Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bầu 4 tháng đi uốn tóc!?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.81K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 331 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình định đi uốc tóc vì tóc ít qua1, ma bau 4 thang co di uon toc duoc k nhi?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 604 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ là ko nên uốn bạn ơi, thuốc uốn tóc cũng là 1 dạng hóa chất sẽ ảnh hưởng ko tốt đến thai nhi đâu. Nếu bạn ra tiệm uốn tóc người thợ uốn tóc biết bạn đang có thai cũng sẽ ko làm cho bạn đâu. Vì sức khỏe con yêu bạn nhé.:Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,190 Bài viết

• 2,850 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhhan Xem bài viết
    Theo mình thì không nên vì thuốc làm tóc thường có nhiều hóa chất gây hại, mà phụ nữ có bầu thì cơ thể yếu ớt, dễ bị nhiễm. Nói thật là hồi chưa có bầu, mỗi lần phải uốn hay ép là mình cứ nôn nao, dù cũng chọn hiệu tốt, thuốc xịn đấy.
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 7,212 Bài viết

• 2,526 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhhan Xem bài viết
    Tốt hơn hết là ko làm gì với các loại hóa chất trong suốt quá trình mang thai!
    Tuy nhiên, nếu do bắt buộc, bạn có thể chọn các loại thuốc uốn có nguồn gốc THỰC VẬT và được kiểm nghiệm nghiêm ngặt, đã thử nghiệm trên động vật!
    Nếu ở nước ngoài, nghe đồn có loại mũ chụp đặc biệt ko cho thuốc dính vào da đầu!
    Còn ở VN, mẹ nó nếu rất muốn uốn thì có thể yêu cầu thợ chỉ làm ở phần đuôi tóc, ko đụng chạm vào chân tóc, tiếp xúc da đầu!
    Nhưgn căn bản vẫn khuyên là ko nên mẹ nó ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 3,758 Bài viết

• 2,082 Được cảm ơn

hehe, tớ lúc mang thai vài tuần gì đó, lúc còn chưa biết có bầu cũng đi ép tóc. Nhưng lúc đó thai chưa vào tc nên ko ảnh hưởng, còn khi em bé đã vào tc mẹ thì ko nên làm gì đụng đến hóa chất hết. Vài tháng sinh em bé ra tha hồ mà làm đẹp mẹ nó ah.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 1,021 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Thế sinh xong đang cho bé ti thì có đc làm không hả các mẹ. Đợt trước mình cũng định làm xong rồi mới có bé xong cứ lần lữa cuối cùng chả làm đc, giờ sắp sinh rồi, nếu đc thì trước khi đi làm đi tân trang lại cái chứ dạo này trông chán quá :Silly:
    clRnn3cKp1
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 5,078 Bài viết

• 2,143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tintin yêu Xem bài viết
    Thế sinh xong đang cho bé ti thì có đc làm không hả các mẹ. Đợt trước mình cũng định làm xong rồi mới có bé xong cứ lần lữa cuối cùng chả làm đc, giờ sắp sinh rồi, nếu đc thì trước khi đi làm đi tân trang lại cái chứ dạo này trông chán quá :Silly:
    em bé ko ngửi được mùi đó đâu mẹ tintin ơi.mình nghe mùi thuốc uốn cũng oải rồi:Sad:
    chỉ sợ lúc đó mẹ tintin bận chăm bé mà ko có thời gian nghĩ đến sắc đẹp nữa đâu
    W4ETm6
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 280 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bà xã mình định đi cắt tóc song thì ép luôn mình can nhăn mãi mà không thành công thế là mình cho đi nhưng với 1 điều kiện là cho mình đi cùng.Đi đến tiệm làm tóc mình cho bà xã vào trước còn mình nói nhỏ với chủ quán chuyện đó. Lúc đầu chủ quán cũng không đồng ý với ý kiến của mình nhưng thuyết phục mãi mới được và thế là màn kịch bắt đầu:
    Bà xã mình vào yêu cầu cắt tóc--->cắt song OK đến lúc ép tóc thì hết thuốc và bắt đầu chủ quán nói..... và ..... thế là bà xã mình quyết định không ép tóc nữa. “lĩnh hội” song rồi về lại còn nói mình là anh không biết khuyên ngăn vợ con
    hic hic oan quá đi mất
    • 855 Bài viết

• 195 Được cảm ơn

tất cả vì con yêu trong bụng . mấy tháng đầu có bầu , đầu tóc em bù xù , em cũng muốn đi ép ra cho đẹp , nhưng tìm hiểu thì thấy hóa chất ko tốt cho em bé trong bụng .thế là cạch luôn ý định.bi giờ để tóc dài buộc đuôi gà lên cho mát . em sinh vào tháng 6 trời nóng, nên cứ búi lên là oki .hì .
    1-10

ĐINH THÙY LINH
    TKVCB :0011002308318
    TKBIDV:1230000040162
    • 1,417 Bài viết

• 152 Được cảm ơn

Mình thì được khuyên là ko nên uốn, ép gì cả cho đến lúc hết cho con bú thì thôi. Các loại hóa chất đó độc hại lắm, con yêu lại còn bé nên lỡ mà ảnh hưởng đến con thì tội lắm. Đành hy sinh vì bé con thôi.:Sad::Sad:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 332 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

E cũng thấy tài liệu nói ko nên duỗi uốn nhuộm j` cả.. Vì cái mùi hóa chất ấy mình hít vào ko tốt cho bé. Mẹ chồng e cứ kêu e đi nhuộm tóc đi, mà e đâu có dám, xấu xí tí cũng dc, để sanh xong rùi tút 1 lần từ a-z lun ^^
    • 317 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

em có bầu 5 tháng rồi, em muốn nhuộm lại màu đen vì tóc em bị phai thành mấy màu rồi. Nhìn mặt mũi cứ bơ phờ ghê lắm các mẹ ạ. Từ trứoc đến nay em có loại thuốc nhuộm chỉ để 15 phút là gội đầu rồi. Vậy em có nhuộm được k ạ? có ảnh hưởng cục cưng k? nếu có em thà xấu xí 1 tý vậy. Các mẹ giúp em nhé!
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 604 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LV-VA.09 Xem bài viết
    em có bầu 5 tháng rồi, em muốn nhuộm lại màu đen vì tóc em bị phai thành mấy màu rồi. Nhìn mặt mũi cứ bơ phờ ghê lắm các mẹ ạ. Từ trứoc đến nay em có loại thuốc nhuộm chỉ để 15 phút là gội đầu rồi. Vậy em có nhuộm được k ạ? có ảnh hưởng cục cưng k? nếu có em thà xấu xí 1 tý vậy. Các mẹ giúp em nhé!
    Mình hùi có thai lần đầu tóc mình trước đây đã nhuộm nên nó chuyển sang màu nhìn ghê lắm lúc đó mình mang thai đc 9 tuần, mình đi nhuộm lại màu khác. Khoảng 10 ngày sau thì mình bị thai lưu, lúc đó chẳng nghĩ đc gì đâu sau đọc tài liệu bảo là các thuốc nhuộm, uốn, ép, là hóa chất có hại sẻ ảnh hưởng khi mình mang thai. Lúc đó nghĩ lại mình buồn lắm cứ dằn vặt mình suốt vì cho dù thai lưu ko rõ nguyên nhân nhưng mình cứ có cảm giác là tại mình mà con mình bị vậy. Theo mình thì bạn ko nên nhuộm muốn gì thì sinh bé xong đã, lỡ có chuyện gì thì hối tiếc lắm. Đó chỉ là ý kiến riêng của mình, quyết định vẫn là ở bạn chúc 2 mẹ con bạn khỏe mạnh :Smiling:
    • 317 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

mẹ ruby ơi, đừng buồn và đừng suy nghĩ nữa nhé. Cho mình ôm mẹ 1 cái !
    • Đã bị khóa
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 604 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LV-VA.09 Xem bài viết
    mẹ ruby ơi, đừng buồn và đừng suy nghĩ nữa nhé. Cho mình ôm mẹ 1 cái !
    Chuyện cũng đã qua rồi giờ mình đang mang thai lần này là lần thứ 3, hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp đến lúc con mình chào đời. Cám ơn mẹ nó nhé:Rose:
    • Thành viên Webtretho
    • 1 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mới tháng còn bầu dùng tóc uốn ko?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 187 Bài viết

• 190 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Không sao đâu mẹ nó ơi. Các báo cáo KH trên thế giới đều nói là có rất ít nghiên cứu và báo cáo chỉ ra được là làm tóc ảnh hưởng xấu đến thai nhi. Vì khi mình làm tóc, lượng hoá chất ngấm qua da đầu, rồi lại chuyển hoá vào máu, đi đến bào thai rất ít, không đáng kể.
    Bạn muốn an toàn thì tốt nhất là chờ qua 3 tháng đầu của chờ đến mấy tháng cuối thai kì, khi em bé đã phát triển đầy đủ rồi là có thể làm. Khi làm thì dặn bạn làm đầu là bôi thuốc cách xa chân tóc khoảng 2-3cm là được.

Mình đọc rất nhiều mới quyết định đi nhuộm tóc lúc 4 tháng, vì để tóc cũ nhìn ko sạch sẽ gọn gàng. Em bé của mình trvia phát triển bình thường. Hãy tìm hiểu kĩ, chứ đừng nghe lời mọi người nói ko có bằng chứng nhé hix
    [..The good ones screw you, the bad ones screw you, and the rest don’t know how to screw you..]
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tnguy086 Xem bài viết
    Không sao đâu mẹ nó ơi. Các báo cáo KH trên thế giới đều nói là có rất ít nghiên cứu và báo cáo chỉ ra được là làm tóc ảnh hưởng xấu đến thai nhi. Vì khi mình làm tóc, lượng hoá chất ngấm qua da đầu, rồi lại chuyển hoá vào máu, đi đến bào thai rất ít, không đáng kể.
    Bạn muốn an toàn thì tốt nhất là chờ qua 3 tháng đầu của chờ đến mấy tháng cuối thai kì, khi em bé đã phát triển đầy đủ rồi là có thể làm. Khi làm thì dặn bạn làm đầu là bôi thuốc cách xa chân tóc khoảng 2-3cm là được.

Mình đọc rất nhiều mới quyết định đi nhuộm tóc lúc 4 tháng, vì để tóc cũ nhìn ko sạch sẽ gọn gàng. Em bé của mình trvia phát triển bình thường. Hãy tìm hiểu kĩ, chứ đừng nghe lời mọi người nói ko có bằng chứng nhé hix
    mẹ nó giống mình , mình đợi qua 5 tháng rồi đi làm , trộm vía em bé nhà mình cũng phát triển bt ,
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mom đc mấy tháng rồi.mình đang lo lắm.mình ms đc 15 tuần mà lỡ đi uốn đuôi tóc.ko bít có sao ko