Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bệnh trái rạ- phòng nhiễm lây lan

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.22K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 381 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

E đang mang thai khoảng tuần thứ 5, thế nhưng trong nhà đang có người em phát bệnh trái ra, mới ngày hôm nay. Xin mọi người cho e hỏi cách phòng ngừa. E hiện tại do sức khỏe yếu nên không ra khỏi phòng nên không lo tiếp xúc trực tiếp. Nhưng cái e lo là đồ đạc dùng chung như chén bát đũa, và 1 số đồ dùng ... Giặc đồ chung hay v...v.... E nghe nói nếu mang thai mà bị lây nhiễm thì rất nguy hiểm, e mong mọi người giúp e nhé. E đang hoang mang lo sợ quá

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 381 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hic, không ai giúp e sao. E mới tìm hiểu giờ phải đi di dân, hic tức là 1 tháng rưỡi nữa mới được về nhà, mà chồng lại ko thể đi theo e được, sao sui sẻo thế ko bít, e buồn wa. xa chồng. :Sad:
    • 3,825 Bài viết

• 5,093 Được cảm ơn

Nghe ten benh la. the' :Sigh:
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 638 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

bệnh này như nào chị ?:Thinking:
    • 122 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bà bầu là bạn phải tránh người bị bệnh trái rạ nhé, bệnh này tùy miền có miền gọi là bị đậu mùa hoặc thủy đậu(mình chả nhớ có đúng không nữa). Phải cách ly ra nhé chứ bạn ở gần mà đang mang thai bé 3 tháng đầu là nguy hiểm lắm đấy. Tháng trước cty mình có 1 bé bị mà sếp mình cũng bắt mình phải đi chỗ khác đấy, sợ lắm,
    • 96 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

lần trước mang thai mình cũng bị bệnh thủy đậu, khi đó em bé được khoảng 34 -35 tuần rồi. Sốt cao, mệt mỏi, đau nhức k ngồi, k nằm đc, khó chịu lắm. Mình sinh em bé lúc được hơn 37 tuần, em bé phát triển bình thường, bây h được 19 tháng rồi. Nhưng k hiểu bệnh thủy đậu có sức ảnh hưởng đến đâu và như thế nào nhỉ? Mình vẫn lo lo.
    La vie est belle!!!
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 381 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

đúng rùi, bệnh trái rạ, la bệnh đậu mùa bệnh thủy đậu đó. Nguy hiểm lắm, mình cũng nghe nói như vậy. Mình đã cách ly 2 tuần rùi, vợ chồng ở riêng luôn, hic, giờ nhớ õ wa, mấy lần ox wa thăm bị ba mẹ ko cho vô. hic. TỐi nay ox tới thăm, mà sao run wa.