TIN TÀI TRỢ.

bầu 3 tháng đầu có nên đi máy bay không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 31.6K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 420 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngocanhtran1310 Xem bài viết
    Các chị ơi e mới được 6 tuần mà hôm tới e bay từ Anh về VN transit 3 tiếng ở Hongkong e lo quá vì bay dài ko biết có vấn đề gì ko ạ?
    Chẳng sao cả. Có ai nghén ngẩm thì mệt mỏi tí thôi. Hồi mình có bầu 4 tháng đi Pháp. Bầu 5 tháng thì về mà có sao đâu. Về vẫn khỏe như vâm. Lúc nó hạ cánh hoặc cất cánh thì nao nao tí thôi. Chúc em lên đường bình an nhé
    :Applause::Applause::Applause:
    XJPep7 cKLsp7

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 1,266 Bài viết

• 4,200 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nếu vậy bầu tầm 13wp tuần mà đi máy bay thì có cần xin giấy BS ko các mẹ? 13 tuàn thì chưa thấy bụng để bị nhân viên sân bay phát hiện ra đâu nhỉ, chỉ sợ lỡ bị phát hiẹn mà ko có giấy BS thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 215 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JasyLuu Xem bài viết
    Nếu vậy bầu tầm 13wp tuần mà đi máy bay thì có cần xin giấy BS ko các mẹ? 13 tuàn thì chưa thấy bụng để bị nhân viên sân bay phát hiện ra đâu nhỉ, chỉ sợ lỡ bị phát hiẹn mà ko có giấy BS thôi
    Theo mình thì ko cần nếu sức khỏe bạn bình thường, yên tâm hơn thì bạn hỏi bsi xem bạn đi mbay được ko thôi. Hồi Tết vừa rồi mình bay về quê rồi bay vào SG, sau đó mới biết co baby, tầm 15w mình có đi ctac nước ngoài nữa có sao đâu. Nếu đi VNairline mà bạn nói với mấy cô check in có thai (nếu thai >32 tuần thì mới cần giấy bsi hoặc có khi họ ko nhận chở bạn) sẽ được ưu tiên chỗ ngồi phía trên đấy
    • 167 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

mình thì lúc bầu 2 tháng đã đi máy bay rồi, nhưng đọc trên mấy diễn đàn thì đi máy bay chỉ nên đi từ tháng 4 đến tháng 6 thôi, nếu sức khỏe tốt, em bé khỏe mạnh thì 3 tháng đầu có thể đi được, chứ 3 tháng cuối thì máy hãng máy bay không nhận chở bạn đâu và lúc đó cũng chả có ai toan cho thai nhi nữa....
    LggLp7
    NmnCp7
    ZmGnp7
    • 420 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JasyLuu Xem bài viết
    Không cần đâu em ơi. Chị bầu 5 tháng về VN, qua Hải quan, nó sờ người mình, bảo bỏ tiền trong túi ra rồi sờ bụng mình, hỏi baby hả, mình bảo ừ. Thế thôi.
    Còn tầm hơn 7 tháng phải có giấy bs
    :Applause::Applause::Applause:
    XJPep7 cKLsp7
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 1,006 Bài viết

• 1,167 Được cảm ơn

Tùy vào sức khỏe em nhé. Nếu sức khỏe bình thường, ổn thì đi máy bay không vấn đề gì cả. Chị có bầu 2 bạn đều trong 3 tháng đi có việc và du lịch đều đi máy bay.
    • 21 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Từ 12 - 32 tuần là giai đoạn đi máy bay an toàn nhất, nhưng còn tùy vào tình trạng sức khỏe của mẹ và thai nhi nữa bạn à.

Nếu bạn đi những chuyến bay ngắn 2-3 giờ thì chắc cũng ko sao. Ko nên chọn chỗ ngồi gần đuôi máy bay vì sẽ bị xóc nhiều hơn. Trước khi bay, nếu kỹ thì bạn nên đi khám và siêu âm xem thai bám có chắc ko.

Đừng quên đem theo hồ sơ khám thai, (trừ khi bụng bạn còn nhỏ, và bạn không khai rằng mình đang có thai) vì một số hãng HK như Jetstar... yêu cầu bạn phải xuất trình HS khám thai khi check-in.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn oi mình đang o hàn minh cũng đang có bầu đc hon tháng rôi minh muốn dc về Việt Nam! Nhưng sợ đj máy bay đường dài. Bạn đj vậy có ảnh hưởng j ko?
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị cho e hỏi có thai bằng TTON đc gần 3 tuần có đi đuợc máy bay ko? Và có kinh nghiệm j để đảm bảo an toàn cho thai khi đi máy bay chỉ cho e với ạ... e cảm ơnn nhiều ạ
    comment by WTT mobile view
    • 244 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hóng
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2