TIN TÀI TRỢ.

ăn quả lựu con có đồng tiền không?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.7K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 3,356 Bài viết

• 11,588 Được cảm ơn

Con gái mình có núm đồng tiền dù nội ngoại chẳng ai có. Lúc mang bầu mình cũng có ăn lựu nhưng ko biết có liên quan không
    Mình là HỒNG CẦM nhá, gọi là PINK cũng được. Nhưng đừng gọi là Hồng Cam hay Hong Cam

Mọi cái trên đời này
    Chỉ tốt khi đang mới
    Nhưng con người
    Phải sống trọn đời mình, phải đợi
    Đến già mới tốt và khôn.

(thơ cổ Nhật)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 672 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Mình cũng nghe mấy đứa em bảo thế, vì cả 2 đứa vừa sinh lần 2, và đều đc cho ăn lựu, thế mà tụi nó ăn thôi chứ k tin, vậy mà 2 đứa của tụi nó đẻ 2 đứa con có đồng tiền thiệt đó các mẹ, em cug đang mang thai , nên tụi nó chỉ em, em cũng đang tìm mua đây, mà đang trái mùa, tiền k thấy, nhưng nghe nói lựu đc cho , hoac ăn trộm mới hay...em nghĩ tin ko tin thì cứ ăn có sao đâu, vì trái lựu bình thường ăn cũng tốt cho cơ thể kia mà..
    Nhỏ bạn em cũng vậy, đưa đầu ko bit nên ko có, đứa sau bít nên ăn và có thạt đấy, em cũng k tin lắm nhưng thấy sao kì diệu thế...nó còn mách em là ko có lựu thì đi chợ chôm 2 trái nhãn ă cũng đc nữa...hjhjh
    Son môi Thái, Đồ đồng phục gia đình thật vui https://www.flickr.com/photos/64714590@N07/page2/
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 500 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

ăn lựu nuốt cả hạt hay nhả hạt ra ạ
    MTMyODI2OTE5NA MTMzODUxNjU1Nw
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 500 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

ăn lựu nuốt cả hạt hay nhả hạt ra ạ trước giờ em ăn lựu toàn nuốt cả hột không biết giờ có baby rùi ăn thế có sao hông nữa
    • 24 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

mẹ kimbabie ơi. nếu mẹ hay bị táo bón thì không nên ăn lựu cả hạt đâu nhé . thường thì trong thời ki mang thai nhiều mẹ uống viên sắt bổ máu nên nhiều mẹ bị táo bón đó, nên để ý uống
    thêm vitamin c nữa nhe
    tiemtruyen.tambe@gmail.com
    chúc mẹ tròn con vuông nha!!! rồng con nhanh lớn nhé!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 96 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Chào các mẹ , vụ ăn lựu mà có núm đồng tiền thì em chưa nghe thấy mà chỉ nghe người ta nói là ăn trộm lựu thôi . Con cùn nhà em có núm đồng tiền thật nhưng chỉ có 1 bên thôi lý do là hôm đó 2 vợ chồng đi ăn trộm lựu nhưng vì trời tối chồng ko thấy rõ ,nên trộm đc 1 quả xanh đẹp còn 1 quả điếc khô ,
    Bây giờ mỗi lần nhìn nó cười lãi nghĩ hôm đi ăn trộm bị chó sủa phát khiếp ,,,,
    Giang tiểu hổ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khoá tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 228 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Hihi, bầu bí có nhiều chuyện rất hay ho, ví dụ ăn trứng ngỗng cho con gan dạ, đừng ăn đậu đen vì con sẽ đen...Nói chung là lòng tin thôi. Nếu mẹ tin thì cứ ăn, biết đâu tin thì sẽ được, vì khi ăn lựu, mẹ sẽ luôn nghĩ về cái má lúm đồng tiền xinh xắn, đáng yêu kia, và biết đâu được, con bạn sẽ có...má lúm đồng tiền như ý mẹ nó. Vì khi mang thai, nếu bà mẹ hay nhìn, hay nghĩ về 1 ai, thì bé cũng sẽ tựa tựa như vậy. Như hồi mình có bầu, mình load ảnh của 1 đứa bé có đôi mắt cực xinh, sinh con ra, đôi mắt con mình cũng xinh như thế.
    Chúc bạn mẹ tròn con vuông nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 500 Bài viết

• 151 Được cảm ơn

8. Dán ảnh người mẫu hoặc trước khi ngủ nghĩ đến một hình tượng đẹp, con sẽ xinh đẹp: Hiện nay chưa có nghiên cứu khoa học nào chứng minh sự quan sát của mẹ có tác động đến việc hình thành dáng vẻ của thai nhi.

Hình dáng của bé do gen di truyền quyết định. Xem những hình ảnh đẹp chỉ giúp tác động lên tâm lý thai phụ, giúp họ cảm thấy thoải mái và vui vẻ hơn.

Hôm biết có thai em cũng xem hình mấy em bé xinh xinh, tự nhiên đọc cái này xong xuống tinh thần luôn )
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 74 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hôm nay thấy topic này nhớ lại hồi bầu bí, đúng là có thời gian bầu mình ăn lựu suốt, mình thì ko ăn hạt,ăn vì tự nhiên thèm chứ ko biết cái vụ lúm đồng tiền, kết quả là bé nhà mình bây giờ cũng có hai lúm nhỏ, như kiểu hạt gạo í ah,
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 34 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

minh không có đồng tiền mà có đồng điếu (nhỏ hơn đồng tiền và nằm gần miệng). Lúc có bé đầu cũng nghe nói ăn lựu nên có ăn 1 trái, bây giờ bé có 1 bên hà, em chẳng biết sao nữa. Bây giờ em có tập hai AX lại nhắc ăn cho đủ 2 trái cho con có 2 đồng.
    • 3,634 Bài viết

• 7,004 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Lâu lâu vào lại, chết cười với các mẹ mất thôi. Lại còn phải ăn trộm lựu mới có lúm đồng tiền nữa. Em nghĩ các mẹ yêu con nên cứ tin tưởng vậy thôi chứ em chả thấy nó có tí cơ sở khoa học nào cả. Em đang mang bầu bé Thỏ, mong bé sau này có lúm đồng tiền giống mẹ, mũi cao như mẹ, da đẹp giống mẹ, túm lại là xinh xắn giống mẹ . Bé mà giống bố bé quá thì đen giống bố, mũi tẹt giống bố, lai còn hói giống bố thì mẹ bé ngất (bố bé thì cứ dứt khoát là trán bố cao thông minh). Nhưng em nghe nói cứ toàn gien xấu thì nó lại trội. Hihi, yêu bé nên cứ mong bé sau này sẽ xinh xắn
    IMG_6883_zpsd1adae4c
    • 994 Bài viết

• 2,171 Được cảm ơn

Tớ ăn lựu quá trời luôn... do trong lựu có chất sắt, tốt cho bà bầu... sinh ra con tớ có má lúm đồng tiền nhưng chỉ có 1 bên thôi...
    • 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cái này mình cũng thấy tin tin vì chị dâu mình tập 1 không ăn lựu thì bé không có má lúm nhưng đến tập 2 bà chị nghén lựu hay sao ấy thế là em bé có hẳn 2 lúm cơ nhé (đây là vô tình thôi chứ không có chủ ý ăn lựu để đẻ ra má lúm) hôm nọ mình đọc trên diễn đàn thấy bảo ăn lựu đẻ con má lúm mình mới hỏi chị mình là ngày chị mang bầu thằng con thứ 2 có hay ăn lựu không thì chị bảo uh đợt đấy sao thích ăn lựu thế, hehe đến tập 2 mình sẽ ăn lựu để con có má lúm hehe
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Topic này cũng lâu rồi, nhưng nếu chị nào ghé qua cho em hỏi chút. Em cũng thích ăn lựu, nhưng mấy hôm nay đọc báo thấy nhiều lựu Trung Quốc, nhìn nhận biết thì chắc mẹ chồng em mua phải lựu trung quốc rồi. . Giờ em thấy lo quá, ko biết em bé có sao ko nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,060 Bài viết

• 592 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beconlkt Xem bài viết
    Topic này cũng lâu rồi, nhưng nếu chị nào ghé qua cho em hỏi chút. Em cũng thích ăn lựu, nhưng mấy hôm nay đọc báo thấy nhiều lựu Trung Quốc, nhìn nhận biết thì chắc mẹ chồng em mua phải lựu trung quốc rồi. . Giờ em thấy lo quá, ko biết em bé có sao ko nữa
    Lỡ ăn rồi thì ko nên suy nghĩ là gì cả, khóc cũng ko giải quyết đc
    Nói chung ăn ít thì cũng ko vân đề ì đâu
    Lựu vn là lựu da màu trắng vàng nhẹ, hột bên trong màu trắng luôn, ngọt ngot
    Lựu trung quốc da mà hồng bên ngoài, đa số thất hột màu đỏ, có vị chua chua
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 249 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Vớ vẩn, lúm đồng tiền là do di truyền, có thể là ông bà, cụ kỵ có đồng tiền là gene lặn đến đời co mình nó mới xuất hiện
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Em cũng k nghĩ cứ ăn lựu là có má lúng đồng tiền đâu
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2