TIN TÀI TRỢ.

Bác sĩ đoán sai ngày dự sinh???

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.47K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chào các mẹ.em mang thai lần đầu nên còn lúng túng lắm...vấn đề là thế này:kì kinh cuối của em là 28/9/2010,nếu tính theo cách thông thường ngày +7 tháng _3 thì em sẽ sinh vào ngày 5/7/2011 nhưng theo bác sĩ tính thì em dự sinh ngày 17/7/2011 ... Như vậy lệch đúng 2 tuần...thế thì em phải làm sao?ngại ko dám hỏi thẳng bác sĩ vì phòng khám hơi đông,sợ bác sĩ mắng...nhưng em đi khám thai,bác sĩ đều bảo Sumo nhà em vượt tuổi thai,nên em phải kiêng ăn nhiều lắm.Thế thì sao nhỉ?em có cần kiêng nữa ko?vì tính ra theo cách thông thường thì con em đúng tuổi mà...giúp em với!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• jes
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 387 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumo_baby Xem bài viết
    Chào các mẹ.em mang thai lần đầu nên còn lúng túng lắm...vấn đề là thế này:kì kinh cuối của em là 28/9/2010,nếu tính theo cách thông thường ngày +7 tháng _3 thì em sẽ sinh vào ngày 5/7/2011 nhưng theo bác sĩ tính thì em dự sinh ngày 17/7/2011 ... Như vậy lệch đúng 2 tuần...thế thì em phải làm sao?ngại ko dám hỏi thẳng bác sĩ vì phòng khám hơi đông,sợ bác sĩ mắng...nhưng em đi khám thai,bác sĩ đều bảo Sumo nhà em vượt tuổi thai,nên em phải kiêng ăn nhiều lắm.Thế thì sao nhỉ?em có cần kiêng nữa ko?vì tính ra theo cách thông thường thì con em đúng tuổi mà...giúp em với!!!
    Có thể do kinh nguyệt bạn k đều nên ngày dự sinh theo KKC và theo chỉ số siêu âm của bs sẽ chênh nhau 1-2wks, mình cũng giống bạn nè, đừng lo lắng wa' vì khi tuần 30 trở đi ngày khám định kì của bạn sẽ rút ngắn còn 2wks hay 1wk 1 lần, khi đó nếu bạn có dấu hiệu sinh thì bs sẽ thông báo kịp thời mà, đừng lo wa' nhé.Còn việc e bé nhà bạn vượt tuổi thai có kiêng gì k thì mình k rành nữa, Nhím nhà mình 27wks cân đc 1kg3 là vượt chuẩn 400gr mà k thấy bs bảo kiêng gì hết, nếu bạn kiêng thì mình nghĩ kiêng đồ béo là đc, còn những cái khác vẫn ăn uống đầy đủ cho bé khỏe nha.Chúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh nè
    • 129 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

dự đoán thường lệch + - 9 ngày so với ngày dự sinh của bác sĩ mà , chuẩn 100% chỉ là ăn may thui .
    đó là tính ngày kinh . chứ có bé thích ra sớm , có bé lì ra muộn .. mình biết để áng chừng mà chuẩn bị . Tháng cuối chỉ ăn chơi và chờ đẻ mà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 20 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Chu kỳ của mình rất đều.Lý do bác sĩ bảo mình kiêng vì thai tăng cân wa nhanh,có nguy cơ dọa tiểu đường thai kỳ,nhưng nếu chính xác thì baby của mình đạt chuẩn mà...nói chung là chẳng biết đừng nào mà lần,hix...theo cách bác sĩ dự sinh thì phải đến 42w mình mới sinh sao???:Crying:
    • 352 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

chỉ có 5% phụ nữ là sinh đúng ngày dự sinh thôi bạn ah. Mình cũng sớm hơn 3 ngày hihi
    nCgnp7
    uSEup7