TIN TÀI TRỢ.

Bầu 7 tháng mới được mua đồ cho bé???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.56K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 294 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em thấy nói rằng mang thai đến tháng thứ 7 mới được sắm đồ cho bé phải ko các mẹ? Em nghe ko khoa học cho lắm. Mua thì sợ và áy náy, mà để đến tháng thứ 7 mới mua thì lúc đó mùa hè nóng nực, người nặng nề, ngại đi quá (Em đang 23w). Chia sẻ với em đi các mẹ :Thinking:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 77 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aviator Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em thấy nói rằng mang thai đến tháng thứ 7 mới được sắm đồ cho bé phải ko các mẹ? Em nghe ko khoa học cho lắm. Mua thì sợ và áy náy, mà để đến tháng thứ 7 mới mua thì lúc đó mùa hè nóng nực, người nặng nề, ngại đi quá (Em đang 23w). Chia sẻ với em đi các mẹ :Thinking:
    Mình cũng thấy mọi người bảo là như thế. Thôi có kiêng có lành mẹ nó ah. Tớ cũng đến tận bây giờ mới chuẩn bị đi mua đồ đây( 28w), công nhận là bụng to đi lại nặng nề và nhất là thời tiết nóng nực như thế này cũng mệt thật nhưng mà thôi cũng để đến đủ 7thang đi mua cho nó yên tâm, đỡ áy náy, băn khoăn nhieeu. Vì bé con mà thôi cố một tý mẹ nó nhé.:Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 6,183 Bài viết

• 1,219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banchannho Xem bài viết
    Cứ đi mua sớm dần dần đi chứ để đến những tháng cuối nặng nề đi mệt hơn. Thời buổi này rồi, đừng tin vào những điều vô căn cứ như thế bạn ơi.
    kinh nghiệm của mình là nên mua từ khi 5-6 -7 tháng, đừng để đến gần sát nút quá, bụng lớn mà đi vào chợ chen chúc né người này,tránh người kia, đặc biẹt là né để người ta khỏi va vào cái bụng của mình, chứ có vài người thấy bụng bầu không hề né gì cả mà đi bang bang có khi đụng vào bụng.

Không biết mọi người ra sao, chứ mấy tháng cuối mình bầu bì mệt mỏi hơn, bụng chì xuống thấp nặng & bị chèn háng, bẹn, nên thấy ngày trước ai bảo đừng mua đồ con sớm quá không tốt,mình vẫn mua tuốt rồi có người bảo có bầu thì không nên vào bệnh viện thăm bà đẻ, 2 cô bạn sinh , mình bụng lặc lè cũng vào viện thăm họ. Mà mình cũng không bị sinh sớm như mẹ mình hăm dọa vì tội đi thăm bà đẻonttella:
    • 12,963 Bài viết

• 4,781 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi aviator Xem bài viết
    Em cũng đang 23 tuần, bên này em không có kiêng gì hết, cứ khi nào sale thì mua thôi (tiết kiệm tiền mà) nhưng em nghe nói ông bà ta thường kiêng đến tháng 7 mới mua đồ vì lỡ mà có sanh non thì cũng cứu được. Em nghĩ cũng tuỳ người thôi, tin thì kiêng không thì thôi nhe chị.

Chúc mẹ con chị khoẻ nhé
    bfnhontrom1bfp-1
    avatar248953_1duoigauser117515_pic543901_1255013242
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 294 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Em cảm ơn các mẹ đã chia sẻ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,073 Bài viết

• 481 Được cảm ơn

Tớ cũng nghe nhiều người khuyên đến tháng thứ 7 hãy mua đồ vì sợ mua sớm, lỡ may .... thì ..... nhưng tớ cũng để khoảng giữa tháng 6, đầu tháng 7 mua rồi. Mua sớm, có thể giặt giũ sớm rồi cất vô tủ cho sạch. Chứ cận ngày mới mua thì cập rập lắm!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 110 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Dạ e cũng thế ạ, e thậm chí còn định mua đồ từ khi chưa có bầu cơ, nhưng đến hôm đặt hàng mua đồ thì đã thử thấy 2 vạch, tại vì lúc đấy e đang ở nước ngoài, tranh thủ mua đồ sale và một số đồ bằng nhựa của nước ngoài cho yên tâm. Em cũng thấy rằng việc để dành sau 7 tháng mới mua thì hơi vô lý ạ, nhưng e cũng chẳng phản đối mẹ nào kiêng cữ, vì còn tùy thuộc quan điểm của từng người ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,908 Bài viết

• 5,145 Được cảm ơn

Ngày xưa các cụ nhà ta cứ kiêng vậy đấy! Nhưng mà tớ thấy chẳng hợp lý tẹo nào.
    Bẩy tháng đi lại nặng nề, mệt ơi là mệt làm sao mà có thể đi chỗ này chỗ nọ mua được đồ theo ý mình nữa cơ chứ!
    Tớ hồi bầu 1 tháng ăn khỏe, ngủ khỏe lại không biết tranh thủ đi mua đồ bầu dần. Cứ nghĩ thôi để 3 tháng đi mua cũng được. Vì lúc đó mới mặc.
    Híc, ai dè tớ nghén quá, cũng có tí bụng rồi, mặc quần áo bình thường không thấy thoải mái nữa, muốn đi mua đồ bầu mà người vẫn mệt. Chồng chở đi mấy lần rồi mà mới mua được hai bộ ưng ý. Lần nào cũng đi đi về về, chẳng mua được cái gì, rồi ko có đồ mà mặc. Mà có bầu người ta cũng kỹ tính hơn hay sao ấy, chọn 1 lúc thấy mệt quá lại đòi về, mà tớ bây giờ còn để ý đến đường kim mũi chỉ của người ta mới kinh chứ:RaisedEye
    pgBvp7
    OXNdp8
    • 111 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình chẳng kiêng cữ gì ráo . Mua sắm hòm hòm , mà cũng giặt là xếp gọn vào tủ lun roài :Smiling:
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,681 Bài viết

• 1,400 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rabbit97 Xem bài viết
    Ngày xưa các cụ nhà ta cứ kiêng vậy đấy! Nhưng mà tớ thấy chẳng hợp lý tẹo nào.
    Bẩy tháng đi lại nặng nề, mệt ơi là mệt làm sao mà có thể đi chỗ này chỗ nọ mua được đồ theo ý mình nữa cơ chứ!
    Tớ hồi bầu 1 tháng ăn khỏe, ngủ khỏe lại không biết tranh thủ đi mua đồ bầu dần. Cứ nghĩ thôi để 3 tháng đi mua cũng được. Vì lúc đó mới mặc.
    Híc, ai dè tớ nghén quá, cũng có tí bụng rồi, mặc quần áo bình thường không thấy thoải mái nữa, muốn đi mua đồ bầu mà người vẫn mệt. Chồng chở đi mấy lần rồi mà mới mua được hai bộ ưng ý. Lần nào cũng đi đi về về, chẳng mua được cái gì, rồi ko có đồ mà mặc. Mà có bầu người ta cũng kỹ tính hơn hay sao ấy, chọn 1 lúc thấy mệt quá lại đòi về, mà tớ bây giờ còn để ý đến đường kim mũi chỉ của người ta mới kinh chứ:RaisedEye
    Chài ơi mẹ này, người ta đang nói là đi mua đồ cho con mà, mẹ lại lái sang chuyện mua đồ bầu cho mẹ :Laughing: :Laughing: :Laughing:

Hồi mình bầu, cũng phải tuần 28 mới bắt đầu đi sắm đồ cho bé. Cũng chẳng phải kiêng cữ gì lắm nhưng nghĩ cứ từ từ rồi sắm, chả vội.

Rồi đến 1 hôm chủ nhật rỗi rãi, thế là 2 vợ chồng đi vác về đầy một nhà nào tủ, nào giỏ, quần áo sơ sinh, khăn xô khăn tắm, bình sữa, v.v.. đủ các loại. Đi mua thích lắm nhé, tớ thích nhất là đi mua đồ cho con đấy, đến bây giờ vẫn thích, đi đâu cũng chỉ ngắm nghía xem mua được cho con cái gì :Laughing:
    c0CNT5Orp7
    bom
    XQ2xHasXQ2xp7
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,150 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Thời đại này là thời đại nào rồi mà mẹ nó còn phải kiêng những điều không căn cứ thế nhỉ hì hì
    Mình nghĩ cứ mua sắm sắm dần dần đi là vừa, nhất là với những mẹ vấn đang đi làm thì tranh thủ có thời gian rảnh lúc nào thì nên đi mua luôn lúc ấy, sao lại phải đợi đến tháng thứ bẩy làm cái gì.
    Mẹ nó tham khảo topic những đồ cần cho mẹ và bé để xem mình đã có những gì, cần mua thêm những gì, những gì cần trước mua trước cái gì cần sau mua sau, nếu có điều kiện thì cứ mua hết đi sắp xếp gọn gàng vào tủ vào túi lúc cần đến là có ngay.
    Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 939 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình thì cứ kiêng cho nó lành. Mình ngoài 28 tuần mới bắt đầu đi mua đồ. Hai vợ chồng lang thang mua cũng nhiều thứ lắm, mỗi ngày lại lôi ra ngắm nghía đồ tưởng tượng ngày con mình mặc sẽ như thế nào :Laughing: Nhưng đúng là đừng để gần ngày quá đi mua vất vả lắm, nhất là mùa hè, trời thì nóng, mẹ bụng to đi lại vất vả mà còn hay bị choáng nữa.
    hpX2p7
    Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • 798 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Hì hì mình thì sắm cho bé dần dần từ khi mới 4 tháng cơ, hehe. Giờ bé dc 3 tháng rồi mà nhiều quần áo bé còn chưa mặc tới nữa, chẹp chẹp thôi để dành đứa sau.
    :Rose:
    • 2,804 Bài viết

• 3,112 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ui em đc 32 tuần rùi, vẫn hoang mang chả biết phải sắm j với j nữa. Mấy lần đi nc ngoài cũng mua khăn cho bé, bao tay, rồi tất chân, rồi có load cái file cần chuẩn bị j khi đi đẻ, nhưng vẫn bối rối quá chừng, hihi... Vào đây chia sẻ với các mẹ xíu thôi ^^
    thuy_vu@lovemail.kt :Battin ey: :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 939 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi mooncake0284 Xem bài viết
    Hì hì mình thì sắm cho bé dần dần từ khi mới 4 tháng cơ, hehe. Giờ bé dc 3 tháng rồi mà nhiều quần áo bé còn chưa mặc tới nữa, chẹp chẹp thôi để dành đứa sau.
    Đúng là khi đi mua đồ cho con cái gì nhìn cũng thích nhỉ. Nhìn những món đồ nhỏ nhỏ, xinh xinh mà mình chỉ muốn ôm hết về thôi. Hihi. Mình cũng sắp sửa được diện đồ cho con iu rồi.
    hpX2p7
    Bố Sếu béo ,:554: Mẹ Mèo già, em Kít còi kêu gư gư
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 101 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các chị ơi các chị mua đồ ở đâu vậy?hôm qua em đi mua đồ cho chị em mà đắt quá. 20.000 một cái mũ, 300.000/cái gen bụng. E mua ở Citybabies ở Huỳnh Thúc Kháng ý. Có chị nào biết chỗ mua đồ rẻ rẻ kô? Em được 31 tuần rồi nhưng cũng chưa biết mua ở đâu cả
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 9,371 Bài viết

• 1,911 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1.voyeu Xem bài viết
    Các chị ơi các chị mua đồ ở đâu vậy?hôm qua em đi mua đồ cho chị em mà đắt quá. 20.000 một cái mũ, 300.000/cái gen bụng. E mua ở Citybabies ở Huỳnh Thúc Kháng ý. Có chị nào biết chỗ mua đồ rẻ rẻ kô? Em được 31 tuần rồi nhưng cũng chưa biết mua ở đâu cả
    Bạn sang đây tham khảo nè https://www.webtretho.com/forum/showt...t=7117&page=56

Hồi tớ có bầu bé đầu, biết có bầu là đi xin đồ luôn, rồi thi thoảng đi lượn, thấy gì hay hay là mua, chả đợi đến tháng thứ 7 làm gì, nhỡ 7 tháng đã đẻ thì sao, hay lúc đó mệt quá chả đi mua được, nhờ người mua thì k thích, k theo ý mình thì sao, tốt nhất là tiện lúc nào thì mua lúc đó. Trộm vía, bé nhà tớ vừa ngoan, vừa nhanh nhẹn, khoẻ mạnh.
    • 3,098 Bài viết

• 291 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thấy mẹ nào mới tập 1 cũng ham đi sắm đồ bé giống mình ghê.5thang đã mua dần về suốt ngày đem ra ngắm nghía k biết chán ( cũng vác bụng đi viện thăm bà đẻ quá trời quá đất,đâu có kiêng cữ gì mà cũng đâu có bị sinh non,sinh quá ngày thì có).Còn mình lại có bé đầu là bé gái sắm quá trời quá đất,tới giờ nhiều bộ chưa đụng tới thì đem tặng lại,bộ nào mặc 1-2 lần đem thanh lý mua đồ lớn hơn cho bé,mà con bé nó cứ thấy ai tới khuân đồ nó là nó gào lên đòi lại.Khổ thế mà mặc có vừa nữa đâu,chắc bé giống mẹ,xí xọn,ham hố nhiều quần áo đây.:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 602 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Mình thì bắt đầu sắm đồ cho bé từ lúc 18w. Mình tham khảo danh sách những đồ cần mua của các cửa hàng, rồi thỉnh thoảng lại tha về vài thứ. Những thứ nào đã mua rồi thì đánh dấu lại. Giờ em bé của mình được 32w rồi. Mình và ông xã cũng đã mua sắm xong hết rồi. Mà lại chẳng thấy mệt gì vì mỗi lần đi mua cũng ít một thôi. Mình nghĩ cũng không cần thiết phải kiêng gì lắm, vì em bé càng to thì các mẹ càng nhanh mệt. Mà đi mua sắm thì mình cứ thích phải nhẩn nha ngắm nghía. Nếu tầm này mới đi mua chắc mình mua đại cho xong chứ chắc không ngắm gì nổi vì em bé đạp suốt ngày suốt đêm, lúc nào cũng trong trạng thái lờ đờ như cá vàng. Hihi.
    • 602 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 1.voyeu Xem bài viết
    Mình cũng mua đồ ở Citybabies, nhưng chủ yếu là mua bình sữa và bỉm thôi. Còn áo, mũ, găng cho bé thì bạn nên ra cửa hàng Hà Diện ở Lãn Ông, mua sẽ rẻ hơn nhiều, đồ lại tốt. Vì đồ sơ sinh thì em bé cũng chỉ dùng được một thời gian ngắn, không cần mua đồ đắt tiền làm gì các mẹ nhỉ.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3