Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bất thường về chiều dài xương đùi có liên quan đến hội chứng down?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.96K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình mang thai 35w, CDXĐ 54mm. BS dự báo có thể bé bị liên quan đến hội chứng down vì xương đùi quá ngắn, tỉ lệ là 50%. Mình đang rất shock vì ở 12,5w đã đo độ mờ da gáy 1,3mm. Trong suốt quá trình mang thai đã theo dõi rất kĩ và siêu âm theo đúng chỉ định của BS. Những lần trước cũng có đo CDXĐ và BS chỉ nói là hơi ngắn so với tiêu chuẩn. Mình đang rất tuyệt vọng...
    4356

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 87 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

E chồng tớ đẻ con 3.7kg (chả biết có cân nhầm ko) vì bây h 13 tháng rồi mới có ~9kg. Lúc đc 40 tuần CDXĐ cũng có 58 thôi. Bây h trộm vía phát triển cũng bt mà. Bs cũng chỉ hỏi là nhà có ai thấp ko thôi? chứ tớ chưa nghe nói CDXĐ liên quan j đến down cả. Mẹ nó cứ yên tâm nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo mình thỳ DMDG trong phạm vi an toàn cũng chưa nói lên đc là con có thể ko mắc bệnh Down đâu bạn à, lúc mình đo thỳ 2.4mm bac sĩ cũng kết luận là bình thường ko sao hết (bình thường so với CRL gì gì đó), thế rồi về sau lại phát sinh ra đủ thứ. Kết luận cuối cùng của BS là chọc ói (mình ko làm Triple test gì cả) kết quả thỳ con hoàn toàn bình thường. Cầm kết quả mà tay cứ run run vì vui sướng
    Nhưng trong trường hợp của bạn thỳ cũng chưa chắc là con bệnh Down đâu, vì chị dâu của mình khi đo CDXĐ ng ta cũng bảo ngắn, thế là sinh con ra vẫn bình thường khỏe mạnh đó thôi, chắc do genne nữa nhỉ.
    Chúc mẹ vượt cạn thành công !
    Con iu ơi, Ba mẹ đang mong chờ con lắm... Mẹ cùng Bé By cố gắng vượt qua 9m19d con nhé !!
    • 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng ho vọng là vậy vì bây giờ đã 35w rồi. K có cách nào ngoài việc chờ bé ra đời. Cầu trợ... Cảm ơn cà bạn nhiều
    4356
    • 97 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ bia mà ko yên tâm thì đi sa 2d lại đi, biết đâu bs siêu âm sai số. Mình có lần sa cdxd đc 67, gàn 2 tuàn sau sa lại, cùng 1 chỗ nhưng bs khác là 63. Bs cứ khăng khăng đo đi đo lại rồi ko sai . 1 tuần sau mình sa bs khác thì là 72, vậy bs sa 63 chắc là bị sai rồi.
    Nếu ko thấy có sai số thì giờ bạn tích cực ăn thực phẩm nhiều canxi nhé, uống sữa tươi, ăn phô mai , ăn vừng đen vừa nhiều canxi sau vừa dễ đẻ. Nếu uống sữa bầu thì uống morinaga ý( với đk bé nhà bạn cân nặng ok vì sữa này ko tăng cân cả mẹ và con) , sữa này mình và người nhà mình uống, tháy các bé đều dài bạn ạ, vượt chuẩn 1,2 tuần. Bạn vẫn còn 4,5tuần nữa, cố gắng ăn uống để cải thiện cho con nhé. Mấy tuần cuối bé phát triển nhanh lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 132 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biaheineken Xem bài viết
    Mình mang thai 35w, CDXĐ 54mm. BS dự báo có thể bé bị liên quan đến hội chứng down vì xương đùi quá ngắn, tỉ lệ là 50%. Mình đang rất shock vì ở 12,5w đã đo độ mờ da gáy 1,3mm. Trong suốt quá trình mang thai đã theo dõi rất kĩ và siêu âm theo đúng chỉ định của BS. Những lần trước cũng có đo CDXĐ và BS chỉ nói là hơi ngắn so với tiêu chuẩn. Mình đang rất tuyệt vọng...
    Chị Bia sinh bé hiện tại chiều dài xương đùi của bé phát triển như nào rồi ạ? Bé nhà em cũng bí CDXD ngắn, chỉ được có 52mm. Em cũng đang lo lắng quá. Mà còn 1 tuần nữa là sinh thôi nên giờ cũng không có cách nào khắc phục.Chị online thì cho em biết thông tin và tình hình của chị với nhé.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

lâu rồi chắc chị không vào nữa nhưng cho em hỏi chị đã mang bầu đứa tiếp chưa ạ/ em cũng như chị và mang bầu đứa thứ hai. em cũng rất lo lắng.