Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bầu 3 tháng rưỡi - bị nổi mẩn ngứa khắp người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.53K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Em mới mang thai lần đầu, được hơn 3 tháng rồi. Nhưng 2 hôm nay em bị ngứa, nổi mẩn đỏ khắp người. Nhiều khi ngứa lắm mà ko dám gãi, càng gãi càng khó chịu.

Cho em hỏi có mẹ nào bị như em không? Có cách điều trị nào hay, các mẹ chỉ cho em với nhé. Em ngứa quá, không chịu nổi nứa, huhu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 1,452 Bài viết

• 2,672 Được cảm ơn

Mẹ nó nên đi khám bác sĩ da liễu thử xem, Juve nghĩ chắc mẹ nó bị dị ứng hoặc là bị nổi mề đay đó.
    Nếu là mề đay thật thì mẹ nó hái lá khế + muối rồi chà lên ng, những chổ bị nổi mề đay đó, sẽ hết thôi. Mẹ Juve cũng bị mề đay nửa năm trời, thuốc thang ko hết, nhưng chà lá khế 1 tuần là hết hẳn luôn đó
    Cục vàng thối của mẹ ăn giỏi, ngủ ngoan, mau lớn nha con ... Iu nhắm nhắm ^_^
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang ở tuần thứ 9. Hai hôm nay bị ngứa khắp người, bắt đầu là sáng ngủ dậy bị ngứa ở mấy ngón tay và đầu ngón tay. Tới trưa là hằn lên vài nốt đỏ dưới da ở khắp các ngón tay và bàn tay. Hôm nay thì đã lan xuống khắp người rồi. Mình search trên mạng thấy có mẹ hướng dẫn dùng lá khế.

Mình gửi link để mọi người tham khảo nhé

http://www.*******/ba-bau/me-bau-het-noi-lo-noi-me-day-man-ngua-c85a98314.html

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 26 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Bạn thử vào link này xem sao.
    https://www.webtretho.com/forum/f92/b...ang-thai-5138/
    • 150 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

c gái ơi e cũng giống c lắm . mẩn hết ng lên có khi từng mảng , mảng 1 ý . kinh lắm sợ bị làm sao k dám bôi , k dám làm j đi ra hàng thc qen ng ta cho e thc về e bôi 1 ít vào hết lun thc đó làm mát thôi k ảnh hg/ j đến thai nhi . E có hỏi b.sĩ làm trong b.v thanh nhàn ng ta dùng đc nhưng e cũng hơi ngần ngại vì bôt 1 ít vào thấy đỡ r nên k dám bôi nữa . E có đi sâ ở b.sĩ làm ở việc c bác ý cũng kêu bôi đc , tên thc phenergan c thử sem k ảnh hg j đâu . Nhưng nếu vừa run sợ như e thì bôi 1 ít thui vào chỗ đó sem đỡ k . e cũng chửa đc 4t r . mà đẻ xong là hết y mà
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn thử dùng lá quất hồng bì tắm nhé. Trước mình đươc 6,5 tháng mình cũng bị ngứa, đi khám tây, ta đủ cả mà chả khỏi, ngứa nặng thêm. Sau mấy bà mách đấy. Hy vọng bạn mau khỏi.
    • 76 Bài viết

• 116 Được cảm ơn

Em nghĩ là mẹ bị nổi mề đay rồi, nhanh nhanh đi khám bác sĩ da liễu càng sớm càng tốt để biết đúng bệnh, cô gắng đừng gãi nhé. Thuốc uống dành cho da thì cũng hại, thuôc bôi cũng vậy, chỉ dùng những cái gì từ thiên nhiên thôi mẹ nó ạ. Uống nhiều nước, ăn uống đồ mát, bổ sung các vitamin quan trọng cho da như C, D, E, PP.... ngứa chỗ nào thì dùng gel lô hội để bôi - ko uống nước lô hội nhé ạ, làm mát vùng da bị ngứa.

Em tiền sử bị eczema từ hồi chưa mang bầu, thuốc đông tây y đủ cả, bôi ngoài uống trong nên em biết, cái này khó chịu lắm, do thay đổi nội tiết tố hoặc thời tiết nên nhiều khi không tránh được, có khi phải hạn chế ăn cái nọ, uống cái kia (chủ yếu là đồ nóng và đồ hải sản) nhưng cũng đành chịu chứ ngứa ko chịu được. Giờ mang bầu em cũng ngừng uống thuốc, thi thoảng chỗ khuỷu tay vẫn nổi mẩn ngứa nhưng cũng chăngr dám bôi thuốc nữa, chỉ xoa ít body butter cho dịu đi và đỡ khô thôi, quan trọng nhất vẫn là không đươc gãi. Chúc các mẹ mau khoẻ!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 41 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em đã đi khám rồi các mẹ ạ. Tại em hay ăn đồ nóng quá, nhất là mì tôm chua. Em nghiện cái món ấy mới chết. Bác sỹ bảo em tự soi lưỡi em đi. Giời ạ, tróc từng mảng như lưỡi chó đốm. Huhu. Sau đó, về nhà em không dám ăn đồ nóng nữa. Trộm vía mấy hôm nay đã không thấy có nốt gì nữa rồi.