Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Bà bầu bị tiêu chảy

• 0 Lượt chia sẻ
  • 28.3K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 9 năm
    • 80 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em đang mang bầu tháng thứ 7, từ đợt được 5 tháng em hay bị tiêu chảy lắm. Đi khám họ chẳng khám gì cả, siêu âm thì ghi bình thường, nhưng vẫn cho thuốc uống ( nospa) nhưng mà em không muốn uống. Về quê thì em ăn búp ổi xanh, cũng thấy đỡ. Nhưng xuống dưới này không có. Các chị làm thế nào để hết tiêu chảy vậy ạ. Mỗi lần tiêu chảy lo con không hấp thu được chất gì. mất công mẹ ăn híc híc

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 277 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Uông nhiêu nuoc vao bù lai nươc bị mât,ān thêm trái sabochê chin ây nó có vị chát chút đơ đi câu,tranh ān chua vào.nêu kg hêt nên đi khám lai chô khác đê vây kg tôt chúc mẹ và bé khoě
    Không Gì Hanh Phúc Bāng Có Con Iu Nè !!!câu mong ca gia đinh minh manh khoe an lanh hanh phuc...hanh phuc luôn o bên minh hay trân trong lây no
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

đợt m khoảng 16 tuần thì cũng bị tiêu chảy mấy ngày dù ăn uống rất cẩn thận không giám ăn linh tinh hàng quán gì hết mà vẫn bị.ngày đi 7_8 lần cơ, rồi m đi khám ở 87 nguyễn du bs khuyên m ăn uống kiêng chất tanh,thịt mỡ thịt nạc cũng an ít thôi và cho m uống orerol.về nhà nghe mọi người mách m ăn trứng gà xào lá mơ nữa,hẳn khoảng 3 ngày thì khỏi.may quá thở phào nhẹ nhõm.chia sẻ với bạn chút kinh nghiệm bạn thử xem nhé.chúc hai mẹ con khỏe.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 680 Bài viết

• 399 Được cảm ơn

thấy các mẹ hay truyền tai nhau bài thuốc: nấu 30g cỏ sữa + 30g rau sam lên uống thành 1 bát đặc. có thể thêm chút mật ong vào. uống khi nc còn ấm, uống duy nhất 1 bát thôi, hôm sau sẽ đỡ hẳn, nếu hết thì thôi, còn thì uống thêm bát nữa là sẽ khỏi hẳn.
    mình bụng dạ cũng kém, 2 năm nay toàn mang cơm đi ăn ko dám ăn ngoài. hôm vừa rồi đi ăn bữa bún chả, sau về lại ăn kem nữa, hôm sau đau bụng luôn. mình mua quả xung về muối ăn cùng cơm thấy cũng dễ chịu. xung chát mà. 2 ngày rồi chưa thấy đi gì, chắc lại táo rồi...hichic.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 899 Bài viết

• 563 Được cảm ơn

Bạn ra tiệm thuốc mua Antibio về uống, đây là vi khuẩn đường ruột sấy khô, ko phải thuốc, mình từ hồi có bầu bị tiêu chảy hoài à, uống 1,2 gói là hết , chứ ko thì mệt lắm, ko ăn uống gì đc, đau ruột lắm. Cái này chữa đc táo bón và tiêu chảy, ngộ độc thức ăn luôn.
    UoAYp7
    jnEKp7
    • 9 năm
    • 80 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zhouli3062007 Xem bài viết
    Uông nhiêu nuoc vao bù lai nươc bị mât,ān thêm trái sabochê chin ây nó có vị chát chút đơ đi câu,tranh ān chua vào.nêu kg hêt nên đi khám lai chô khác đê vây kg tôt chúc mẹ và bé khoě
    saboche là hồng xiêm hả chị, nhưng mà chín thì nó ngọt mà có chát đâu
    Thời trang cho mẹ và bé rẻ-đẹp-độc. Ship toàn quốc https://www.facebook.com/pisamshop
    • 9 năm
    • 80 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cảm ơn mng nhé, em mang thai lần đầu, chẳng biết gì híc híc
    Thời trang cho mẹ và bé rẻ-đẹp-độc. Ship toàn quốc https://www.facebook.com/pisamshop
    • 18 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Hik. em lại không bị tiêu chảy như các chị ngày đi 5-6 lần mà em vẫn ăn uống sinh hoạt bình thường. lúc nào buồn thì đi, mỗi tội phân lỏng và nhiều khi "bắn pháo hoa" nữa , chỉ đau bụng trc khi đi thôi. có ai bị như em không ah? chỉ cho em cách chữa với
    Bố mẹ đang chuẩn bị mọi thứ tốt nhất để đón con yêu về
    • 26 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình cũng đang cùng cảnh ngộ. Mình đc 30 tuần rồi, cứ 1 tháng gần đây là thỉnh thoảng mình lại bị đau bụng nhâm nhẩm rồi đi ngoài, nhưng đi xong là hết đau. Đc vài 3 hôm là lại tái lại như vậy. Mình ăn uống rất cẩn thận, ko ăn hàng quán & hoa quả TQ. Chỉ ăn bưởi, chuối, ổi hoặc mía. Cũng lo cho em bé lắm vì thấy nhiều người nói là đau bụng,
    tiêu chảy, đau lưng nhiều,.. là bé dễ chui ra sớm . Mong là con đủ ngày đủ tháng hẵng ra.
    • 68 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thj3nsuluv Xem bài viết
    Em đang mang bầu tháng thứ 7, từ đợt được 5 tháng em hay bị tiêu chảy lắm. Đi khám họ chẳng khám gì cả, siêu âm thì ghi bình thường, nhưng vẫn cho thuốc uống ( nospa) nhưng mà em không muốn uống. Về quê thì em ăn búp ổi xanh, cũng thấy đỡ. Nhưng xuống dưới này không có. Các chị làm thế nào để hết tiêu chảy vậy ạ. Mỗi lần tiêu chảy lo con không hấp thu được chất gì. mất công mẹ ăn híc híc
    Bạn có đang uống sữa bầu không? nhiều loại sữ bầu làm rối loạn tiêu hóa bà bầu vì quá nhiều chất dinh dưỡng đó. Nếu bạn rơi vào trường hợp này thì giải pháp là phải điều chỉnh lại lượng sữa đang uống, nên tập lại từng ít một để dạ dày quen rồi sau đó tăng lượng lên.
    • 183 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Mình đi khám ở bv GTVT, xài thẻ bảo hiểm trái tuyến (giảm 30%), nên tiền khám hết có chưa đến 40k. đc khám, siêu âm, xét nghiệm máu (tại hiem có phân mà xét nghiệm). Về uống mấy gói Smecta và Oresol là khỏi, dĩ nhiên phải kèm chế độ ăn, hic, chỉ có rau luộc và nạc thăn hấp cơm thoai.
    sigpic466651_2
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 87 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

chị em hồi đó có bầu tới tháng thứ 6 là bị tiêu chảy hoài lun! sinh bé xong tự dưng hết chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 162 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Đợt rôid mình cũng có bị, uống 1 gói smecta là cầm được luôn. Táo hay tiêu chảy đều khổ như nhau. Các mẹ chú ý ăn uống nha