Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bé bị giãn não thất

• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 96 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.3.con Xem bài viết
    Con mình đợt 7m cũng giãn 11mm kết luận giãn nhẹ. Gio 9m 1 bé ngồi dc rồi, 1 bé chưa ngồi đc. Về phản xạ mình thấy con phát triển bt,cũng biết mọi thứ, nô đùa bt. Về vận động hơi chậm chút so với các bạn cùng tuổi ( vì sinh đôi mà nên con yếu hơn ). Có thể bé bị giãn nt nhưng ko ảnh hưởng đến não thì coi như sống chung với lũ bạn ạ. BS có cho con thuốc uống ko, mọi phản xạ,vận động thế nào? Con mình khám xong kê 1 đống thuốc các loại nhưng hêt ho, sốt, đi ngoài nên mình vẫn chưa cho uống đc thuốc được.
    Chỉ bảo theo dõi thôi chị ah, chỉ có điều em chưa hiểu sao 8,2 đã là giãn nhẹ. Vậy nên em kệ luôn.
    C kết bạn fb với em nhé, cho e xin fb của c với ạ
    comment by WTT mobile view

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Sao ngay lúc đấy bạn ko hỏi bs vấn đề bạn thắc mắc. B cho mình fb mình kết bạn trc cho
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Các mẹ ở ngoài Bắc hết à? Mình thì ở trong Nam. Sáng hôm kia mình đi siêu âm 4D hình thái học ở thai nhi ở Mê Kông thì cũng gặp vấn đề này, giãn não thất nhẹ 11mm và cả thiếu ối nữa(mình đang mang thai 24 tuần hơn). Sau đó, theo sự hướng dẫn của bác sĩ mình theo khám thai ở Mê Kông thì mình nên qua Từ Dũ để được tư vấn khám tiền sản lại ở đó vì Từ Dũ nổi tiếng về hệ thống máy móc chuyên nghiệp nhất miền Nam và mọi sự chỉ định quan trọng thì chỉ có Từ Dũ mới dám đưa ra quyết định cuối cùng. Mình đi liền chiều hôm đó luôn thì bên bộ phận tiếp nhận hồ sơ tư vấn của Từ Dũ cho mình đi siêu âm Doppler màu mạch máu tiền sản, kết quả: bể lớn hố sâu 7.9mm (bình thường < 10mm) và ối bình thường. Tuy đã ở mức tạm gọi là bình thường nhưng mình vẫn được cái hẹn 3 tuần sau (27 tuần hơn) tới Từ Dũ siêu âm lại để xem diễn biến thế nào để đưa ra kết luận chắc chắn hơn. Mình quá bất ngờ về kết quả siêu âm chênh lệch nhiều đến vậy vì chỉ mới sáng và chiều cùng ngày thôi, nhưng mình đặt niềm tin ở Từ Dũ và cầu trời khấn phật phù hộ cho con được bình an. Qua đây, mình có lời khuyên cho các mẹ ở trong Nam nếu có gặp vấn đề tương tự thì nên làm 1 chuyến đến Từ Dũ để an tâm hơn. Tuy khám ở đây khá vất vả vì chờ đợi lâu (bệnh nhân quá sức đông) nhưng chịu khó xí vì các con các mẹ ạ. Cô mình ở quê cũng bác sĩ phụ sản cũng bảo không đâu bằng Từ Dũ cả. Còn mình ngay từ đầu theo Mê Kông vì sự tiện lợi với thời gian đầu nghén quá không thể chờ đợi quá lâu thôi. Thân!
    • 96 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Sao ngay lúc đấy bạn ko hỏi bs vấn đề bạn thắc mắc. B cho mình fb mình kết bạn trc cho
    Bsy bảo ko bất thường nhưng cũng ko bình thường nên theo dõi
    Mn tìm fb m nhé huyen.hyundai@gmail.com
    comment by WTT mobile view
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn me.3.con ơi, nãy giờ mình đọc bài của bạn nhưng đã cách đây hơn 2 năm rồi. Con bạn giờ ra sao rồi? 2 tuổi rồi nhỉ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

2 bạn nhà mình được 2 tuổi rồi. Nhìn chung đến giờ trộm vía nghìn lần các bạn ý nhanh nhẹn, phát triển bình thường, cái gì cũng biết, đg nói được 3 từ rồi (hơi chậm nói) nghịch ngợm và đáng iu lắm nên lắm lúc mình cũng quên hẳn cái vụ GNT rồi mẹ nó ạ. B có gì muốn hỏi cứ nt nhé, có gì mình biết mình trả lời b nha.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vậy ah, chúc mừng gia đình me.3.con nhé!
    Cuối tuần này mình đi sàng lọc quý 3 mà hồi hộp quá, ko biết rồi bé thế nào nữa.
    Cầu mong cho con được bình an, đủ tháng đủ ngày rồi mới chào đời...
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chào các mẹ. Nhờ các mẹ tư vấn giúp.
    Em đang mang thai 35 tuần.
    Hồi 23 tuần đi siêu âm 4D ở viện C bác sĩ nói bé bị giãn thận nhẹ 1 bên 6mm, 1 bên 7mm. Lúc 26 tuần siêu âm 4D ở viện C thận giãn 4,5mm và 5,2mm. Em lo quá nên 27 tuần có đi siêu âm ngoài của một bác sĩ viện C khác, siêu âm 2D, bác nói thai giãn não 5,7mm, giãn thận 8mm, và 7mm.
    Bác sĩ em theo từ đầu cũng làm ở viện C thì tư vấn không phải chọc ối hay làm gì cả, dù hồi trước em không làm triple test.
    Đợt 32 tuần siêu âm 4D thì giãn não 6mm và 7mm, giãn thận 5mm. 33 tuần siêu âm 2D giãn não 5mm, giãn thận 6mm.
    Các chỉ số cứ nhảy lung tung, và điều em lo nhất là bất thường nhiễm sắc thể. Bác sĩ thì vẫn tư vấn là chỉ số không đáng lưu tâm, sinh xong sẽ tự hết. Nhưng em đọc tài liệu thấy nói nếu chỉ có giãn thận thì mới không đáng lo về bất thường nhiễm sắc thể, còn bé nhà em giãn cả thận lẫn não thì sao hả các mẹ. Em lo quá ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

em ơi, chỉ số giãn não thất trên 10mm mới đáng lo nhé, còn dưới 10 thì mình cũng nên theo dõi thôi, chứ con e c thấy bt mà, chỉ số như vậy chưa thể gọi là giãn não thất đc..còn giãn bể thận thì c ko tìm hiểu nên cũng ko rõ. Nên e yên tâm nhé, đừng quá lo lắng ảnh hưởng đến sk của 2 mẹ con nha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em ơi, chỉ số giãn não thất trên 10mm mới đáng lo nhé, còn dưới 10 thì mình cũng nên theo dõi thôi, chứ con e c thấy bt mà, chỉ số như vậy chưa thể gọi là giãn não thất đc..còn giãn bể thận thì c ko tìm hiểu nên cũng ko rõ. Nên e yên tâm nhé, đừng quá lo lắng ảnh hưởng đến sk của 2 mẹ con nha
    Các mẹ ơi! Giúp em với. Em đang mang thai đc 23 tuần. Siêu âm bác sĩ chuẩn đoán não thất bên 6,5 và 7,9 mm. Các mẹ ơi! Ai có kinh nghiệm trong GNT ko giúp em với. Em lo quá! Hix hix
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hàng ngày mẹ cầu mong trời phật,tổ tiên phù hộ cho độ giãn não của 2 em bình thường trở lại và hết giãn. Mẹ tin vào điều đó. Cố lên nhé 2 chàng trai của mẹ.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của me.3.con
    Cho m hoi 3 me con bạn jo sao rui,minh cung dang trong truong hop do,thai minh 34 tuan gian nao that ben 12 va có gian nhẹ bể thận,cung mang song thai,h m cung chhi biey cau mong cho con khoe manh
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, chị cho em hỏi 2 bé nhà chị giờ lớn sao rồi ạ. em mang thai hơn 28 tuần, hôm 28 tuần em đi siêu âm ở 125 thái thịnh BS Hùng siêu âm 4D, có bảo con em bị giãn nhẹ não thất trái là 10,7mm, tất cả mọi thứ khác bé đều phát triển bình thường, cần theo dõi, em lo quá hôm sau em qua phòng khám BS Chường ở 85 Nguyễn Ngọc Vũ siêu âm lại thì kết quả là giãn não thất 5,5mm BS Chường bảo bình thường. nhưng em vẫn không yên tâm được.
    Chị cho em hỏi 2 bé nhà chị thế nào rồi ạ!
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

2 bạn nhà mình được 2 tuổi rồi. Nhìn chung đến giờ trộm vía nghìn lần các bạn ý nhanh nhẹn, phát triển bình thường, cái gì cũng biết, đg nói được 3 từ rồi (hơi chậm nói) nghịch ngợm và đáng iu lắm nên lắm lúc mình cũng quên hẳn cái vụ GNT rồi mẹ nó ạ. B có gì muốn hỏi cứ nt nhé, có gì mình biết mình trả lời b nha.
    C ơi pé nhà c bị giãn nao thất lúc truoc la nhiêu z ạ, bây h chạ pe dc 4 tuoi r hả c, pe khoẻ mạnh k c
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

T2 mình mổ rồi, đc gặp 2 con rồi. Mà tới giờ chỉ số GNT vẫn ko đổi, có nghĩa là hơn 2 tháng nay 2 con chỉ số vẫn loanh quanh trên 10mm, lo lắng quá mà ko biết làm thế nào? Cầu trời khấn phật cho con khi sinh xog thì hết giãn. Không khóc nổi nữa các mẹ ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của me.3.con
    C co the kb fb vs e dc k ạ, nhocangel911@yahoo.com.vn có thể chia sẻ vs e pé nhà c nay sao r ạ
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3