổn rồi chứ!
    :Laughing: :Applause: Cám ơn Mẹ Túb hỏi thăm nhé. Hiện tại mình đang mang thai được 8 tuần rồi. Lúc được 7 tuần, đi siêu âm thì phôi đã có tim thai.

Mong các Chị Em đang mong tin vui sẽ sớm được toại nhiều nhé.:Rose: :Rose:
    • 35 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Em chuyển phôi ngày 14 chỉ số hcg là 83,96. Hic. Hôm nay ngày 16 xét nghiệm lại thì chỉ còn có 39,92. Mình buồn quá. Gọi điện thoại bác sĩ tư vấn là cứ uống và đặt thuốc. 2 ngày nữa xét nghiệm lại. Mình buồn quá, mình hết hi vọng rồi đúng ko? IVF mà ko thành công, lại ko có phôi đông lạnh. Vậy nếu lần này em ko thành công thì bước tiếp theo em nên làm gì. Các mẹ có kinh nghiệm chỉ em với
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chào các c. E chưa đến ngày kinh, nhưng vì nóng ruột quá nên đi thử máu: beta hcg. Ngày thứ 10 sau khi trứng rụng e đc có 18. E cũng hơi lo. Nên tự uống duphaston và obimin. 2 ngày sau e đi thử lại kết quả là 71.8 . Mừng quá. Có lẽ hcg ban đầu thấp e nghĩ do thời điểm rụng trứng muộn thôi. Vì nếu tính ngày kinh thì e chậm 2 ngày. Nhưng ngày rụng trứng thì e mới có 12 ngày. Bt e phải 16 ngày sau RT mới có kinh.hi vọng chia se e giúp các c bớt lo hơn. Sáng nay e xoắn quá đi thử, giờ đỡ lo hơn rồi
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thực ra trước đấy e đã bị lưu 1 lần rồi. Rất hoang mang. E xin chia sẻ như sau: lần 1 e đi khám thấy có viêm. Đặt thuốc xong 1 tháng có thai.sau đấy thai lưu. E đợi 3 tháng sau thả mà k có.dich trắng vẫn ra(khí hư đấy) . E đặt thuốc các kiểu vì nghĩ bị viêm mà k đc. Sau e đến bốc thuốc đông y. Bác ý bảo tại cái huyết trắng ấy nó giết tinh trùng. Bác í kê 3 đơn mà e uống có 2. Xong đến ngày rụng trứng e cố ý rửa sâu vào trong vì nghĩ rửa cho hết chất trắng ấy. 10 ngày sau e đi xn beta hcg 18 đấy. Các c có ai giống e thử xem?
    • 68 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Me phanmeobeo oi: kkc cua e la 16/12 ck deu 30n va truoc QKD 10n e da thu que len 2v e thu loai but thu con que thu thi lai ko len. 2 ngay truoc QKD e cung sot ruot di xn beta Hcg co 22 nen e cung lo lam. tinh ra hnay la cham kinh duoc 2 hom roi. Khong biet co nen uong thuoc nhu me ko. E chi dang uong thuoc bo sat vs acid folic.
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Nếu sau 24-48h mà beta hcg tăng gấp đôi là yên tâm rôi.chứng tỏ con đang ptrien bt.mình thán trước thử lên 2 vạch dương tính giả nên bsi kê cho 4 loại: duphaston, vit e, aspirin vitamin tổng hợp.mà tháng trước k uống nên tháng này mình uống duphaston, là hocmon dưỡng thai trường hợp hoàng thể ít k đủ để nuôi dưỡng tb đã thụ tinh.nếu mẹ nó lo lắng thì có thể dùng phác dôd trên. Asprin tăng lưu lượng máu tới thai. Vit e hỗ trợ ss
    • 68 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

e da tung say thai som cach day 2 thang nen cung lo. nhung ra hieu thuoc thi ho bao co thieu noi tiet to moi uong thoi.. e moi xn co 1 lan
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Ừ.thế sau 2 ngày xn lại đi nhé. Mấy thuốc bs kê là dự phòng thiếu cái này cái nọ thôi.chứ muốn biết rõ Phải làm nhiều xn phức tạp lắm.
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Uống duphaston đc đấy mẹ mướp à. Tớ uống thêm obimin nữa. Hôm nay đi xn đc 296. Mừng quá. Vậy là sau 4 ngày tớ từ 18 lên 296. Các mẹ nào xn beta thấp cũng đừng lo nhá
    • 68 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

e cũng xét nghiệm lại rồi e chỉ bổ sung sắt và acid folic thôi. 5 ngày từ 22 lên được 331 rồi ..
    Trích dẫn Nguyên văn bởi phanmeobeo87 Xem bài viết
    Uống duphaston đc đấy mẹ mướp à. Tớ uống thêm obimin nữa. Hôm nay đi xn đc 296. Mừng quá. Vậy là sau 4 ngày tớ từ 18 lên 296. Các mẹ nào xn beta thấp cũng đừng lo nhá
    • 158 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Ngày 17 sau xxx e đi xét nghiệm beta hCG kết quả 7.81 chắc là hết hy vọng rồi phải k các mẹ? Sao e có nhiều biểu hiện như mang bầu lắm mà thử que và xn máu đều âm tính, buồn quá đi...

Giờ hnay là ngày 18 sau xxx rồi e uống Duphaston có đc k các mẹ? E k có hy vọng có bầu tháng này rồi h muốn ra kinh để kích trứng tiếp. Duphaston uống thế nào ạ, liều lượng, thời gian uống, số ngày uống, mình tự ra hiệu thuốc mua thuốc này uống được không?
    You,me and our baby
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2