TIN TÀI TRỢ.

Bé bị giãn não thất

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.8K Lượt đọc
  • 53 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 204 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Chào bạn, nay mình mới vào đọc. Bé nhà mình cho đến tận lúc gần sinh vẫn toàn 9.4 -> 9.7, thậm chí đến lúc làm hồ sơ sinh. Bạn có thể xem lại post của mình để biết thời gian đó mình lo lắng thế nào, nhiều đêm thương con chảy cả nước mắt. Nhưng đẻ ra trộm vía cháu khỏe mạnh bình thường. Sau khi sinh mình có cho cháu đi siêu âm thóp, cũng suy nghĩ mãi mới đưa con đi vì mới sinh con bé xíu xiu mang con đi sa cũng thương nhưng kết quả bình thường, dưới 4mm(trộm vía tỉ lần). Kết quả siêu âm lúc trong bụng và khi sinh ra khác nhau đó bạn. Vậy nên bạn cứ lạc quan lên nhé
    RbvPp7
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chào bạn Rainy. Trộm vía con ,kết quả sa thóp sau sinh của bé nhà bạn vậy là tốt rồi. Mẹ cũng yên tâm. Hqua mình mới đi SA ở tuần 35 2 bạn vẫn ko giảm 10.2mm và 10.3mm thương con mà ko biết làm thế nào. Hy vọng 2 bạn nhà mình giống như bé nhà b khi sinh xong sẽ hết. Trộm vía con đạp khoẻ lắm,mỗi bạn đc 2kg6,2kg7 rùi. Chả biết trọng lượng có chuẩn ko nhưng bs bảo đẻ phải đc ít nhất 3kg 1 bạn. Mong con tự điều chỉnh từ giờ đến lúc sinh,chứ cứ nghĩ đến là ng làm mẹ lo lắng vô cùng.

Gởi từ ứng dụng Webtretho của me.3.con
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn Rainy cho mình hỏi sinh xog b cho bé đi SA qua thóp ở đâu vậy?

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 204 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Mình sinh ở vinmec nên siêu âm luôn trong vinmec. Ở Phụ sản cũng có mà bạn
    RbvPp7
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Rainy: mình giờ 36w mà 1 bạn 9mm và 1 bạn 9.4mm. Ngày ngày hy vọng con giảm dần đến lúc sinh và hết giãn sau sinh. Nhà mình 2 bé cùng bị nên mình rất lo lắng. Cho mình hỏi bé nhà b rainy mấy tháng rồi,tình hình bé phát triển thế nào??

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 204 Bài viết

• 320 Được cảm ơn

Bé nhà mình như nói ở post trên đấy, trộm vía tỉ lần con khỏe mạnh bình thường, bé nhà mình 7 tháng rồi
    RbvPp7
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

T2 mình mổ rồi, đc gặp 2 con rồi. Mà tới giờ chỉ số GNT vẫn ko đổi, có nghĩa là hơn 2 tháng nay 2 con chỉ số vẫn loanh quanh trên 10mm, lo lắng quá mà ko biết làm thế nào? Cầu trời khấn phật cho con khi sinh xog thì hết giãn. Không khóc nổi nữa các mẹ ạ

• 96 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Me3con hnay đã mổ chưa chị? Tình hình các con thế nào ạ? Chúc chị mẹ tròn con vuông nhé 🌻🌻🌻
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình sinh mổ hôm t2 rồi. 1 bé 2kg7, 1 bé 3kg. Trvia 2 bé xinh xắn, đáng yêu, mà mọi thứ bt, sinh xog SA qua thóp thì chỉ số vẫn vậy, bs bảo hiện tại thì bt theo dõi sau sinh thôi, đợi 1 tháng mình cho con SA lại

• 96 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn nhé, trộm vía 2 bé mà cân nặng ổn quá.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

C ơi.
    E cũng mang song thai. Cả 2 thai đều bị giãn não thất 11,7 và 12,2 mm. K biết tình hình của c bjo thế nào rồi ạ. E rất lo lắng, k biết rồi sẽ đi về đâu, nếu c có đọc đc tin nhắn này thì may mắn cho e quá,
    C có thể kết bạn fb của e để c em mình tiện trao đổi k chì
    B của e là: chipchew87@gmail.com( Đòan Hồng Nhung) nhưng tìm bằng sđt sẽ dễ hơn ạ 01685289117
    E cảm ơn chị ạ
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình đã kb và nt cho n trên fb rồi đấy. Con trai mình giờ dc hơn 7m rồi, hồi 1,5m mình cho đi ktra lại tại BV Nhi tư thì con còn giãn 6,2mm và 6,5mm BS kết luận pt bình thường nhưng hồi 7m mình đi ktra lại lần nữa thì chỉ số con lại tăng lên như lúc mang thai ( cũng tầm bằng con bạn bây giờ) bs có kê đơn thuốc cho uống nhưng hiện tại 2b dg bị ho và đi ngoài nên mình chưa cho dùng thuốc đc. Con mình 4m biết lẫy, ê a hóng hớt lắm nhưng giờ vẫn chưa ngồi hay trườn dc, mọi vận động đều chậm hơn các bạn cùng tuổi. Mình sd thì thể lực con cũng yếu hơn các bạn nên Bố Mẹ phải cố gắng hơn thôi. Thôi trời cho con thế nào thì mình nuôi vậy. Dù sao các con vẫn đẹp trai và đáng yêu lắm.
    Cho mình hỏi bé nhà bạn lúc phát hiện giãn nt là dc bn tuần rồi? nếu con bị giãn nt nhưng k ảnh hưởng đến phần não bộ thì cũng ko đáng lo đâu. Quan tlc con sinh ra bạn chịu khó đi siêu âm xuyên thóp cho con theo sự chỉ định của bs nhé. Với duy tâm 1 chút chịu khó đi chùa và cầu nguyện cho các con. Chúc 3 mẹ con mọi sự bình an.
    • 96 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Me.3.con ơi, b cho bé đi siêu âm ở đâu thế
    Bé nhà m trộm vía trc lúc sinh là 8.4 thôi nhưng m muốn ktra cho yên tâm, m sợ vào viện Nhi ko quen biết lại đông nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mình sinh tại bv Phụ sản TW , sau khi sinh xong mình có nhờ bs mổ cho mình yêu cầu SA xuyên thóp b ạ.
    • 96 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.3.con Xem bài viết
    mình sinh tại bv Phụ sản TW , sau khi sinh xong mình có nhờ bs mổ cho mình yêu cầu SA xuyên thóp b ạ.
    Đợt 7m chị cho con siêu âm ở đâu ấy ạ vì con em cũng 5m rồi ko siêu âm trong PS được nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

lúc con dc 7m mình cho con vào Nhi TW ktra b ạ. Bs sẽ ktra vẫn động, thàn kinh và SA xuyên thóp cho con. Bạn cho con đi ktra xem sao?? Giờ bé nhà b thế nào rồi?
    • 96 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

lúc con dc 7m mình cho con vào Nhi TW ktra b ạ. Bs sẽ ktra vẫn động, thàn kinh và SA xuyên thóp cho con. Bạn cho con đi ktra xem sao?? Giờ bé nhà b thế nào rồi?
    Chị hướng dẫn em cụ thể cách khám và khám ở đâu, Yêu cầu khám tnao đc ko ạ, sợ chờ lâu con lại mệt. Em muốn đi ktra cho yên tâm. Em cảm ơn c
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thật ra mình có người quen trong bv nên việc mua phiếu khám hay cần khám những gì nta đều làm hết cho mình, mình chỉ ôm con đi theo thôi nên cũng ko rõ bạn ạ.
    • 96 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Thật ra mình có người quen trong bv nên việc mua phiếu khám hay cần khám những gì nta đều làm hết cho mình, mình chỉ ôm con đi theo thôi nên cũng ko rõ bạn ạ.
    Chị ơi, em cho con đi siêu âm thóp trong viện Nhi rồi, sao 8,2mm mà bsy kluan là giãn nhẹ rồi. Em hoang mang quá. 2 bé nhà c thế nào rồi ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 61 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maothin78 Xem bài viết
    Chị ơi, em cho con đi siêu âm thóp trong viện Nhi rồi, sao 8,2mm mà bsy kluan là giãn nhẹ rồi. Em hoang mang quá. 2 bé nhà c thế nào rồi ạ
    Con mình đợt 7m cũng giãn 11mm kết luận giãn nhẹ. Gio 9m 1 bé ngồi dc rồi, 1 bé chưa ngồi đc. Về phản xạ mình thấy con phát triển bt,cũng biết mọi thứ, nô đùa bt. Về vận động hơi chậm chút so với các bạn cùng tuổi ( vì sinh đôi mà nên con yếu hơn ). Có thể bé bị giãn nt nhưng ko ảnh hưởng đến não thì coi như sống chung với lũ bạn ạ. BS có cho con thuốc uống ko, mọi phản xạ,vận động thế nào? Con mình khám xong kê 1 đống thuốc các loại nhưng hêt ho, sốt, đi ngoài nên mình vẫn chưa cho uống đc thuốc được.