TIN TÀI TRỢ.

ăn gì cho thai nhanh tăng cân

• 5 Lượt chia sẻ
  • 55.1K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ!!!
    Các mẹ đi trước có kinh nghiệm cho em hỏi tí, hôm em đi siêu âm, bé nhà em đã 35w5 mà mới chỉ đạt 2.206gr hà. Bác sĩ bảo em bé nhỏ quá nên dặn về uống sữa tươi thay nước và ăn thêm tổ yến, mẹ nào có cách nào giúp bé tăng cân nhanh k? còn mấy tuần nữa sinh mà em bé nhỏ quá, em lo quá.

Trân trọng cảm ơn các mẹ WTT

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 52 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Cân nặng vậy mà còn nhỏ hả bạn. Mình cũng 35w5, hôm qua đi siêu âm bác sĩ bảo bé của mình có 2,1 kg à. Mình hỏi bác sĩ là em bé cân nặng như vậy có nhỏ không. Bác sĩ nói như vậy là bình thường không có nhỏ đâu. Mình xem trên mạng thì tiêu chuẩn cân nặng bé của bạn là đạt rồi. yên tâm đi.
    • 2,217 Bài viết

• 5,587 Được cảm ơn

Mình còn buồn hơn. Lúc mình 35 tuần đi SA thì dc 2,4kg. Các bác nói là thai trung bình, vậy mà bị tiêu chảy 2 tuần thôi mà bây giờ đi SA lại, thai mình cũng chỉ dậm chân tại chổ, cũng chỉ có 2,4kg. Đó là mình cũng đã cố gắng uống nước nhiều để bù nước.
    Buồn ghê hồn. Đã vậy bs theo dõi thai của mình nói là mình chắc sẽ sanh sớm. Buồn tập 2 luôn. Vậy là còn có 1-2 tuần để bồi bổ cho con thôi huhu

Các mẹ nhớ ăn uống cẩn thận nhé, mình toàn ăn dưa hấu qua đêm mà bị đi tiêu thôi.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình xem trên mạng là không nên ăn dưa hấu đằng này mẹ còn ăn buỏi tối nữa...hôm mình đi SA bác sĩ SA nói với vẻ mặt nghiêm trọng lắm, mình về tự tính lại dựa trên các chỉ số siêu âm thì thấy là khoảng 2.7kg nên cũng không biết sao.
    mấy nay mình ăn điên cuồng chỉ mong mí tuần nữa sinh em bé được khoảng 3.2kg thôi. hix
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 96 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

mình thì chỉ mong con bé bé tầm 2,9 đến 3 kg để còn đẻ thường thế mà cứ vèo vèo tăng , cứ tầm 10 ngày đi s.a thì lên tận 4 lạng đến 6 lạng, bg 3,7 kg mà vẫn chưa thấy chui ra , đủ ngày dự sinh chắc phải vật vã lắm , có lẽ hết mộng đẻ thường rồi mà mình có ăn gì nhiều đâu, mỗi bữa ăn có 1 bát cơm mà , mẹ thì vẫn gầy nhẳng ra mà con thì hấp thụ hết . tuỳ cơ địa từng người thui, sao các bạn cứ mong con to làm gì chứ , to cũng đâu có tốt đâu, hầu như các e bé khi sinh ra nhỏ nhỏ 1 chút thì lại tăng rất nhanh so với các bạn sinh ra mà nặng cân hơn đấy. như chủ top đến lúc sinh là vừa mà .
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hix, e thì cứ tăng cân vèo vèo mà em bé chả tăng mấy. Em nghe nói là em bé đẻ ra mà nhỏ quá thì khó nuối vả lại sẽ không thông minh, lanh lợi bằng những em bé đủ cân, vả lại bác sĩ khám cho em với bác sĩ SA cứ chê hoài. Mẹ teu-8304 nay đã được bao nhiêu tuần ùi vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 96 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

được hơn 38 tuần 5 ngày rồi mẹ nó ạ, hnay vừa đi s.a về 3,7 kg nè , hồi bằng tuần bạn thì 2,6 kg đấy
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thì 4 tháng nữa mới sinh đứa thứ 2, đứa đầu mình ăn cũng điên cuồng, mẹ 69kg mà con chỉ 3k2 ( Minh tăng 23 kg)! Giờ đứa thứ 2 rút kinh nghiệm ăn uống vừa phải! Hấp thụ con nhiều thì tốt hơn các mẹ ơi!
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cung tang can nhieu ma em be cung k hap thu may.me teu 8304 thich nhi.e suot ngay bi gia dinh 2 ben che nen rau lam.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 1,429 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Uống sữa là cách để con nhanh lớn trong bụng mẹ nhất đó chị ơi. Nhưng uống vừa vừa, theo từng giai đoạn thôi, không con to quá lại khó đẻ
    • 16 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cm ơi chị bạn em sinh con đc 4kg tv 2me con khỏe, cái Cún thì thấy chỉ muốn cắn. Bí quyết là mỗi ság chị ấy ăn 2qua trứg vịt lôn, chị ấy bảo nhìn thấy con khác từg tuần ạh. Nếu mẹ nào ăn đc thì ăn cho con bụ nhé, ra ngoài các bạn ấy cg có sức đề khág cao hơn.Mong các mẹ vượt cạn thuận lợi
    • 1,585 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Mình dc 22w ma di sa bs. Bảo dc 21w trên siêu âm. Từ tuần 19 mình ngày nào cũng an hai quả trứng vịt lộn vậy mà tới tuần 22 con chảng tăng dc can nao ma lại con giảm nua. Buồn wa cơ. Giờ thì chỉ cố mà ăn dù có k muốn ăn. Các mẹ biết cách nào thì chỉ cho e với a
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 130 Bài viết

• 198 Được cảm ơn

Mình được 28w rồi, cái gì cũng thèm, lúc nào cũng có thể ăn được, 3 tuần nay mỗi tuần mình tăng được 1kg, trộm vía em bé tăng cũng đạt chỉ số, nhưng bụng mình thì lúc nào cũng cứ căng cứng, chỉ ăn được tẹo tẹo là ko thở được rồi, cứ ngồi phưỡn ra. Nhiều lúc thèm lắm mà chỉ biết nhìn chồng ngồi ăn cố. Hí.
    "Ôm ta rê, tút ta rê, tu rê soa ha"
    MTM4OTc1ODEyNA
    Cầu xin Quan thế âm Bồ Tát phù hộ cho Ủn Ỉn được mạnh khỏe, kháu khỉnh, ngoan ngoãn. Yêu con rất nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 577 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maruko2025 Xem bài viết
    Mình được 28w rồi, cái gì cũng thèm, lúc nào cũng có thể ăn được, 3 tuần nay mỗi tuần mình tăng được 1kg, trộm vía em bé tăng cũng đạt chỉ số, nhưng bụng mình thì lúc nào cũng cứ căng cứng, chỉ ăn được tẹo tẹo là ko thở được rồi, cứ ngồi phưỡn ra. Nhiều lúc thèm lắm mà chỉ biết nhìn chồng ngồi ăn cố. Hí.
    Ôi zời. Giống m. M mới 18w thôi. Bụng như 24w í. Ăn no là căng cứng luôn.
    Mà thk ăn lắm. Chả nghén ngẩm gì cả.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 121 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Muốn tăng cân nhanh ở những tuần cuối để con không nhẹ cân, dễ chăm sóc sau sinh thì ăn QUẢ BƠ
    Ăn quả tươi không chấm đường hoặc uống sinh tố bơ ít đường đều được.
    Bơ có chứa folate là 1 loại vitamin tốt cho thai phụ, nó còn giúp ngăn ngừa sinh con ko dị tật, giảm tình trạng ốm nghén cho các mẹ. Sau sinh các mẹ cũng nên tiếp tục dùng để làm giàu dinh dưỡng khi cho con bú.
    Các mẹ cứ nghe nói bơ dễ gây mập nhưng theo em tìm hiểu thì chất béo trong trái bơ ko làm mẹ mập nhiều đâu ạ. Nó còn có lợi nếu các mẹ ăn đều đặn nữa nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 29 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em thấy mọi người cũng mách là ăn thịt bò, mía, hoặc là ăn trứng vịt lộn thì con cũng nhanh lên cân ạ.
    • Ado
      Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 115 Bài viết

• 117 Được cảm ơn

Bầu lần 1 mình ăn nhiều, tăng 17kg - con 3,2kg.
    Rút kinh nghiệm với lại lần này mình cũng ko đói, ko thèm ăn uống mấy nên chế độ ăn của mình như sau:
    - Các bữa chính: ăn nhiều rau, thịt, cơm 1 bát hoặc ít hơn miễn là cảm thấy no đủ rồi là thôi.
    - Bữa phụ: mình lười ăn, ko thik ăn vặt, bạn đừng theo mình. Theo mình bạn nên uống sữa vào bữa phụ vừa tốt cho con, vừa khỏe cho mẹ.
    - Bổ sung vitamin, khoáng chất đầy đủ từ thuốc (do mình bị loãng xương nên ăn ko đủ, phải uống thuốc).
    Nói chung là thik ăn j thì ăn, chịu khó ăn thịt, hải sản, các loại cung cấp chất tốt cho mẹ và bé. Hạn chế ăn tinh bột, đường vì nó làm no và béo mẹ, chứ chất vào con chẳng bao nhiêu.
    Trộm vía mình lên cân bình thường, khoảng 10kg, con 31w được 1.725g, mình thấy hoàn toàn hài lòng
    Lần trước tăng cân nhiều quá, mẹ béo ơi là béo mà con cũng vậy thôi
    • 49 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Ôi. Các mẹ còn may mắn hơn em. E thì đang lo muốn chết. Vì theo kỳ kinh thì thai của em đc 30w. Nhưng SA thì thai chỉ tương ứng 28w thui. Hic. Từ hqua đến giờ. E khám lên khám xuống. Bs kết luận em thiếu ối( chỉ số chỉ có 63) và thai phát triển. chậm hơn bthuong. Giờ mới đc 1.1kg. Hic. Ai có kinh nghiệm gì trong trường hợp của e thì mách e ít kinh nghiệm với. Bs còn cho e thuốc kích thích phát triển phổi về tiêm. Vì sợ tình trạng thiếu ối của e rất nguy hiểm. Mà sao em chăm uống nước. Tăng cân tốt. Mà con thì.... lần trc ối của e ok lắm. K có gì. Mẹ cũng tăng 20kg. May mắn là(trộm mụ) thằng anh sinh đc 3.7kg. Còn lần này thì....
    • 153 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Con e 28w3 ngày mà sa đc 1kg6 e đang lo hết hồn đây các mẹ ơi. Trc các tuần 22 thì đi khám bs lúc nào cũng chê con còi. Về e lùng sục các diễn đàn e bắt đầu ăn trứng đánh kem ( các mẹ lên mạng học cách làm nhé dễ làm lắm) uống ensure thay cho sữa bầu. Ăn nhiều mía. ăn tinh bột vừa thôi vì ăn tinh bột chỉ béo mẹ chứ k vào con. Ăn nhiều thịt cứ thịt bò mà chén thôi. thế là từ tuần 23 24 trở đi đến bg trộm vía bé nhà e vượt chuẩn gần 3 tuần các mẹ ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me.meo.muop Xem bài viết
    Con e 28w3 ngày mà sa đc 1kg6 e đang lo hết hồn đây các mẹ ơi. Trc các tuần 22 thì đi khám bs lúc nào cũng chê con còi. Về e lùng sục các diễn đàn e bắt đầu ăn trứng đánh kem ( các mẹ lên mạng học cách làm nhé dễ làm lắm) uống ensure thay cho sữa bầu. Ăn nhiều mía. ăn tinh bột vừa thôi vì ăn tinh bột chỉ béo mẹ chứ k vào con. Ăn nhiều thịt cứ thịt bò mà chén thôi. thế là từ tuần 23 24 trở đi đến bg trộm vía bé nhà e vượt chuẩn gần 3 tuần các mẹ ạ
    Mình thấy mng bảo hằng ngày cứ nhai mía là tốt, con tăng cân nhanh lắm. K biết có mẹ nào thử qua chưa. Mình hôm trc 29 tuần đi SA đc 1685g. Bsi bảo to quá. Hnay SA 32 tuần. K hiểu sao cân nặg vẫn là 1685g @@. Mìh k hiểu có SA nhầm k nữa. Nhưg tự nhiên từ lo to quá lại thành lo con nhỏ quá. Hic hic
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3