TIN TÀI TRỢ.

bà bầu tăng cân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.41K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cả nhà ơi,mình bầu 23w, tháng trước mình tăng 3kg,tháng này 4kg,đi siêu âm con vẫn phát triển bình thường. nhưng mà cứ thấy lo lo,sao tăng cân nhanh dữ vậy, cứ đà này đến tháng sinh mình phải tăng hơn 20kg,làm thế nào bây giờ,huhu

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 82 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chị ơi, e 35 tuần tăng 18kg r, ăn bt mà cân cứ tăng vù vù ý, còn 1 tháng nữa chắc e cũng lên hơn 20kg mất
    Mứt gừng, mứt dừa các loại, mời các mẹ
    https://zaodich.com/forum/f2925/mut-t...l#post28293526
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi subi2012 Xem bài viết
    chị ơi, e 35 tuần tăng 18kg r, ăn bt mà cân cứ tăng vù vù ý, còn 1 tháng nữa chắc e cũng lên hơn 20kg mất
    mình 23w tăng 11kg rồi,tháng này tăng nhanh chóng mặt nên hơi bị hoảng
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 264 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Hôm trước mình đi khám bác sĩ bị bác sĩ la vì để tăng cân nhiều quá. 29 tuần mà tăng 15 kí. Về nhà buồn, ăn ít lại. 2 ngày giảm luôn 1 kí. Cơ địa mình hấp thu chất tốt lắm, ăn nhiều là lên kí thấy rõ, bớt lại là xuống liền. Cứ cái đà này, thế nào 3 tuần nữa đi khám chắc bác sĩ shock lém vì kiu nó không đc tăng cân mà nó giảm cân phát sợ luôn.
    KzZ9p7
    • 21 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn không nên nhịn ăn nhu vậy không tốt cho em bé đâu, mình đangở tuần 34 tăng cân vèo vèo nè lên hơn 20kg rồi cứ 1 tuần lên 1 kg đây này nhưng việc tăng cân là tùy vào cơ địa môic người bạn không nên nhin ăn cố gắng ăn đầy đủ các nhóm chất ăn ít tinh bột và đường lại thì em bé mới khỏe mạnh được.Chúc 2 mẹ con luôn khỏe mạnh.
    • 463 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Các mẹ tăng nhiều nhỉ. Lúc bị nghén em sút mất 2kg, rồi từ đó đến h tăng 8kg, bầu 33 tuần ý ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 82 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

e cũng nghĩ tăng cân là do cơ địa từng ng. Vì chế độ ăn của e bt lắm, sữa bầu e k uống dc từ tháng thứ 4 r, mỗi bữa 2 bát cơm, giữa buổi thì ăn bánh mì hoặc sữa tươi, tối đêm thì ăn hoa quả.
    Mứt gừng, mứt dừa các loại, mời các mẹ
    https://zaodich.com/forum/f2925/mut-t...l#post28293526
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hồi 24 tuần mình tăng 6kg, đến tuần 28 đá tăng 11kg rồi! Sợ toát mồ hôi.Chắc tại lúc đó mình đang bị động thai, chỉ nằm im trên giường. Buồn buồn, mỗi ngày ăn thêm 2 cái bánh chocopie^^ (tại thèm quá) đói bụng là gặp gì ăn nấy: ô mai, bánh ngọt, bánh chiên.. Lúc nào bụng cũng thấy đói khủng khiếp ấy. Giờ quyết tâm bỏ bánh ngọt khỏi thực đơn. Thỉnh thoảng đi bộ. Mình mua khoai lang về ăn mỗi khi đói. Bữa ăn nhiều rau xanh,.. Hai hôm sau giảm 1,5kg. Giảm nhanh quá cũng sợ, chỉ lo là tại mất nước khổ thân con yêu. Thiếu ối thì lo lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 84 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình thì từ tháng thứ 5 đến tháng thứ 6 tăng gần 6 cân cơ. Kinh hoàng. Thế nhưng mấy tháng cuối hãm ăn lại thì tăng chỉ có 3 cân từ tháng thứ 7 đến tháng thứ 9 rồi. Còn 4 tuần nữa là đến ngày dự sinh mà chỉ tăng có 13 cân (từ 62 lên 75 cân :">). Mừng quá! Các mẹ cứ yên tâm ăn uống, chỉ đừng ăn thừa chất là được. Còn mình cũng thuộc loại dễ tăng cân, ăn ngon là tăng veò vèo, không hãm được. Các mẹ cứ ăn uống rồi thể dục tích cực thì con khỏe mẹ xinh. yên tâm là dù hơi béo nhưng vẫn xinh chán.
    • 1,676 Bài viết

• 2,257 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hi, mình cũng đang tuần thứ 23 tăng 5kg rùi. 13w đầu tiên nghén k tăng lạng nào vậy mà từ 14-23 cũng tăng đến 5kg đấy. Việc tăng cân nhiều cũng hơi lo nhưng nếu đi s/a con phát triển khỏe mạnh, mẹ x/n máu và nước tiểu ổn thì các mẹ đừng áp lực quá.
    Người yêu của lính
    Nam mô Địa tạng vương bồ tát ma ha tát đại chứng minh
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 80 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hì mình cả 2 tập đều tăng 21kg, 2 đứa đều 3,2kg mà vẫn bình thường. Do tạng người mình nó vậy, nhưng lưu ý là đừng ăn nhiều thức ăn ngọt quá như socola, thì sẽ tăng cân nhiều mà ko vào con, lại sẽ bị phù chân.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 264 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Nếu thèm ngọt quá mình mua bánh ngọt có đường isomalt dành cho người bị tiểu đường đc ko mấy mẹ? Em bị nghén ngọt. Không có của ngọt là em vật vã lắm... Kiêng bột, nếp thì em chịu rồi chứ mà nguyên ngày ko có miếng ngọt nào vô mồm là em không chịu nổi. Với lại cả những thức uống như ngũ cốc dinh dưỡng dành cho ng tiểu đường, bột ngũ cốc ăn kiêng chẳng hạn. Mấy thứ đó ít năng lượng mình dùng làm bữa phụ có được không ạ?
    KzZ9p7
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 255 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

E đọc bài viết của các chị mà e thấy e khiếp quá e đc 26 tuần r hôm nay đi tiêm uốn ván nhảy lên kg tròn 80kg tí e ngất. Mà còn 14 tuần nữa chắc e lên hơn 100 mất mà nào e có dám tẩm bổ nhiều đâu chắc h k dám ăn mía nữa. Đấy là thỉnh thoảng e mới uống sữa k đường đấy chứ uống sữa bầu còn lên nhanh nữa các chị có bí kíp gì ăn vào con k?chỉ e với chứ e sợ e to quá
    Chúc 2 mẹ con mình cán đích thành công con yêu nhé. mong con yêu từng ngày
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 264 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi empeo Xem bài viết
    E đọc bài viết của các chị mà e thấy e khiếp quá e đc 26 tuần r hôm nay đi tiêm uốn ván nhảy lên kg tròn 80kg tí e ngất. Mà còn 14 tuần nữa chắc e lên hơn 100 mất mà nào e có dám tẩm bổ nhiều đâu chắc h k dám ăn mía nữa. Đấy là thỉnh thoảng e mới uống sữa k đường đấy chứ uống sữa bầu còn lên nhanh nữa các chị có bí kíp gì ăn vào con k?chỉ e với chứ e sợ e to quá
    Zị là sau 26 tuần bạn tăng lên bao nhiu kí thế? Mình cũng thấy không có ăn gì nhiều, đâu phải ngày nào cũng yến tiệc thịnh soạn đâu, ăn theo nhu cầu. Khi nào đói thì ăn, mà có phải món gì cao sang đâu. Vậy mà cân nặng lên vù vù chóng cả mặt. Mình vừa đi làm vừa đi học nên phải cung cấp nhiều năng lượng, không chắc xỉu chết quá. Mấy người trong nhà toàn bảo ăn nhiều cho con to, con khỏe. Khỏe to đâu không thấy, toàn thấy mẹ bị bs mắng. Nhiều khi thấy ăn uống khi có bầu còn khổ hơn ăn kiêng giảm béo, vì khi có bầu cơ thể thực sự lúc nào cũng trong tình trạng mệt mỏi, mất sức, thèm ăn kinh kinh khủng. Ăn kiêng thì đơn giản là chỉ cắt giảm khẩu phần và quyết tâm thôi...
    KzZ9p7
    • 72 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

mình 24w cũng tăng 12kg nè các mẹ. mình ăn uống thuộc dạng vô tổ chức nhưng cũng chỉ nhiều rau và hoa quả thôi chứ thịt thà cá mú lại chẳng ưng. cơ mà chắc do người mình nó thế, uống nước lọc ko cung tăng cân. trộm vía con cũng bụ bẫm. cơ mà con to quá bs cũng hoảng, hic. bé nhà mình 24w 750g, bs kêu vẫn trong chuẩn nhưng hơi to rồi
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 66 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình đang ở tuần 31,tăng 10kg rồi,chỉ hy vọng đến lúc sinh tăng thêm 5kg nữa thôi,tăng nhiều quá mình cũng sợ.Đợt trc sinh bé đầu mình chỉ tăng đc 10kg thôi,bé sinh ra đc 3kg.sau 1 tháng mình lấy lại vóc dáng như hồi chưa có bầu.Mỗi tội quả ngực căng đầy sữa thui,hihi