TIN TÀI TRỢ.

Bà bầu nên đọc sách gì

• 1 Lượt chia sẻ
  • 17K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 152 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến, đọc sách dường như đang mất dần vị thế trong cuộc sống ngày nay. Nhưng điều đó dường như không đúng với các mẹ bầu bí. Các mẹ càng đọc được nhiều sách, nhiều chuyện hay cho bé khi còn trong bụng, tình cảm của bé và mẹ càng phát triển lớn hơn. Nhưng có rất nhiều cuốn sách. Các mẹ hay đọc những cuốn nào có thể chia sẻ cho em với ạ. Có thể có nhiều mẹ khác không biết chọn cuốn sách nào thì tốt nhất.
    Cám ơn các mẹ.
    Hãy cứ đói khát, hãy cứ dại dột làm theo những gì mình cho là đúng, mặc dù sau đó có thể nhận ra điều đó là sai, còn hơn chúng ta không làm gì cả.
    https://www.webtretho.com/forum/f115/nhung-cuon-sach-kinh-doanh-hay-nhat-nen-doc-2013-a-1536774/
    https://zaodich.com/forum/f2758/chan-cua-chan-cua-chan-cau-thang-an-toan-nghe-tay-trai-cua-em-1517902/#post28051594

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đang bán sách cho bà bầu, sách nuôi dạy con và sách cho bé

Một số đầu sách hay cho mẹ bầu mà em bán rất chạy và nó thực sự hữu ích, các mẹ tham khảo một số cuốn dưới đây nhé:
    1. - Cẩm nang mang thai và sinh con
    2. - Lần đầu sinh con
    3. - Dưỡng thai theo từng ngày
    4. - Viết cho những bà mẹ sinh con đầu lòng
    5. - Cẩm nang dành cho bà mẹ sinh con đầu lòng
    6. - Cẩm nang cho những bà mẹ trẻ
    7. - Lần đầu mang thai
    8. - 101 hướng dẫn thực tế và hữu ích về mang thai và sinh nở.
    9. - Hướng dẫn bà bầu ăn uống đúng cách
    10. - Bí quyết sinh con
    11. - Cẩm nang đi đẻ
    12. - Cẩm nang sinh nở và nuôi dưỡng con
    13. - Mang thai
    14. - Chăm sóc bà mẹ và trẻ em
    15. - Bà mẹ và em be

Chúc các Mẹ tìm được những cuốn sách hay và bổ ích nhé

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngothiha.1990 Xem bài viết
    Mình cũng đang bán sách cho bà bầu, sách nuôi dạy con và sách cho bé

Một số đầu sách hay cho mẹ bầu mà em bán rất chạy và nó thực sự hữu ích, các mẹ tham khảo một số cuốn dưới đây nhé:
    1. - Cẩm nang mang thai và sinh con
    2. - Lần đầu sinh con
    3. - Dưỡng thai theo từng ngày
    4. - Viết cho những bà mẹ sinh con đầu lòng
    5. - Cẩm nang dành cho bà mẹ sinh con đầu lòng
    6. - Cẩm nang cho những bà mẹ trẻ
    7. - Lần đầu mang thai
    8. - 101 hướng dẫn thực tế và hữu ích về mang thai và sinh nở.
    9. - Hướng dẫn bà bầu ăn uống đúng cách
    10. - Bí quyết sinh con
    11. - Cẩm nang đi đẻ
    12. - Cẩm nang sinh nở và nuôi dưỡng con
    13. - Mang thai
    14. - Chăm sóc bà mẹ và trẻ em
    15. - Bà mẹ và em be

Chúc các Mẹ tìm được những cuốn sách hay và bổ ích nhé

Mình đã học được rất nhiều điều hay từ cuốn
    1. 5. Cẩm nang dành cho bà mẹ sinh con đầu lòng

cảm ơn bạn nhiều nhé.
    Hãy cứ đói khát, hãy cứ dại dột làm theo những gì mình cho là đúng, mặc dù sau đó có thể nhận ra điều đó là sai, còn hơn chúng ta không làm gì cả.
    https://www.webtretho.com/forum/f115/nhung-cuon-sach-kinh-doanh-hay-nhat-nen-doc-2013-a-1536774/
    https://zaodich.com/forum/f2758/chan-cua-chan-cua-chan-cau-thang-an-toan-nghe-tay-trai-cua-em-1517902/#post28051594
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,700 Bài viết

• 1,941 Được cảm ơn

Mình thì thích các loại sách này: e phải đến harvard học kinh tế. Phương án 0 tuổi. Người mẹ tốt tốt hơn ngừoi thầy tốt
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 152 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibichun Xem bài viết
    Mình thì thích các loại sách này: e phải đến harvard học kinh tế. Phương án 0 tuổi. Người mẹ tốt tốt hơn ngừoi thầy tốt
    Mình cũng thích những cuốn sách này. Đây đúng là những cuốn sách hay và tốt cho bé.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Những cuốn sách rất hay ^^!
    Nhưng đây là sách dành cho mẹ thôi. Khi mang bầu, người bố cũng nên đọc truyện cổ tích hay những câu truyện dành cho trẻ nhỏ cho con nghe, để tăng sự gần gũi của bố vs con
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 1,416 Bài viết

• 664 Được cảm ơn

Một số sách dành cho bà bầu nữa nè mẹ ơi:
    1. Thai giáo - NXB Phụ Nữ (First News): Cách dạy con từ trong bụng mẹ cho các ông bố, bà mẹ.
    2. Cẩm nang dành cho bà mẹ sinh con đầu lòng
    3. Lần đầu sinh con
    4. Chăm sóc con từ sơ sinh đến 6 tháng
    ...
    Những quyển sách này cung cấp kiến thức để mẹ chăm sóc bản thân mình tốt nhất, đồng thời có sự chuẩn bị tâm lý cho lần vượt cạn sắp tới của mình, đặc biệt là những người sinh con lần đầu. Ngoài ra cũng nên chuẩn bị trước những hiểu biết về giai đoạn 6 tháng đầu đời của bé, cách chuẩn bị đồ đạc và chăm sóc bé khoa học.
    Chúc mẹ và bé luôn khỏe mạnh nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 19 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mình đang tìm những loại truyện và thơ nào có thể đọc cho e bé khi đang mang bầu. các mẹ giúp mình với
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng rất thích cuốn Em phải đến Harvard học kinh tế, một cuốn sách rất hay về cách nuôi dạy con
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hồi trước thấy chị đồng nghiệp của em cầm mấy quyển sách thần đồng trong nôi, nuôi dạy con thành thiên tài... chị ấy chăm chỉ đọc lắm, nói là rất hay và cách viết rất khoa học với cách dạy con rất hay, đang dự là tìm chị ấy mượn về đọc hihi
    • 58 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình xin góp thêm một vài tựa nữa là Thế giới bí mật của trẻ và 33 câu chuyện với các bà mẹ, cũng đều là những cuốn sách tốt về chủ đề này