TIN TÀI TRỢ.

Bà bầu uống nước cam mật ong

• 1.01K Lượt chia sẻ
  • 44.8K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 95 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sáng này sau khi ăn sáng xong e uống 1 ly nước cam mật ong, một lát thấy e bé đạp hoài, ko biết tại uống cam mật ong hay là bình thường nữa (thai e dc 7,5 tháng rồi)

http://img.giaoduc.net.vn/w500/Uploaded/phamlieu/2013_06_23/mat-ong-ki-gi-giaoduc.net.vn2.jpg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 150 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

mình cũng hay uống vậy mà, mình nghĩ oki không sao đâu, mình h mới đc 19W
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 457 Bài viết

• 228 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi từ hồi 20w em vẫn uống suốt mà, có sao đâu. Uống thấy người khỏe ra, da đẹp lên mẹ nó ạ!
    Mẹ nó có bị nóng trong không? Vì mật ong cũng nóng mà!
    Mr5Xp7
    • 550 Bài viết

• 1,244 Được cảm ơn

Thành viên báo vi phạm nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Mình uống mỗi ngày mà, từ lúc bắt đầu mang thai đến giờ là mỗi sáng đều uống hết . Mình đọc trong tài liệu thấy bảo rằng, uống nước cam xong rồi uống viên bổ sung dinh dưỡng cho bà bầu thì vitamin hấp thụ tốt hơn.
    • 144 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Các mẹ ui mới mang thai uống nc cam hàng ngày có tốt ko
    • 50 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

u cái gì cũng tốt hết, vì ít nhất trong đó có nước
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 44 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình lúc mới có bầu cũng tưởng uống nnước cam mật ong là tốt, nhưng Bs của mình ko cho uống nữa vì bảo mật ong có đường, nóng ko tốt cho thai kỳ, dễ gây táo bón, nếu uống được nnước cam tươi ko thì tốt. Thế là mình mua cam về ăn tươi thôi. Mình 38 tuần rồi, thai kỳ của mình hầu như sữa tươi ko đường, ko ăn trái cây ngọt, ko quà vặt nhiều, ko chất béo, hạn chế tinh bột ... Nói chung chỉ ăn tôm cua cá thịt rau xanh là nhiều, giờ sắp sinh mình tăng 13kg, Bs ko cho tăng cân nhiều vì Như thế sẽ giảm cân nhanh sau sinh, hạn chế bị tiểu đường thai kỳ, huyết áp cao, ... Bé đđược 3,1kg rồi. Nên ko cần tẩm bổ nhiều lắm đâu các mẹ ah! Uống nnước dừa tốt hơn nnước mía, uống nnước lọc nữa. Còn mật ong, nghe lời Bs, mình dẹp qua 1 bên rồi
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 19 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình uống cam suốt từ khi mới có thai đến lúc sinh,mỗi ngày 3 trái ,trv mình hem bị cảm hay sốt gì hết ,mật ong thì mình pha với nước nóng uống trước khi ngủ để ngủ ngon hơn ,bạn đừng uống mật ong sống vì sợ có vi khuẩn thoai
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mật ong rất giàu vitamin và khoáng chất vi lượng tốt cho sự phát triển cơ, xương và trí não của trẻ.
    Tuy nhiên bà bầu chỉ nên dùng mỗi ngày tối đa 20ml mật ong. Còn với trẻ sơ sinh thì sau một tuổi mới được cho trẻ ăn mật ong nhé.
    • 247 Bài viết

• 238 Được cảm ơn

Ngày trước mình cũng hay uống nước cam với mật ong nhưng sau đó 1 chị trong cơ quan vừa sinh em bé xong khuyên là k đc uống mật ong thì mật ong nóng, k tốt cho em bé. Chả biết thế nào nhưng thấy có ng can nên mình cũng k dám uống chung nữa, giờ chỉ uống nước cam vắt k đường thôi, nhưng mỗi tuần mình chỉ uống khoảng 2-3 cốc và ăn thêm hoa quả khác, vì đợt này hay bị ợ nóng, uống nước cam vào càng khó chịu. Có nước dừa là ngày nào mình cũng uống vì k uống đc nước mía.
    CaSbm7
    Thank you for loving me!!!

4EtBm8
    Xuka của mẹ ngoan ngoãn, khỏe mạnh, xinh đẹp con nhé! Yêu con!!!!!:X
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)