Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Ăn trứng gà có tốt ko?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 38.6K Lượt đọc
  • 90 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 513 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào ăn món này trong thời gian mang bầu ko?
    Chả là bà ngoại Anna ở quê gửi ra mấy chục quả trứng gà ta con so để mẹ cháu bồi dưỡng. Nhưng mà nhiều thế thì ăn ko kịp, MC bảo lấy lòng đỏ ngâm với mật ong và một ít rượu, sau đó đem chôn (hạ thổ) khoảng 3-4 tháng thì lấy lên ăn, món này sẽ làm cho mẹ hồng hào,béo khoẻ. Nhưng từ trước tới giờ em chỉ thấy người ta ăn sau khi sinh em bé thôi, chứ chưa thấy ai mang bầu ăn cả. 3-4 tháng nữa thì em vẫn chưa sinh, ăn vào ko hiểu baby có bị nóng ko. Có mẹ nào biết về vụ này mách em với!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 578 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeAnna
    Các mẹ ơi, có mẹ nào ăn món này trong thời gian mang bầu ko?
    Chả là bà ngoại Anna ở quê gửi ra mấy chục quả trứng gà ta con so để mẹ cháu bồi dưỡng. Nhưng mà nhiều thế thì ăn ko kịp, MC bảo lấy lòng đỏ ngâm với mật ong và một ít rượu, sau đó đem chôn (hạ thổ) khoảng 3-4 tháng thì lấy lên ăn, món này sẽ làm cho mẹ hồng hào,béo khoẻ. Nhưng từ trước tới giờ em chỉ thấy người ta ăn sau khi sinh em bé thôi, chứ chưa thấy ai mang bầu ăn cả. 3-4 tháng nữa thì em vẫn chưa sinh, ăn vào ko hiểu baby có bị nóng ko. Có mẹ nào biết về vụ này mách em với!!!
    Mẹ Anna à, hồi mẹ Cốm mang bầu Cốm thì không ăn trứng gà mật ong, nhưng hồi con gái thì hay ăn lắm, đúng là rất bổ, da dẻ đẹp lên, người cũng lên cân nữa vì hồi ấy mẹ Cốm mảnh mai chứ không như bi giờ .
    Có điều cách làm không giống bà nội Anna. Buổi tối mẹ Cốm đập trứng lấy lòng đỏ, cho vào cái ly con, đổ mật ong lên, đậy kín lại. Đến sáng ra cái lòng đỏ đã chín trong mật ong rồi, thế là chén thôi. Không biết trứng gà mà chôn đến 3-4 tháng thế có tốt không, mẹ Cốm chưa nghe cách làm này bao giờ.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 170 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em mang bầu được 29 tuần thì ăn trứng gà mật ong được nhỉ, mẹ cháu đi siêu âm thấy là con gái nên muốn ăn trứng gà cho da em bé trắng trẻo ..hhihi, hy vọng là không vấn đề gì, chứ ăn trứng luộc mãi chán và ngấy lắm.
    Love :Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 513 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mẹ Cốm à, làm theo cách của chị ăn có tanh ko? Em ko nghén nữa nhưng vẫn sợ một số mùi.
    Còn vụ ngâm trứng gà 3-4 tháng thì em đã được nghe kể rồi. Người kiểm chứng chính là...ông ngoại Anna . Hồi bà ngoại mang bầu mẹ Anna, có làm một hũ chôn xuống đất. Chả hiểu ông ngoại thèm quá hay thế nào mà lại khui lên... ăn vụng . Bà ngoại chả biết tí gì, về sau thấy mất thì cứ nghĩ là mấy ông chú (em của ông ngoại hồi còn bé) nghịch ngợm khui lên ăn mất rồi. Khoảng 1 tháng sau khi phát hiện mất thì tự nhiên thấy ông ngoại Anna béo lên trông thấy, da dẻ hồng hảo, rất đẹp trai, thế là đến lúc đấy ông ngoại mới... thú tội .
    • 2,588 Bài viết

• 435 Được cảm ơn

Đây đây, có mình là chuột bạch đây, nhưng nhà mình làm khác, trứng để nguyên quả và cho rượu nếp cẩm vào hạ thổ 3 tháng. Đến lúc ăn thì vỏ trứng và lòng trắng tan ra hết rồi (sờ vào là nhũn ra), nhưng lòng đỏ thì đặc lại sền sệt, mình chỉ lấy lòng đỏ ăn thôi, nhưng nói thật là khó ăn lắm đấy nhé. Và kết quả là mình không thấy có thay đổi một chút nào hết đối với cơ thể mình cả.

Có khi cách ngâm lòng đỏ với mật ong lại hay hơn đấy. Vì mình cũng lo lo không biết rượu ngấm vào trứng có ảnh hưởng đến chất lượng sữa nữa không.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 839 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Chào mọi người,
    Mình nghe nói ăn trứng sống là không tốt cho bà bầu. Được nghe khuyên can là không nên ăn trứng trần. Do đó, không biết trứng ngâm mật ong có khác trứng trần không.
    • 578 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BeAnna
    Mẹ Cốm à, làm theo cách của chị ăn có tanh ko? Em ko nghén nữa nhưng vẫn sợ một số mùi.
    theo em thấy thì chẳng có mùi gì mẹ Anna à, nó chín mất trong mật ong rồi, sánh lại ấy, giống gì nhỉ, chín như là lòng trứng gà trong bánh trung thu, nhưng nó không tơi như thế mà đặc sánh lại ấy, khó miêu tả nhỉ. Nhưng yên tâm là không có mùi vì có mùi mật ong thơm thơm át đi rồi, ăn trứng cùng với mật ong ngâm nó luôn mà. Mẹ anna thử một lần xem sao.
    Nhưng mà không biết có nên ngày nào cũng ăn không vì trứng gà ăn nhiều quá không tốt, đặc biệt là đối với phụ nữ.
    • 13,781 Bài viết

• 11,392 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Cho mình hỏi thêm tí nửa đi: lòng đỏ trứng gà ngâm trong mật ong đậy lại để qua đêm, phải để ở ngoài phải không và không được để tủ lạnh phải không các mẹ??? :4:
    • 578 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm
    Cho mình hỏi thêm tí nửa đi: lòng đỏ trứng gà ngâm trong mật ong đậy lại để qua đêm, phải để ở ngoài phải không và không được để tủ lạnh phải không các mẹ??? :4:
    Không để trong tủ lạnh đâu chị Liên ơi, đậy kín lại để ở bên ngoài thôi, nếu nhà có kiến thì chị cho cái ly/cốc/bát ngâm mật ong đó ngồi trong một bát nước là được. Chúc bác Liên ròm ăn trứng gà mật ong vài tháng đánh rơi được chữ ròm (da đẹp mịn màng là điều chắc chắn)
    • 132 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé yêu
    Chào mọi người,
    Mình nghe nói ăn trứng sống là không tốt cho bà bầu. Được nghe khuyên can là không nên ăn trứng trần. Do đó, không biết trứng ngâm mật ong có khác trứng trần không.
    ================================================== ========Ấy ấy chị ơi! em toàn ăn trứng trần thôi. Em có hỏi bác sĩ rồi. Bác sĩ bảo là không sao mà chỉ cần đề phòng vi rút cúm H5N1 thôi. Ăn trứng trần dễ ăn nên em chén thường xuyên hà. Cứ trần lên, mút đến chụt một cái là xong. Dễ hơn ăn trứng luộc nhiều!
    • 13,781 Bài viết

• 11,392 Được cảm ơn

Thành viên cảm ơn nhiều 2018Thành viên tích cực 2018
    Ăn trứng thì phải chắc chắn cả lòng trắng lẫn lòng đỏ đều chín, để tránh ngộ độc Salmonella.
    • 693 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cốm
    Nhưng mà không biết có nên ngày nào cũng ăn không vì trứng gà ăn nhiều quá không tốt, đặc biệt là đối với phụ nữ.
    Mẹ Cốm có thông tin ở đâu là ăn trứng gà nhiều ko tốt thế? em đọc ở đâu đó là mỗi tuần ko nên ăn quá 7 quả trứng (nói chung), nghĩa là mỗi ngày chỉ nên ăn 1 trứng thôi. Có điều đang trong thời gian bầu bì, ăn nhiều chút cho cả con nữa chắc ko vấn đề gì. Mà phụ nữ ăn trứng tốt lắm chứ, nam giới mới ko nên ăn nhiều thôi. Đấy là những thông tin em biết, ko biết có đúng với ý kiến các mẹ khác ko?
    9Mtap7

o0Aap7
    • 1,028 Bài viết

• 2,069 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Forgetmenot
    Mẹ Cốm có thông tin ở đâu là ăn trứng gà nhiều ko tốt thế? em đọc ở đâu đó là mỗi tuần ko nên ăn quá 7 quả trứng (nói chung), nghĩa là mỗi ngày chỉ nên ăn 1 trứng thôi. Có điều đang trong thời gian bầu bì, ăn nhiều chút cho cả con nữa chắc ko vấn đề gì. Mà phụ nữ ăn trứng tốt lắm chứ, nam giới mới ko nên ăn nhiều thôi. Đấy là những thông tin em biết, ko biết có đúng với ý kiến các mẹ khác ko?
    Theo một số sách dành cho các bà mẹ đang mang thai thì trứng gà rất tốt cho cả mẹ và con, đặc biệt là cho con. Tuy nhiên, mỗi ngày không nên ăn quá 2 quả.

Không biết trong thời gian đang có dịch cúm gia cầm như hiện nay có nên theo lời khuyên của các sách đó hay không? :Crying:
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 105 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Liên ròm
    ăn trứng mật ong rất tốt , nhưng chị phải ngâm đủ 3 tháng 10 ngày .
    Neu ngam ko du thi lai phan tac dung , ( em ko nho minh da doc o dau do )
    Neu chi muon tang can , day du bo duong cho me va con chi co the vao chat voi em tai dia chi : nga2005hbl@yahoo.com .
    Chuc chi manh khoe de em be cung khoe lay nhe . :4: :
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác hội trưởng cùng các thành viên trong hội ơi. 2 thang trước em chưa có kinh nghiem đã bị trật, tháng này hôm nay em chậm kinh 1 ngày thử que thì thấy có 2 vạch rồi. Em đang muốn có con trai, em đọc cẩm nang thấy bảo kiên trứng khi chuẩn bị mang thai. Nhưng giờ em mới thụ thai thì có được ăn trứng nữa ko a? Khi mới thụ thai thì chế độ ăn có ảnh hưởng đến giới tính của thai nhi ko vây? Em phải kiêng trứng lâu rồi, giờ thèm woas. Các bác trả lời sớm giúp em nhé. cảm ơn các bác nhiều.
    • 118 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mtktlc
    Bác hội trưởng cùng các thành viên trong hội ơi. 2 thang trước em chưa có kinh nghiem đã bị trật, tháng này hôm nay em chậm kinh 1 ngày thử que thì thấy có 2 vạch rồi. Em đang muốn có con trai, em đọc cẩm nang thấy bảo kiên trứng khi chuẩn bị mang thai. Nhưng giờ em mới thụ thai thì có được ăn trứng nữa ko a? Khi mới thụ thai thì chế độ ăn có ảnh hưởng đến giới tính của thai nhi ko vây? Em phải kiêng trứng lâu rồi, giờ thèm woas. Các bác trả lời sớm giúp em nhé. cảm ơn các bác nhiều.
    Thay mặt bác hội trưởng trả lời: nếu có rồi thì ăn vô tư đi mẹ nó ơi
    • 14 năm
    • 1,140 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Đã dính rồi thì coi như an bài rồi, ăn gì cũng vậy thôi :4:. Cứ ăn thoải mái đi. ăn trứng tốt lắm đấy, em bé cứng cáp, da trắng (theo kinh nghiệm của các cụ :1: ).
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thanks cunyeu2001 va canary nhe. Thế là từ bây giờ được ăn món sở trường trứng luộc rồi các mẹ a. hehe
    • 14 năm
    • 612 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mtktlc
    thanks cunyeu2001 va canary nhe. Thế là từ bây giờ được ăn món sở trường trứng luộc rồi các mẹ a. hehe
    O lala, thế thì được đà xông tới ăn trứng ngỗng cho con thông minh đi bạn ơi! Theo đúng kiểu là phải ăn luộc, không thêm gia vị đấy!
    • 14 năm
    • 4,235 Bài viết

• 654 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Monica
    O lala, thế thì được đà xông tới ăn trứng ngỗng cho con thông minh đi bạn ơi! Theo đúng kiểu là phải ăn luộc, không thêm gia vị đấy!
    Có đọc cái bài viết về dinh dưỡng của trứng Ngỗng không, đâu có nói là ăn trứng ngỗng thông minh đâu. Nó chỉ bổ sung dinh dưỡng và mẹ nào thể trạng gầy cần bsung protein mới nên ăn mà
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5