TIN TÀI TRỢ.

Bao giờ bết thai máy và thai máy cảm nhận như thế nào ạ?

• 1 Lượt chia sẻ
  • 81.5K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em chào cac mẹ ah, hiện tại e đang mang thai tuần thứ 18. E ko biết thai máy cảm nhận ntn? Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ với e được ko ah? Gần 4 tháng tới giờ thì thỉnh thoảng vài ngày e thấy tê tê ở thành bụng bên trái, hôm trước 2vc đang nằm nói chuyện vs con thì thấy gò bụng lên, sờ vào cứng lắm, rồi 2vc e nịnh con thì khoảng 3p sau là hết ạ. E cứ thấy lo lo vì đây là lần đầu có con các mẹ ah. Mong các mẹ tâm sự, chia sẻ với e nhé. E cảm ơn ạ.
    Chúc cả nhà 9m10d mẹ tròn con vuông ah.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 47 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bé nhà mình lúc 16 tuần là mình đã cảm nhận được thai máy rồi, như tiếng bong bóng nổ lụp bụp ý, đến 18 tuần là sờ thấy được, thỉnh thoảng cũng gò cứng cả bụng mẹ, thấy bảo bé nào cũng gò thế thay đổi tư thế, bình thường ko sao đâu, chúc bạn nhanh cảm nhận được bé nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em cam on me Volehongnhung ah. E doi 21-22tuan thi di ktra lai, mong sao con khoe chi ah.
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Thai máy còn tuỳ vào rau bám mặt nào các mẹ ạ,như nhà mình cảm nhận con máy rất sớm,tầm 2 tháng là mình biết con máy và tầm 4 tháng là đã cảm nhận con đạp,đến h 5 tháng ng ngoài cũng có thể sờ thấy con đạp,còn cảm giác con đạp hay máy của mỗi mẹ mỗi khác đấy, có ng kiểu râm ran trong bụng,có mẹ như con tôm búng trong bụng ý,mẹ cứ để ý dần sẽ thấy rõ,vs cả có thể do bé ngoan nên ít đạp)

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tamtrangtuti
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

E là thành viên mới xin góp vào lời ạ ^^
    E bh đag bầu bé đầu đc 20 tuần r. Nhưg tvia ngày từ tuần 16 cảm giác e ý di chuyển trg bụng. Tuần 17 cảm nhận e ý đạp. Tuần 18 e ý đạp mà bố e bé sờ tay vào bụng e còn thấy cơ ^^ hoàn toàn k phải là nói cho e vui nhé. Uỵch phát mạnh luôn. bh e ý 20 tuần thì rõ mồn một rùi ý ah ^^ chắc tại tvia e bé nhà e cũng nghịch nên cảm nhận đc sớm ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

be nha e thi rau bam mat truoc ah? vay nghia la sao ah? Kho cam nhan dc hon ha me Tamtrangtuti?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 284 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

tớ có bầu 20w.Chắc là bé thứ 2 nên tớ cảm nhận con máy khá sớm,tầm 15w là thấy bé trườn rồi.Giờ thì đạp huỳnh huỵch suốt ngày.Đói...cũng búng tách 1 cái,ăn no thì thôi rồi,bạn ý đạp liên tục luôn
    Ngồi co chân,chăc bạn ý khó chịu phản ứng ngay.Rồi tớ nấu ăn mà đứng lâu cạnh bếp,bạn ý nóng hay sao mà huých mẹ 1 phát ngay
    Có bầu bạn thứ 2 lại thây yêu bạn lớn thế,cứ nghĩ mới hồi nào nó cũng đạp mẹ huỳnh huỵch như vậy,mà giờ đã lớn thế kia rồi.....
    zUwkLHPzUwkp7
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 4,557 Bài viết

• 3,162 Được cảm ơn

Thành viên viết bài nhiều 2018Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Thai máy mình cảm nhận như con tôm bún. Nó cứ cào bụng liên tục 1 bên bụng. Ở tuần bao nhiêu thì quên rồi, bé thứ 1.

Bé thứ 2 mình nhớ rất rõ là 18,5 tuần con máy vì 19 tuần mình mới đi khám thai. Bé đầu động tác máy là cứ cào liên tục có đến trên chục cái rồi con im. Bé sau cứ thụi bụp từng cái, không làm 1 dây. Sau lớn hơn con đạp mạnh, con lộn tùng phèo trong bụng, qua việc thai máy mẹ cảm nhận được con hiền hay con "đáo để".

Bé thứ 2 đi khám mình hỏi BS khám giúp kỹ xem có mấy đứa trong bụng?, BS bảo có 1 thôi, mình bảo 1 mình làm gì mà đá bóng suốt (?) Kết quả của trò nghịch ngợm: cu con bị nhau quấn cổ 2 vòng khi sinh ra
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bám mặt trước thì khó cảm nhận con đạp sớm hơn thui mẹ Hanhuan ạ,mẹ muốn rõ hơn về các vị trí bám rau thai thì search gg,có nhiều kiểu rau bám đấy,cũng có 1 số trường hợp rau bám ko tốt,mẹ đọc để nghiên cứu nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Tamtrangtuti
    • 795 Bài viết

• 381 Được cảm ơn

bé đầu mình 19-20w đã tháY rồi. Ban đầu như cơn sôi bụng lúc đói, sau mẹ cảm nhận đc con như con tôm búng tanh tách, như con cá quẫy nước...yêu lắm.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

da, e cam on ca nha minh ah, e sung suong qua vi da cam nhan dc con may rui ah, Be nha em may lam bung me cu buon buon, co luc noi len han 1 ben bung, ro~ rui ca nha ah. E cam on ca nha da giup do e. Chuc ca nha 9m10d manh khoe. ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 41 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hu hu, mình đã 19 tuần rồi mà chẳng cảm thấy gì cả. Hôm qua sốt ruột quá đi siêu âm thấy con vẫn ổn. Chắc tại rau bám mặt trước với lại con đầu nên chẳng thấy con máy gì. Sốt ruột chết đi đc.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,866 Bài viết

• 5,921 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lana024 Xem bài viết
    Hu hu, mình đã 19 tuần rồi mà chẳng cảm thấy gì cả. Hôm qua sốt ruột quá đi siêu âm thấy con vẫn ổn. Chắc tại rau bám mặt trước với lại con đầu nên chẳng thấy con máy gì. Sốt ruột chết đi đc.
    Mình 17 tuần rồi mà cũng chưa cảm thấy gì. Lâu lâu có thấy chút gì đó lục cục trong bụng nhưng mình ko chắc đó là do em bé hay do bụng kêu nữa .
    2 hôm nay mình cứ sốt ruột và lo lo, ko biết con có khỏe ko? 2 tuần nữa mình mới đi khám. Chờ lâu chết đi duoc.
    Nhiều khi đọc trên mạng thấy nhiều người đi siêu âm thì phát hiện ko còn tim thai nữa, làm mình lo lắm.

Rau bám mặt trước thì bạn sẽ cảm nhận con đạp chậm hơn vì thai còn nhỏ. Nhưng từ tuần 22-23 trở đi là vô tư nhé, vì lúc này con đủ lớn rồi, rau bám vẫn ko xi nhê gì đâu, con mà đạp là vẫn cảm thấy rõ
    • 969 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

mình lại nghe bảo nếu rau bám mặt trước thì sẽ cảm nhận con đạp sớm hơn í, chẳng biết thế nào
    MTM5MjgwMDM5OQ
    • 9 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em tập 1 bé đc hơn 16w r, mọi ng hỏi thấy thai máy chưa mà e tập 1 cùng chưa rõ thai máy là ntn, ko biết là do e ko cảm nhận được hay bé chưa máy cũng sốt ruột
    M65fatOM65fp7
    Cầu trời con phát triển khỏe mạnh, bình an đến bên bố mẹ.
    Yêu con nhiều nhiều lắm...
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bé nhà e được 17 tuần rồi cảm nhận máy liên tục, lúc 15 tuần đã có cảm giác rồi, trong bụng cứ râm ran buồn buồn khó tả lắm. Lúc 12 tuần đi siêu âm bsi bảo con trai, 17t siêu âm bsi bảo con gái. Nếu là con gái thì chắc sau này ngịch lắm vì thấy cứ nhúc nhích liên tục
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi e mang thai lần đầu e được 20 tuần rồi mà chưa thấy thai máy như vậy có sao không ạ.cach đấy 2 tuần e có làm sàng loch trước sinh.liệu có bị ảnh hưởng gì không ạ e lo quá mn toàn bảo e tầm này là đap mạnh rồi e cứ lo lo các chị biết chỉ e với...
    comment by WTT mobile view
    • 811 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Mình 20w mới cảm nhận được thai máy, phải để ý hoặc lúc đang ngồi yên mới thấy chứ đang làm việc gì chắc không biết được, mà cũng không máy cả ngày, mình chỉ thấy bé máy vào buổi chiều thôi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà e thai 18 tuần rồi, mà e cảm nhận thai máy hôm 17 tuần , 3 ngày đầu thai máy khỏe , e thấy bụng e cứng hắn lên , sờ vào thấy cứng lắm. mà sao 3 hôm nay thai máy ít hơn hẳn lại còn k cứng bụng như trước nựa , như moi hôm e nhìn thấy 1 chỗ tròn tròn trên bụng khi con máy , mà 3 hôm nay máy ít quá , ngày chỉ được 1 -2 lần , còn như lúc đầu e mới cảm nhận thai máy cứ khoảng 10-11h trưa là cháu cứ co lên căng bụng mẹ chiều lai 6-7h tối cũng thế , e lo quá các mẹ ak , mà cách đây 4 ngày e mới đi siêu âm thì bình thường giơ phải chờ 2 tuần nựa mới đi khám lại
    • 40 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình đang 19 tuần rồi nhưng cảm nhận bé nhà mình máy ít lắm, thi thoảng mới thấy bụp một cái. Lắm hôm nằm cả tối sờ sờ mà chả thấy gì cả
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2