TIN TÀI TRỢ.

Ăn ( uống) gì để đỡ bị nhiệt khi mang thai???

• 1 Lượt chia sẻ
  • 31.5K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hix, mình mang thai lần đầu, được 9 tuần rùi. Cơ thể mình vốn đã hay bị nóng trong, giờ mang bầu lại càng bị nóng hơn, dù đã ăn rất nhiều rau xanh và hoa quả rồi mà người lúc nào cũng khó chịu, đầy bụng, táo bón, rất khó chịu. Uống vitamin C thấy không giảm. Uống nước bột sắn thì nhiều người nói không nên vì bị lạnh bụng, ko tốt cho thai nhi. Vậy có cách nào để chữa bệnh này không, các mẹ chỉ cho mình với. Uống Atiso hay trà lá sen khô có được không?
    Vợ chồng nhà chích bông

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 155 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

bạn ơi, uống nước dừa cũng mát đó. Nhưng 3 tháng đầu thì chưa nên uống sớm. Đến tuần thứ 16 thì mình bắt đầu uống, 1 tuần 2-3 quả
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 299 Bài viết

• 168 Được cảm ơn

Tránh ăn đồ chiên xào, ko ăn thức ăn cay và nóng, vệ sinh răng miệng kỹ ngày 3 lần, chứ mình nghĩ bị nhiệt thì phải ăn đồ mát, mà 3 tháng đầu tránh ăn đồ mát mà
    MTM3NzQzNDIyMQ

MTM1ODg2NjIzMQ0_5563
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hix, mình cũng nghe nói không nên ăn hoặc uống đồ quá mất trong thời gian này mà, nước dừa cũng kiêng nữa, hix
    vậy uống nước lá sen khô được không các mẹ. À mà cùi dừa có được ăn ko nhỉ?
    Vợ chồng nhà chích bông
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 25 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

E bị nhiệt bsi bảo uống nước cam và mật ong.
    • 979 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

nước cam và mật ong giúp con tăng cân nhanh, với phòng cảm cúm thôi. mẹ nó bị nhiệt thì uống bột sắn dây nhưng ko được bỏ đường trắng, mua đc đường thốt nốt thì cho xíu vào mà uống, mát mà cũng đỡ táo bón nữa. Nhà mình lúc nào cũng trữ những thứ này, đi làm về nắng nóng pha để uống, giờ bầu mệt lắm
    MTM1ODQxMDM1OQ MTM4OTUwOTIxOQ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang hóng nhưng thấy bảo uống cam mật ong thì tăng cân , không biết tăng cân mẹ nhiều hay là tăng cân con nhiều ? mẹ nào biết mách với
    • 979 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaduocthuydung Xem bài viết
    mình cũng đang hóng nhưng thấy bảo uống cam mật ong thì tăng cân , không biết tăng cân mẹ nhiều hay là tăng cân con nhiều ? mẹ nào biết mách với
    Mình đang uống tạm thời dấu hiệu tăng cân cả mẹ cả cân m uống đc 2w rồi , nhưng mẹ tăng cân 1 phần do m hết nghén ăn đc, uống sữa tươi và sữa bầu nhiều chứ ko hẳn do cam + mật ong, vì hồi đang nghén ko ăn uống đc gì ngoài nước lọc pha 2 thìa mật ong cả, mà cân vẫn sút 4 kg rùi dừng giờ mới lên lại
    MTM1ODQxMDM1OQ MTM4OTUwOTIxOQ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 922 Bài viết

• 1,500 Được cảm ơn

mỗi ngày 1 nắm đậu đen nấu lấy nước uống nhé, hết táo...
    • 175 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bạn thử nấu chè đỗ đen xem, uống không đường hoặc nấu với chút đường phèn mát lắm. Bột sắn bạn nấu chín lên chứ đừng uống sống k là được mà
    Trích dẫn Nguyên văn bởi magnolia87hp Xem bài viết
    Hix, mình mang thai lần đầu, được 9 tuần rùi. Cơ thể mình vốn đã hay bị nóng trong, giờ mang bầu lại càng bị nóng hơn, dù đã ăn rất nhiều rau xanh và hoa quả rồi mà người lúc nào cũng khó chịu, đầy bụng, táo bón, rất khó chịu. Uống vitamin C thấy không giảm. Uống nước bột sắn thì nhiều người nói không nên vì bị lạnh bụng, ko tốt cho thai nhi. Vậy có cách nào để chữa bệnh này không, các mẹ chỉ cho mình với. Uống Atiso hay trà lá sen khô có được không?