Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé mới Sinh dùng tã ji thì tiện lợi cho mẹ và bé, các mẹ có kinh nghiệm chỉ giúp E

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.72K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 146 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Các mẹ ơi ! Em còn mấy tháng nữa mới sinh nhưng mà lăn tăn mãi cái vụ tã cho con mang . Không biết là mình nên dùng loạii tã ji cho con, Tã xô ? hay là mang miếng lót? hay tã giấy ? Các mẹ có con rùi nhiều kinh nghiệm chỉ giúp em. Cái nào tiết kiệm , tiện lợi cho mẹ và con
    Tặng hoa các mẹ :Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 79 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chủ trương của mình là tiện lợi, vệ sinh nên mình ko mua tã chéo cho bé mà dùng luôn miếng lót sơ sinh ý. Chỉ cần mua quần đóng tã xong dán miếng lót đó vào, dùng xong thì bỏ đi. Bé sơ sinh 1 ngày tè ị nhìu lần lém nên thế cho tiện, mẹ đỡ mệt (đơn giản hơn quấn tã chéo nhiều mà lại ko phải giặt giũ) và lại giữ được vệ sinh cho bé nữa. Miếng lót sơ sinh thì có loại New born có vẻ m.ng hay dùng, mình cũng mua loại này cho bé nhà mình, mẹ nó thử xem
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,218 Bài viết

• 2,923 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình sắp sinh bé nên cũng wan tâm vấn đề này lắm, cũng có hỏi 1 đứa bạn đã sinh rùi, nó nói nên dùng loại dán (giống bvs của mẹ á), để dùng loại này thì mua tã quần bằng vải cotton cho bé (giống cái quần chip mà có miếng dán 2 bên, ớ ST Coop Mart có bán đó). Dùng cái này thì khỏe cho mẹ, chứ dùng tã xô chắc chết, giặt mệt nghỉ :Silly:. Còn dùng nguyên miếng tã bự (bọc luôn như cái quần chip) thì hao, lại hăm bé. Mình ko biết gọi tên mấy cái tã thế có đúng chưa nữa, ko biết menhim11 có hiểu hok? Vì mình thì chưa mua, nên chẳng nhớ tên của sản phẩm, có đi dạo siêu thị tăm tia hết rùi, đầy đủ hết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 967 Bài viết

• 544 Được cảm ơn

quan điểm của mình cũng là dùng tã giấy chứ k dùng tã chéo, mua quần bỉm về dùng cho con trong khoảng 2 tháng đầu, lớn lên 1 chút bé tè ị ít hơn, mình có thể dùng bỉm ban đêm còn ngày để ý tập xi cho bé, như thế nề nếp hơn, dùng xô với tã chéo bẩn mà giặt giũ nhiều, bé dễ bị hăm nữa vì thấm ngược
    • 420 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Mình được mấy đứa bạn vừa sinh truyền thụ lại là nên mua quần đóng tã để đóng tã giấy vừa vệ sinh mà cũng đỡ được khoản giặt giũ.Mình mua quần đóng tã của Mio với tã giấy New born1 loại này thấy nhiều mẹ dùng giá cũng hợp lý tầm 62k/bịch 56 miếng.từ tháng thứ 2 trở đi có thể đóng bỉm quần cho bé vào ban đêm còn ban ngày vẫn dùng tã giấy cho thoáng
    eNortjKzUjI0MjA1MVGyBlwwFV4CzQ,,65

as1cHw10g411700MDA0bHwwOTA0N2xzfFZvIGNob25nIG1pbmggYmVuIG5oYXUgZHVvYyA
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 90 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Đúng rồi, Dùng tã vải xéo giặt cực lắm. Bé nhà mình lúc mới sinh dùng tã vải, tuy của BV cho mượn nhưng thấy lúc cột ko chặt bằng quần đóng tã. Theo mình các mẹ cứ mua quần đóng tã và Newborn về đóng cho bé là sạch và tiện nhất. Còn tã vải xéo mình nghĩ cũng nên mua nhưng mục đích chính ko phải để quấn tã mà để quấn quanh bé (cả tay) cho chặt cho bé khỏi giật mình đó mà.
    À, mình cũng lưu ý các bạn, khi mua quấn đóng tã dán thường có 2 miếng dán. Các bạn nên lựa loại có miếng dán mềm, lựa loại giống như ở tã giấy là tốt nhất chứ có nhìu loại quần đóng tã dùng miếng dán như ở mấy khẩu trang người lớn í, loại đó mà cọ vào da bé thì chắc sẽ làm bé đau đó. Loại miếng dán mềm mịn kia tuy giá thành có hơi mắc chút nhưng an toàn cho con vẫn hơn pk các mẹ bầu??? Các bạn cứ tìm mua mấy loại này là an toàn cho bé nhất nè (Ko hẳn show hàng đâu vì sự thật nó như vậy đó):Smiling:

2495
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 146 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Yaki Xem bài viết
    Mình sắp sinh bé nên cũng wan tâm vấn đề này lắm, cũng có hỏi 1 đứa bạn đã sinh rùi, nó nói nên dùng loại dán (giống bvs của mẹ á), để dùng loại này thì mua tã quần bằng vải cotton cho bé (giống cái quần chip mà có miếng dán 2 bên, ớ ST Coop Mart có bán đó). Dùng cái này thì khỏe cho mẹ, chứ dùng tã xô chắc chết, giặt mệt nghỉ :Silly:. Còn dùng nguyên miếng tã bự (bọc luôn như cái quần chip) thì hao, lại hăm bé. Mình ko biết gọi tên mấy cái tã thế có đúng chưa nữa, ko biết menhim11 có hiểu hok? Vì mình thì chưa mua, nên chẳng nhớ tên của sản phẩm, có đi dạo siêu thị tăm tia hết rùi, đầy đủ hết.
    Em biết loại này rùi, Em đi Big C cũng thấy bán nhiều lắm, mà cứ lăn tăn ko dám mua, phải lên DD hỏi ý kiến các mẹ mới mua,hiii vì chưa có chút kinh nghiệm nào hết. Cái ji cũng phải hỏi người đi trước.