TIN TÀI TRỢ.

32w bụng gò cứng, đau nhói bụng dưới bên phải

• 0 Lượt chia sẻ
  • 7.56K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các mẹ trên diễn đàn, mình là thành viên mới.
    Mình đang ở tuần 32 nhưng 2 hôm nay bụng gò cứng, em bé đạp mạnh, thỉnh thoảng đau nhói bụng dưới bên phải. Em lo quá. Như vậy có phải dọa sanh non không các mẹ???????
    Nhờ các mẹ trả lời gấp giúp mình
    Cám ơn các mẹ nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,906 Bài viết

• 577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuanhang Xem bài viết
    Chào các mẹ trên diễn đàn, mình là thành viên mới.
    Mình đang ở tuần 32 nhưng 2 hôm nay bụng gò cứng, em bé đạp mạnh, thỉnh thoảng đau nhói bụng dưới bên phải. Em lo quá. Như vậy có phải dọa sanh non không các mẹ???????
    Nhờ các mẹ trả lời gấp giúp mình
    Cám ơn các mẹ nhiều
    Mình cũng được 34 tuần rồi, 2 hôm nay cũng hay bị đau nhói phía dưới nhưng bsĩ bảo nếu bụng không gò từng cơn thì ko sao, chỉ cần nằm nghỉ. Đau nhói bụng dưới có lẽ do hoạt động nhiều, đi đường bị xóc ổ gà nhiều nhưng nếu bạn thấy bụng gò từng cơn theo chu kỳ thì phải khám bsĩ ngay. Mình thì bụng thỉnh thoảng gò cứng nhưng không theo chu kỳ, đã nằm nghỉ ngơi và thấy ko đau nhói nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 42 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ meokhongduoi nhiều.
    Đúng là do mình đi lại nhiều thật.
    Mình vẫn tự chạy xe đi làm ( khoảng 10km), còn ở công ty thì đi lại liên tục ( do mọi người nói đi nhiều cho dễ sanh) nhưng bây giờ chắc không dám nữa rồi hihiihhi
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 249 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trả lời chung cho mẹ thuan hang và mẹ meo khong duoi nha:
    Bụng gò cứng có cảm giác trì nặng và hơi đau ở tuần 32-34 là bé xoay đầu đó, mình hồi đó cũng vậy thấy lo lắm đi khám bác sĩ cũng bảo nghỉ ngơi nhiều vì mình cũng đi lại dữ lắm, khi nào thấy mệt mới đi nằm nghỉ thôi, kết quả mình sinh dễ con so mà đau bụng có 1 tiếng thôi, và rặn bé trong vòng có 15' nên các mẹ năng động cứ yên tâm đi, có thai mình vận động vừa sức là được ai sức khỏe yếu hơn thì cần nghỉ ngơi nhiều hơn một chút vậy thôi. Tự nhiên hôm nay nhiều chiện nhảy qua đây chứ thường mình ở bên hội Sau khi sinh Chúc mẹ tròn con vuông !