TIN TÀI TRỢ.

Bài Thuốc rượu gạo gừng nghệ lấy lại sắc đẹp cho các mẹ sau khi sinh

• 87.6K Lượt chia sẻ
  • 610K Lượt đọc
  • 107 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 8 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bài thuốc dân gian xưa hay truyền tai nhau về rượu gạo ngâm Gừng Nghệ có tác dụng tuyệt vời cho các mẹ sau khi sinh. Bởi sau khi sinh phụ nữa như lột da và thay da mới, thoa rượu ngầm gừng Nghệ sẽ giúp da dẽ hồng hào hơn và đặc biệt loại bỏ được lượng mở thừa ở bụng, tìm trạng da nhăn nheo ở bụng cho chị em. Giúp chị em nhanh chống lấy lại sắc vóc và vẻ đẹp xứng tầm với danh:” Gái 1 con trong mòn con mắt”.

Nguyên liệu:

0,5 KG gừng; 1 kg Nghệ; và 5 lít rượu gạo loại nước nhất.

Gừng và nghệ rửa sạch. Nếu có thời gian có thể cạo bỏ lớp vỏ bên ngoài. Sau đó, giã dập. - Cho gừng và nghệ đã giã dập vào hũ, rồi đổ rượu trắng vào (sao cho ngập khoảng 2 đốt tay là được). Chị em có thể hạ thổ hoặc đậy kín nắp, đặt ở chỗ thoáng mát để không bị hư hỏng, lên bọt hay nước chuyển màu. - Rượu gừng nghệ ngâm sẽ có màu vàng nghệ rất sáng.

Ngâm trong vòng tầm 2 tháng hoặc lâu hơn. Đến sau khi sinh thì lấy ra và dùng: Bôi lên bụng và da toàn thân sau đó xông hơi, để các lớp da lột ra trong thời gian các mẹ trẻ nằm cữ, Mẹ sẽ lột xác hoàn toàn và có làn da mới, đẹp hồng hào sau khi sinh. Đồng thời sắc vóc cũng trở nên thon gọn và đẹp hơn.
    http://giadinhnhagau.com/uploads/image/images/suc-khoe-va-gia-dinh/ruou-gao.jpg

<<< Chăm sóc mẹ sau khi sinh

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 72 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thank pan.minh thoa len roi xong voi nc la xong luon ha mn

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 8 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Đây là bài thuốc cho các mẹ trong thời gian ở cử đấy @mecubum10 . nhờ bài thuốc này mà nhiều chị em có làn da hồng hào tươi tắn. Trẻ ra rất nhiều tuổi sau khi sinh là vậy.

Gừng còn có tác dụng giảm mỡ thừa rất tốt - giúp mấy mẹ chăm con tốt mà sắc vóc cũng đẹp hơn.

Gái 1 Con trong mòn con mắt là vậy đấy các mẹ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 85 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

các mẹ chỉ áp dụng sau 6 tuần sau sinh thôi...bác sỹ của mình nói..lúc sinh xong ng rất đễ bị nhiễm lạnh...mà thoa rượu lúc ấy sẽ làm giãn nở lỗ chân lông còn càng dễ bị xâm nhập nữa...nói chung là bác sỹ nói mún thoa gì đắp gì là sau 6 tuần OK..còn cái vụ chườm muối nóng cho thu gọn bụng lại còn nguy hiểm nữa...chườm nóng sẽ làm bớt đau bụng, có nghĩa là tử cung k co bóp để đầy hết sản dịch ra ngoài, dễ gây ra băng huyết gây tử vong, các mẹ ráng chịu đau chịu xấu 1 thời gian thôi (mà lúc đấy toàn ở nhà có chui ra ngoài đâu mà sợ ai dòm) mà an toàn, cứng cáp hơn rùi chăm sóc sao cũng dc...
    cái này là mình đi học tiền sản ở bệnh viện cũng nhiều người hỏi vụ thoa rượu với chườm muối này, bác sỹ nói như vậy đó...sau 6 tuần làm gì cũng dc!!!
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nghệ non có đc k ak
    • 71 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Cái này bôi lên da mặt được không ta. Ở nhà k có xông hơi thì làm sao nhỉ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bôi toàn thân, có bôi trên mặt ko vậy chị, mình xong hơi bao nhiêu phút là được chị, cảm ơn chị nhiều!!!!hi
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho e hỏi! e sinh e bé gần 3 tuổi rồi! e có thể sử dụng rượu này để giảm mỡ bụng được ko ạ! cám ơn c
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 366 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bài thuốc hay qá.mà e ngâm có gừng k ah2..zậy có được k ta..nhưng chắc cũng chưa đến 2 tháng nữa..
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hic m bầu bì đc 4tháng rùi nhưng mặt nhiều tàn nhang lắm,ko biết bôi mắt có đỡ ko nhỉ?với lại bôi toàn thaân mà ko xông có được ko ad ơi
    • 83 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoavangphonui Xem bài viết
    nghệ non có đc k ak
    Mạn phép mẹ nguyenhuongdn! nghệ + gừng càng già mới tốt e ah, c đã áp dựng rồi cách đây hon 3 năm ( vì bạn c đã sinh, nên cũng truyền lại bí quyết này) trắng kg tỳ vết, "láng o" như da e bé đó e.
    • 83 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieuhoango Xem bài viết
    Cái này bôi lên da mặt được không ta. Ở nhà k có xông hơi thì làm sao nhỉ
    Bôi lên mặt nói chung là toàn thân, rồi sau đó xông hơi bằng nước lá, nam thì 7 nữ thì 9, khoảng 25 den 30p. (mẹ chị nói là trừ tà trừ gió, và đuổi phong long ở trong bv, vì mình mới sinh xong mẹ nào cũng phai ở bv mấy ngày. khi phụ nữ sinh xong cơ thể còn yếu ớt, ) kg biết có đúng như vậy kg, nhưng mẹ bắt phải làm như vậy 1 tuần 3 lần, nhưng các mẹ lưu ý khi xông là phải tắm nhanh và lau sạch 2 đầu ti, vì gừng + nghệ + rượu, kg lại chẳng biết nguyên nhân vì sao mà con yeu kg chịu bú mẹ. Chúc các mẹ có 1 làn da " trắng kg tỳ vết" trong thời gian nằm ổ.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 68 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Cho e hỏi,nam 7 nữ 9 là ntn ạ?nghĩa là sau 6 tuần mới dc bôi và xông đúng ko ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 163 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Cám ơn chủ top nhưng mình có thắc mắc muốn hỏi? Ko biết rượu gừng và nghệ có nóng ko? Bôi lên da rồi xông như vậy có làm phỏng da ko? Mình cũng nghe nhiều người chỉ bôi rượu nghệ gừng sau sinh nhưng bôi rồi xông thì chưa nghe bao giờ. Với nam 7 nữ 9 là đẻ con trai xông 7 lần con gái xông 9 lần hay sao bạn?
    • 8 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

nên dùng nghệ củ nha bạn. Vì nghệ này có tinh chất dưỡng da rất tốt
    • 8 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

bôi lên mặt được nha @batamdethuong, tuy nhiên cần tránh vùng mắt ra nha!
    • 8 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Gừng thì tốt rồi, vì gừng giúp giảm mỡ và săn chắc da. Có nghệ vào thì có tác dụng dưỡng da gấp bội. Thời điểm sau sinh là thời điểm mà các mẹ ít đi ra ngoài nhất, chỉ nằm cữ nên dưỡng da bằng nghệ trong thời gian này là tuyệt vời nhất đấy @heonho83
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 107 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cái này da mình có bị vàg do ngệ dính vào ko ạh...

Gởi từ ứng dụng Webtretho của ty1204
    • Thành viên webtretho
    • 5 năm
    • 716 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

rượu này hạ thổ dùng càng tốt hơn mẹ nó nhỉ. Dùng kiên trì thì da đẹp lắm, mỗi tội là lách cách chút thôi
    • 8 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

da sẽ không vàng đâu nhé các mẹ.
    Rượu hạ thổ cang tốt. nếu ở phố không hạ thổ được thì nên để ở chổ thoáng mát để màu rượu được đẹp và chất lượng hơn
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6