Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bài thuốc dưỡng an thai cho các mẹ đang mang bầu.

• 28 Lượt chia sẻ
  • 8.68K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1,941 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Mình vừa được cho một bài thuốc dưỡng an thai, nhưng vì được cho hơi muộn, sau khi đã sinh baby, nên để dành cho tập 2 vậy, chứ bây giờ thì chưa có dịp dùng. Post lên đây để các mẹ cần thì nghiên cứu dùng nhé.

BẢO SẢN VÔ ƯU TÁN
    (Hải Thượng Lãn Ông)

1. Đương qui : 3 chỉ
    2. Xuyên khung : 2 chỉ
    3. Kinh giới tuệ : 1,5 chỉ
    4. Ngãi diệp : 1,5 chỉ
    5. Chỉ xác (sao) : 2 chỉ
    6. Chích huỳnh kỳ : 2,5 chỉ
    7. Thố tư tứ bỉnh (sao rượu) : 2 chỉ
    8. Cương hoạt : 2 chỉ
    9. Xuyên hậu phác ( sao gừng) : 1,5 chỉ
    10. Bạch truật (sao rượu) : 2 chỉ
    11. Xuyên bối mẫu (bỏ tim) : 2,5 chỉ
    12. Chích cam thảo : 1,5 chỉ
    13. Gừng sống: 3 lát

Cách sắc thuốc : sắc 3 chén nước còn 8 phân uống trong ngày.

- Uống mỗi tháng 2-3 thang.

- Gần đến ngày sinh uống luôn 5-6 thang.

Tác dụng:

- An thai, giảm đau bụng
    - Giảm đau lưng
    - Sanh đẻ dễ dàng

Các mẹ nào cần thì nghiên cứu để dùng nhé. KHÔNG DÙNG SAU SINH
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn chia sẻ nhé. Để mình đem ra hiệu thuốc bắc hỏi thử xem sao.
    • 1,941 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi victory10 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn chia sẻ nhé. Để mình đem ra hiệu thuốc bắc hỏi thử xem sao.
    Bạn ra hỏi công dụng từng loại cho rõ hơn nhé. Mình đc cho, nhưng chưa dùng nên chưa có kết luận chính xác được.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,438 Bài viết

• 1,996 Được cảm ơn

Hay quá chị nhỉ? e đang thời kỳ học hỏi để chuẩn bị đây, nên đnag thu thập tài liệu và kiến thức trước khi có baby
    hiii, thanks chị nhiều
    • 1,941 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dautram77 Xem bài viết
    Hay quá chị nhỉ? e đang thời kỳ học hỏi để chuẩn bị đây, nên đnag thu thập tài liệu và kiến thức trước khi có baby
    hiii, thanks chị nhiều
    Hồi giờ nhìn avatar của bạn cứ nghĩ bạn có con rồi, mà con lớn rồi nữa chứ, hihii. Nếu bạn mà có baby cần tài liệu như sách tham khảo thì qua nhà mình, mình cho bạn mượn, khỏi mua chi tốn tiền, vì hồi mình mang bầu cũng mua sách về đọc. Nhà bạn cũng ở Tân Phú, gần nhà mình phải k?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Không ai nói thuốc bắc ko tốt, nhưng em thấy mẹ chồng em bảo là giờ thuốc bắc người ta toàn sấy và bảo quản bằng lưu huỳnh ( ko tốt cho thai nhi) các chị nhé!
    Nếu chị nào có ý định dùng thuốc bắc thì nên lưu ý nhé, nhớ tìm chỗ nào quen biết đảm bảo mà mua.

Em có tí ý kiến vậy thôi

Chúc các chị và các con bình an!
    • 8 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 3,438 Bài viết

• 1,996 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngaytho_dethuong Xem bài viết
    Hồi giờ nhìn avatar của bạn cứ nghĩ bạn có con rồi, mà con lớn rồi nữa chứ, hihii. Nếu bạn mà có baby cần tài liệu như sách tham khảo thì qua nhà mình, mình cho bạn mượn, khỏi mua chi tốn tiền, vì hồi mình mang bầu cũng mua sách về đọc. Nhà bạn cũng ở Tân Phú, gần nhà mình phải k?
    hiii, awata là cháu nhà em
    hiii, cảm ơn tấm lòng của chị nhé, chơi trên mạng lâu lại hình thành những tình nghĩa thật đáng quý
    rất cảm động trước lời đề nghị của chị, thanks chị lần nữa nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 51 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình nghĩ không nên tự tiện mua thuốc bắc, các mẹ tốt nhất nên đến chỗ thầy thuốc uy tín để được giúp đỡ.
    • 1,941 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Các mẹ có ý kiến rất đúng đó. Mình chỉ share toa thuốc của Hải Thượng Lãn Ông truyền lại, còn các mẹ hãy tìm cho mình tiệm thuốc Bắc nào có uy tín để bốc thuốc nhé.
    • 43 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Em thì sợ thuốc bắc khủng khiếp các mẹ ạ. Khổ nỗi, nhà chồng em làm thuốc đông y, mà bố chồng chuyên cắt cho các bác muộn con và các mẹ động thai và an thai. 3 tháng đầu, em trốn, nói thế nào cũng ko uống, kêu ghê mùi thuốc, mặc dù (trộm vía) em không nghén ngẩm gì hết, ăn uống như heo luôn. Giờ rồng con nhà em đc 14wks rồi, nhưng em hay bị táo, lại đau lưng nữa, đành lò dò ra bảo xã, rồi xã bảo bố cắt thuốc và đun thuốc luôn . Trộm vía, em nhẹ bụng, nhẹ lưng hẳn các mẹ ạ. Hic, chẳng quảng cáo gì nhưng e thấy uống được thì các mẹ cứ uống, dưng tìm hàng nào người ta sao thuốc thật tay chứ đừng sao lưu huỳnh các mẹ nhé. Chúc các mẹ bình an vô sự đến ngày sinh nha.
    • 32 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn hoan-ngan oi, nhà bố chồng bạn ở đâu thía, mình đang mong có bé mà mãi chưa có, mấy thánng trước có được hơn tháng thì bị sẩy, đi khám bác sỹ bảo nội tiết kém, mình đã tiêm thuốc nội tiết mà đến tháng này vẫn chưa có hic. Bạn cho mình địa chỉ hiệu thuốc bố chồng bạn nhé, nếu ở gần mình sẽ đến đó cắt thuốc. Thank bạn ná
    • 43 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongbuiqn Xem bài viết
    Bạn hoan-ngan oi, nhà bố chồng bạn ở đâu thía, mình đang mong có bé mà mãi chưa có, mấy thánng trước có được hơn tháng thì bị sẩy, đi khám bác sỹ bảo nội tiết kém, mình đã tiêm thuốc nội tiết mà đến tháng này vẫn chưa có hic. Bạn cho mình địa chỉ hiệu thuốc bố chồng bạn nhé, nếu ở gần mình sẽ đến đó cắt thuốc. Thank bạn ná
    Sorry mẹ huongbuiqn vì bây giờ mới trả lời mẹ nó. Bố chồng mình ở Bắc Giang, cửa hàng cũng ở Bắc Giang nốt. Mẹ nó có cần thông tin hay thuốc thang gì thì nhắn cho mình số không 9 ba hai ba bảy 33 một một, ko thì bác admin lại cho mình vào black list thì chit . Chúc mẹ nó sớm có tin vui nha. He he. Nghiêm cấm quảng cáo dưới mọi hình thức, mình chỉ muốn giúp mẹ nào vất vả quá thôi, bản thân mình cũng chờ 4 -5 tháng mà đã thấy xót ruột lém rùi
    • 8 năm
    • 170 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Em thì thấy sách y học dạy là đun nước củ cây gai (mà lá thường hay làm bánh gai ấy) uống sẽ có tác dụng an thai, giảm đau bụng. Củ tươi thì càng tốt. Các mẹ thử xem nhé. Chị gái em đã uống và rất có tác dụng. E thì đang chờ mẹ chồng lấy cho.hi2.
    • 1,941 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

À, trong quá trình mang thai, các mẹ hay bị táo bón. Điều này thực sự không tốt chút nào. Nếu mẹ nào ở vùng biển, có thể dùng rong biển, sợi trắng, nấu tan như rau câu. Ăn cực kỳ hiệu quả đó. Mình đã ăn, chỉ cho bạn bè ăn, ai cũng có hiệu quả.

Loại rong này thường có nhiều vào mùa hè, mùa này thì chỉ có dạng phơi khô. Thường thấy nhiều ở vùng biển Nam Trung Bộ như Phú Yên, Khánh Hòa đến Ninh Thuận, Bình Thuận á.

Có 2 dạng rong biển trồng và dạng tự nhiên, phơi khô thì màu trắng đục, nếu rong biển tươi thì màu trắng trong.

Dạng này hay được các nhà hàng làm gỏi á.

Rất hiệu quả, các mẹ nào có điều kiện gần biển thì thử xem sao.
    • 377 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Thuithui86 Xem bài viết
    Em thì thấy sách y học dạy là đun nước củ cây gai (mà lá thường hay làm bánh gai ấy) uống sẽ có tác dụng an thai, giảm đau bụng. Củ tươi thì càng tốt. Các mẹ thử xem nhé. Chị gái em đã uống và rất có tác dụng. E thì đang chờ mẹ chồng lấy cho.hi2.
    mình cũng được chị bạn giới thiệu cho bài thuốc này, nhờ bài thuốc này mà chị ấy đã giữ được đứa con đầu lòng của chị ấy.